Cảm nhận chủ quan về Focus Hatchback 1.8 AT sau 12 ngày sử dụng

OmegaO9

Xe container
12 ngày là một thời gian quá ngắn và thiếu chính xác để đánh giá một chiếc xe,tuy nhiên quãng thời gian ngắn ngủi này cũng mang đến cho em nhiều trải nghiệm thú vị.
Phiên bản mà em sử dụng là Ford Focus 5 cửa Hatchback 1.8 AT có hộp số tự động 4 cấp,cho công suất 129 ngựa, ghế lái điều chỉnh tay, điều hòa chỉnh tay, 01 túi khí cho người lái,nội thất nỉ.Chiếc xe đang trong thời gian mà mọi người thường gọi là "rốt đa " với Odo gần 7000 km.
Cảm giác đầu tiên khi bước vào xe, đó là tiếng cửa chắc nịch,không gian khá rộng rãi và thoải mái,có thể nói nội thất của Focus hướng tới một sự đơn giản dễ chịu bởi giao diện và cách bài trí của đồng hồ hiển thị với phong cách thiết kế "không thỏa hiệp-kinetic" rất trang nhã,thân thiện,dễ chịu.Vô lăng không được tích hợp một phím chức năng nào, nhưng đồng hồ hiển thị lại biểu thị đa thông tin như :thời gian, nhiệt độ trong và ngoài xe, mức xăng tiêu thụ trung bình, mức xăng tương ứng khoảng cách...
Quãng đường mà em đi chủ yếu là đường trường, đồi núi có cả.Cảm giác lái của Focus rất tốt,vô lăng đi ở tốc độ thấp rất nhẹ,độ bốc của Focus không hề kém cạnh so với Civic 1.8 AT bởi ở tốc độ từ 30-90,Focus cho cảm giác tăng tốc rất tuyệt vời.Với trọng lượng 1321kg chưa tải,Focus cho cảm giác vào cua an toàn.Cách âm của xe cũng là một điều ấn tượng, xe được trang bị lốp dày good year, mâm 15 inch cũng góp phần làm cho xe rất êm ái.
Tuy nhiên phần ghế nỉ của xe cho cảm giác cứng và không dễ chịu nếu so với civic 1.8 MT hay Lac SE, Forte S.
Điều hòa của Focus lạnh sâu,và điều thú vị là hàng ghế phía sau được trang bị 2 cửa gió.Âm thanh của Focus cũng là một điểm cộng,âm thanh tốt và không bị vỡ tiếng khi mở to, jack Aux của xe được thiết kế nằm trong ngăn chứa đồ phụ cho nên rất khó tìm với những ai mới sử dụng.Đèn của Focus không theo cách mở thông thường,mà muốn mở thêm đèn gầm hay đèn cảnh báo thì phải xoay và kéo lên, bên cạnh đó cách sử dụng cần gạt mưa cũng là điều khó khăn cho những người đã quen với cách truyền thống trên các xe khác.Muốn mở nắp capo thì phải xoay logo rồi tra chìa khóa chứ không có nút kéo.
Mức tiêu thụ nhiên liệu của Focus theo cách chạy của em thì hơn 11 lít /100km(đường ngoài Hà Nội)
Theo nhận xét chủ quan của em, thì chiếc xe là một sự lựa chọn hay cho những người năng động, thể thao.Nhưng có vẻ như để thâm nhập được đến đông đảo như thành công của Forte, Lacetti hay Civic, Altis thì Ford cần có những PR chiến lược phù hợp để xua tan những cảm giác còn hoài nghi về Ford như hao xăng, phụ kiện đắt.

nippon

Xe đạp
E thấy sale bảo đợt này hết hàng hatchback 1.8AT, nên vừa rồi ra hội chợ VNmotorshow nghía con focus ghia 2.0 sedan. Về cơ bản thì e thấy được, chỉ không thích là nội thất phần nhựa của ford xấu quá và các nút chỉnh gạt mưa, điện , âm thanh bố trí không thuận tiện. Cụ chủ thớt mua con này hết khoảng 29k không?

