Cẩm nang Sapa - Cùng chia sẻ, cùng đi

catlo

Xe hơi
Theo em tra trên bản đồ thì chạy tiếp theo 32C (không rẽ phải vào cầu Văn Phú) cũng có đường xuyên Tp. YB vào đường 70. Nhưng nhìn chung em thấy tuyến đường 2 - Ngã ba Đoan Hùng - đường 70 chạy dễ hơn. Đoạn đường 32 từ Hà Nội đến chỗ rẽ vào 32C đông lắm, lại nhiều biển 50 (hay 40 gì đó, em không nhớ kỹ), nên nếu muốn đi nhanh qua đoạn này thì cụ phải đi thật sớm.

tuantx

Xe máy
Tối thứ 6 em lên Sapa rồi đi Y Tí..
Bác ơi mấy ngày nay thời tiết thế nào ạ...Đường đi Y Tí có khó đi lắm không bác?
Em cảm ơn bác nhiều..

hoangminhsapa

Xe buýt
Kính các cụ đến thăm nhà em: Khu ẩm thực Sapa, số
Mợ Hoangminhsapa có tham gia hoạt động nào của lễ hội lần này không? Cập nhật không khí chuẩn bị lễ hội cho OF nhà mình hứng khởi lên đường nào! Rượu rót sẵn mời mợ đây!
Theo em tra trên bản đồ thì chạy tiếp theo 32C (không rẽ phải vào cầu Văn Phú) cũng có đường xuyên Tp. YB vào đường 70. Nhưng nhìn chung em thấy tuyến đường 2 - Ngã ba Đoan Hùng - đường 70 chạy dễ hơn. Đoạn đường 32 từ Hà Nội đến chỗ rẽ vào 32C đông lắm, lại nhiều biển 50 (hay 40 gì đó, em không nhớ kỹ), nên nếu muốn đi nhanh qua đoạn này thì cụ phải đi thật sớm.
Nhớ SaPa quá..., cảm ơn bác @Hoangminhsapa đã gợi lại cho em cảm xúc - SaPa thật tuyệt !!!
hú hú, Em mới tỉnh khỏi lễ hội 110 năm Sapa, update tình hình hậu Lễ hội vậy, có chút hình ảnh về chợ tình Sapa gửi các cụ các mợ để thêm phần khí thế nhé,

110 năm Sapa chỗ này thay đổi hợp lý nhất - bến xe ngày xưa đã chuyển thành nơi vãn cảnh, ngắm cảnh

Chợ tình là phải có Rượu

hoangminhsapa

Xe buýt
Em vừa có chuyến phượt qua Hà Nội - HCM - Bình Dương - Bình Phước - Mù Đăng - Đà Lạt - Nha Trang và thấy rằng đâu đó còn rất nhiều những tình bạn đẹp, những con người với tấm lòng nhân ái.
Lần này mới off được với các bạn phượt, hi vọng sẽ có dịp được off với nhà OF của mình. Chắc vụ này phải off tại Sapa thui các bác nhỉ

cargoman

Xe điện
Mợ Minh cho em hỏi ở thành phố Lao Cai thì có khách sạn và chỗ ăn uống nào được nhỉ. Tks mợ

hanoivietnam

Xe tăng
Đợt tới lên em nhất định sẽ làm phiền mợ nhé, năm nào nhà em cũng lên đó 1 tuần mà chẳng biết mợ, tiếc quá.

Chỉnh sửa cuối:

hoangminhsapa

Xe buýt
Mợ Minh cho em hỏi ở thành phố Lao Cai thì có khách sạn và chỗ ăn uống nào được nhỉ. Tks mợ
Hi cụ Cargoman,

Ở Lào Cai các ks tập trung nhiều ở khu ga Lào Cai, cụ có thể ở KS Thiên Hải nhé.
Về ăn uống cụ lên khu đường Bát Sát ăn lợn cắp nách, còn nếu muốn ăn nhanh các đặc sản cụ qua giúp em khu đường bờ Sông (Đường Hoàng Hà thì phải) có rất nhiều món cho mình lựa chọn, từ dê, ếch, chó, gà... ngon mà rẻ

Khi nào cụ đi thế, ghé Sapa chơi nhé, giờ có thêm món rượu này ngon lắm lắm.

