Đánh giá Cảm nhận lần đầu cùng em Eco trên cao tốc HN- HP

Phuco2007

Tháo bánh
Cụ cứ chạy 120km là vượt 60%-70% số xe trên cao tốc HN-HP rồi. Cứ chạy làn giữa, giữ khoảng cách, xi nhan khi đổi làn đầy đủ là ok.
Em chạy HN-HP nhiều, thuộc đến cả từng m đường chỗ nào lồi, chỗ nào lõm rồi :)) . Đua làm gì, tốc độ mình mình chạy thôi, ai chậm thì mình vượt, ai nhanh thì vượt mình, đơn giản, nhẹ đầu. Em cài CC 123km và ngồi duỗi chân ra, tay giữ vô lăng thôi. Nhàn vô đối!
E như trên

thanh040506

Xe trâu
1 là nó an toàn. 2 là về văn hóa giao thông thì làn ngoài cùng là làn để vượt. Cụ luôn nên mặc định là dù cụ có đi tốc độ bn thì vẫn có thể có người đi nhanh hơn cụ. Để làn ngoài cùng cho họ vượt cho tiện và an toàn cụ nhé.
E đi cao tốc cũng chỉ 80-100 nên chả đi làn ngoài bao giờ, trừ lúc vượt.

longdelta

Xe tăng
Các cụ đi nhanh thế, e đi Pháp Vân Cầu Giẽ bằng Morning lom dom chả bao giờ quá 100, cứ tàng tàng 80-90 bám làn phải. Nhiều khi mấy bác xe giường nằm to uỵch toàn vượt bằng làn khẩn cấp khi có 1 bác vượt trái em. Cảm giác bánh mỳ kẹp chả ghê vãi lái :D

dvhai2609

Xe hơi
Các cụ đi nhanh thế, e đi Pháp Vân Cầu Giẽ bằng Morning lom dom chả bao giờ quá 100, cứ tàng tàng 80-90 bám làn phải. Nhiều khi mấy bác xe giường nằm to uỵch toàn vượt bằng làn khẩn cấp khi có 1 bác vượt trái em. Cảm giác bánh mỳ kẹp chả ghê vãi lái :D
Đi cao tốc HN- HP lúc ngồi trên xe phi 120km mà có cảm giác như 60km các cụ ạ. Nhưng khi dừng lại nghỉ thấy các xe bắn qua vèo vèo cũng hãi phết:)) lần sau đi chắc e bò 60-80 làn phải thôi :))

hoanhuyd8

Xe máy
Website
hoan.me
Em cũng thấy phi eco 120 cối /h mà như không. Công nhận đường sướng thật. Cơ mà cái đường này rải nhựa gì mà đi ù cả tai. @.@

Sir Minh

Xe máy
Em cũng thấy phi eco 120 cối /h mà như không. Công nhận đường sướng thật. Cơ mà cái đường này rải nhựa gì mà đi ù cả tai. @.@
đường cao tốc cho chạy max 120 thường có độ nhám cao mà cụ nên mới gây ù, có những đoạn còn cảnh báo độ nhám cao đề phòng nổ lốp

orion101

Xe tải
Vượt Phò vèo vèo vì nó đi đúng luật, đua thì hít khói :))
Phò mà vào cua với Eco thì khói cũng chả có mà hít ấy chứ. Em hay chạy HN-TN, đường này có mấy đoạn cong dài, thỉnh thoảng gặp Phò đoạn này em thấy đều chạy rón rén lắm ợ. =)).

hoanhuyd8

Xe máy
Website
hoan.me
Em thấy các cụ trong hội bẩu lắp thêm TCR thì xe nó cứng hơn hay sao các cụ ạ, chứ không mềm mại uyển chuyển như trước

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy các cụ trong hội bẩu lắp thêm TCR thì xe nó cứng hơn hay sao các cụ ạ, chứ không mềm mại uyển chuyển như trước
Không nên lắp cụ nhé. Xe này chủ yếu cụ đi toàn đường nhựa, lắp vào làm gì.

TSTA

Xe container
Không nên lắp cụ nhé. Xe này chủ yếu cụ đi toàn đường nhựa, lắp vào làm gì.
Cụ hãy thử xe em khi chạy 20kph khi qua gờ xóc hay ổ gà. Nắp hố ga nhé.

Ng nghe nói nhiều hơn ng chạy thử. Và nhất là xe lắp full bộ thanh giằng dưới gầm.
Xe ổn định và chắc hơn nhiều. Cái thanh ở trên mới là ở tốc độ cao.