OmegaO9

Xe container
Giá đợt mua so với tỷ giá đô lúc đó là 29K đấy cụ ạ,lúc đó đang được khuyến mại giảm giá + gói bảo hiểm vật chất Liberty, tính ra tiền Việt tổng cộng 545 triệu cụ ạ.Em đang chuẩn bị cho em nó thuê dạng xe khô.
Phần gạt mưa đúng là rất khó sử dụng,bên cạnh đó là đèn cảnh báo phía sau cũng vậy, nếu không loay hoay với quyển hướng dẫn thì cũng khó.

HamLong3.0V

Xe điện
Hôm nay em dẫn Gấu ra em con FC2.0 màu trắng ở triển lãm GV, cậu ý nhìn ngắm một hồi rồi dẫn em ra xem con Civic1.8 cũng màu trắng, sau dó hỏi giá với vẻ quyết tâm cao độ :D Công nhận nội thất FC xấu quá, nhất là phần nhựa, cực khó thuyết phục khách hàng phái nữ .

Newbie_SG®

Xe hơi
Focus là một con xe ngon-bổ-rẻ trong phân hạng của nó. Chạy thì có thích hơn so với Vios, (đầm hơn, ít ồn hơn). Đặc biệt là *** Focus rất cứng (Vợ thằng bạn hôm mới nhận xe có đâm đổ cửa sắt của nhà, nhưng xe chỉ hư mỗi cái ... biển số)

Nhưng nhìn chung thì Ford LD chán phèo, chả có đồ chơi gì đáng kể, chỉ để lái & lái thoai.

pham ngoc chau

Xe buýt
em thì 12 tháng rồi, 11000 km. Nhận xét của cụ về FF đúng đấy, có vài chi tiết chú ý là FF liên doanh: hơi ồn, còi nặng tay, hộc để đồ trong xe dung tích hữu dụng nhỏ, thiết kế ra vào ghe lái hay chạm chân vào gờ sàn làm bẩn tý, khó kiểm tra nước accu, khó tháo lọc gió để làm vệ sinh, kén A95, cửa đóng phẹt phẹt (không như cụ nói đâu). Ưu điểm hệ thống lái theo chất mĩ thì không có gì phải bàn rất sướng mọi mặt. Không hao xăng như cụ đi đâu (ngoài đường trường dao động 7-8 l/100 km tùy trình độ và chất lượng đường, trong TP đặc biệt HCM and HN đừng tính tiêu hao xăng cho đỡ buồn), nỉ ghế thì tiền nào của đấy, nhưng mà em thích dễ làm sạch, nếu có xxx trong xe nó bấu véo đỡ sót. các công tắc cái gì cũng ngon và rất dễ điều khiển (lại thực dụng kiểu mĩ). Chất nhựa trong xe như vợ cả ấy chả thích ngắm nhưng càng sống lâu càng đáng yêu cái đấy là sự khác biệt của phong cách Tây. Dịch vụ của Ford tình trạng việt nam, nhìn ngắn, nhiệm kỳ cũng chả hơn gì bọn khác. Gạt nước rất dễ tháo (khoảng 5 giây để tháo 1 gạt nước), nên dễ mất. Cụ lên núi mà thấy cái túi xách của ái trong xe là sao? Cụ khai đi để được khoan hồng

bobom

Xe tải
Nói về xưng thì thôi, theo em ko nên bàn nhiều, vì hôm qua đi tắm cho em nó, em đụng hàng với lãnh đạo, 1 ông đi Gezt 1.4AT, 1 ông đi Cìvịt 2.0AT. Gezt nói: loanh quanh ở phố mà đi nó cũng hết >10l/100km đấy, ông CV nói: con này của em cũng vậy, loanh quanh đây cũng >11, có lúc còn có thể là 12 ấy chứ, còn đi đường trường thì như nhau thôi.
Vậy em nghĩ mức tiêu hao nhiên liệu của đa số các dòng xe bây giờ là tương đương nhau thôi.
Bây giờ có bàn thì bàn về sở thích của từng cá nhân thôi ah, thích em nào, hợp em nào thì yêu thôi phải ko các cụ nhể nhể.

thichlexus

Xe điện
Cụ chủ thớt cho em hỏi là tổng thiệt hại cho đến lúc ra biển của em này là bao nhiêu ah. Em đang nghiêng ngó tính sắm cho vợ cả. Thanks cụ nhiều.

