Đánh giá Cảm nhận 2016 Outlander 2.4CVT sau 1600 km

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
mấy cái led giả cầy có khen nó thế nào...thì người ức chế...vẫn luôn là người đi ngược chiều
sáng 1 cách lu học

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
mấy cái led giả cầy có khen nó thế nào...thì người ức chế...vẫn luôn là người đi ngược chiều
sáng 1 cách lu học
Thay Led cho Pha cơ mà cụ. Pha xe nào ko chói mắt cụ nhể? Chửi cái thằng dùng pha trong thành phố ý, đừng chửi cái bóng đèn :))

TSTA

Xe container
Cụ lắp chưa mà biết kém :)) Cos xenon + led Pha 5760 Lumens chip Led Philips đơi.
[video]
[/video]
Còn Outlander 2 bi cos Led lắp nốt bóng Led vào chiếu phê lồi luôn. Feedback đầy đủ của 2 cụ Out và nhiều cụ Out Sport đã thay cụ nhé. Bóng led nó có nhiều loại, loại lởm tim led nó ko chuẩn như tim bóng halogen thì toé loe là đúng rồi.
Cụ ko hiểu ý em à.
Ngoài nhìn thì hoành. Còn chạy xe trên đường lúc cần soi far thực sự thì ko hiệu quả.
Lắp để nháy với đá xe ngc chiều thù ok. Để có far sáng chạy cao tốc thì ko ok.

Trong hội em cũng nhiều ng lắp rồi. Sáng thì có sáng hơn halogen. Nhưng ko so đc với bixenon.
Vấn đề đưa ra ban đầu là far led nguyên bản. Sáng hơn rất nhiều bi xenon.

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Xin cụ loại bóng led cụ giới thiệu với.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ ko hiểu ý em à.
Ngoài nhìn thì hoành. Còn chạy xe trên đường lúc cần soi far thực sự thì ko hiệu quả.
Lắp để nháy với đá xe ngc chiều thù ok. Để có far sáng chạy cao tốc thì ko ok.

Trong hội em cũng nhiều ng lắp rồi. Sáng thì có sáng hơn halogen. Nhưng ko so đc với bixenon.
Vấn đề đưa ra ban đầu là far led nguyên bản. Sáng hơn rất nhiều bi xenon.
Hội em lắp rồi chạy cao tốc ok cụ ah. Của cụ là Led cả pha/cos hay Led single beam thay cho pha vì trên Outlander là 2 bi cos + pha choá halogen, còn Outlander Sport là cos bi xenon còn pha choá Halogen. Từ đầu bài cụ sai roài vì 2 dòng xe khác nhau, cấu tạo đèn khác nhau, CUV đem so với sedan.
Outlander Sport bản base cos là Halogen có bi chân H11, pha là halogen choá chân HB3 thay 2 đôi vào ngon hẳn vì cos có bi nên sáng toả đều, led pha thì giúp chiếu xa.

TSTA

Xe container
Hội em lắp rồi chạy cao tốc ok cụ ah. Của cụ là Led cả pha/cos hay Led single beam thay cho pha vì trên Outlander là 2 bi cos + pha choá halogen, còn Outlander Sport là cos bi xenon còn pha choá Halogen. Từ đầu bài cụ sai roài vì 2 dòng xe khác nhau, cấu tạo đèn khác nhau, CUV đem so với sedan.
Outlander Sport bản base cos là Halogen có bi chân H11, pha là halogen choá chân HB3 thay 2 đôi vào ngon hẳn vì cos có bi nên sáng toả đều, led pha thì giúp chiếu xa.
Cos xe em là bixenon. Chân far là h1 halogen. Nhưng vấn đề là ko có khoảng trống phía sau để thò tản nhiệt.
Out chắc phía sau rộng rãi hơn. Cụ có hình phần sau đèn sau khi lắp led ko

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cos xe em là bixenon. Chân far là h1 halogen. Nhưng vấn đề là ko có khoảng trống phía sau để thò tản nhiệt.
Out chắc phía sau rộng rãi hơn. Cụ có hình phần sau đèn sau khi lắp led ko
Loại đời mới tản nhiệt sợi nhôm nhét hết vào chụp đèn cụ ah.

TSTA

Xe container
Loại đời mới tản nhiệt sợi nhôm nhét hết vào chụp đèn cụ ah.

Cái này các bác nhà em cũng lắp.
Em đang thắc mắc đuôi giải nhiệt cho chip thì ok rồi. Nhưng nhét vào trong thì nhiệt ở đuôi giải đi đâu.
Cuối cùng thì toàn bộ nhiệt của nó vẫn trong cụm đèn có sao ko cụ.

Và cái cục đi kèm nhét luôn trong hay khoét hốc đưa ra ngoài vậy cụ

TSTA

Xe container
Cái phần đuôi phải thì ra ngoài nó mới giải nhiệt đc.
Đi phố pha để đá vài s ko sao. Chạy đg xa để far cả vài chục p hay vài giờ thì nhiệt nóng lắm.

Bóng halogen hay xenon nó nóng phía bóng thì đã đc giải nhiệt bằng khí mặt đèn.
Còn phần đuôi đèn sợ ko có thiết kế giải nhiệt.

Mà cái đuôi led nóng là phải cẩn thận. Hỏng hay cháy chóa nếu nó tỳ vào lâu.

Cụ xem các cơ cấu đèn led zin. Đều làm đế nhôn thò hết ra ngoài

dragon03

Xe buýt
Bản 5 chỗ có lắp thêm đc ghế để thành 5+2 ko các cụ?

