Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

bigman95

Xe điện
Cụ xem lại điều kiện mở turbo của Crv hay là phiên bản trong nước Honda đã thay đổi lại cái này nhỉ?
Phiên bản vn không khác gì bản quốc tế động cơ 1.5 turbo Cụ. Vn làm mỗi sơn và mấy cái lặt vặt nhựa thôi! Bản 1.5l đẩy lên 188 mã là cận giới hạn rồi (30%). Em tìm hiểu chút xem điều kiện mở của crv thế nào thì sẽ độ công suất được

bigman95

Xe điện
Âm thanh phần lớn do đầu phát, loa chỉ góp 1 phần. Cái Altis hồi mới đi âm thanh nghe chán kinh, em lầm nhẩm chửi bọn Toy lắp loa đểu, hoá ra ko phải. Em thay cái Pi 8850 vào nghe khác hẳn, ko phải do loa.
Crv cái màn tích hợp nhiều chức năng nên việc thay là điều ko dễ như vậy.
Đầu dvd theo crv bản L cơ bản là đã đủ công suất với 8 loa rồi . Để âm thanh hay thì tín hiệu vào phải tốt. Loa đấu thêm phải có mạch loa kèm thì mới hay được, chỉ lấy tín hiệu để qua âm ly ra loa.

bigman95

Xe điện
Âm thanh phần lớn do đầu phát, loa chỉ góp 1 phần. Cái Altis hồi mới đi âm thanh nghe chán kinh, em lầm nhẩm chửi bọn Toy lắp loa đểu, hoá ra ko phải. Em thay cái Pi 8850 vào nghe khác hẳn, ko phải do loa.

Cụ đang đi crv rồi hay nghe thế thôi, nếu đang đi thì em khuyên cụ bán khẩn trương đổi xe khác thôi.

hanbean

Xe tải
2 hôm nay em chạy cao tốc Pháp Vân và Cao tốc 5B thì thấy cách âm gầm, hốc lốp rất ngon (So với Tuc cũ của e và CX5 của vợ), Tuy nhiên quả vọng ồ ồ từ khoang máy khá lớn, chỉ có cách bật loa to lên để tiếng hát át tiếng bom thôi các cụ ạ. Em chưa được chạy Tuc mới nên ko biết nó như nào. Em cọc tuc turbo mới mà ko có xe nên quay đầu qua CRV L.

Suri15

Xe Cứu Trợ
2 hôm nay em chạy cao tốc Pháp Vân và Cao tốc 5B thì thấy cách âm gầm, hốc lốp rất ngon (So với Tuc cũ của e và CX5 của vợ), Tuy nhiên quả vọng ồ ồ từ khoang máy khá lớn, chỉ có cách bật loa to lên để tiếng hát át tiếng bom thôi các cụ ạ. Em chưa được chạy Tuc mới nên ko biết nó như nào. Em cọc tuc turbo mới mà ko có xe nên quay đầu qua CRV L.
Tuc 1.6 giờ còn ko biết ngày nào mới có. Hôm qua em cũng vừa đi xem CRV, sales đang báo trừ tiền mặt 105tr + 30tr phụ kiện, bản L. Cụ mua đợt trước giá nào

Lucky

Xe tăng
Đừng bật econ nữa chạy sẽ bốc và đỡ ồn động cơ.

bigman95

Xe điện
Sau khi tìm hiểu tài liệu kỹ thuật của cái động cơ 1.5l turbo của honda thì công nghệ đưa công suất của cái cỗ máy này trên tất cả các dải nhé các Cụ . Ecu sẽ điều khiển mở theo bướm ga chỉ ngắt hẳn khi bướm ga đóng về garanty. Như vậy nó chẳng phụ thuộc gì vào tốc độ vòng tua hay áp lực gì cả. Khi các cụ chạy ở điều kiện lái nào thì chương trình sẽ đưa lượng xăng khí vào phù hợp. Chốt lại không khác hút khí tự nhiên là bao. Thay cái hộp số cvt bằng có cấp sẽ cảm giác lái phấn khích hơn nhưng sẽ tốn xăng hơn! Một cái xe đáng mua !