NewPeace

Xe điện
Em không hiểu lắm đoạn bác chủ thớt nói về sử dụng đèn, em thấy chả có gì phức tạp cả. Hôm nay đi công tác nên em lên cơ quan băng taxi HN, xe vios, mặt nhựa của taplo cũng là nhựa sần nhưng cứng như nhựa tái sinh chứ nó không mềm mềm đàn hồi như Focus đâu ạ. Các chố nối ghép của nhựa ở ngoài xe thì chuối thật, chả khít kháy gì cả, cửa đóng thì phẹt phẹt có cách nào cải thiện được không biết.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em thì không còn xe, bung 2 túi khí nên bán òi, chỉ xin phép cụ bổ sung mấy cái:
em thì 12 tháng rồi, 11000 km. Nhận xét của cụ về FF đúng đấy, có vài chi tiết chú ý là FF liên doanh:
hơi ồn nhưng vẫn êm hơn Civic ,
còi nặng tay đúng, quá nặng, hộc để đồ trong xe dung tích hữu dụng nhỏ và còn không có khóa, cực bất tiện,
thiết kế ra vào ghe lái hay chạm chân vào gờ sàn làm bẩn tý, khó kiểm tra nước accu đừng dại dùng bình nguyên bản, thay ngay Atlas nếu không sẽ có lúc khóc giữa đường,
khó tháo lọc gió để làm vệ sinh cái này dễ chứ cụ,
kén A95, cửa đóng phẹt phẹt (không như cụ nói đâu) em lại thấy cửa đóng phập phập, ngon.
Ưu điểm hệ thống lái theo chất mĩ thì không có gì phải bàn rất sướng mọi mặt quá đúng, lái cực thích vì bơm trợ lực điện.
Không hao xăng như cụ đi đâu (ngoài đường trường dao động 7-8 l/100 km tùy trình độ và chất lượng đường, trong TP đặc biệt HCM and HN đừng tính tiêu hao xăng cho đỡ buồn) chuẩn, em đi chưa đến 8lít đường trường,
nỉ ghế thì tiền nào của đấy, nhưng mà em thích dễ làm sạch, nếu có xxx trong xe nó bấu véo đỡ sót. các công tắc cái gì cũng ngon và rất dễ điều khiển (lại thực dụng kiểu mĩ) Em khoái mấy cái công tác, gạt nước này....
Chất nhựa trong xe như vợ cả ấy chả thích ngắm nhưng càng sống lâu càng đáng yêu cái đấy là sự khác biệt của phong cách Tây mặt nhựa nó dập kiểu ấy nên "nhìn có vẻ lởm", thực ra chất lượng không tệ.
Dịch vụ của Ford tình trạng việt nam, nhìn ngắn, nhiệm kỳ cũng chả hơn gì bọn khác. Gạt nước rất dễ tháo (khoảng 5 giây để tháo 1 gạt nước), nên dễ mất còn cái nữa là lưỡi gạt đắt dã man. Cụ lên núi mà thấy cái túi xách của ái trong xe là sao? Cụ khai đi để được khoan hồng

OmegaO9

Xe container
em thì 12 tháng rồi, 11000 km. Nhận xét của cụ về FF đúng đấy, có vài chi tiết chú ý là FF liên doanh: hơi ồn, còi nặng tay, hộc để đồ trong xe dung tích hữu dụng nhỏ, thiết kế ra vào ghe lái hay chạm chân vào gờ sàn làm bẩn tý, khó kiểm tra nước accu, khó tháo lọc gió để làm vệ sinh, kén A95, cửa đóng phẹt phẹt (không như cụ nói đâu). Ưu điểm hệ thống lái theo chất mĩ thì không có gì phải bàn rất sướng mọi mặt. Không hao xăng như cụ đi đâu (ngoài đường trường dao động 7-8 l/100 km tùy trình độ và chất lượng đường, trong TP đặc biệt HCM and HN đừng tính tiêu hao xăng cho đỡ buồn), nỉ ghế thì tiền nào của đấy, nhưng mà em thích dễ làm sạch, nếu có xxx trong xe nó bấu véo đỡ sót. các công tắc cái gì cũng ngon và rất dễ điều khiển (lại thực dụng kiểu mĩ). Chất nhựa trong xe như vợ cả ấy chả thích ngắm nhưng càng sống lâu càng đáng yêu cái đấy là sự khác biệt của phong cách Tây. Dịch vụ của Ford tình trạng việt nam, nhìn ngắn, nhiệm kỳ cũng chả hơn gì bọn khác. Gạt nước rất dễ tháo (khoảng 5 giây để tháo 1 gạt nước), nên dễ mất. Cụ lên núi mà thấy cái túi xách của ái trong xe là sao? Cụ khai đi để được khoan hồng
Cảm nhận về độ ồn của xe thì em thấy là nó tốt đấy chứ ạ, cửa chắc chắn, duy chỉ nước sơn là mỏng manh quá, rất dễ xước.
Em cũng thấy hơi kỳ là Focus là một chiếc xe dáng thể thao như thế mà Ford chả cung cấp đồ chơi phụ kiện hay gói lựa chọn thêm gì cho xe cả.
Còn cái túi xách là của Gấu nhà em,em cho F1 về nhà các cụ chơi trước khi gấu đi làm trở lại, em mà đi biển có túi xách như thế cụ truy vấn em mới phải chứ lên núi thì làm ăn giề :))

