Chi hội Cảm nhận CX5 sau 3 tuần sử dụng

thangpicanto

Xe buýt
Chào CUCM,

Em ở TpHCM, em mới lấy con CX5 FL2016 được 3 tuần, em cập nhật tình hình sau khi sử dụng xe được 3 tuần như thế này:
Tuần 1: Sau khi mang xe ra khỏi SR, mình có chạy quanh tp khoản 10Km, nhìn chung xe ổn, cách âm tốt, nội thất theo mình đánh giá là ổn. vì công việc của mình hàng ngày phải sử dụng xe máy nên mình để xe đến 5 ngày sau đó mới mang ra sử dụng lại, mình vào xe bấm đề máy thì toàn bộ LED đỏ lòm , mình gọi cho sale SR thì được báo là hết bình, lý do xe mới để quá 5 ngày không chạy thì hết bình, bác sale cũng đã sang tận nhà mình để câu bình lại thì xe nỗ và chạy bình thường

Tuần 2: Sau lần 1 mình để xe thêm 4 ngày và chuẩn bị chạy lại, thì lỗi như tuần 1, bước vào xe đề không nỗ, cảnh báo LED toàn màn hình, mình tự câu bình nhờ xe của ông bạn thì xe nỗ và chạy được, sau đó mình quyết định chạy khoản 160Km từ HCM về Dầu giây - Đồng Nai và ngược lại để xạc bình theo như khuyến cáo của sale

Tuần 3: Sau hành trình tuần 2, mình nghĩ có thể yên tâm vụ bình, acquy rồi nên mình để xe vậy thêm 5 ngày , sau 5 ngày thì lỗi cũng tương tự, mình gọi cho sale và bên dịch vụ thì họ kêu mang ra SR để kiểm tra, sau khi kiểm tra 1 hồi, kỹ thuật báo mình là bình không có vấn đề gì, kiểm tra không thấy rò điện, và kêu mình để xe ở SR để họ tiến hành xã và nạp bình lại. Mình gọi thẳng lên CSKH của tổng công ty gọi cho giám đốc Showroom, yêu cầu phải xử lý triệt để chứ không đem xe mình ra để test hay thử nghiệm nữa và yêu cầu các bp liên quan đưa tình huống này vào tình huống nghiêm trọng cần xử lý triệt để

Sáng nay mình mang xe qua SR thì bên dịch vụ báo sẽ thay Bình mới

Các bác có kinh nghiệm gì về vụ này chỉ giáo thêm giúp mình, chứ thiệt tình mình nãn xe mazda quá
Em cũng k biết như nào, nhưng cụ cứ thử làm theo sale nói xem sao. Hoặc ngày nào bớt khoảng 10-15 phút, chạy 1-2 km. Em nghĩ như vậy máy phát nó mới hoạt động đủ để sạc lại acquy cho cụ

minhcorp

Đi bộ
Chào CUCM, sau khi thay bình mới, đúng 1 tuần mình để xe không nỗ máy, hôm thứ 7 tuần rồi mình xuống đề máy thì lỗi tương tự "ứa máu thật" , mình gọi lên mazda sạc 1 trận, sau đó đem qua SR để kiểm tra, hiện xe đang nằm trong SR, xe nhật mới mà như xe tàu vậy các bác ?

duongtver

Xe tăng
Chào CUCM, sau khi thay bình mới, đúng 1 tuần mình để xe không nỗ máy, hôm thứ 7 tuần rồi mình xuống đề máy thì lỗi tương tự "ứa máu thật" , mình gọi lên mazda sạc 1 trận, sau đó đem qua SR để kiểm tra, hiện xe đang nằm trong SR, xe nhật mới mà như xe tàu vậy các bác ?
Xe cụ lại bị vậy nhỉ, chắc có cái lỗi gì ăn bình rồi. Của em để chả sao cả.

Mr.Rio

Xe hơi
Cụ đen r... xe mới mà nv thì đúng là ứa máu...
Chia buon cùng cụ

kojio

Xe máy
Thế này thì chết, quá đen cho đội bán than.

