Cam nhan dich vu 24h cua Mer Ngoi Sao

hoang_auditor

Xe tải
Hôm nay, là lần đầu em đưa vợ 2 của em E250 2012 đi spa, và dịch vụ mà vợ em sử dụng là dịch vụ 24h của Mer, bên đại lý đã bố trí 1 em chân dài Mer sprinter chạy 300km từ Thủ đô thân yêu về tận quê bác nhà em để chăm sóc vợ em. Vì rất háo hức nên mặc dù xe em mới chạy được có 2600km, nhưng em vẫn quyết định thay dầu lần đầu cho em nó (nghe đầu các bác trên box Mer có khuyên là 5000km rùi hãy thay). Ngoài em tham gia dịch vụ đợt này còn có khoảng 6 bác cũng đưa vợ đi spa nữa, xem em được chăm sóc thứ 3 ạ, sau đây là 1 vài hình ảnh:

Sau khi được chăm sóc, thay dầu lần đầu, em có 1 số nhận xét về dịch vụ Mer của đại lý Ngôi sao như sau:
- - Thú thật là em rất cảm kích vì bên dịch vụ 24h đã đi tận 300km từ HN về Vinh để chăm sóc cho vợ em nên khiến em rất cảm kích, mặc dù em cũng đi về HN thường xuyên, nhiều cơ hội để có thể qua xưởng của đại lý để bảo trì.
- - Vợ 2 của em được thay dầu Total quart can 5 lít ạ, và xe em được thay 5.5 lít ( em thấy E300 được thay 8 lít, GLK được thay 7.5 lít, còn có 1 em S400, em ko kịp để ý vì đổ nhanh quá). Nhưng em để ý thấy là vì xe em có phiếu khuyến mại thay dầu miễn phí nên em được thay luôn lọc dầu, còn mấy xe kia em chẳng thấy được thay (cũng thay lần đầu cho em), không hiểu thế nào???? Chắc là mấy xe kia không cần thay hay sao ý.
- - Em thấy các xe khác được nối từ xe với 1 cái máy tính và check phần mềm hoạt động của xe, tuy nhiên xe em lại không được check, em hỏi thì bác ý bảo là xe em không báo lỗi nên ko cần check, mấy xe kia báo một lỗi nào bất kỳ thì mới nối vào máy tính để check?????

- - Chỉ có 1 chú nhân viên được cử vào để thực hiện dịch vụ, nhìn mặt có vẻ hiền hiền nhưng thái độ tương đối lạnh lung. Về kỹ thuật của nhân viên này thực sự em ko hài lòng về trình độ lắm, vì tất cả xe dòng E 2012 mua tại Vinh đều bị lỗi ko lùi được ghế khi tắt chìa khóa (chức năng easy entry/exit ạ). Bác kỹ thuật này vào chỉnh thì cứ chức năng nào bật (bộ phận nó sẽ có màu đỏ) bác ý cứ chỉnh thành màu trắng hết (nghĩa là tắt)- em đoán là do cái dòng tiếng anh phía dưới bác ý ko hiểu. Mặc dù em đã can ngăn là các chức năng hiện lên đồng hồ có màu đỏ thì đang bật còn nếu màu trắng thì tắt mà bác ý ko hiểu. Sau một lúc mò mẫm bác ý đành im lặng và tỏ vè xấu hổ với em vì đã sai, chỉnh sang đỏ hết. Tuy nhiên lỗi ghế ko lùi được khi tắt chìa khóa để ra vào cho dễ vẫn không được khắc phục. Tất cả dòng E 2012 đều bị thế ạ. Cuối cùng bác ý bảo là cái này phải ra xưởng mới có phần mềm để cài lại????

Tuy nhiên thì em cũng rất hài lòng vì xe em đã được xem qua sau 1 thời gian chạy, và mặc dù bác kỹ thuật ko được tốt lắm nhưng em vẫn rất thông cảm với bác ý, chắc đường sá xa xôi, thời tiết lại nóng nực nên bác ý mệt, có lẽ là sẽ ko có thể mang lại dịch vụ thật sự hoàn hảo như em mong đợi được.

international

Xe buýt
Cảm ơn bác, giờ em mới biết là E 2012 bị lỗi ko lùi ghế khi rút chìa. Bình thường em rút chìa chỉ thấy tay lái nó nâng lên thôi chứ ko thấy ghế thụt lùi, lần đầu dùng MB nên em cứ tưởng thế là bình thường. Để em hỏi mấy anh bảo hành vậy.
À mà xe mới 2600km thì ko nên thay dầu đâu bác ạ, ko phải cứ thay dầu sớm là tốt đâu.

