Cẩm nang Sapa - Cùng chia sẻ, cùng đi

_MQ_

Xe tăng
Cụ có bao nhiêu thời gian lưu lại Sa Pa? Định đi khi nào em tư véo cho chuẩn 1 lịch.
Đi 1 - 2 người thì cụ thuê xe máy vi vu các kiểu cũng ok cốt là tay lái đường đèo núi của cụ chắc.
Các điểm thăm quan ngay trung tâm thị trấn - đi bộ được thì có Hàm Rồng, Nhà thờ đá, Cà phê ven hồ, Chợ Sa Pa, Khu ẩm thực,...
Các điểm cần phương tiện di chuyển hỗ trợ như Cát Cát, Thác Bạc, Fansipan, Thác Tình Yêu, Cầu Mây, Thung lũng Mường Hoa, các bản khác,...

Bên em đi 3 người dịp Tết Dương cụ ạ :D Đi 2 ngày 3 đêm

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Bên em đi 3 người dịp Tết Dương cụ ạ :D Đi 2 ngày 3 đêm
Tết DL cụ nhớ đặt dịch vụ trước nhé không là đông lắm hết phòng hoặc đặt sát giá đội lên trời đó.
2 ngày 3 đêm tức là cụ tính di chuyển HN - SP - HN mất 2 đêm và chỉ có 1 đêm trọn vẹn tại SP nhỉ.

Dự là thế này có phỏng:
- Đêm 1: Lên tàu hỏa/ xe ô tô giường nằm đi LC/ Sa Pa.
- Ngày 1: sáng sớm tới LC - nếu đi tàu hỏa. Trung chuyển xe ô tô 35km lên Sa Pa. Hoặc nếu xe giường nằm thì có hãng tới thẳng SP. Ăn sáng. Nếu đặt trước KS có thể gửi đồ và làm vệ sinh (mặc dù chưa được nhận phòng). Đi thăm Cầu Mây, ăn trưa, nhận phòng nghỉ ngơi. 15h00 đi thăm Hàm Rồng (leo núi). Xuống núi, nghỉ ngơi, ăn tối. Tối dạo nhà thờ, khu đồ nướng, chợ đêm.
- Ngày 2: Ăn sáng. Đi thăm Cát Cát. 10h đi Fan. 12h30 xuống núi. Rẽ vào gần chân Thác Bạc ăn trưa - trại nuôi cá Hồi. Nghỉ ngơi xuôi bụng đủ sức thì leo tiếp Thác Bạc. Chiều về SP, đi chợ và lên xe xuôi về HN. Nếu đi tàu thì xe về tiếp Lào Cai. Ăn tối và lên tàu. Làm một giấc sáng sớm về tới HN.

Chương trình này đi bộ và leo núi kha khá nên xác định nguờui già là cụ phải lựa giảm bớt đi tùy sức nhé!

_MQ_

Xe tăng
Tết DL cụ nhớ đặt dịch vụ trước nhé không là đông lắm hết phòng hoặc đặt sát giá đội lên trời đó.
2 ngày 3 đêm tức là cụ tính di chuyển HN - SP - HN mất 2 đêm và chỉ có 1 đêm trọn vẹn tại SP nhỉ.

Dự là thế này có phỏng:
- Đêm 1: Lên tàu hỏa/ xe ô tô giường nằm đi LC/ Sa Pa.
- Ngày 1: sáng sớm tới LC - nếu đi tàu hỏa. Trung chuyển xe ô tô 35km lên Sa Pa. Hoặc nếu xe giường nằm thì có hãng tới thẳng SP. Ăn sáng. Nếu đặt trước KS có thể gửi đồ và làm vệ sinh (mặc dù chưa được nhận phòng). Đi thăm Cầu Mây, ăn trưa, nhận phòng nghỉ ngơi. 15h00 đi thăm Hàm Rồng (leo núi). Xuống núi, nghỉ ngơi, ăn tối. Tối dạo nhà thờ, khu đồ nướng, chợ đêm.
- Ngày 2: Ăn sáng. Đi thăm Cát Cát. 10h đi Fan. 12h30 xuống núi. Rẽ vào gần chân Thác Bạc ăn trưa - trại nuôi cá Hồi. Nghỉ ngơi xuôi bụng đủ sức thì leo tiếp Thác Bạc. Chiều về SP, đi chợ và lên xe xuôi về HN. Nếu đi tàu thì xe về tiếp Lào Cai. Ăn tối và lên tàu. Làm một giấc sáng sớm về tới HN.

Chương trình này đi bộ và leo núi kha khá nên xác định nguờui già là cụ phải lựa giảm bớt đi tùy sức nhé!

