Đánh giá Cảm nhận khi lái xe Trung Quốc Zotye Z8

hbu082

Xe container
Cảm nhận khi lái xe Zotye Z8.

Cảm giác đầu tiên khi bước lên xe giống như bước vào khu vui chơi Tini Word với đống đồ chơi ngập tràn bất tận. Vô lăng ba chấu có vòng tròn ở giữa mang đậm phong cách cổ điển mà Rolls-Royce vẫn theo đuổi nhiều chục năm nay. Cụm đồng hồ điện tử rực sáng như báo trước một tiền đồ rạng ngời khi được sở hữu chiếc xe này.
Cụm cần số dạng núm xoay cho mình cảm giác đang ngồi trên chiếc Range Rover Autobiography, lẫy chuyển số sport nằm dưới vô lăng càng làm tăng thêm độ phấn khích thôi thúc mình chạy thử.

Ấn star-stop chiếc xe hơi rung nhẹ, ko quên chỉnh lại cặp kính râm rayban, mặt nghiêng sang phải một góc 30 độ nom đã giống một tay chơi thực thụ, mình bắt đầu nhấn ga.
Xe chạy 15m đầu tiên cứ giật giật như thằng nào đang đủn phía sau, dừng xe xuống ngó thì *** có ai, "ừ thôi vậy cũng đc"
Tiếp tục đạp lút ga, xe tăng tốc hơi chậm so tưởng tượng ban đầu, tiếng xé gió và tiếng ma sát lốp dội vào xe ầm ầm như con máy bay bà già ATR72 đang cất cánh đi Côn Đảo thăm mộ chị Võ Thị Sáu.
Xe chạy lên tốc độ 120 cảm giác ko yên tâm lắm nên mình giảm về 100 cho lành. Xe đi đường bằng cảm giác hơi bồng bềnh nhưng đi vào đường sóc thì lại thấy êm.

Nội thất:

Màn hình lớn giữa xe là điểm nhấn nội thất của Z8, bên trong khá nhiều ứng dụng giải trí cho lái xe, nhưng cảm ứng thiếu độ mượt khiến người dùng đôi lúc phải nghiến răng, nó làm mình nhớ đến chiếc iphone 4 tàu: thời gian đầu vuốt được bằng tay nhưng về sau toàn phải dùng chân đạp!
Các phím điều khiển chức năng bố trí hai hàng dọc nhìn rất bắt mắt và mang hơi hướng của những chiếc xe sang. Hệ thống phanh tay điện tử làm cho độ sang chảnh nâng lên một bậc. Nhưng các chi tiết vẫn thiếu sự tinh tế, các nút bấm bằng nhựa nhìn dại dại khiến mình ấn phải hết sức nắn nót.
Mở youtobe trên màn hình chọn diva Mỹ Linh, hình ảnh chất lượng HD khá nét nhưng nghe giọng hát lại giống Thuỷ Tiên! nói chung âm thanh trên xe chỉ để nghe thời sự với tin buồn.

Công tâm mà nói thì chiếc xe phù hợp với giá tiền của nó. Chứ nói chất lượng nó ngang với những xe tỉ rưỡi là hơi vội vàng. Nhìn chung ai thích thì mua thôi, chứ ko có gì phải ầm ĩ cả. Các cụ nói tiền nào của đó cấm sai bao giờ!
em thì không quan tâm đến xe tàu, cơ mà đọc bài cụ vui voãi.

hoangduc.sbr

Xe container
Em cũng chán nghe Hùng Lâm lắm rồi, nhất là hôm rồi xem clip review con BaiC Beijing, nghe tởm vãi chưởng ra. không biết được thuê với giá bao nhiêu nữa. Đợt con Z8 mới về, lúc mới nhìn mê thế, thế mà mấy năm nhìn lại thân vỏ xe cũ, bạc màu xấu tệ.
Cccm chạy xe Tàu thông cảm chứ nói thực với lòng mỗi lần đọc cái tên thương hiệu BAIC là em lại liên tưởng đến ngay từ thuần việt "bãi C":-B

truongsonk300

Xe tải
Bảo đảm sau khi nghe xong Cụ HL và cụ XO dì viu thì các cụ mua xe tàu ngay

hoangduc.sbr

Xe container
Đi ăn cắp công nghệ, bắt chước và chắp ghép + giá rẻ thì chỉ vậy thôi. Thà mua xe Hàn (xe nhật thì còn hơn nhiều) cũ vẫn còn ngon hơn, k bị cảm giác cc đi vượt lên dòm mẹt người cầm vô lăng do tò mò
Thực ra đi xe Tàu mà giữ nguyên logo thương hiệu hoặc ko gắn hoặc đổi hẳn sang 1 cái logo lạ hoắc nào đó thì cũng chả vấn đề j. Đi ngoài đường em chỉ buồn cười mấy cụ chạy xe Khựa mà cứ dán logo nhái hãng # vào thôi.
Ngay như em hay mua giày Tàu để chạy bộ nhưng cũng tuyệt tránh cái hãng Peak. Bởi mặc dù giày có vẻ ổn nhưng logo "nhái" từa tựa Reebok nên em chả bao giờ ngó đến dù sale tốt đến mấy.

