Cảm nhận CRV 2013 2.0 sau buổi lái thử xe !

Cu_Bi

Xe buýt
Cụ mô kích với cụ overhaulin cho em hỏi là trong hãng có xử lý được vết xước nhựa sần ở quây xe ko ạ
Hôm nay bực mình quá x-(, đường đông, mà có con lợn nó đi SH nó lắc lư luồn lách giữa xe em với xe trước nhưng nó ngu nên quệt vào xước mất 1 vệt bằng gang tay ở quây, ko xước sâu chỉ bị quệt. Nó bị nghiêng xe nhưng nhanh như cắt nó dựng xe dậy luồn lách tiếp rồi chạy mất x-(
Cụ hạ hỏa đi đường Hà Lội thì chấp nhận vậy thôi, cháu còn dính phát quệt vào con xe rác ở đầu phố nhà cháu nó khệnh khạng giữa đường ko chịu né, sau đó nó cứ trân trân đứng nhìn tưởng xe mình giống xe của nó.

fialovy

Xe tăng
Có 2 cách:
1. Thay cái nhựa mới
2. Sơn sần đúng mầu nhựa cả tấm

Option2 hay hơn :D
Hôm nào em đi bảo dưỡng 5000 ở Tây Hồ em hỏi thử xem
Cái này nó thuộc về ba đờ sốc trước, to phết nên đắt

Xe mới nên tiếc, chứ có khi mấy hôm nữa lại thôi vậy:(

CR-Vic

Xe container
sơn lại cả tấm nhựa bằng sơn sần :D trông còn đẹp hơn zin luôn.

Hôm nào em đi bảo dưỡng 5000 ở Tây Hồ em hỏi thử xem
Cái này nó thuộc về ba đờ sốc trước, to phết nên đắt

Xe mới nên tiếc, chứ có khi mấy hôm nữa lại thôi vậy:(

fialovy

Xe tăng
Nó có cái màu đấy ko cụ nhỉ
Chứ màu nhựa quây phía trước với cạnh và sau lại lệch màu thì chán lắm
Và ko biết nó có bền ko nhỉ, vì em sớt anh Gúc thấy có người bảo ko bền, đi rửa xe vài lần là bay mất sơn lem nhem

Aw, thanks cụ, em sẽ hỏi thử honda Tây Hồ xem sao
Mời cụ (b)

Badboy9669

Xe hơi
Anh để mai em hỏi thử cvdv bên em xem dư lào thì sẽ alo lại cho anh

fialovy

Xe tăng

overhaulin

Xe buýt
Cụ mô kích với cụ overhaulin cho em hỏi là trong hãng có xử lý được vết xước nhựa sần ở quây xe ko ạ
Hôm nay bực mình quá x-(, đường đông, mà có con lợn nó đi SH nó lắc lư luồn lách giữa xe em với xe trước nhưng nó ngu nên quệt vào xước mất 1 vệt bằng gang tay ở quây, ko xước sâu chỉ bị quệt. Nó bị nghiêng xe nhưng nhanh như cắt nó dựng xe dậy luồn lách tiếp rồi chạy mất x-(
Em có cùng câu trả lời với các cụ kia
1 - cụ thay hẳn luôn cả miếng nhựa
2 - cụ sơn hẳn luôn toàn bộ nhựa theo chung 1 màu chứ không thể sơn mù và sần như nhựa zin được :)

Chỉnh sửa cuối:

bluchip

Xe hơi
Tiết kiệm hơn cũng 1 phần nhờ cái này kụ nầy
Cụ kik hay simson iem hổng pít chỉ xiên à quên xin cụ nhả vào hôm thư iem giá nét cê sờ vê 2.0 màu iem Ngọc Trinh như sau: thời gian giao xia, giảm đc nhiêu, khuyến mãi và hậu mãi ria sao! Iem không chơi trò ú tim bắt lắp phụ kiện rổm 60 ve chai để có xia trong ngầy đâu nhá! Mấy ngày đi các sroom iem mệt lắm òi! Nếu ko đc nghèo cũng cho con đi hok iem làm phát góp trả a Mer GLK 220 máy dầu cho số đc giầu luôn ợ vs lại đc sang cái thằng người ạ! Cần gấp, Thanks.=P~

Toyota Celica

Xe container
Lấy cái bút đen phết vào là xong , cần gì sơn với thay xác định đi đường HN là phải Xước anh Lovi ạ :)

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Lấy cái bút đen phết vào là xong , cần gì sơn với thay xác định đi đường HN là phải Xước anh Lovi ạ :)
Xe mới nên tâm lý chung ai cũng xót của
Em cũng nghĩ là nên khắc phục thôi, chứ thay mới phí của lắm :(