WHITE TIGER

Xe container
Không phải thích thay là thay đâu,mạt kim loại nó cũng cần có thời gian và số km nhất định thì tiếng máy mới tròn tiếng được.Ngoài ra chức năng của nó nhiều quá,mình không biết dùng thành ra bị trục trặc cũng là bt,nên xem hướng dẫn sử dụng chứ đừng dùng các chức năng theo cảm tính.Của bền tại người mà,đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

youngking

Xe tải
Xe em dòng C khi tắt máy cũng chỉ thấy vô lăng nó từ từ gật lên thôi. Ghế ngồi vẫn im lìm. Giờ em mới nghe nói ghế thụt vô. Bác nào làm bên Merc giải thích dùm vụ này nhỉ?

mazda626

Xe buýt
Xe em dòng C khi tắt máy cũng chỉ thấy vô lăng nó từ từ gật lên thôi. Ghế ngồi vẫn im lìm. Giờ em mới nghe nói ghế thụt vô. Bác nào làm bên Merc giải thích dùm vụ này nhỉ?
theo em chức năng lùi ghế trên c không có đâu cụ ạ, chỉ có trên dòng e trở lên thôi ạ..không biết thế nào, cụ nào bên mer vào giải thóch hộ em với ạ..

hoang_auditor

Xe tải
Thực ra thì các đại lý đều khuyến cáo là từ 2000-5000 Km thì nên thay dầu lần đầu ạ!kỹ thuật viên hỏi thì cũng nói thế! Một phần nữa là em sốt ruột để được xem vợ 2 của em được spa những cái gì còn có kinh nghiệm và hiểu biết thêm ý mà!

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các Cụ vô Box Bảo trì bảo dưỡng Mercedes-Benz hỏi nhé em trả lời hết cho các Cụ thích hướng dẫn video hay hình ảnh cũng ok

Hix chờ vài hôm em chạy xe ngã vỡ màn hình con Samsung SII rùi không chụp cheọc hay video gì cả còn máy ảnh thì hỏng chế độ lấy nét tự động

- Màn hình SII báo giá 5 củ
- Cảm biến lấy nét tự động Canon IOS 60D 1,5 củ

=== Vỡ mồm

Hẹn Các Cụ bên thớt kia vào hỏi cần video hình ảnh em làm lun nhé **==:>

vinhnam0999

Xe tải
.......vì tất cả xe dòng E 2012 mua tại Vinh đều bị lỗi ko lùi được ghế khi tắt chìa khóa (chức năng easy entry/exit ạ). Bác kỹ thuật này vào chỉnh thì cứ chức năng nào bật (bộ phận nó sẽ có màu đỏ) bác ý cứ chỉnh thành màu trắng hết (nghĩa là tắt)- em đoán là do cái dòng tiếng anh phía dưới bác ý ko hiểu. Mặc dù em đã can ngăn là các chức năng hiện lên đồng hồ có màu đỏ thì đang bật còn nếu màu trắng thì tắt mà bác ý ko hiểu. Sau một lúc mò mẫm bác ý đành im lặng và tỏ vè xấu hổ với em vì đã sai, chỉnh sang đỏ hết. Tuy nhiên lỗi ghế ko lùi được khi tắt chìa khóa để ra vào cho dễ vẫn không được khắc phục. Tất cả dòng E 2012 đều bị thế ạ. Cuối cùng bác ý bảo là cái này phải ra xưởng mới có phần mềm để cài lại????
E-Class, C-Class đều không có chức năng lùi ghế khi rút chìa khóa cụ ạ nên không thể gọi là lỗi. Một số xe đời cũ có chức năng này nhưng sau này không còn cũng do nguyên nhân khi lùi ghế có thể gây chấn thương cho người ngồi xe sau (nhất là trẻ em)

B18

Xe tăng
Xe cụ C300 phải không ạ? chứ xe em C200 2010 không thấy vô lăng gật gù gì cả.