OmegaO9

Xe container
Cụ chủ thớt cho em hỏi là tổng thiệt hại cho đến lúc ra biển của em này là bao nhiêu ah. Em đang nghiêng ngó tính sắm cho vợ cả. Thanks cụ nhiều.
Phiên bản 1.8 này giờ không ra nữa cụ ạ,đợt mua xe này đang được khuyến mại giảm 20tr + gói bảo hiểm vật chất,giờ chỉ có bản 2.0 mới có giá khoảng 30.500 nhân với tỷ giá ngân hàng 19.500 vnd, đăng ký ra biển thì cụ phải chuẩn bị khoảng 670 triệu nhé:P

Em không hiểu lắm đoạn bác chủ thớt nói về sử dụng đèn, em thấy chả có gì phức tạp cả. Hôm nay đi công tác nên em lên cơ quan băng taxi HN, xe vios, mặt nhựa của taplo cũng là nhựa sần nhưng cứng như nhựa tái sinh chứ nó không mềm mềm đàn hồi như Focus đâu ạ. Các chố nối ghép của nhựa ở ngoài xe thì chuối thật, chả khít kháy gì cả, cửa đóng thì phẹt phẹt có cách nào cải thiện được không biết.
Ý của em là việc sử dụng đèn nó lạ ở chỗ ban đầu em xoay núm lên thấy thêm một cái biểu tượng vàng,nhưng em không thấy phía trước sáng hơn,loay hoay một lúc thì mới để ý đó là đèn cảnh báo phía sau.Còn nữa là việc sử dụng với núm xoay,kéo không lạ bằng việc sử dụng cần gạt mưa-sẽ là rất khó khăn cho người mới dùng focus nếu không đọc sách hướng dẫn,song cái nút bấm rửa kính, menu lại rất hay và tiện lợi.

ford focus 2010

Xe điện
cảm nhận của cụ chuẩn. Đi đường ngoài HN, mức tiêu thụ chỉ 8 lít/100km thôi cụ ơi, mà chạy đường trường, còn không đến 7 lít. Chạy trong phố , lại tắc đường thì không tính. Hội Focus trên diễn đàn đông đảo lắm cụ ạ. Ít người đi xe giống mình, mặc dù nó tốt và rẻ cũng là 1 cái hay đó cụ. Và em thích nhất xe này ở chỗ là có nhiều cái để độ thêm cả nội và ngoại thất. Cứ làm dần dần từ từ mới thích.

Sonbh

Xe tăng
Phiên bản 1.8 này giờ không ra nữa cụ ạ,đợt mua xe này đang được khuyến mại giảm 20tr + gói bảo hiểm vật chất,giờ chỉ có bản 2.0 mới có giá khoảng 30.500 nhân với tỷ giá ngân hàng 19.500 vnd, đăng ký ra biển thì cụ phải chuẩn bị khoảng 670 triệu nhé:P

