Cảm nhận LX 125 ie

DUCYEN

Xe máy
Tôi cũng tính tìm mua mấy loại nhớt theo bàn luận ở http://www.otofun.net/threads/188703-dau-nhot-nhung-dieu-can-biet-va-che-do-bao-duong-cho-tung-dong-xe-may/page11 rồi về thay tại nhà như bác,nhưng đang lăn tăn cái lọc nhớt phải mua của Pi + với chưa thay nó bao h nên không biết thao tác làm như nào.
Bác đừng lăn tăn mấy vụ đấy, mình chỉ thay dầu thôi, còn cái gì khó hơn mình đen ra nhờ mấy quán sửa xe quen nhờ nó thay cho, em chưa thay nhưng em nghĩ nó không quá khó đối với thợ đâu. Bác yên tâm thay cái đấy không sợ mất bảo hành đâu

hailonghk

Xe buýt

DUCYEN

Xe máy
có biết phân biệt LX ie và LX thường ko, lên đọc báo rồi về đây phán à.8-|
Đúng rồi, 2 con này khác nhau kha khá đấy, nhưng cũng nói chung là xe bền hay không là do người dùng, chứ có phải đi như mấy chị em nhà mình là tốt đâu, các chị ý ít quan tâm đến xe, xe hỏng rồi mới mang ra quán sửa, mà còn cái vụ đèn PHUN XĂNG nữa, em thấy nhiều người cứ bật chìa khóa cái là nổ ngay thì không hỏng xe mới lạ.

Tomorrow

Xe đạp
Đúng rồi, 2 con này khác nhau kha khá đấy, nhưng cũng nói chung là xe bền hay không là do người dùng, chứ có phải đi như mấy chị em nhà mình là tốt đâu, các chị ý ít quan tâm đến xe, xe hỏng rồi mới mang ra quán sửa, mà còn cái vụ đèn PHUN XĂNG nữa, em thấy nhiều người cứ bật chìa khóa cái là nổ ngay thì không hỏng xe mới lạ.
Ơ thế đèn Phun Xăng thì phải làm sao hả cụ, em ko biết nên hỏi ké

DUCYEN

Xe máy
Ơ thế đèn Phun Xăng thì phải làm sao hả cụ, em ko biết nên hỏi ké
Thì khi bật chìa khóa xe lên, có cái đèn báo sự hoạt động của bộ phun xăng ( không biết nói thế đúng ko nữa ) nói chung là cái đèn bên trái trên mặt đồng hồ ý, nó tắt rồi mới khởi động, thế là tốt nhất.

huygay84

Xe đạp
Hehe em có biển rồi các bác ạ, mới đăng ký được hôm qua, mừng quá đi:-bd
Báo các bác luôn kết quả test xăng chuẩn của em nhé, em test kỹ lưỡng 3 lần và lấy kết quả trung bình
100k giá hiện thời chạy được 140km trong nội thành hà nội :-*( bao gồm cả tắc đường và dừng đèn đỏ, e đi làm khu vực đê la thành nên hay bị tắc lắm ợ)
Loại xăng em đổ thì 92 hoạc 95 ( cái này được khuyến nghị cho dòng xe ga các bác nhé) các bác có thể phân biệt được loại xăng nhờ vào màu của nó ý, loại 95 là xanh lá cây chứ ko có vàng hoặc đỏ nhé
Đúng là đi xe bền hay ko là do người sử dụng, các bác nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi lái xe.
Có 1 vài điểm lưu ý hay gặp là
- ko trùm áo mưa qua đèn --> dễ chảy nhựa bóng đèn
- khi mới bật chìa khóa, chờ cho đèn báo phun xăng điện tử tắt rồi mới khởi động ( đèn màu vàng ) --> hóc xăng, lịm xe
Ngoài ra thì theo cảm nhận của em thì xe đi ga nhẹ, đầm, máy cũng bốc , tiếng êm hơn so với xe nhập, khoái nhất là tiết kiệm xăng hehe
Ah có 1 điểm hơi lo lắng 1 chút là chân chống ngang của em ý, cái lò xo ko được tốt lắm nên gây cảm giác ko yên tâm khi dựng xe bằng chân chống ngang --> em cứ sợ nó bị đổ ý