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cái này các bác nhà em cũng lắp.
Em đang thắc mắc đuôi giải nhiệt cho chip thì ok rồi. Nhưng nhét vào trong thì nhiệt ở đuôi giải đi đâu.
Cuối cùng thì toàn bộ nhiệt của nó vẫn trong cụm đèn có sao ko cụ.

Và cái cục đi kèm nhét luôn trong hay khoét hốc đưa ra ngoài vậy cụ
Tản nhiệt cho chip thôi còn choá đèn thiết kế chịu đc nhiệt bóng Halogen nên ko vấn đề gì cụ ah.

TSTA

Xe container
Tản nhiệt cho chip thôi còn choá đèn thiết kế chịu đc nhiệt bóng Halogen nên ko vấn đề gì cụ ah.
khác cụ à, chóa nó chịu nhiệt phía trc là phía có đèn, phía này lại đc giải nhiệt bởi gió ở mặt đèn.
Mình lắp led như vầy thì lại nóng phía sau, chỗ chóa ko có 1 lớp bảo vệ nhiệt nào. Có thể nói là điểm yếu nhất của chóa.

nếu có thể thì Cố gắng thò đc cái đuôi tản nhiệt ra là an tâm nhất, nhưng tùy thiết kế phần đuôi chụp và phải chú ý chắn bụi và nước, và phần tiếp xúc với lỗ đuôi chụp cũng phải là phần an toàn, ko phải là phần đuôi nhiệt, ko có ngày nó chảy mép vì nhiệt thì lại lọt hết bụi vào.

Nhìn chung đi phố vô tư, ko dùng far, chỉ nháy vượt thì mái thoải. Còn cụ nào hay dùng far liên tục thì ko ổn, có ngày đi cả cụm đèn.
Em cũng phải khuyến cáo mấy cụ nhờ em ship đèn led chú ý vấn đề này.

Đó là suy luận của em thôi,, có thể đúng có thể chưa đúng, nhưng em nhận ra sau khi tìm hiểu khá nhiều và xem kỹ thiết kế của đèn.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
khác cụ à, chóa nó chịu nhiệt phía trc là phía có đèn, phía này lại đc giải nhiệt bởi gió ở mặt đèn.
Mình lắp led như vầy thì lại nóng phía sau, chỗ chóa ko có 1 lớp bảo vệ nhiệt nào. Có thể nói là điểm yếu nhất của chóa.

nếu có thể thì Cố gắng thò đc cái đuôi tản nhiệt ra là an tâm nhất, nhưng tùy thiết kế phần đuôi chụp và phải chú ý chắn bụi và nước, và phần tiếp xúc với lỗ đuôi chụp cũng phải là phần an toàn, ko phải là phần đuôi nhiệt, ko có ngày nó chảy mép vì nhiệt thì lại lọt hết bụi vào.

Nhìn chung đi phố vô tư, ko dùng far, chỉ nháy vượt thì mái thoải. Còn cụ nào hay dùng far liên tục thì ko ổn, có ngày đi cả cụm đèn.
Em cũng phải khuyến cáo mấy cụ nhờ em ship đèn led chú ý vấn đề này.

Đó là suy luận của em thôi,, có thể đúng có thể chưa đúng, nhưng em nhận ra sau khi tìm hiểu khá nhiều và xem kỹ thiết kế của đèn.
Vâng thực tế là xe dùng cả năm chưa thấy vấn đề gì. Bạn em đi i30 dùng 2 năm nay chưa thấy vấn đề gì. Em và hội xe dùng đều có chuột bạch rồi cụ ah :))
A thích thì thì khoét chụp vì theo đèn có kèm gioăng cao su để lồng vào đế tản nhiệt cho khít

TSTA

Xe container
Vâng thực tế là xe dùng cả năm chưa thấy vấn đề gì. Bạn em đi i30 dùng 2 năm nay chưa thấy vấn đề gì. Em và hội xe dùng đều có chuột bạch rồi cụ ah :))
A thích thì thì khoét chụp vì theo đèn có kèm gioăng cao su để lồng vào đế tản nhiệt cho khít
hôm nào cho em lái thử Mit với cụ, cũng đang nghiêng về Mit out nhập Nhật.
Em hay chơi xa, đi sedan oải quá

Truy Mộng

Xe máy
Các cụ đi outlander có để ý là công tắc gương, hạ kính xe bên trái ghế lái không có phản quang, đi ban đêm rất hay nhầm và không nhìn thấy gì. Có loại decan hay sơn phản quang nào đó mà dán vào được không các cụ nhỉ? Thường bấm nhầm bực mình quá!

ongdogia

Xe tăng
Em vẫn chưa biết làm thế nào để Mít 2017 tính toán lượng nhiên liệu tiêu thụ cho toàn thời gian, vì chế độ mặc định của xe là Auto (chỉ tính từ khi nổ máy khởi hành đến khi tắt máy), em đã chuyển sang chế độ Manual nhưng khởi động lại thì lại trở về Auto.
Kính mong lão Cau_ong_gioi giúp em vụ này với

blackhawl

Xe máy
Toàn mò mò kiểu người mù thôi cụ :) Lâu rồi cũng quen vị trí.
Các cụ đi outlander có để ý là công tắc gương, hạ kính xe bên trái ghế lái không có phản quang, đi ban đêm rất hay nhầm và không nhìn thấy gì. Có loại decan hay sơn phản quang nào đó mà dán vào được không các cụ nhỉ? Thường bấm nhầm bực mình quá!