Em cảm ơn cụ :D trong nhóm toàn thanh niên thôi cụ ạ :D

vietau2012

Xe điện
Em cảm ơn cụ :D trong nhóm toàn thanh niên thôi cụ ạ :D
Sò dí, em nhớ nhầm cụ nào trên này hỏi bẩu đi cùng 2 bố mẹ nên tưởng trường hợp của cụ. Thanh niên thì vô tư có khi còn máu đi được thêm mấy điểm nữa!

_MQ_

Xe tăng
Sò dí, em nhớ nhầm cụ nào trên này hỏi bẩu đi cùng 2 bố mẹ nên tưởng trường hợp của cụ. Thanh niên thì vô tư có khi còn máu đi được thêm mấy điểm nữa!
giá thuê xe máy dao động trong khoảng nào cụ ? thường có những xe gì ?

ducnguyena

Xe đạp
Cụ cho em hỏi thăm, do em nghe nói bản Cát Cát, Tả Van trẻ em dân tộc hay đi theo xin tiền nên sợ đi chơi mất vui, ở các bản này có thể di chuyển bằng xe máy để tham quan chụp ảnh không cụ ? Hay chỉ có thể trekking

idrive89

Xe máy
Ổn mà cụ! Hải Vân em thấy uy tín.
Còn nếu cụ không đi đêm và cụ nào nhà khu vực phố cổ ngại xuống Mỹ Đình có nhiều xe chất lượng tốt chạy chuyến ban ngày 6h30 sáng - 12h30 trưa là tới Sa Pa luôn. Khứ hồi đặt qua em chỉ còn có 580k/ vé của Sa Pa Express.
cụ nhận đặt vé của sapa express ạ

vietau2012

Xe điện
Cụ cho em hỏi thăm, do em nghe nói bản Cát Cát, Tả Van trẻ em dân tộc hay đi theo xin tiền nên sợ đi chơi mất vui, ở các bản này có thể di chuyển bằng xe máy để tham quan chụp ảnh không cụ ? Hay chỉ có thể trekking
Cát Cát thì cụ tới cổng bản là xuống đi bộ khoảng 3km, đường bê tông, đá, bậc thang dễ đi vô cùng. Nhưng đúng là không cho đi xe máy vào khu vực đó. Hiện tượng các em bé xin quà là nếu mình cho hoặc không cho thì cũng không dám đeo bám lâu đâu. Thường là các bé này chỉ lảng vảng chỗ vắng gần cuối đường ra khỏi bản. Chứ ngay khi vào đầu bản nhiều người lớn trong bản họ cũng tỏ thái độ không thích để khách cho quà làm hư bọn trẻ. Đấy là em chứng kiến tận mặt như vậy. Gần nhất là dịp 30/4 vừa rồi. Còn tình hình mới nhất thì có thay đổi không thì cụ tham khảo thêm.

boybreakln

Đi bộ
vậy bên bác Hoangminhsapa là nhà hàng, chắc sẽ ghé bác, còn bác Việt Âu bên mảng nào nhỉ, mình đang quan tâm khoảng lưu trú và đi về HN-SP-HN. 11 này e lên ah

vietau2012

Xe điện
vậy bên bác Hoangminhsapa là nhà hàng, chắc sẽ ghé bác, còn bác Việt Âu bên mảng nào nhỉ, mình đang quan tâm khoảng lưu trú và đi về HN-SP-HN. 11 này e lên ah
Vâng cảm ơn cụ đã lưu ý tới em. Vietau2012 chuyên mảng đặt các dịch vụ du lịch nói chung từ dịch vụ lẻ tới trọn gói tour tuyến. Cụ tham khảo lưu trú hay vận chuyển tới SP thì ới em ạ!

boybreakln

Đi bộ
Vâng cảm ơn cụ đã lưu ý tới em. Vietau2012 chuyên mảng đặt các dịch vụ du lịch nói chung từ dịch vụ lẻ tới trọn gói tour tuyến. Cụ tham khảo lưu trú hay vận chuyển tới SP thì ới em ạ!
cho e số di động gọi trực tiếp phát nha bác.

_Se7eN_HN

Xe đạp
Bác nào biết chỗ thuê xe máytrên sapa ko cho em xin số với ạ.

Leonff

Xe buýt
Oánh dấu phát em cũng sắp lên đó

vietau2012

Xe điện
Cụ cho cháu hỏi nhà hàng Anh Dũng ở Xuân Viên còn hoạt động không cụ ? Cháu nghe các cụ trên này khen chỗ ấy ăn ok. Cháu muốn tìm món lợn bản cắp nách quay he he.
Có NH Quang Dũng ở 69 Xuân Viên đó cụ. Lợn, gà quay và các món cá Hồi, Tầm chế biến các món, giá cũng theo mặt bằng chung.