suny

Đi bộ
Báo các bác luôn kết quả test xăng chuẩn của em nhé, em test kỹ lưỡng 3 lần và lấy kết quả trung bình
100k giá hiện thời chạy được 140km trong nội thành hà nội :-*( bao gồm cả tắc đường và dừng đèn đỏ, e đi làm khu vực đê la thành nên hay bị tắc lắm ợ)
Loại xăng em đổ thì 92 hoạc 95

Ngoài ra thì theo cảm nhận của em thì xe đi ga nhẹ, đầm, máy cũng bốc , tiếng êm hơn so với xe nhập, khoái nhất là tiết kiệm xăng hehe
Ah có 1 điểm hơi lo lắng 1 chút là chân chống ngang của em ý, cái lò xo ko được tốt lắm nên gây cảm giác ko yên tâm khi dựng xe bằng chân chống ngang --> em cứ sợ nó bị đổ ý
Cảm nhận của bác y như cảm nhận của em...hihi...
CHỉ có điều là em không quan tâm đến 100km đi được bao nhiêu lít xăng.... hơi chảnh nhưng thật sự là thế... các các cứ ném đá... không sao cả. Em có phiếu xăng công ty cấp... hị hị... không tháng nào xài hết toàn phải cho đi thôi ....có tháng quên hết hạn nên phải bỏ đi đấy .... giờ chảnh thế, mai mốt cty nó không cấp xăng thì em tính tiếp ... >:)
Đúng rồi, em toàn chống đứng thôi, chống ngang nó chênh vênh làm sao ý... em đi làm toàn váy thôi ợ. HÔm nào dựng xe ở nơi đường lài lài để nước mưa chảy ấy, không dựng chống ngang được.... mà cũng may là cái chống đứng nó em dựng được các bác ạ.... hồm đi click, 4 năm chưa 1 lần em dựng chống đứng :-bd
Còn cái nữa là chỗ tra chìa khóa ấy, em thấy không tiện như dòng HD... :|
:|

DUCYEN

Xe máy
Em hỏi chút là có bác nào biết cửa hàng sửa xe nào tốt về phần cổ xe không??? xe em không hiểu tại sao nó cứ nghiêng nghiêng về bên tay trái, đi hơi khó chịu chút, e qua bên cửa hàng rồi nhưng chỉ đỡ chút thôi chứ ko hết, bác nào biết chỉ em mới nha. cám ơn các bác nhiều !!!!!!!!>:D<

LXie

Xe tải
Loại xăng em đổ thì 92 hoạc 95 ( cái này được khuyến nghị cho dòng xe ga các bác nhé) các bác có thể phân biệt được loại xăng nhờ vào màu của nó ý, loại 95 là xanh lá cây chứ ko có vàng hoặc đỏ nhé
Đúng là đi xe bền hay ko là do người sử dụng, các bác nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi lái xe.
Có 1 vài điểm lưu ý hay gặp là
- ko trùm áo mưa qua đèn --> dễ chảy nhựa bóng đèn
- khi mới bật chìa khóa, chờ cho đèn báo phun xăng điện tử tắt rồi mới khởi động ( đèn màu vàng ) --> hóc xăng, lịm xe
Chúc mừng bác đã có biển :D , đi ko biển như kiểu ra đường mà ko mặc sịp vậy :))
Bác đăng ký biển ở quận nào thế ạh , Thuế trước bạ bao nhiêu % và lệ phí cấp biển là bao nhiêu vậy bác

