Cam nhan dich vu 24h cua Mer Ngoi Sao

hoang_auditor

Xe tải
Chỉ có nâng vô lăng lên là chuẩn rồi! đời nào lại có thể lỗi lùi ghế nhiều xe thế được ^_^, lại phải thu hồi như ở bển thì chết! Nhưng việc chức năng easy entry/exit mà chỉ nâng vô lăng, ko lùi ghế thì cũng hiếm, có khi mỗi Mer VN cũng nên ( e dự ạ) nên nhiều bác còn nhầm!
Cảm ơn bác Vĩnh Nam, S63 và cụ Cx đã đính chính để anh em được rõ! các bác sale rút kinh nghiệm, nâng cao kiến thức về xe hơn để lần sau anh em đỡ bị nhiễu thông tin! Tks all

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Các cụ sales được đào tạo kỹ năng bán được xe chứ rất ít cụ nào đó xuất thân từ dân kỹ thuật hoặc ít nhất là dân đam mê kỹ thuật công nghệ. Khi gặp vấn đề đang tranh luận hoặc thắc mắc của người sử dụng, tốt nhất là khoan trả lời vội và nên trao đổi với kỹ thuật có chuyên môn thì sẽ hay hơn.
Hôm trước em có gọi đường dây nóng của Mercedes-Benz VN để hỏi thời điểm thay nhớt là theo qui định của nhà sản xuất đã cài đặt trên xe ( tức 8.000km ), họ còn nói thêm là ai yêu cầu thay sớm qui định là sai qui trình và sẽ phạt đại lý nào đó làm sai

TheOne

Xe điện
Bác để ý lại nhé :D :D vô lăng đưa lên cao ghế lùi lại ..... :D

1. Nguyên nhân lỗi đặt lại vô tư
2. Trong phần vi hai cồ nhé Bác
3. Vô lăng đưa lên cao nhất với những xe có chức năng này là vô lăng và ghế chỉnh điện đều có nhé
- Vô lăng 4 hướng chỉnh điện
- Ghế chỉnh điện 8 hướng nhé

:D
nói thật nhé, bác bán xe thì trước khi trả lời thông tin trên diễn đàn nên chạy ra showroom ngồi thử lên cái xe demo nào đó để kiểm tra xem có đúng như mình hay mọi người đang ... nghĩ là vậy ko . chứ em thấy nhiều cái bác hay trả lời bừa lắm, lại mang tiếng MBV đào tạo ko kỹ.

TheOne

Xe điện
thực tế cái chức năng ghế lái lùi ra sau khi tắt máy và rút chìa em thấy ko cần thiết nên bỏ đi cũng đựoc. xe em toàn tắt đi vì mất thời gian chờ đợi nó chạy ra chạy vào khi on/off

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Vì thế em cũng khuyên cụ sale_haiphong nên đọc nhiều hơn và cũng nên nói ít lại vì càng nói càng lòi cái kiến thức sản phẩm quá yếu của mình

WHITE TIGER

Xe container
Dòng E mà lại không có nhỉ, dòng S5 của Bê tắt máy vô lăng nâng lên và ghế lùi ra để lái xe có khoảng trống rộng bước ra ngoài.

Thì cụ cũng phải biết là 1 thằng lắp ráp trong nước và 1 thằng chỉ có nhập khẩu xe chứ không lắp ráp thì phải khác chứ

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Bác sale_haiphong đã từng tư vấn khách hàng về vấn đề cần gạt nước kêu két két là do vướng vào fim dán cách nhiệt kính lái. ^:)^

Kính Cụ rằng em chỉ liệt kê ra một đống lý do thôi

- Fim dán bị gợn không phẳng ( thợ làm ẩu xe em dán di dán lại 2 lần em dan Blue Diamon )
- Cao su mòn
------
------
------
Cụ đọc kỹ xem em nói gì nhé :-?

kimthanlahan

Xe tăng

- Fim dán bị gợn không phẳng ( thợ làm ẩu xe em dán di dán lại 2 lần em dan Blue Diamon )
- Cao su mòn
------
------
------
:-/ Công nhận cụ nhiệt tình! Tuy nhiên cụ Tek nói ý khác cơ, dán phim chống nóng nó khác với dán chống xước điện thoại cụ ạ

tungkhuyen

Xe điện

- Cao su mòn
------
------
------
E tưởng fim thì nó phải dán bên trong kính chứ ạ? Sao lại dán bên ngoài để cần gạt nước nó phang vào??? Hơn nữa trước đây e thấy nhiều cụ phàn nàn là dán fim bên trong xe thợ ko cẩn thận nước chảy tùm lum vào trong táp lô.

