Đánh giá Cảm nhận khi chạy thử Palisade

sparkler

Xe tải
E cũng đang chạy con này bản Exclusive thấy ok chỉ chê mỗi vài điểm là: 1. Máy hơi ồn hơi, tiếng động cơ vẫn ồn hơn so với San 2.5 máy xăng cao cấp. Điểm thứ 2 là nội thất ko được đầu tư cao cấp như San. Điểm thứ 3 là âm thanh chưa thực sự ngon.

Lacet_ti

Xe container
đối với những dòng xe con hiện nay(Sedan/CUV/MPV) thì 95% là dẫn động cầu trước, số ít còn lại trong số đó là hệ dẫn động 2 cầu(chủ động và bán chủ động), xe 2 cầu chủ động thì không nói làm gì nhưng với xe 2 cầu bán chủ động thì cầu trước vẫn là chủ đạo, cầu sau chỉ hỗ trợ khi cần thiết... dẫn động cầu trước hiệu quả hơn cầu sau vì phần đầu có cục máy và hộp số nặng nên bám đường hơn, khoảng cách từ động cơ đến bánh xe ngắn hơn nên momen xoắn không bị tiêu hao như xe chạy cầu sau, thiết kế xe gọn gàng hơn vì không có trục catdang chạy từ đằng trước đến tận sau xe...nói chung là các kỹ sư họ đã nghiên cứu và thử nghiệm chán chê rồi họ mới đưa vào ứng dụng...các bác cứ lo xa vậy thôi chứ xe cầu trước chạy không thua xe cầu sau gì hết luôn á... Hãng mercedes trước đây còn có 1 mẫu xe 12 chỗ chỉ chạy cầu trước thôi.
DD Cầu trước là để xe rẻ tiền, kinh tế thôi cụ.
Còn cầu sau và AWD nó đắt tiền hơn - tất cả các hãng xe thể thao đa phần cầu sau hoặc AWD hết.
Xe 12 chỗ thì thôi cụ ơi - nó ko được đánh giá cho th này - thuần chở khách
Xe nó chia nhiệm vụ rồi:
- 2 bánh trước đánh lái
- 2 bánh xe sau dẫn động
Nguyên thủy như vậy thì xe sẽ linh hoạt, ổn định, hiệu quả hơn

starsn

Xe điện
Em đang cân nhắc giữa Palisade Limited & Highlander Limited, giá ngang nhau, các cụ có kinh nghiệm review hộ em với.

Palisade nhiều tính năng + comfy, Highlander thì em nghe nói ít hỏng vặt hơn? Xe Hyundai SUV có hay có vấn đề về máy không ạ?

chaunhuado1

Xe tải
DD Cầu trước là để xe rẻ tiền, kinh tế thôi cụ.
Còn cầu sau và AWD nó đắt tiền hơn - tất cả các hãng xe thể thao đa phần cầu sau hoặc AWD hết.
Xe 12 chỗ thì thôi cụ ơi - nó ko được đánh giá cho th này - thuần chở khách
Xe nó chia nhiệm vụ rồi:
- 2 bánh trước đánh lái
- 2 bánh xe sau dẫn động
Nguyên thủy như vậy thì xe sẽ linh hoạt, ổn định, hiệu quả hơn
Có các loại dẫn động như sau:

1: FRW - động cơ đặt trước và dẫn động cầu sau (máy dọc cầu sau) (ví dụ BMW 330i, BMW 430i GC, BRZ)
2: FFW - động cơ đặt trước nhưng dẫn động cầu trước (máy ngang cầu trước) (Camry, Accord....)
3: RRW - động cơ đặt sau và dẫn động cầu sau (Porsche 911).
4: FAW - động cơ đặt trước, dẫn động 4 bánh (Acura MDX).

Chỉnh sửa cuối:

blackhole1

Xe tăng
Em đang cân nhắc giữa Palisade Limited & Highlander Limited, giá ngang nhau, các cụ có kinh nghiệm review hộ em với.

Palisade nhiều tính năng + comfy, Highlander thì em nghe nói ít hỏng vặt hơn? Xe Hyundai SUV có hay có vấn đề về máy không ạ?
hai xe này ở bển giá khác nhau nhiều không nếu ngang thì múc High ngay ở VN hai em này giá gấp 2,5 lần .