[K]club

Xe tải
Em hỏi chút là có bác nào biết cửa hàng sửa xe nào tốt về phần cổ xe không??? xe em không hiểu tại sao nó cứ nghiêng nghiêng về bên tay trái, đi hơi khó chịu chút, e qua bên cửa hàng rồi nhưng chỉ đỡ chút thôi chứ ko hết, bác nào biết chỉ em mới nha. cám ơn các bác nhiều !!!!!!!!>:D<
hình như xe ga nào có phanh đĩa đầu xe cũng nghẹo về phía đĩa phanh mà bác . nhất là Pi lại chỉ có 1 bên giảm sóc , trọng lượng dồn sang trái là đúng rồi mà bác :D

Keineem

Xe buýt
Chúc mừng bác đã có biển :D , đi ko biển như kiểu ra đường mà ko mặc sịp vậy :))
Bác đăng ký biển ở quận nào thế ạh , Thuế trước bạ bao nhiêu % và lệ phí cấp biển là bao nhiêu vậy bác
Thuế 3,335t biển 2t + chi phí khác ( tùy tâm).
.

DUCYEN

Xe máy
[K]club;5616564 nói:
hình như xe ga nào có phanh đĩa đầu xe cũng nghẹo về phía đĩa phanh mà bác . nhất là Pi lại chỉ có 1 bên giảm sóc , trọng lượng dồn sang trái là đúng rồi mà bác :D
Thía hả, em cũng không biết nữa, nhưng em thấy lúc mới mua đi thì nó không như thế thì phải, xe em cũng ko bị nặng lắm đâu, phải từ từ dưới 20km/h mới nhận ra được. TKs bác nha.

vanhienn

Xe đạp
Em đọc Topic này từ mấy hôm trước, lúc mà có ý định mua Pi. Hôm thứ 7 em đón em nó về nhà rùi. Mới chạy được gần 40 km. Em có vài điều muốn hỏi mấy bác ở đây, tại em cũng không rành lắm, lần đầu tiên chạy Vespa ^^
- Thứ 1 là cái logo Pi trước ngực của em nó không biết tại sao lại mất nửa chữ O. Không biết các bác có giống em không?
http://img705.imageshack.us/i/img2011051400347.jpg/

- 2 là cái ổ khoá, khi khóa xong rút chìa ra rất khó. Mà nó lỏng lẻo sao đấy, xộc xệch. Khi em khóa cổ xong là phải hơi lựa tay, nhíc chìa ngược lại 1 chút mới rút ra được...

- Cuối cùng là vấn đề về xăng. em mua xe ở Quang Phương. Đổ tại chỗ 2 lít (50k :D ) . Chạy ra cây xăng em đổ thêm 100k nữa. Chạy được 44km rồi, kim báo hết 1/2 bình xăng. A bán xe nói bình xăng con này 8,5 l. Mà em đọc trong sách đi kèm nó ghi: Dung tích bình xăng (dự trữ): ~7+ - 0,5l (~2,5l) chả biết thế nào.

Cửa hàng nói khoảng thứ 2, thứ 3 là có biển thôi. Nói chung xe em chạy khá ngon, tiếng máy è è rất đặc trưng :)) . Mấy hôm nay chưa có biển cứ tối về lấy ra lượn phố hehee :). Tks các bác đã chia sẻ!!!

http://img707.imageshack.us/i/img2011051400364.jpg/

Chỉnh sửa cuối:

doping

Xe tải
xe cụ bửn quá, cụ cần mời ae mỗi người 1 ly đi, nhớ votka cụ nhá ;)

ha.hongphong

Xe đạp
Mà quên, các bác có mua xe nhờ cạch mấy em xinh như hoa ở đại lý SAPA trên đường 3/2 ra nha. em ý kiêu lắm. Hôm qua mình qua hỏi xem ở đấy có lắp cái còi để khi xi-nhan nó kêu không, em ý bảo là không anh a, nhưng nó lại quay ra nói với thằng bạn là mình nhà quê chắc đi xe để có còi xi-nhan nhiều nên giờ đi xe này không quen. Ghét vãi ***.
Haha, con nào? Có phải con béo ko? Em cũng vừa lấy cái Liberty 150 ở SAPA 3/2.