Rickyman

Xe điện
E tưởng fim thì nó phải dán bên trong kính chứ ạ? Sao lại dán bên ngoài để cần gạt nước nó phang vào??? Hơn nữa trước đây e thấy nhiều cụ phàn nàn là dán fim bên trong xe thợ ko cẩn thận nước chảy tùm lum vào trong táp lô.
Chưa thấy chỗ nào sán film bên ngoài, phải chăng các anh í đang lấy dưỡng...

hieucavang

Xe đạp
chính xác là E250 ko tự động lùi ghế đc khi rút chìa khóa ạh, cụ sale_haiphong cũng chỉ nhiệt tình vì ae thôi các cụ ạh, ae mình lên đây trao đổi và trau dồi thông tin nhau là chính mà các cụ, cụ sale_haiphong lại khóc thì ai dỗ bây giờ :D

Michael Vu

Xe hơi
Theo em còn nhớ là E-Class W211 thì chế độ Easy Entry/Exit vẫn còn chức năng lùi ghế khi rút chìa khóa. Đến W212 đã bỏ đi theo lời bác Vĩnh Nam nói. Còn nguyên do sao lại bỏ đi thì anh em ở đây ứ phải Kỹ sư của Mer nên không biết là tại sao MBV lại bỏ.
Nhân tiện bàn về vấn đề training, C-Sales hay bất kỳ chương trình gì do Daimler Global Training tổ chức đều rất chuyên nghiệp và giảng viên cũng như giáo trình đều ở mức chất lượng quốc tế. Tuy nhiên, cũng như đi học MBA vậy, mong các bác đừng ném đá các bạn sales nhiều quá, tất cả đều vì lòng nhiệt tình giải đáp thắc mắc của các bác thôi.Còn có vấn đề gì chưa chính xác thì thảo luận ở đây để học hỏi lẫn nhau thôi mà.

Chúc các cụ vui.

international

Xe buýt
So với W211 thì W212 là một bước thụt lùi đáng xấu hổ.
Theo em còn nhớ là E-Class W211 thì chế độ Easy Entry/Exit vẫn còn chức năng lùi ghế khi rút chìa khóa. Đến W212 đã bỏ đi theo lời bác Vĩnh Nam nói. Còn nguyên do sao lại bỏ đi thì anh em ở đây ứ phải Kỹ sư của Mer nên không biết là tại sao MBV lại bỏ.
Nhân tiện bàn về vấn đề training, C-Sales hay bất kỳ chương trình gì do Daimler Global Training tổ chức đều rất chuyên nghiệp và giảng viên cũng như giáo trình đều ở mức chất lượng quốc tế. Tuy nhiên, cũng như đi học MBA vậy, mong các bác đừng ném đá các bạn sales nhiều quá, tất cả đều vì lòng nhiệt tình giải đáp thắc mắc của các bác thôi.Còn có vấn đề gì chưa chính xác thì thảo luận ở đây để học hỏi lẫn nhau thôi mà.

Chúc các cụ vui.

mercedesviet

Xe buýt

Chúc các cụ vui.
Sếp đang phiêu dạt phương trời nào vậy. Phòng kd buồn quá...hic..hic.

TheOne

Xe điện
So với W211 thì W212 là một bước thụt lùi đáng xấu hổ.

cũng ko hẳn đâu bác, vì cùng E240 W211 nhưng xe tới 2003 thì có nâng vô lăng và lùi ghế tài, xe 2004 lại chỉ còn nâng vô lăng.

youngking

Xe tải
Xe cụ C300 phải không ạ? chứ xe em C200 2010 không thấy vô lăng gật gù gì cả.

Vâng xe em C300, có gật vô lăng khi cắm chìa + mở khóa lúc đi và rút chìa mở cửa lúc xuống xe.

Ko có vụ tụt ghế như các bác sale nói.