Thảo luận Cảm nhận của các KOL khi lái thử VF8

Dangminhquan

Xe điện
Tóm lại có lỗi ko, có đúng ko, vậy mà mấy ông KOL khen không ngớt lời 1 cái xe vẫn đang test, đang thử nghiệm, thấy hay không
Có lỗi nó khác với chưa hoàn thiện cụ à,kiểu như cái xe nó thiếu cái đèn nhưng lái xe bật mãi không lên rồi chửi nó lỗi.Các cụ đều xem và biết nó là cái xe thử nghiệm,thiếu này thiếu kia nhưng vẫn chửi, tỉ như các cụ là khách mời,cầm lái,và lên đây chia sẻ cái được và chưa được có lẽ hay hơn.

mamtom7981

Xe buýt
em ban đầu định ủng hộ xe anh V với con xe xăng rồi đấy ạ, nhưng chưa kịp đổi con xe đang đi thì anh ấy báo dừng sx xe xăng, thế là lại chung thủy với con xe cũ.
Anh V ra xe điện, bạn bè đều hào hứng bảo đổi, em thì lại chờ tiếp, sau 3 năm nữa hãy tính chứ như giờ con xe đó không đáp ứng được yêu cầu đi lại của em. Mỗi lần đi chơi tầm 300km liên tục, tính toán điểm có thể cho nó ăn cũng khá khoai nên cứ từ từ.
Xe nào cũng có lỗi, và việc phát hiện lỗi, thừa nhận lỗi để sửa sẽ chả ai chê cả. cái xe nó ảnh hưởng đến an toàn tính mạng con người mà mỗi khi có sự cố đưa lên là bị bay màu thì không được.
Những hãng nó có bề dày cả gần trăm năm tích lũy được bao nhiêu kinh nghiệm nhưng vẫn có lỗi và vẫn sửa bình thường,

MrMilan

Xe điện
Có lỗi nó khác với chưa hoàn thiện cụ à,kiểu như cái xe nó thiếu cái đèn nhưng lái xe bật mãi không lên rồi chửi nó lỗi.Các cụ đều xem và biết nó là cái xe thử nghiệm,thiếu này thiếu kia nhưng vẫn chửi, tỉ như các cụ là khách mời,cầm lái,và lên đây chia sẻ cái được và chưa được có lẽ hay hơn.
Không chửi nhé, chỉ chửi mấy bố KOL thôi, khen mà ko ngượng mồm, đúng là dí vào mồm có khác

--Lamborghini--

Xe cút kít
Phải cái clip của PhoBolsa ko cụ? Ông đấy lên xe táy máy bấm mẹ vào cái nút emergency thì lại chả tắt ngúm :))
Táy máy tắt nút mà mấy kỹ thuật ngồi sau không khắc phục được phải có tay kỹ thuật ng Ấn vào loay hoay một lúc.
Nếu đơn giản chỉ là cái nút khẩn cấp thì khôi phục lại là được.
Trong clip cũng có nói qua là cái nút đó đang có vấn đề nên hệ thống hiểu sai.
Cái chuyện lỗi với mẫu xe thử nghiệm là điều bình thường thôi.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Không chửi nhé, chỉ chửi mấy bố KOL thôi, khen mà ko ngượng mồm, đúng là dí vào mồm có khác
Con e34 mấy tay rì viu xe khen tới tấp, cái vụ xạc pin thì cứ díu vào luận điệu uống cốc cafe là đủ xạc để đi tiếp.
Xem lại clip của bác gì đó chủ xe có nói thì hệ thống xạc pin của e34 có căm vào cổng xạc đó cũng không thể xạc nhanh hơn được. Rì viu mà tìm hiểu không kỹ nói nhăng cuội.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Con e34 mấy tay rì viu xe khen tới tấp, cái vụ xạc pin thì cứ díu vào luận điệu uống cốc cafe là đủ xạc để đi tiếp.
Xem lại clip của bác gì đó chủ xe có nói thì hệ thống xạc pin của e34 có căm vào cổng xạc đó cũng không thể xạc nhanh hơn được. Rì viu mà tìm hiểu không kỹ nói nhăng cuội.
Ăn cây nào rào cây đấy mà cụ ...

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Táy máy tắt nút mà mấy kỹ thuật ngồi sau không khắc phục được phải có tay kỹ thuật ng Ấn vào loay hoay một lúc.
Nếu đơn giản chỉ là cái nút khẩn cấp thì khôi phục lại là được.
Trong clip cũng có nói qua là cái nút đó đang có vấn đề nên hệ thống hiểu sai.
Cái chuyện lỗi với mẫu xe thử nghiệm là điều bình thường thôi.
Chắc chắn có vấn đề ở cái nút đó rồi cụ ơi , chứ không thì sau khi tắt máy khởi động lại thì xe nó phải ở trạng thái bình thường ...

honda_cub79

Xe lăn
Nhà cháu thích tấp vào cây xăng, vài phút đầy bình là lên đường, chứ không thích ngồi lai rai ợ.

ats2011

Xe tải
Thuê khách giá nào thế? Cho xin cái hợp đồng thuê với.