Sent from my iPhone using Tapatalk

toàn trần354

Xe đạp
Do bình bị lỗi không tích dc điện hoặc bộ nạp bị lỗi

pokemon06

Xe tăng
Xe mới mà thế thì chết. Anh mazda này được mỗi cái mác Nhật chứ chất lượng có vẻ không ổn lắm nhỉ

duongtver

Xe tăng
Xe mới mà thế thì chết. Anh mazda này được mỗi cái mác Nhật chứ chất lượng có vẻ không ổn lắm nhỉ
Hãng nào con nào cũng có xác suất thôi các cụ, ko may thì dính phải lỗi. Quan trọng hãng bảo hành ra sao.

NewFace84

Xe đạp
Cụ có lắp thêm cái gì liên quan đến điện không?

neo8840

Xe tải
Kiểu này rò điện đâu rồi,( cụ có máy test dòng khi tắt xem nó thế nào)

Prelax

Xe tăng
Gần đây các hãng tập trung Nội địa hóa nhiều quả thật càng ngày chất lượng xe càng k ổn định

nbzezo

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề ở bình ắc quy thôi, chất lượng ắc quy của mình dĩ nhiên khỏi phải nói rồi, quan trọng cách xử lý ntn của hãng ntn thôi

nbzezo

[Tịch thu bằng lái]
Gần đây các hãng tập trung Nội địa hóa nhiều quả thật càng ngày chất lượng xe càng k ổn định
cứ dẫn dần vậy hy vọng chất lượng sẽ đi lên cụ ạ, ko có vinh quang nào không có trả giá :))

mademkts

Xe tải
Kiểu này rò điện đâu rồi,( cụ có máy test dòng khi tắt xem nó thế nào)
Rò rỉ gì thì lại càng phải xem lại chất lượng xe, tiến 1 đống mà lại bị cái lỗi vậy, nếu do ac quy thì cũng phải xem lại các linh kiện đem vào lắp ráp (cái nào xịn, cái nào đểu...). Haizz

neverfg

Xe điện
Nếu đổi bình rồi vẫn lỗi thì phải đổi xe thôi.

Quang Japan

Xe máy
Lỗi bình ac quy rồi cụ ạ, xe em tuần đi một lần, 1 năm nay từ hồi mua xe vẫn đề nổ ngon. Nhưng phải nói thật là dịch vụ của anh Hải cũng kém thật cái xe cả tỷ bạc mà không coi ra gì, xe em khi mới nhận về ktra lại thấy xước hết phần vân gỗ, cứ như là bị công nhân lau xe bằng giấy ráp trước khi xuất xưởng. Vào làm bảo hiểm thì công nhân làm ẩu xước nham nhở nói chung là không hài lòng

huycan_112

Xe máy
cứ dẫn dần vậy hy vọng chất lượng sẽ đi lên cụ ạ, ko có vinh quang nào không có trả giá :))
cơ mà phải trá giá lấy từ túi tiền của khách hàng thế này có cái gì đó sai sai bác ạ.

anhtrananh

Xe tải
các cụ cho e hỏi xe em mấy hôm nay cứ khởi động máy là đèn báo nước làm mát màu xanh. đi 1 lúc thì đèn này tắt (có thể do động cơ đã nóng). Liệu đây có phải là hiện tượng bình thường khi thời tiết mùa đông miền bắc ko ạ. thanks các cụ.

tuannbb

Xe điện
các cụ cho e hỏi xe em mấy hôm nay cứ khởi động máy là đèn báo nước làm mát màu xanh. đi 1 lúc thì đèn này tắt (có thể do động cơ đã nóng). Liệu đây có phải là hiện tượng bình thường khi thời tiết mùa đông miền bắc ko ạ. thanks các cụ.
M3 2011 của em cũng thế mà cụ, khởi động xong đi 1 lúc mới hết đèn cảnh báo nhiệt độ nước làm mát màu vàng!

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
ae nên nghe mọi sự việc bằng 2 tai & có bằng chứng rõ ràng, chứ tả bằng mồm rồi các cụ cứ nhảy vào auto thì k đúng là offer chân chính, em đọc qua thì thấy vẫn chưa có gì là kết luận xe lởm ở đây cả, kể cả vị chủ thớt show địa chỉ showroom, em thấy có tý mùi ~X(