bigman95

Xe điện
Vợ Cụ có tập yoga không?
Trộm cái tấm tập của vợ đệm dưới sàn bên tài bên phụ kín đến gần trục lái cho em! Bảo đảm đỡ khối! ( hơi xấu tý nhưng có tâc dụng lại không có mùi gì, để chân lại đỡ rung và êm)

bigman95

Xe điện
Tuc 1.6 giờ còn ko biết ngày nào mới có. Hôm qua em cũng vừa đi xem CRV, sales đang báo trừ tiền mặt 105tr + 30tr phụ kiện, bản L. Cụ mua đợt trước giá nào
Em hiểu rất rõ về động cơ xe hàn, thời gian trước thì động cơ hàn rất ổn vì có phải của hàn đâu ( gắn logo) còn giờ thì họ đã tự phát triển cả vật liệu rồi nên cũng chỉ đến giới hạn nào đó về không nghệ luyện kim thôi. ( em thì kỵ hàn vì cũng có thời gian phát triển công nghiệp nặng cho ss)

hanbean

Xe tải
Cụ mua CRV giờ là ngon, Tháng 3 honda giảm thêm TM khá nhiều. Em mua Tháng 2 giảm 80 + BHTV + 65 phụ kiện thôi

hanbean

Xe tải
Sau khi tìm hiểu tài liệu kỹ thuật của cái động cơ 1.5l turbo của honda thì công nghệ đưa công suất của cái cỗ máy này trên tất cả các dải nhé các Cụ . Ecu sẽ điều khiển mở theo bướm ga chỉ ngắt hẳn khi bướm ga đóng về garanty. Như vậy nó chẳng phụ thuộc gì vào tốc độ vòng tua hay áp lực gì cả. Khi các cụ chạy ở điều kiện lái nào thì chương trình sẽ đưa lượng xăng khí vào phù hợp. Chốt lại không khác hút khí tự nhiên là bao. Thay cái hộp số cvt bằng có cấp sẽ cảm giác lái phấn khích hơn nhưng sẽ tốn xăng hơn! Một cái xe đáng mua !
Em thấy nhiều cụ nói chạy tốc độ 40-50km mới mở turbo, cơ mà em cảm giác ko phải thế, chạy chậm nó vẫn rít ồ ồ như chạy chạy nhanh, chả khác gì nhau

hanbean

Xe tải
Đừng bật econ nữa chạy sẽ bốc và đỡ ồn động cơ.
Em chả bật Econ bao giờ, trước em chạy altis, tucson bật eco chả thấy tiết kiệm được mấy xăng, nhiều khi còn tốn hơn, mà bật eco trên mấy con kia ga bị trễ rất khó chịu.

hanbean

Xe tải
Vợ Cụ có tập yoga không?
Trộm cái tấm tập của vợ đệm dưới sàn bên tài bên phụ kín đến gần trục lái cho em! Bảo đảm đỡ khối! ( hơi xấu tý nhưng có tâc dụng lại không có mùi gì, để chân lại đỡ rung và êm)
Cụ cứ trêu em

sparkler

Xe tải

Cụ đang đi crv rồi hay nghe thế thôi, nếu đang đi thì em khuyên cụ bán khẩn trương đổi xe khác thôi.
E mua đời đầu CRV form mới 2020 và cũng bán rồi Cụ ah. Chỉ hợp cụ nào có tuổi giữ quan điểm xe Nhật thôi, thanh niên đi xe này tù lắm.

bigman95

Xe điện
Em thấy nhiều cụ nói chạy tốc độ 40-50km mới mở turbo, cơ mà em cảm giác ko phải thế, chạy chậm nó vẫn rít ồ ồ như chạy chạy nhanh, chả khác gì nhau
Thì lý thuyết đối với turbo thế hệ cũ là vậy . Nhìn kết cấu của cỗ máy 1.5l này thì nó đưa khí nén vào ở mọi thời điểm ,cái này em thấy hay . Đó cũng là lý do mà crv luôn tiêu thụ nhiên liệu loanh quanh 8-10 l với cỗ máy 1.5.

Chỉnh sửa cuối:

bigman95

Xe điện
E mua đời đầu CRV form mới 2020 và cũng bán rồi Cụ ah. Chỉ hợp cụ nào có tuổi giữ quan điểm xe Nhật thôi, thanh niên đi xe này tù lắm.
Cụ nói đúng, xe hơi già , chạy điềm đạm và là phương tiện đi lại an tâm, nội thất ở mức cận sáng trang bị an toàn tốt. Ở vn honda là hãng cắt giảm ít nhất đối với các phiên bản cùng loại với thế giới.

heroesdaubu

Xe điện
Thanh niên đi mua xe ông già là sai sách rồi, thanh niên nhiều tiền thì mẹc bim, ít tiền thì kia huyndai. Giờ cụ đi xe gì rồi?