Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

Suri15

Xe tăng
Thế đúng cái bộ gập gương lasixi rồi, cài số lùi nó cũng nháy xi nhan, tháo ra là hết. Em thay cái khác ở chỗ cụ Mô Kích chuyên phụ kiện cho Honda lại mượt rồi. cam hành trình em cũng ko lấy do xác định lắp cam 360 có ghi hành trình 4 hướng cả sau khi tắt máy rồi. Còn phim dán kính thì kinh nghiệm 2 chiếc xe trước của em đều phải ra ngoài bóc dán lại phim khác.
Quả DCT em nghĩ ghi hành trình cho có thôi, khung hình bị cắt giảm nhiều.
Cụ không lấy cam, ko dán kính thì làm gì cho hết đống 60-70tr khuyến mại 😁

hanbean

Xe tải
Quả DCT em nghĩ ghi hành trình cho có thôi, khung hình bị cắt giảm nhiều.
Cụ không lấy cam, ko dán kính thì làm gì cho hết đống 60-70tr khuyến mại 😁
Em lấy gói 65tr. Cơ mà tick mãi vẫn chưa hết tiền phụ kiện khuyến mại :D
- Nẹp bước chân có đèn 6.800
- Bệ bước chân đen 17.850
- Khay hành lý 1.050
- Thảm trải nỉ 1.162
- Gập gương lên kính 7.150
- Nẹp dọc trần 16.500
- Bơm lốp 1.980
- Cảm biến áp suất lốp 9.790
Còn vụ cam DCT ghi hành trình thì em thấy ổn mà, em vẫn check xem lại bình thường. Xe cũ của em xài tính năng giám sát sau khi tắt máy mà 2 năm acquy vẫn ngon, cam vẫn cực ổn định. Nên lấy con CRV này là em phi thẳng ra gara lắp cam và dán phim luôn.

bigman95

Xe điện
Đồ tặng theo xe có 2 loại các Cụ nhé : Hãng cấp cho đại lý và đại lý tự đưa vào. thường mấy cái bệ bước, nẹp nóc các Cụ nên chọn. Thảm nỉ , khay để đồ cũng của hãng .
Giá để thế để khuyến mại cho nó to thôi chứ những cái đấy không dùng để bán. ( thỉnh thoảng có ông hâm cũng lắp )
Xe em hãng cho cái gì em làm tất. dán film fuji em thấy SS và cảm biến đèn mưa hoạt động ổn. đo chỉ số cắt UV hay hồng ngoại cũng không tệ tý nào cả. em dán tất cả cửa sổ trời. (Fiji được phép của honda VN )

hanbean

Xe tải
Đồ tặng theo xe có 2 loại các Cụ nhé : Hãng cấp cho đại lý và đại lý tự đưa vào. thường mấy cái bệ bước, nẹp nóc các Cụ nên chọn. Thảm nỉ , khay để đồ cũng của hãng .
Giá để thế để khuyến mại cho nó to thôi chứ những cái đấy không dùng để bán. ( thỉnh thoảng có ông hâm cũng lắp )
Xe em hãng cho cái gì em làm tất. dán film fuji em thấy SS và cảm biến đèn mưa hoạt động ổn. đo chỉ số cắt UV hay hồng ngoại cũng không tệ tý nào cả. em dán tất cả cửa sổ trời. (Fiji được phép của honda VN )
Vụ phim dán thì em ko chọn nên ko biết phim khuyến mại của honda có tốt ko. 2 con hyundai cũ của em và con mazda của vợ em dán phim của hãng tặng đều phải bóc ra dán lại phim khác. Do chạy đường dài nắng nó rát cả tay cụ ạ. Cơ mà em công nhận 1 điều là phim khuyến mại hãng nó dán thấy khá chỉn chu,

Suri15

Xe tăng
Vụ phim dán thì em ko chọn nên ko biết phim khuyến mại của honda có tốt ko. 2 con hyundai cũ của em và con mazda của vợ em dán phim của hãng tặng đều phải bóc ra dán lại phim khác. Do chạy đường dài nắng nó rát cả tay cụ ạ. Cơ mà em công nhận 1 điều là phim khuyến mại hãng nó dán thấy khá chỉn chu,
HD Mỹ Đình thấy báo dán loại Sungar, chẳng biết nó có ra gì không nữa

hanbean

Xe tải
Nếu còn dư tiền phụ kiện ko biết chọn gì thì cụ cứ dán phim hãng cũng được. Sau này thấy nóng thì ra ngoài thay mỗi tấm kính lái phủ gốm xịn là ổn, cái kính lái mới quan trọng, cần chống lóa, chống nóng các thứ các cái, mấy kính phụ dán phim gì cũng được.