Badboy9669

Xe hơi
Cụ kik hay simson iem hổng pít chỉ xiên à quên xin cụ nhả vào hôm thư iem giá nét cê sờ vê 2.0 màu iem Ngọc Trinh như sau: thời gian giao xia, giảm đc nhiêu, khuyến mãi và hậu mãi ria sao! Iem không chơi trò ú tim bắt lắp phụ kiện rổm 60 ve chai để có xia trong ngầy đâu nhá! Mấy ngày đi các sroom iem mệt lắm òi! Nếu ko đc nghèo cũng cho con đi hok iem làm phát góp trả a Mer GLK 220 máy dầu cho số đc giầu luôn ợ vs lại đc sang cái thằng người ạ! Cần gấp, Thanks.=P~
cụ trong nam hay ngoài bắc thế

vuBach

Xe buýt
Ok, anh đang định mai bốc máy cho chú hỏi
Hỏi hộ anh nhé[/QUOTE
@fialovy: cho mình hỏi cảm nhận của bạn sau 1 thời gian sử dung crv 2013 2.0 ntn? Phụ kiện thật cần thiết cho xe lúc mới sử dụng là gì nhỉ? Cám ơn trước nhe!

fialovy

Xe tăng
Ok, anh đang định mai bốc máy cho chú hỏi
Hỏi hộ anh nhé[/QUOTE
@fialovy: cho mình hỏi cảm nhận của bạn sau 1 thời gian sử dung crv 2013 2.0 ntn? Phụ kiện thật cần thiết cho xe lúc mới sử dụng là gì nhỉ? Cám ơn trước nhe!
Em văn dốt võ dát nên chỉ có vài ý sơ lược như sau
- Xe đi ổn, cách âm ngon, độ ồn chấp nhận được (chỉ rào rào khi đi đường xấu)
- Xăng cộ ổn áp, tiết kiệm :D
Em chả chê gì cả :D

Cu_Bi

Xe buýt

vuBach

Xe buýt
Em văn dốt võ dát nên chỉ có vài ý sơ lược như sau
- Xe đi ổn, cách âm ngon, độ ồn chấp nhận được (chỉ rào rào khi đi đường xấu)
- Xăng cộ ổn áp, tiết kiệm :D
Em chả chê gì cả :D
Cám ơn fialovy, đồ cho xe mới thì cần gì cần thiết trước nhỉ?! Mọi người chê đuôi xe nhg cá nhân mình thấy như vậy mới đúng dáng crossover, hiện đại đi trước thời đại :)

fialovy

Xe tăng
Cần thiết thì tùy cụ thôi ạ
Với em thì là thảm sàn, thảm cốp, cam lùi, dán kính (em ko dán kính lái)
Mấy cái đắp vào sau này toàn do em ko cai nghiện được trò độ đẽo trước đây mà ra
Như xe em: tấm chắn hành lý, cam ành trình, cảm biến áp suất lốp, nẹp gương, đuôi gió, còi sên, đèn pha, thảm chống nóng táp lô, ốp bô
Đang đợi hàng về: ốp phanh ga, giá nóc loại thấp, ốp inox tay nắm cửa, ốp bậc cửa

vuBach

Xe buýt
Cần thiết thì tùy cụ thôi ạ
Với em thì là thảm sàn, thảm cốp, cam lùi, dán kính (em ko dán kính lái)
Mấy cái đắp vào sau này toàn do em ko cai nghiện được trò độ đẽo trước đây mà ra
Như xe em: tấm chắn hành lý, cam ành trình, cảm biến áp suất lốp, nẹp gương, đuôi gió, còi sên, đèn pha, thảm chống nóng táp lô, ốp bô
Đang đợi hàng về: ốp phanh ga, giá nóc loại thấp, ốp inox tay nắm cửa, ốp bậc cửa
Fialovy thế là chịu chơi quá :), đến đèn pha cũng còn thay. Cám ơn nhé. Nếu mình chọn CRV sẽ hậu tạ buổi cf và học hỏi :)

fialovy

Xe tăng
Fialovy thế là chịu chơi quá :), đến đèn pha cũng còn thay. Cám ơn nhé. Nếu mình chọn CRV sẽ hậu tạ buổi cf và học hỏi :)
Em chỉ thay bóng đèn thôi mà cụ, thay bóng siêu sáng Phillips xtreme 100% em thấy cải thiện ánh sáng pha đáng kể, chứ pha theo xe tối quá

vuBach

Xe buýt
Em chỉ thay bóng đèn thôi mà cụ, thay bóng siêu sáng Phillips xtreme 100% em thấy cải thiện ánh sáng pha đáng kể, chứ pha theo xe tối quá
Bóng đấy mua chính hãng hay mua ngoài hả Fialovy? Giá khoảng bao nhiêu củ nhỉ?