Ý của em là việc sử dụng đèn nó lạ ở chỗ ban đầu em xoay núm lên thấy thêm một cái biểu tượng vàng,nhưng em không thấy phía trước sáng hơn,loay hoay một lúc thì mới để ý đó là đèn cảnh báo phía sau.Còn nữa là việc sử dụng với núm xoay,kéo không lạ bằng việc sử dụng cần gạt mưa-sẽ là rất khó khăn cho người mới dùng focus nếu không đọc sách hướng dẫn,song cái nút bấm rửa kính, menu lại rất hay và tiện lợi.
Đúng là cụ mới sử dụng 12 ngày có khác, có mấy cái phán chưa chuẩn lắm, riêng cái vụ công tắc đèn và cần gạt mưa hơi bị ngon trong cùng phân khúc, có 3 chế độ tốc độ gạt, trong mỗi chế độ đó còn có 5 mức tốc độ nữa, quả thật cự kỳ tiện lợi. Cái này cụ đi đường trường gặp mưa to thì sẽ thấy nó thuận lợi như thế nào, tiếp đó là chế độ đèn, bật thì tiện lợi như BMW & Mec, xoay và kéo ra. Nói thật chất liệu nhựa của Focus là nhựa xốp cao cấp nên mềm chứ ko cứng như mấy anh Toy và Honda, ở dưới là nhựa sần thì đúng là ko ngon lắm, và các mối ghép ko khít nhau, cái này có thể cải thiện được, vấn đề là cụ chi ra bao nhiêu tiền thôi :D. Còn vấn đề nữa em nhắc cụ là cụ ko nên để rẻ lau trong nắp capo như vậy, rất nguy hiểm đó. Chúc cụ vui với vợ mới
PS: Xăng xe cụ cứ đi tầm ngoài 7000km thì đường trường chỉ rơi vào khoảng 8-9 lit là cùng thôi .

Chỉnh sửa cuối:

bipbip

Xe buýt
Cụ Mắt Kính, FF2010, cụ sơn cho tí menu hướng dẫn đạp đường trường <8l đi nhể.
Em đạp các kiểu mà mới được có hơn 11l tí ti. Xe chạy 8,8K.

Chỉnh sửa cuối:

VietWagen

Xe buýt
Cảm nhận về Focus ư?
- vận hành: quá ngon trong tầm tiền, hoa hậu U 35k usd :x
- ngoại hình: đẹp từng cm, dm hoặc km, tùy thị lực của mỗi người :P
- nội thất: gái làng châu Âu ko hợp với thượng đế châu Á :71:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cụ Mắt Kính, FF2010, cụ sơn cho tí menu hướng dẫn đạp đường trường <8l đi nhể.
Em đạp các kiểu mà mới được có hơn 11l tí ti. Xe chạy 8,8K.
Em cũng chẳng phải cao thủ chạy xe gì đâu, chạy bình thường thôi mà cụ. Có điều lưu ý bao giờ xe mới chạy cũng tốn hơn, cụ chạy cũ rồi (khoảng ngoài 5-7k) thì xăng lại ăn ít, thế mới hay.
Cái nữa là mồi ga cho nó vào số (không phải đạp sát ván đâu nhé, đạp sát ván nó....giảm số chứ không tăng lên đâu), tức là dí ga lên vòng vua, rồi lại ngớt ga..... Chuyên gia Ford dạy thế, và em đi cũng thấy tiết kiệm hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Cụ Mắt Kính nói đúng đó, chẳng qua xe mới cụ lại đi rón rén nữa nên nó hơi tốn xăng =)), đùa thôi chả có bí quyết gì ghê gớm cả, cụ cứ mồi ga từ từ xe rất bốc ko cần đạp lút sàn nó về chế độ kick down thì phê lắm :D, ra đến đường trường cụ reset đồng hồ báo nhiên liệu về 0 rồi cụ sẽ thấy nó báo ăn chính xác là bao nhiêu, cái cụ đang xem là nó tính trung bình cộng quãng đường cụ đã đi bao gồm cả nội đô nên mới thành 11l, xe em giờ đi trong phố chỉ bảo 12.1 - 12.5 L trong phố thôi.