P/s: em đang nghiên cứu gửi rau sạch Sapa và các món ăn đặc sản Sapa về Hà Nội đến tận bếp nhà các cụ/mợ có gì ủng hộ em nhé

hoangminhsapa

Xe buýt
Đợt tới lên em nhất định sẽ làm phiền mợ nhé, năm nào nhà em cũng lên đó 1 tuần mà chẳng biết mợ, tiếc quá.
He cụ Hanoivietnam,

Bất kể khi nào các cụ đến Sapa em luôn tiếp đãi tận tình và chu đáo, riêng cụ em tiếp món này nhé

và món này nữa ạ

hanoivietnam

Xe tăng
He cụ Hanoivietnam,

Bất kể khi nào các cụ đến Sapa em luôn tiếp đãi tận tình và chu đáo, riêng cụ em tiếp món này nhé

và món này nữa ạ
Mợ nhớ giữ lời đấy nhé, năm nào nhà em cũng lên sapa nghỉ 1 tuần đấy! Nhưng em chỉ thích rau cải và món nướng kia thôi còn "mấy món móng đỏ kia" thì em xin khất mợ để lúc nào em đi một mình nhá =))=))

hoangminhsapa

Xe buýt
Mợ nhớ giữ lời đấy nhé, năm nào nhà em cũng lên sapa nghỉ 1 tuần đấy! Nhưng em chỉ thích rau cải và món nướng kia thôi còn "mấy món móng đỏ kia" thì em xin khất mợ để lúc nào em đi một mình nhá =))=))
Khà khà, không ngờ cụ tinh ý thật đấy. Em định photoshop cắt bỏ đi rùi nhưng nghĩ để vậy cho vui, không ngờ cụ cũng nhận ra, Quả là cao thủ, cao thủ ;)

cargoman

Xe điện
Hi cụ Cargoman,

Ở Lào Cai các ks tập trung nhiều ở khu ga Lào Cai, cụ có thể ở KS Thiên Hải nhé.
Về ăn uống cụ lên khu đường Bát Sát ăn lợn cắp nách, còn nếu muốn ăn nhanh các đặc sản cụ qua giúp em khu đường bờ Sông (Đường Hoàng Hà thì phải) có rất nhiều món cho mình lựa chọn, từ dê, ếch, chó, gà... ngon mà rẻ

Khi nào cụ đi thế, ghé Sapa chơi nhé, giờ có thêm món rượu này ngon lắm lắm.

P/s: em đang nghiên cứu gửi rau sạch Sapa và các món ăn đặc sản Sapa về Hà Nội đến tận bếp nhà các cụ/mợ có gì ủng hộ em nhé
Tks mợ. Mà rượu gì đấy mợ? Đồ Sa Pa mà mợ chuyển được về HN là nhất đấy, em ủng hộ ngay

hoangminhsapa

Xe buýt
Tks mợ. Mà rượu gì đấy mợ? Đồ Sa Pa mà mợ chuyển được về HN là nhất đấy, em ủng hộ ngay
HI, cụ, đây là rượu ngô hạ thổ 100% đấy nhé, có kẹp chì hẳn hoi, Uống thì mê thôi rồi cụ nhé.
Về vụ thực phẩm và các đặc sản Sapa em đang nghiên cứu gửi về Hà nội kính các cụ các mợ đây. Yên tâm khi nào có gian hàng em sẽ hú nhé. Giờ chưa có ziền nên mở ở Làm cha mẹ và FB trước cụ ạ. Khi nào có thêm kinh nghiệm em sẽ mở ở OF nhà mình.

Thanks cụ nhiều nhiều nhé,

luas_vn

Xe buýt
Đọc xong lại nhớ Sapa quá. Năm nào em cũng đi 02 lần, đang định tuần sau cả nhà lên tàu đi. Bác chủ cho em hỏi là từ ga Lào cai lên Sapa thì đi oto nào? Vì 02 lần nhà em lên xe toàn bị quay khách chóng hết cả mặt và chứng kiến cảnh cò xe chửi khách và chặt chém giá khách nước ngoài! Tks

hanoivietnam

Xe tăng
HI, cụ, đây là rượu ngô hạ thổ 100% đấy nhé, có kẹp chì hẳn hoi, Uống thì mê thôi rồi cụ nhé.
Về vụ thực phẩm và các đặc sản Sapa em đang nghiên cứu gửi về Hà nội kính các cụ các mợ đây. Yên tâm khi nào có gian hàng em sẽ hú nhé. Giờ chưa có ziền nên mở ở Làm cha mẹ và FB trước cụ ạ. Khi nào có thêm kinh nghiệm em sẽ mở ở OF nhà mình.

Thanks cụ nhiều nhiều nhé,
R Ngô Bắc Hà hay R Ngô Mường Khương thế mợ?

vankhoaktvt

Xe máy
em khoái nhất là đào Sa Pa.Mà lên Sapa vào mùa đông cũng rất tuyệt

enbac88

Xe hơi
Hai tuần nữa em lên, mợ nhớ để phần em riệu vua mèo và mấy món đặc sản của nhà hàng nhá...

cargoman

Xe điện
Hai tuần nữa em lên, mợ nhớ để phần em riệu vua mèo và mấy món đặc sản của nhà hàng nhá...
Trước mợ Minh có gửi tặng em vua mèo nhưng không phải loại em đã từng uống. Để hôm nào có dịp lên đấy tìm lại em mời cụ nhé, đảm bảo gấu khen nức nở