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Lắp lên chắc chứ ko cứng nhé. Cứng là vấn đè của giảm xóc.
Chơi bilstein vào xe cứng xóc lòi mắt.

Cụ show em coi em cần bộ chuẩn đét
Cụ google ta nguyên bộ mà, link https://www.google.com.vn/url?sa=t&source=web&rct=j&url=http://nangcapxe.vn/thanh-giang-tcr/ford-ecosport-chinh-hang/&ved=0ahUKEwjqvZvI9dXTAhXEq48KHTbCDt8QFghIMAo&usg=AFQjCNEX5HXvf7dXGKNlcuSJmbeZSoze4Q&sig2=tu3BbKhv_pfOw5_zLcu7OQ

hoanhuyd8

Xe máy
Website
hoan.me
Vâng, em cũng thấy nhiều cụ trên hội lắp dồi. Review cũng khá tích cực!

TSTA

Xe container
Vâng, em cũng thấy nhiều cụ trên hội lắp dồi. Review cũng khá tích cực!
Em tìm hiểu chán chê ròi mới lắp cho xe của em. Ship 3 bộ để đc giá mềm nên dư ra. Mặc dù e chạy mk4 ko phải eco. Cụ cứ qua cảm nhận.

formen

Xe lăn
Phò mà vào cua với Eco thì khói cũng chả có mà hít ấy chứ. Em hay chạy HN-TN, đường này có mấy đoạn cong dài, thỉnh thoảng gặp Phò đoạn này em thấy đều chạy rón rén lắm ợ. =)).
em chạy tủn mới đóng đinh 100 đường này luôn cụ ợ. cụ có đi thử làn phải bị cào phẳng k ợ? k bị ồn lắm.

em chạy fiesta rung ù tai, rên gầm luôn. lại nhao ra làn trái. hihi

emcobietdau

Xe container
Chưa chắc đâu nhé. Fortuner lên đến 120km cũng là tới tới rồi, vì lúc đấy mà xử lý nhanh khả năng Fortuner tèo dễ hơn Eco đấy. Vì em Eco nó thấp hơn, nhẹ hơn, giảm sóc cứng hơn(suy đoán) và có esp nữa nên đảo làn tốc độ cao ngồi Eco yên tâm hơn Fortuner đấy.

Còn nói thật ở VN toàn người ko sợ chết, ngồi Porsche chưa chắc đã đua lại Morning liều đâu. Em đi cao tốc HN-HP nhiều, chứng kiến nhiều ông đi xe lởm nhưng đi không biết chết là gì rồi, thành phần đấy khó theo lắm cụ ạ, vì họ định đi đến chết, mình ko theo họ làm gì.
Tóm lại, thua thằng liều hết, mà VN nhiều thằng liều lắm :)
Chưa chắc đâu nhé. Fortuner lên đến 120km cũng là tới tới rồi, vì lúc đấy mà xử lý nhanh khả năng Fortuner tèo dễ hơn Eco đấy. Vì em Eco nó thấp hơn, nhẹ hơn, giảm sóc cứng hơn(suy đoán) và có esp nữa nên đảo làn tốc độ cao ngồi Eco yên tâm hơn Fortuner đấy.

Còn nói thật ở VN toàn người ko sợ chết, ngồi Porsche chưa chắc đã đua lại Morning liều đâu. Em đi cao tốc HN-HP nhiều, chứng kiến nhiều ông đi xe lởm nhưng đi không biết chết là gì rồi, thành phần đấy khó theo lắm cụ ạ, vì họ định đi đến chết, mình ko theo họ làm gì.
Tóm lại, thua thằng liều hết, mà VN nhiều thằng liều lắm :)
Cụ nói quá chuẩn. Hôm em đi cao tốc. 1 em Honda Accord em đoán tầm 1993 gì đó phóng vượt xe em mà lúc đó em đang đi với tốc độ cao rồi. Đúng là liều thì đứng có hỏi. Gặp các thánh ấy em toàn nhường. Em chấp nhận hít khói vậy.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Xăng thì e k để ý lắm vì lúc đó đang căng mắt lái cụ ạ. Nhưng e nghĩ gas đều thế thì cũng k nhiều. Cơ bản đi cao tốc đúng là sướng cái thằng người.
Con này mà bảo chạy cao tốc mà sướng thì đến lạy hồn. Chắc chỉ chạy mỗi eco nên mới có cảm giác ấy, con này chỉ phù hợp đi trong phố, leo vỉa hè, những hôm trời lụt thì ok.