lambao08

Xe hơi
12 ngày là một thời gian quá ngắn và thiếu chính xác để đánh giá một chiếc xe,tuy nhiên quãng thời gian ngắn ngủi này cũng mang đến cho em nhiều trải nghiệm thú vị.
Phiên bản mà em sử dụng là Ford Focus 5 cửa Hatchback 1.8 AT có hộp số tự động 4 cấp,cho công suất 129 ngựa, ghế lái điều chỉnh tay, điều hòa chỉnh tay, 01 túi khí cho người lái,nội thất nỉ.Chiếc xe đang trong thời gian mà mọi người thường gọi là "rốt đa " với Odo gần 7000 km.
Cảm giác đầu tiên khi bước vào xe, đó là tiếng cửa chắc nịch,không gian khá rộng rãi và thoải mái,có thể nói nội thất của Focus hướng tới một sự đơn giản dễ chịu bởi giao diện và cách bài trí của đồng hồ hiển thị với phong cách thiết kế "không thỏa hiệp-kinetic" rất trang nhã,thân thiện,dễ chịu.Vô lăng không được tích hợp một phím chức năng nào, nhưng đồng hồ hiển thị lại biểu thị đa thông tin như :thời gian, nhiệt độ trong và ngoài xe, mức xăng tiêu thụ trung bình, mức xăng tương ứng khoảng cách...
Quãng đường mà em đi chủ yếu là đường trường, đồi núi có cả.Cảm giác lái của Focus rất tốt,vô lăng đi ở tốc độ thấp rất nhẹ,độ bốc của Focus không hề kém cạnh so với Civic 1.8 AT bởi ở tốc độ từ 30-90,Focus cho cảm giác tăng tốc rất tuyệt vời.Với trọng lượng 1321kg chưa tải,Focus cho cảm giác vào cua an toàn.Cách âm của xe cũng là một điều ấn tượng, xe được trang bị lốp dày good year, mâm 15 inch cũng góp phần làm cho xe rất êm ái.
Tuy nhiên phần ghế nỉ của xe cho cảm giác cứng và không dễ chịu nếu so với civic 1.8 MT hay Lac SE, Forte S.
Điều hòa của Focus lạnh sâu,và điều thú vị là hàng ghế phía sau được trang bị 2 cửa gió.Âm thanh của Focus cũng là một điểm cộng,âm thanh tốt và không bị vỡ tiếng khi mở to, jack Aux của xe được thiết kế nằm trong ngăn chứa đồ phụ cho nên rất khó tìm với những ai mới sử dụng.Đèn của Focus không theo cách mở thông thường,mà muốn mở thêm đèn gầm hay đèn cảnh báo thì phải xoay và kéo lên, bên cạnh đó cách sử dụng cần gạt mưa cũng là điều khó khăn cho những người đã quen với cách truyền thống trên các xe khác.Muốn mở nắp capo thì phải xoay logo rồi tra chìa khóa chứ không có nút kéo.
Mức tiêu thụ nhiên liệu của Focus theo cách chạy của em thì hơn 11 lít /100km(đường ngoài Hà Nội)
Theo nhận xét chủ quan của em, thì chiếc xe là một sự lựa chọn hay cho những người năng động, thể thao.Nhưng có vẻ như để thâm nhập được đến đông đảo như thành công của Forte, Lacetti hay Civic, Altis thì Ford cần có những PR chiến lược phù hợp để xua tan những cảm giác còn hoài nghi về Ford như hao xăng, phụ kiện đắt.

Bác chủ thớt nói đùa hay sao chứ 12 ngày mà bác đi những tận 7000km cơ à, như vậy ngày nào bác cũng trổ những 500k . Mà bac mua tháng mấy mà giá ổn thế . Em cũng vừ lấy xe tháng 10 mà sao giá chênh với Bác nhiều vậy. Hình như màu xe của Bac giống màu xe em cũng nên , CG xám .Híc híc. Ghét cái bọn sâu fò.$-)

OmegaO9

Xe container
Em đâu có nói là em chạy được cái Odo gần 7000 đấy đâu cụ,:Pem chạy gần 700 km thôi ạ, số km ban đầu chủ yếu anh rể em chạy, cung đường Hà Nội-Thái Nguyên-Võ Nhai loanh quanh hơn 1 tuần rồi về Hn thôi ạ.Xe đăng ký ngày 14/06 cụ ạ,giá trên tờ VAT là 545 triệu.Đợt đó đang được khuyến mại giảm 20tr + gói Liberty, cụ có thể gọi điện lại hỏi show về chương trình này.:-*
Em đang tính cho thuê xe này dạng xe khô có hoặc không có lái, các cụ thấy có được không ạ :|

Chỉnh sửa cuối: