Cảm nhận CRV 2013 2.0 sau buổi lái thử xe !

CR-Vic

Xe container
chống ồn thì cứ thay 4 quả lốp Mít xơ Lanh Latitude hoặc Premacy thì càng tốt :))

dán thêm nhựa đường vào sàn xe chỉ tổ rước mùi cao su ngửi hàng ngày (mùa hè thì còn tệ nữa :)) )

overhaulin

Xe buýt
chống ồn thì cứ thay 4 quả lốp Mít xơ Lanh Latitude hoặc Premacy thì càng tốt :))

dán thêm nhựa đường vào sàn xe chỉ tổ rước mùi cao su ngửi hàng ngày (mùa hè thì còn tệ nữa :)) )
Cụ chỉ nói chuẩn :))...lốp Mi xơ lanh thay loại êm thì cứ gọi là khác hẳn :D

vuBach

Xe buýt
Xin chào các thủ trưởng!!! Mình đang quan tâm CRV 2.0 2013, có mấy thắc mắc, các thủ trưởng giải đáp giúp với nhé: 1. Về động cơ: cam đơn DOHC IVTEC của 2.0 khác máy 2.4 như thế nào? 2. Giá thực tế hiện nay là bn? Đại lý chiết khấu cho mình bn? 3. Đặt xe sau bao lâu thì lấy được. Nếu lấy luôn thì phải thêm bn tiền. 4. Thấy 1 số thủ trưởng complain là bị bắt buộc mua đồ kèm theo, không biết đúng không? Cám ơn các thủ trưởng nhé!

Chỉnh sửa cuối:

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Thớt này rồi sẽ xum vì cái vụ Thủ trưởng và cam đơn cam kép đây
SOHC hay DOHC thì cũng giống như 1 bài toán nhưng có 2 cách giải.
Suy cho cùng thì đã ngủ với cave thì xinh hay xấu cũng chả khác nhau là mấy
Em chém linh tinh quá :((

vuBach

Xe buýt
Thớt này rồi sẽ xum vì cái vụ Thủ trưởng và cam đơn cam kép đây
SOHC hay DOHC thì cũng giống như 1 bài toán nhưng có 2 cách giải.
Suy cho cùng thì đã ngủ với cave thì xinh hay xấu cũng chả khác nhau là mấy
Em chém linh tinh quá :((
.
Vâng, cụ đúng như nick cụ :). Cam đơn SOHC chắc chắn khác nhiều cam kép DOHC, mình chỉ biết thế chứ không clear. Lúc đầu thấy lăn tăn vì SOHC 2.0 là máy civic, sau thấy accord 2.4 cũng là cam đơn thì cũng yẻn tâm hơn. Thấy thớt này nhiều thủ trưởng có kiến thức uyên thâm về CRV, quan trọng nữa là có niềm đam mê CRV nên muốn thỉnh giáo các thủ trưởng!!!

Cu_Bi

Xe buýt
Như vậy là phương án dùng bông nhét tai vẫn hiệu quả nhất :))
Sài món của cụ vậy, hôm cháu đi thử thấy xe êm du thế mà đi xe mình ồn hơn. Chắc do cái bậc như cụ fialovy nói.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
.
Vâng, cụ đúng như nick cụ :). Cam đơn SOHC chắc chắn khác nhiều cam kép DOHC, mình chỉ biết thế chứ không clear. Lúc đầu thấy lăn tăn vì SOHC 2.0 là máy civic, sau thấy accord 2.4 cũng là cam đơn thì cũng yẻn tâm hơn. Thấy thớt này nhiều thủ trưởng có kiến thức uyên thâm về CRV, quan trọng nữa là có niềm đam mê CRV nên muốn thỉnh giáo các thủ trưởng!!!
Cái DOHC hay SOHC là do túi tiền thôi. Nếu khỏe ta có DOHC, còn cần và đủ thì ta có SOHC :D Em nghĩ Honda họ tính toán chán, công nghệ phục vụ tốt các nhu cầu khách hàng va tiết kiệm nhiên liệu vẫn là yếu tố quyết định ! CRV 2.0 nặng 1.5 tấn mà tiết kiệm xăng hơn con Civic 1.8AT mới hay :D

lethanh8868

Xe buýt
người ta nhiệt tình cho bác thử xe sao bác không ủng hộ nhể

vuBach

Xe buýt
Cái DOHC hay SOHC là do túi tiền thôi. Nếu khỏe ta có DOHC, còn cần và đủ thì ta có SOHC :D Em nghĩ Honda họ tính toán chán, công nghệ phục vụ tốt các nhu cầu khách hàng va tiết kiệm nhiên liệu vẫn là yếu tố quyết định ! CRV 2.0 nặng 1.5 tấn mà tiết kiệm xăng hơn con Civic 1.8AT mới hay :D
Thủ trưởng nhulong cung cấp thông tin hay quá, CRV lại tiết kiệm hơn CV?! Nếu nói về sự tính toán thì người Nhật là số 1 rồi, cái gì cũng rất chi tiết, vừa đủ, ko thừa ko thiếu. Chỉ là mình muốn biết thêm cơ chế hoạt động của SOHC. TTr nhulong biết nhiều, giải đáp giúp mình 1 số thông tin ở trên với nhé :)

fialovy

Xe tăng
Cụ nhú lòn nói chuẩn, em không chạy Civic, em chạy Accent 1.4
Nhưng giờ chạy crv 2.0 này thấy mức xăng tương đương

Cu_Bi

Xe buýt
Cụ nhú lòn nói chuẩn, em không chạy Civic, em chạy Accent 1.4
Nhưng giờ chạy crv 2.0 này thấy mức xăng tương đương
Cháu làm phép toán thế này: xe mới ăn xăng = xe cũ. Không biết chạy vài năm nó thế nào nhỉ?

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Cháu làm phép toán thế này: xe mới ăn xăng = xe cũ. Không biết chạy vài năm nó thế nào nhỉ?
Em chạy xe Civic trong 5 năm thì cứ phải 11.5-12l/100km. Chiếc Civic em chạy 11vanj mà vẫn đo ở mức đó. Xe CRV mới đi đc gần 1000km với đúng những cung đường đó, mà thấy tiêu thụ thấp hơn, chưa kể xác xe nặng hơn xe cũ !

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Thủ trưởng nhulong cung cấp thông tin hay quá, CRV lại tiết kiệm hơn CV?! Nếu nói về sự tính toán thì người Nhật là số 1 rồi, cái gì cũng rất chi tiết, vừa đủ, ko thừa ko thiếu. Chỉ là mình muốn biết thêm cơ chế hoạt động của SOHC. TTr nhulong biết nhiều, giải đáp giúp mình 1 số thông tin ở trên với nhé :)
Cán bộ trẻ mà trình độ Gúc gù kém thế ah!? Bác chịu khó hỏi anh Gúc gù đi ! :D

vuBach

Xe buýt
Gúc gù thì là lý thuyết Thủ trưởng à! Kinh nghiệm của các cụ giải thích sẽ dễ hiểu hơn. Về CRV tíet kiệm như CV thì do các cụ cảm tính thôi, chứ ko thể tiết kiệm hơn đc vì công nghệ vẫn vậy.

vuBach

Xe buýt
Gúc gù thì là lý thuyết Thủ trưởng à! Kinh nghiệm của các cụ giải thích sẽ dễ hiểu hơn. Về CRV tíet kiệm như CV thì do các cụ cảm tính thôi, chứ ko thể tiết kiệm hơn đc vì công nghệ vẫn vậy.

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Tiết kiệm hơn cũng 1 phần nhờ cái này kụ nầy

tuanpham.arc

Xe hơi
Website
www.kientrucecohome.com

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Chả cảm tính tí nào, em cân đong đo đếm cụ tỷ bằng phương pháp toán học thủ công, chứ ko dựa vào hệ thống điện tử :D Công nghệ mới của Honda dành cho các thị trường US/CAN/EU bâyh là động cơ mã EarthDream, nhưng ở AP vẫn chỉ là DreamIII :D