Cảm nhận ESC 3.0-V6-2004

minhle_hoang

Đi bộ
Chào các bác, em mới mua lại con ESC 3.0-V6 đời 2004. (chủ cũ hầu như không đi mấy do tuổi cao, mới chỉ hơn 2 vạn cây).Nói cung đi rất ngọt và vọt. Chỉ có điều khoản "ăn uống" của em nó đáng nể so với khả năng tài chính, chừng 17-12L nội ngoại thành.
Em rất thắc mắc một ssoos điều như sau:
1-Tuy là số tự động nhưng khi dừng dốc, số (D) mà máy vẫn bị lùi, không như các xe số tự động khác.
2-Rất hao nước, cứ khoảng 2, 3 ngày là phải bổ sung, nếu không kim báo nhiệt tăng đến vạch đỏ.
3-Điều hòa khi chạy đường ngắn thì rất mát, nhưng nếu đi chừng 50Km trở lên thì kém dần và ngắt hẳn
4-Xe rất ồn, không hiểu do lốp hay do sàn cách âm không tốt, cả lốp và sàn đều nguyên bản, rất mới.
Kính mong quý bác giàu kinh nghiệm chỉ giáo cho, em phải làm thế nào để khắc phục các vấn đề trên. Rất cảm ơn

vôlangday

Xe tăng
xe của cụ cung khá nhiều bệnh rồi đấy nhé ! cụ mang vão hãng kiểm tra lại toàn bộ đi !(chắc cụ mua xe với giá hạt rẻ lắm nhỉ??)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Bác vảo hãng hay gara quen kiểm tra đê. Không phải xe để ko ít đi mà là tốt đâu bác nhé.
Hộp số có vấn đề, két nước hoặc một trong các ron máy xe bị rò, máy lạnh bị đóng tuyết ko có rơ le tự ngắt...
em cứ dự thế

minhle_hoang

Đi bộ
Cảm ơn các bác, chiều nay vô hãng, nó khám qua loa, bảo 2 may ơ trước bị kêu chứ kh phải lốp, nước hao có thể do 1 ngăn của két nước bị tắt không tuần hoàn, dễ sinh nhiệt, mà nhiệt quá cao thì điều hòa kh hoạt động. cái vụ cài số tiến (D) dừng ở dốc bị trôi, tụi nó nói đời xe này chưa có cơ cấu tự hãm. Chắc phải chuẩn bị "xiền" mang vào hãng thôi các bác ạ.

Billduy

Xe tăng
Cảm ơn các bác, chiều nay vô hãng, nó khám qua loa, bảo 2 may ơ trước bị kêu chứ kh phải lốp, nước hao có thể do 1 ngăn của két nước bị tắt không tuần hoàn, dễ sinh nhiệt, mà nhiệt quá cao thì điều hòa kh hoạt động. cái vụ cài số tiến (D) dừng ở dốc bị trôi, tụi nó nói đời xe này chưa có cơ cấu tự hãm. Chắc phải chuẩn bị "xiền" mang vào hãng thôi các bác ạ.
cái này tụi nó nói láo đấy

HangB2

Xe điện
thợ hãng mà dám nói câu đo đỏ này ư? :43: