[Thảo luận] Cảm nhận đi trên Đường cao tốc trên cao - Đáng đồng tiền bát gạo

anhtho

Xe ngựa
Các bác đi rồi cho em hỏi từ Linh Đàm về Mai Dịch và ngược lại có mấy điểm lên cầu dc nhỉ?
Đợt trước em thấy 1 điểm chỗ ngã 4 Nguyễn Trãi có điểm lên, giờ đầu cuối là cầu vượt Mai Dịch cũng có. Chỗ gần ngã 4 Big C-Trần Duy Hưng có điểm lên cầu ko ah?
Từ Linh đàm (em dự là cụ phải lên từ Pháp Vân vì Linh đàm họ bỏ đường lên) đi Mai dịch có hai điểm nút: Thanh Xuân (xuống/lên trước và sau ngã tư) và BigC: cũng xuống (trước ngã tư) và lên (sau ngã tư). Cuối cùng là cầu vượt Mai Dịch.
Lượt về cũng y hệt.
Hôm qua em vừa làm một vòng. Chất lượng mặt đường cảm giác không tốt lắm (em so với đường CG-NB). Gấu nhà em bẩu: Ơ, sao bảo họ cấm 2b, em thấy họ vẫn lên. Ừ, lên thế này nguy hiểm thật. Tối về là có tin 2 tan nạn liên quan tới 2b trên đường cao tốc !

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Từ Linh đàm (em dự là cụ phải lên từ Pháp Vân vì Linh đàm họ bỏ đường lên) đi Mai dịch có hai điểm nút: Thanh Xuân (xuống/lên trước và sau ngã tư) và BigC: cũng xuống (trước ngã tư) và lên (sau ngã tư). Cuối cùng là cầu vượt Mai Dịch.
Lượt về cũng y hệt.
Hôm qua em vừa làm một vòng. Chất lượng mặt đường cảm giác không tốt lắm (em so với đường CG-NB). Gấu nhà em bẩu: Ơ, sao bảo họ cấm 2b, em thấy họ vẫn lên. Ừ, lên thế này nguy hiểm thật. Tối về là có tin 2 tan nạn liên quan tới 2b trên đường cao tốc !
Linh đàm thì nhún tí lên đầu khuất duy tiến và ngược lại :D nguyễn xiển đi cũng ngon mà các cụ.

Lexus 717

Xì hơi lốp
Em dự là nếu có tai nạn thì thảm khốc lắm. Một số cầu vượt có hạn chế tốc độ mà thi thoảng vẫn có mấy chú chổng 4 vó dưới đất. Đường trên cao có lẽ nên hạn chế tốc độ thấp hơn khi mất lái thì hộ lan mới có tác dụng chứ không thì cũng bằng thừa và nhiều chú đi dưới sẽ bị vạ lây.

Ob3xuT

Xe điện
Em chưa đi cơ mà nghe cụ nói đóng mất có 6 phút đã thấy bồ kết quá, nhưng ko bít chất lượng đc bao lâu

d-cash

Xe buýt
Em éo hiểu sao mấy cụ ở đây cứ ca thán là đi cao tốc trên cao này rơi xuống rất nguy hiểm (thế chắc trên thế giới nó chết hết rùi), đệt, văn minh thì lại éo thích, mấy cụ sợ vẫn có thể đi ở dưới đc mà.

hi_world

Xe hơi
Em ngày 2 lượt trên đường này, chờ mãi hôm nay mới thông tuyến, tính nhẩm mỗi ngày tiết kiệm được 20K tiền xăng (hehe ơn Đ, ơn CP ...)

Từ nút Mai Dịch về nút Tam Trinh là 13.6km, em đi hết 12 phút, rất nhiều xe máy chạy trên này nên cũng vừa đi vừa phải dòm.

dvd

Xe tăng
Cách đây chục năm khi cái đường Đại Cồ Việt mới làm xong. EM cũng đi xe máy trên con đường đó và thấy sao mà đường to đến thế, đẹp làm sao. không biết đến bao giờ các phương tiện mới lấp đầy được con đường này
Vậy mà bây giờ.... hị hị
Cách đây hơn 20 năm đường Phạm Văn Đồng đã được gọi là “cao tốc Thăng Long” rồi ợ. Bây giờ cũng ...hị hị.

Tahknct

Xe buýt
Em éo hiểu sao mấy cụ ở đây cứ ca thán là đi cao tốc trên cao này rơi xuống rất nguy hiểm (thế chắc trên thế giới nó chết hết rùi), đệt, văn minh thì lại éo thích, mấy cụ sợ vẫn có thể đi ở dưới đc mà.
Cái lan can thấp quá cụ ạ, thế nào cũng phải làm thêm rào chắn. Đi ở dưới mới sợ chứ cụ?

oldman8x

Xe tăng
Em thấy trên OF có nhiều cụ hay kêu thật, có cái đường ngon thế để chạy mà vẫn kêu được. Giờ này mà nhiều cụ vẫn chưa hiểu vì sao phải làm đường trên cao? Các cụ chịu khó suy nghĩ đi. Làm công trình Gt nó tốn nhiều tiền nhưng cả xã hội được hưởng lợi từ nó. Cụ nào thích kêu nhiều thì lập hội tẩy chay đường cao tốc đi và nhơ đưng đi vào đường cao tốc nhé

polizia

Xe container
Trên này có nhiều cụ giống hệt mấy em trên wtt, đường xây xong chỉ mong hỏng, cầu xây xong chỉ thích sập với có xe rơi... để chửi cho sướng.
Đường cao tốc chạy 100 km/h thì chả có lan can nào chịu được nếu bị đâm vào, dày với mỏng cao với thấp gì ở đây.

limy

Xe tải
Em thường ngày vẫn đi làm trên con đường này từ Tam Trinh đến Nguyễn Xiển thực sự thấy quá hiệu quả.
Con đường này có thể sẽ giúp được lợi ích cho rất nhiều người về thời gian và tiền bạc

ThanhTungTB

Xe điện
Sáng nay E cũng qua đây rồi .Nói chung đi sướng thật .tiết kiệm được nhiều thời gian hơn .

Lexus 717

Xì hơi lốp
Ở nước ngoài đường nội đô nhất là ở trên cao thường giới hạn tốc độ chứ chả ai làm cao tốc trong nội đô lại ở trên cao cả. Đặc biệt ở VN lại càng cần phải hạn chế khi chất lượng xe lộ cộ và thói vô trách nhiệm trong đăng kiểm. Em dự là chỉ 1 thời gian ngắn nữa nó sẽ hạn chế tốc độ trên đoạn đường này. Bó tay với suy nghĩ thiển cận của mấy cụ.

son_rua_sanbay

Xe buýt
Ở nước ngoài đường nội đô nhất là ở trên cao thường giới hạn tốc độ chứ chả ai làm cao tốc trong nội đô lại ở trên cao cả. Đặc biệt ở VN lại càng cần phải hạn chế khi chất lượng xe lộ cộ và thói vô trách nhiệm trong đăng kiểm. Em dự là chỉ 1 thời gian ngắn nữa nó sẽ hạn chế tốc độ trên đoạn đường này. Bó tay với suy nghĩ thiển cận của mấy cụ.
cụ chắc chửa nhìn đường trên cao của mỹ,malai, thái lan, trung quốc nhỉ...làm gì có đường cao tốc trên cao nào mà hạn chế tốc độ.(thấp như nội đô)
chả qua đây chả làm dường tránh dc thì phải làm đường trên cao cụ hiểu chửa.

anhtho

Xe ngựa
cụ chắc chửa nhìn đường trên cao của mỹ,malai, thái lan, trung quốc nhỉ...làm gì có đường cao tốc trên cao nào mà hạn chế tốc độ.(thấp như nội đô)
chả qua đây chả làm dường tránh dc thì phải làm đường trên cao cụ hiểu chửa.
Em qua Sing, đường cao tốc nội đô của họ cho chạy 90km/h, dưng mà gặp mấy ông già taxi toàn phi 100 với cả 110. Hỏi, các ông ấy bảo: chỗ đó không có cam.

Matizcoi

Xe cút kít
Cứ có đường mà đi là sướng đã các cụ nhỉ?

nGageQD

Xe hơi
Các cụ kiểu đek gì cũng chê được. Không làm cũng chê, làm cũng bị các cụ ước nó nhanh hỏng.
Nhà em ở giữa đoạn cao tốc PV-CG, đi làm ở gần cầu TL. Hàng ngày đi 2 bánh mất khoảng 1h30 mới đến cơ quan.
Giờ mà nâng cấp lên 4b thành công là em tà tà 75km/h ở tầng trên mà đi, mất khoảng 20', kệ các cụ tầng dưới đi mà kêu ca :D

Ngo nho

Xe tăng
Nếu biết đường này thuộc loại đắt nhất hành tinh
thì càng thấy đáng đồng tiền bát gạo