bigman95

Xe điện
Cụ được dán sungard thì ngon. Chính hãng mỹ Co từ hàn quốc. Tuy nhiên mã dán kính lái lài gì thôi. Em dán escape 7 năm mã đắt nhất giờ vẫn trong vắt lái 800 km vào đà nắng ngày hè tay vẫn không phải tụt tay vào vì rát! Cụ phân vân kinh lái thôi còn các kinh khác cứ an tâm dùng. Đặc biệt kính sau và cửa sổ trời nhé! Em thật

linhbogiong

Xe tăng
cụ đã chẳng hiểu biết gì về xe còn chém gió, chi phí lắp ráp sản xuất động cơ turbo phức tạp hơn hẳn hút khí tự nhiên. Nôm na hút khí tự nhiên chỉ nạp thông qua hút gió tự nhiên và đốt, turbo nó còn thêm chu trình nạp, nén khí sau đó mới đẩy vào buồng đốt. Nhìn qua thế đã thấy máy turbo phức tạp hơn rồi, chính vì lý do không khí được nén và nạp nên tỷ lệ nhiên liệu thừa trong buồng đốt gần như không có vì thể sẽ tiết kiệm nhiên liệu hơn hẳn loại hút khí tự nhiên. Đó là lý do Honda nó chuyển máy sang turbo chứ ko phải cái lý do né thuế nhảm nhí của cụ, bên Mỹ hay thị trường Âu nó không áp thuế theo dung tích động cơ như ở VN đâu. Ở VN có 2 hãng xe Mazda, Huyndai bên thị trường Âu,Mỹ động cơ nó toàn turbo 2.0 hay 1.6, chuyển sang VN nó toàn lắp loại 2.0 tự nhiên để tkiem giá thành mà *** thấy cụ lên tiếng. Honda nó bê nguyên máy turbo, sensing lắp lên tất cả các bản ở VN thì đó cái tốt mà đi chê thì chịu
Xăng giờ đắt quá cụ nhỉ lấy CRV thành ra lại rất là xác đáng

linhbogiong

Xe tăng
Sao k hay, t cần mượt mà nhẹ nhàng phục vụ vợ con ngồi sau, CVT là quá đủ.
Bao xe CVT chả vấn đề gì, crv, subaru, oulander cvt vẫn ngon. Vậy chắc cứ fai hộp số có cấp mới k là giẻ rách ah. Mạn phép hỏi cái giẻ ko rách của b là xe châu âu hay hàn xẻng vậy
Người lớn nói suy nghĩ tý
Chắc sale của hãng khác ếch ngồi đáy giếng thôi. Honda city tốp 1 đông nam á

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em lắp bộ hãng tặng thấy ko ổn nên tự tháo bỏ. Mua bộ của cụ Mô Kích OF thấy chuẩn hơn. Có 3 mức giá bao gồm công lắp tùy thời gian bảo hành. 1 năm 780K, 2 năm 880k, 3 năm 980k cụ ạ. Tháo lắp cái này rất dễ, chỉ tháo nắp ra cắm zắc mất 1p
Ông Mô Kích thì chuyên hàng Honda cho nên cụ lấy hàng chỗ đó ok đấy. Trc em nâng cấp cruise control cho City còi già nhà em, cũng lấy chỗ ông này.

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Lắp cam 360 bất kể hãng nào thì cụ cũng ko nên lấy phụ kiện gập gương lên kính đểu của tàu mà đại lý tặng nhé. Cái bộ đấy nó nháy xinhan loạn lên lúc lùi và mở cửa, nổ máy nó mới mở gương, làm cho cam 360 nó lại hiểu là lệnh bật cam soi 2 lốp trước, sau mà ko hiện cam lùi ngay. Muốn gập gương lên kính ngon thì cụ ra phukienhonda chỗ Nguyễn Cảnh Dị làm 1 bộ cắm rắc chuẩn đét cho CRV, mà có 7 trăm thôi. Nói chung phụ kiện đại lý tặng em thấy mỗi bộ bậc bước chân có vẻ xịn, còn lại toàn tàu láo nháo ngoài vào lắp.
Em lại cứ tưởng nháy xin nhan đấy là tính năng của xe :(. Cái cam 360 đấy cụ lắp ở đâu và bao tiền thế ạ?

Chỉnh sửa cuối:

thanhdqr

Xe đạp
Cho mình hỏi cảnh báo như đeo dây an toàn của CVR không có tiếng việt hả các bác.

alongcamepolly

Xe lăn
Sau khi tháo ném bộ gập gương lên kính cứ nháy đèn hazard và còi bíp của đại lý tặng, thì hôm nay em ra chỗ cụ Mô Kích (phukienhonda.net) cũng ở trên OF này làm ngay 1 bộ gập gương lên kính 880k. Cảm nhận là ngon choét, ko ảnh hưởng gì đến tính năng zin của xe. Cam 360 thì xài bình thường do ko bị nháy đèn như cái đại lý tặng.
Cái lên kính với gập gương của hãng cho xe cháu nó ko còi bíp gì cả! Chạy bt mà nhỉ?

hanbean

Xe tải
Cái lên kính với gập gương của hãng cho xe cháu nó ko còi bíp gì cả! Chạy bt mà nhỉ?
Họ quên gạt lẫy số 8 nên bị còi bíp, còn vụ nháy xi nhan lúc mở cửa và lùi thì ko xử lý được nên em tháo béng ra thay bộ khác rồi