Chỉnh sửa cuối:

alongcamepolly

Xe lăn
hôm nọ cháu đi sau con X7 thấy kích thước còn nhỉnh hơn cả con GLC300 đi bên cạnh; công nhận to thật

MiTa

Xe lăn
Trông thế thôi mà thay lô gô và tên sang BMW hay Mec thì lại lừa được ối rau cỏ, bts thằng Tàu
Lừa dc cỏ thôi chứ rau giờ nó khôn bm cụ ah,mứt mà lấy mấy con xe tàu thay logo lừa dc nó.

Em hoàn toàn đồng ý với cụ. Em đã lái baic q7 và zotye z8 rồi và em khẳng định lão reveiw này có định kiến quá mức về xe tàu.
Đã lái Z8 và khẳng định như c ứt. Vỏ mỏng, đi kiểu tăng tốc bốc đúng chất cà giựt lởm. Nhìn ko khác gì hàng mã.
Đợt 2018 750t hay sao ấy. Tầm ấy chơi Cx5 lướt 1-2 năm chả ngon à. Cx5 nhìn cứng cáp hẳn.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Em cũng chán nghe Hùng Lâm lắm rồi, nhất là hôm rồi xem clip review con BaiC Beijing, nghe tởm vãi chưởng ra. không biết được thuê với giá bao nhiêu nữa. Đợt con Z8 mới về, lúc mới nhìn mê thế, thế mà mấy năm nhìn lại thân vỏ xe cũ, bạc màu xấu tệ.
Hùng Lâm mua Beijing X7 rồi mà cụ

Sùng A Lềnh

Xe buýt
2 ông đấy cứ cầm mấy đồng tiền của Tàu rồi rì viu lừa phỉnh dân mình, mai mốt xe đểu dân lại nhét ứt vào mồm có phải nhục ko.
Kiếm tiền ai chả muốn, nhưng nhắm mắt làm những điều xấu xa thì sớm muộn sẽ ăn đòn thôi.
Em ko biết Hùng Lâm à ai, nhưng XO thì chơi xe ở OF bao nhiêu năm, lái hàng trăm loại xe rồi mà đi ca ngợi xe tàu thì:
1. Đầu có vấn đề
2. Nhắm mắt làm vì tiền (bán rẻ uy tín cá nhân cho thằng Tàu)
=> rồi đấy các cụ xem "mua vui cũng chỉ một vài trống canh" thôi.

AkiraBin

Xe tăng
Hoài Lâm đâu vào rì viu đi em.
Chuẩn rồi cụ, tin méo gì cái thằng H.L bốc phét PR ăn tiền đấy, nó review xe nào mà chẳng tốt chẳng hay (nhàm lắm rồi)...Hài cái nữa là xe hàng nào mà thuê hắn QC cũng đăng tin là nó mua xe để dùng như lừa trẻ con @-) , hôm qua FB em lại thấy đăng HL mua con xe X7 gì mới ra đấy...QC thô quá ai tin nữa đâu...
Tốt xấu thì dân biết cả, (em có chạy thử 2-3 loại xe BaiC Q7, Beijing, V7 đợt Kilin họ về làm chương trình chạy thử rồi. Đánh giá thì thôi có cụ chủ thớt và có nhiều cụ đã chạy đánh giá rồi, cảm nhận của em thì mấy xe TQ này với giá 600~700 củ thì không thể gọi là rẻ được.:)))

Chỉnh sửa cuối:

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Chuẩn rồi cụ, tin méo gì cái thằng H.L bốc phét PR ăn tiền đấy, nó review xe nào mà chẳng tốt chẳng hay (nhàm lắm rồi)...Hài cái nữa là xe hàng nào mà thuê hắn QC cũng đăng tin là nó mua xe để dùng như lừa trẻ con @-) , hôm qua FB em lại thấy đăng HL mua con xe X7 gì mới ra đấy...QC thô quá ai tin nữa đâu...
Tốt xấu thì dân biết cả, (em có chạy thử 2-3 loại xe BaiC Q7, Beijing, V7 đợt Kilin họ về làm chương trình chạy thử rồi. Đánh giá thì thôi có cụ chủ thớt và có nhiều cụ đã chạy đánh giá rồi, cảm nhận của em thì xe với giá 600~700 củ thì không thể gọi là rẻ được.:)))
Beijing X7 ngon đấy