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
E-Class, C-Class đều không có chức năng lùi ghế khi rút chìa khóa cụ ạ nên không thể gọi là lỗi. Một số xe đời cũ có chức năng này nhưng sau này không còn cũng do nguyên nhân khi lùi ghế có thể gây chấn thương cho người ngồi xe sau (nhất là trẻ em)
Bác để ý lại nhé :D :D vô lăng đưa lên cao ghế lùi lại ..... :D

1. Nguyên nhân lỗi đặt lại vô tư
2. Trong phần vi hai cồ nhé Bác
3. Vô lăng đưa lên cao nhất với những xe có chức năng này là vô lăng và ghế chỉnh điện đều có nhé
- Vô lăng 4 hướng chỉnh điện
- Ghế chỉnh điện 8 hướng nhé

:D

international

Xe buýt
Vậy là xe em E250 chỉ đưa tay lái lên mà ko lùi ghế là bị lỗi đúng ko ạ? Chắc chỉ cần cài lại phần mềm thôi nhỉ, có tự cài được ko hay phải đem đến hãng hả anh?

3. Vô lăng đưa lên cao nhất với những xe có chức năng này là vô lăng và ghế chỉnh điện đều có nhé

hoang_auditor

Xe tải

tóm lại là có hay không có ạ? theo như bác kỹ thuật bên star thì bảo có, bác Sale_haiphong cũng bảo có, bác Vinh Nam bảo ko có! 3 bác 3 đại lý khác nhau, các bác đều là người tiếp cận được công nghệ và hiểu xe hơn em! TÓM LẠI LÀ CÓ HAY KHÔNG CÓ Ạ? mấy xe E 2012 cùng mua 1 đợt với em (tháng 1 năm 2012) vô lăng thì đều nâng lên nhưng ghế thì chẳng thấy lùi???

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
tóm lại là có hay không có ạ? theo như bác kỹ thuật bên star thì bảo có, bác Sale_haiphong cũng bảo có, bác Vinh Nam bảo ko có! 3 bác 3 đại lý khác nhau, các bác đều là người tiếp cận được công nghệ và hiểu xe hơn em! TÓM LẠI LÀ CÓ HAY KHÔNG CÓ Ạ? mấy xe E 2012 cùng mua 1 đợt với em (tháng 1 năm 2012) vô lăng thì đều nâng lên nhưng ghế thì chẳng thấy lùi???
Yes ...ok durex

:D em đùa tý xe nào có Vô lăng chỉnh điện , ghế chỉnh điện là có nhé :D

Đời ông tống thì em chịu

kimthanlahan

Xe tăng
Yes ...ok durex

:D em đùa tý xe nào có Vô lăng chỉnh điện , ghế chỉnh điện là có nhé :D

Đời ông tống thì em chịu
Em thấy nhiều xe có vô lăng chỉnh điện, ghế lái chỉnh điện nhưng cũng chỉ thiết lập được nâng vô lăng. Em nhớ có một thớt nào đó nói về vấn đề này rồi. Đại khái cho rằng lùi ghế thì người lái dễ ra nhưng lại gây khó khăn, thậm chí nguy hiểm cho người ngồi phía sau nhất là trẻ nhỏ.

youngking

Xe tải
Em nghĩ bác Nam nói chuẩn!

oto11phamhung

[Tịch thu bằng lái]
Trước tiên e đóng góp ý kiến là để mọi ng tham khảo chứ ko bóc mẽ ai cả:là 1 Sale trước tiên là phải am hiểu sp đã nếu ko biết thì tìm hiểu thêm chứ ko nên phát biểu để gây chanh cãi ko đáng có cho mọi ng
Đối với các loại xe E - class (trừ E200) C- class (trừ C200,C250) thì tất cả đều có chức năng khi tắt máy,rút chìa thì vô lăng sẽ nâng lên vị trí cao nhất để ng lái xe ra vào dc dễ hơn.Ko có chức năng ghế ng lái lùi lại
Chỉ có những xe sau thì ghế sẽ lùi lại:GL450,S-class,ML -class...

Thieugia1980

Xe máy
công nhận là chu đáo

mazda626

Xe buýt
bác Nam chuẩn, kính mong các Sale của Mer nên trau dồi thêm kiến thức, em đã thử Setup e 250 2012 của ông bạn, chỉ có vô lăng lên thôi.....

PARASUCO

Xe tăng
Dòng E mà lại không có nhỉ, dòng S5 của Bê tắt máy vô lăng nâng lên và ghế lùi ra để lái xe có khoảng trống rộng bước ra ngoài.

cxoto.vn

Xe tải
Em đính chính với cụ chủ thớt và cụ Thọ An Du là chức năng Easy Entry trên xe C-Class (C300, C300 AMG v...v những xe có ghế chỉnh điện, vô lăng điện) và trên tất cả các xe E-Class ( Trừ E200 mới ) chỉ có thể nâng vô lăng lên cao khi tắt máy rút chìa nhé