LXie

Xe tải
- Cuối cùng là vấn đề về xăng. em mua xe ở Quang Phương. Đổ tại chỗ 2 lít (50k :D ) . Chạy ra cây xăng em đổ thêm 100k nữa. Chạy được 44km rồi, kim báo hết 1/2 bình xăng. A bán xe nói bình xăng con này 8,5 l. Mà em đọc trong sách đi kèm nó ghi: Dung tích bình xăng (dự trữ): ~7+ - 0,5l (~2,5l) chả biết thế nào.

"][/URL]
từ cái chỗ kim xăng đang chỉ , đi đc tầm 90km nữa thì đèn nháy cụ ạh . 100km đầu thế là ổn áp :D

suny

Đi bộ
Em đọc Topic này từ mấy hôm trước, lúc mà có ý định mua Pi. Hôm thứ 7 em đón em nó về nhà rùi. Mới chạy được gần 40 km. Em có vài điều muốn hỏi mấy bác ở đây, tại em cũng không rành lắm, lần đầu tiên chạy Vespa ^^
- Thứ 1 là cái logo Pi trước ngực của em nó không biết tại sao lại mất nửa chữ O. Không biết các bác có giống em không?

- 2 là cái ổ khoá, khi khóa xong rút chìa ra rất khó. Mà nó lỏng lẻo sao đấy, xộc xệch. Khi em khóa cổ xong là phải hơi lựa tay, nhíc chìa ngược lại 1 chút mới rút ra được...
BÁc này quan sát kỹ ghê, em mới chạy lên coi thì cái logo con xe em được trọn vẹn chữ O, mà còn dư một chút nền xanh nữa ạ.:-bd
Cái ổ khóa em thấy nó cứng đó chứ đâu có lỏng lẻo xộc xệch đâu ạ, đúng là phải hơi chích chìa ngược lại mới rút ra, quen và biết ý thì dễ mà.

DUCYEN

Xe máy
http://img705.imageshack.us/i/img2011051400347.jpg/

Cửa hàng nói khoảng thứ 2, thứ 3 là có biển thôi. Nói chung xe em chạy khá ngon, tiếng máy è è rất đặc trưng :)) . Mấy hôm nay chưa có biển cứ tối về lấy ra lượn phố hehee :). Tks các bác đã chia sẻ!!!

http://img707.imageshack.us/i/img2011051400364.jpg/
em xin trả lời như sau :
1, cái này em xin bó tay, chắc mình bác bị quá, hên sui thôi, không có vấn đề gì cả
2, Còn cái ổ khóa em xin mách bác cách rút cho dễ nha, lúc đầu em mới lấy xe em cũng ý như bác luôn, không tài nào rút ra được, em tưởng bị làm sao, nhưng khi hỏi hóa ra là mình không biết cách mở, khi bác tắt về off thì bác lựa lựa chìa sao cho thẳng đứng, không qua trái nhiều quá, cũng không qua phải, thì chỉ cần nhẹ nhang là em nó ra ngay, cái này lâu ngày quen ngay ý mà, không sao cả, không phải ổ khóa có vấn đề đâu, bác yên tâm đi.
3, cái này em có nói ở trên lâu rồi, kim xăng của xe hơi ảo 1 chút, bác cứ yêm tâm, nó xuống tương đối nhanh nhưng không phải đã hết đâu, theo kinh nghiệm của em thì cứ lúc nào đổ đầy bình rồi chạy tầm 120 hay 130km là lại ghé vào đổ tiếp ( mặc dù là chưa hết, nhưng không nên để cạn quá )
4, vụ giấy tờ này do cửa hàng thôi, ko biết nữa, em thấy nhiều người kêu lâu có biển, thía mà em mất đúng 4 ngày là có biển luôn. hên quá