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Cái này thì không biết là mua thật hay PR cụ ạ, nhưng em thấy có mùi PR. Đợt đầu còn khoái xem, chứ đợt này chán lắm rồi.
Cũ không nên thành kiến quá nó mất tính khách quan đi cụ ạ, X7 ngon đấy

horkbajir

Xe máy
Hùng Lâm mua Beijing X7 rồi mà cụ

2 ông đấy cứ cầm mấy đồng tiền của Tàu rồi rì viu lừa phỉnh dân mình, mai mốt xe đểu dân lại nhét ứt vào mồm có phải nhục ko.
Kiếm tiền ai chả muốn, nhưng nhắm mắt làm những điều xấu xa thì sớm muộn sẽ ăn đòn thôi.
Em ko biết Hùng Lâm à ai, nhưng XO thì chơi xe ở OF bao nhiêu năm, lái hàng trăm loại xe rồi mà đi ca ngợi xe tàu thì:
1. Đầu có vấn đề
2. Nhắm mắt làm vì tiền (bán rẻ uy tín cá nhân cho thằng Tàu)
=> rồi đấy các cụ xem "mua vui cũng chỉ một vài trống canh" thôi.
Cũ không nên thành kiến quá nó mất tính khách quan đi cụ ạ, X7 ngon đấy
Em thấy review như cụ chủ top là có tâm này, HL nghe thực sự là quá chối vì khen sặc mùi thương mại. X7 và xe tàu nói chung là ok trong tầm giá, nhưng em nghĩ chưa đến lúc có thể đặt chung mâm với xe Hàn, xe Nhật, xe Đức hay Vinfast rồi bảo sao ngon như nhau được

Freeman Bodhany

Xe tăng
Em đã từng nhìn thấy Xe Tàu, bóc Logo Tàu dán Logo Land Rover ....=))

vietbamboo

Xe điện
Tháng 7/2020. Cháu có việc tại Huế cùng 1 ông em. Hai anh em rủ nhau vào Đà Nẵng và thuê xe tự lái ra Huế, bên cho thuê mang tới chú Zotye Z8, sau một hồi làm quen thì 2 anh em lên đường. Về nội thất thì đa dạng về chức năng nhưng độ mượt khá kém. cảm giác đem lại là sự cóp dán, màu sắc thì không tinh tế, vận hành cứng và không êm thuận.
Lúc quay lại Đà Nẵng trả xe, hai anh em rủ nhau vượt đèo Hải Vân để ngắm cảnh, lúc này mới cảm nhận hết được về sự vận hành của xe, vào cua không ngọt, lực li tâm của người ngồi trên xe còn nhiều vì thế mà có chút lo lắng khi bám cua, khả năng bám mặt đường không đem lại cảm giác tốt nên lái xe thiếu tự tin khi đi với tốc độ >60km/h trên đèo.
Nếu là cháu thì cháu sẽ chọn 1 xe cũ của Nhật, Đức hoặc Mỹ hơn là xe mới này khi có giá tương đương. Cảm nhận khi vận hành và ngồi trong nó sẽ không đem lại một hành trình yên tâm, nên khó có sự thú vị được.

Chỉnh sửa cuối:

acdo

Xe tải
Nhiều người hay mang bảng xếp hạng xe bán ở TQ ra bỉ bôi. Thật chẳng hiểu gì !!!

TQ có gần 100 hiệu xe.

Top 20 có khá nhiều thương hiệu TQ như Saic MG, Saic Roewe, Baojun, GAC, Chery, BYD, Haval, Geely, Changan.

Từ vị trí 21 trở đi có rất nhiều thương hiệu nổi tiếng thế giới như Chevy, Ford, Mazda, Suzuki, Mitsu, Jaguar, Peugeot, Land Rover, Citroen, Acura, Renault, DS, Skoda, Infinity.

Cứ theo cách lý luận trên thì xe top dưới chất lượng kém xa xe Tàu ???
Kiểu Vios dẫn đầu thị trường VN -> vios là chất lượng nhất cụ nhỉ!
Theo e Tàu chưa coi thị trường xe cá nhân VN là gì cả, Ông Kylin nhập mỗi hãng mấy mã về bán như đại lý cấp 3 mà thôi.
Thị trường xe tải, + phụ kiện là CN ô tô tàu ăn đủ rồi. Có 10 năm nữa vẫn vậy thôi

Lacet_ti

Xe container
Nói thật các cụ cứ bỉ bôi.
Em xem xe thì cũng quên luôn Z8 với V7.
Nhưng các cụ chê ở đây chỉ thử 5p lên xe X7 xem nào.
Các loại xe 2 tỉ đổ xuống ở Vn vứt cmn hết đi- về nội, ngoại thất nhé.
Đang điên là nó ko có xe cho đi thử với đặt cọc léo thấy xe- điều em rất ghét. :)

Nói thật các cụ cứ bỉ bôi.
Em xem xe thì cũng quên luôn Z8 với V7.
Nhưng các cụ chê ở đây chỉ thử 5p lên xe X7 xem nào.
Các loại xe 2 tỉ đổ xuống ở Vn vứt cmn hết đi- về nội, ngoại thất nhé.
Đang điên là nó ko có xe cho đi thử với đặt cọc léo thấy xe- điều em rất ghét. :)
Kinh vãi. Tầu X7 hơn cả nội ngoại thất cái Glc250. Thánh c ứt là đây :D
Nó ko có xe cho đi thử là vì nó mua các rì viu ngon lành hết để dân đặt cọc tù mù
Cho đi thử người ta đóe mua nữa luôn :))