Tự suy diễn làm cờ hó nhé.
Sao ko được tự suy diễn hả cụ? đã gọi là mời KLOs rồi thì chắc chắn phải trả phí, mức phí chắc chắn sẽ phụ thuộc vào sự nổi tiếng của mỗi KLOs, số lượng người theo dõi kênh,...Những cái này mình phải tự hiểu thôi

langtoilangtoi

Xe điện
Sao ko được tự suy diễn hả cụ? đã gọi là mời KLOs rồi thì chắc chắn phải trả phí, mức phí chắc chắn sẽ phụ thuộc vào sự nổi tiếng của mỗi KLOs, số lượng người theo dõi kênh,...Những cái này mình phải tự hiểu thôi
Có lần em nhìn thấy poster có mời cả Blondie sang, nhưng hình như cô ấy ko sang. Tuy nhiên, em thấy mời Blondie là không phù hợp, bởi Blondie chuyên reivew siêu xe thôi, thậm chí cả những xe concept của các hãng.
Do vậy, khán giả kênh Blonie có tâm lý chờ đợi xem những công nghệ đỉnh cao, thậm chí chỉ có trong tưởng tượng dành cho dòng xe phân khúc rất cấp.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Có cái gì là miễn phí đâu cụ.
Nên cũng dễ hiểu, giờ cứ vặn vẹo đòi hợp đồng thì có mà khác gì đòi lên trời :)

--Lamborghini--

Xe cút kít

ats2011

Xe tải
Có cái gì là miễn phí đâu cụ.
Nên cũng dễ hiểu, giờ cứ vặn vẹo đòi hợp đồng thì có mà khác gì đòi lên trời :)
Chuẩn, nó phụ thuộc vào vị thế của mình. E tin là vinfast chưa đủ ở cái tầm mà các KOLs mong chờ đc phát vé mời đến sự kiện của họ, hoặc lên bài free đánh giá một cách khách quan

--Lamborghini--

Xe cút kít
Có lần em nhìn thấy poster có mời cả Blondie sang, nhưng hình như cô ấy ko sang. Tuy nhiên, em thấy mời Blondie là không phù hợp, bởi Blondie chuyên reivew siêu xe thôi, thậm chí cả những xe concept của các hãng.
Do vậy, khán giả kênh Blonie có tâm lý chờ đợi xem những công nghệ đỉnh cao, thậm chí chỉ có trong tưởng tượng dành cho dòng xe phân khúc rất cấp.
VF cần độ phủ thông tin đến càng nhiều ng càng tốt thôi cụ nên họ mới làm như vậy.
Cá nhân em thì có thể nh người biết đến VF nhưng để bán xe thì vẫn còn chặng đường dài.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Kể ra con e34 mà nó trông được được tý hoặc rẻ rẻ em cũng làm 1 con cho cu con đi học. Tội mỗi xấu như Wigo :))
giá 500 củ e thấy nó cũng khá hợp lý rồi cụ, sau vụ xe xăng không còn ảo tưởng nữa :)
hiện tại giờ rào cản lớn là cái vấn đề xạc pin thôi.

datto70

Xe container
Lại xe cụ V là các OF lại cạnh khóe nhau, =)) :D
Xe thử nghiệm chưa hoàn chỉnh, lỗi là bình thường, OF tiêu cực bới móc nó buồn cười. Tôi có xem đoàn clip, kt của họ còn nên loa thông báo, xe chưa hoàn chỉnh nên lái thử hạn chế tăng tốc đột ngột và phanh gấp. Thế thì có sao đâu.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Có 3 bên trong việc này:

1. Khách hàng và dư luận. Tốt xấu chưa biết nhưng sẽ nhiều người muốn hóng VF8 lần đầu ra mắt như thế nào?
2. Rì viu ơ, ví dụ đơn giản như bên xehay. Họ cũng rất cần khán giả, đương nhiên chủ đề hot họ phải đi khai thác.
3. Nhà sản xuất, cụ thể là vin. Họ cần sản phẩm ra mắt có nhiều người biết đến.

Bên 1 là khách hàng đương nhiên không mất phí. Bên 2 bên 3 ai cần ai hơn, ai trả phí cho ai thì phải có căn cứ. Tự dưng đặt điều bên 3 phải trả phí rồi bao tiền nọ tiền kia cho bên 2 thì phải có bằng chứng. Tranh luận với đưa tin kiểu tôi nghĩ thế là kém văn minh rồi.