Cắm iPhone vào USB không nhận - Làm sao ạ???

danglong

Xe tăng
Em dùng con laptop Dell Inspiron 6400 kết nối với iPhone 2G để sync data từ trước đến nay bình thường.

Sau ~ 3-4 tháng gì đó em mới lại connect để sync data thì cắm vào USB port cứ báo lỗi như thế này:

Em đã tự khắc phục bằng các cách sau - Đều không được:

• Rút ra cắm vào (Máy có 4 USB ports, em thử cả 4 - Mà dùng bàn phím, chuột, card reader,... cắm vào vẫn làm việc bình thường ạ!?)
  • Khởi động lại Window
  • Vào Device Manager, tìm đến ông em bị lỗi (Unkown device): "Disable" rồi "Enable"; "Uninstall" rồi "Scan new device", "Update driver"

Bác nào biết chỉ em cái!

Thanks & Vote

Pha Lê

Xe tải
Trong Iphone của bác đã cài Itunes chưa? em thì thú thật là em ko rành lắm dù em cũng dùng Iphone3G nhưng mà thấy anh trai em nói cứ cài Itunes là dùng đc hết. Chẳng biết chỉ dẫn cho bác thế nào vì em cũng mù vi tính, chúc bác khắc phục nhanh nhé :41::6:

lastmem

Xe buýt
he he cái này ipod của em vừa bị hai ngày nay xong :)
em tự chữa được rồi
Đây nhá, bác vào device manager rồi tìm cái nào bị gạch đỏ enable cho em
nếu được thì vodka em còn không được thì em chào thua cái iphone nhà bác
à mà bác kiểm tra dây USB chưa ? xem nó có hỏng không:)

danglong

Xe tăng
Bác click vào cái pop up báo lỗi đó xem nó chỉ dẫn cái j,ko cài Team View rồi PM em IP và pass code em xem cho (b)
Em làm theo Popup nó chỉ rồi, chỉ còn chiêu restart lại iphone thôi. Vẫn ko được

Trong Iphone của bác đã cài Itunes chưa? em thì thú thật là em ko rành lắm dù em cũng dùng Iphone3G nhưng mà thấy anh trai em nói cứ cài Itunes là dùng đc hết. Chẳng biết chỉ dẫn cho bác thế nào vì em cũng mù vi tính, chúc bác khắc phục nhanh nhé :41::6:
iPhone em có Itunes. Vẫn bó tay

Bác xem lại itunes, hoặc là gỡ đi cài lại, hoặc là iphone của bác set password, mở iphone đăng nhập password trc khi cắm sync ịphone vào là đc.
Không phải tại Itunes đâu cụ ơi!!! Cắm vào Window nó phải nhận đã chớ. Iphone của em ko có password

he he cái này ipod của em vừa bị hai ngày nay xong :)
em tự chữa được rồi
Đây nhá, bác vào device manager rồi tìm cái nào bị gạch đỏ enable cho em
nếu được thì vodka em còn không được thì em chào thua cái iphone nhà bác
à mà bác kiểm tra dây USB chưa ? xem nó có hỏng không:)
Trong Device Manager của em, thiết bị báo lỗi nó không phải gach đỏ mà là "Unknown Device" cơ cụ ạ! Vẫn tiếp tục bó tay

bán bố nó đi bác ơi
bán bao nhiêu em mua:6:
Cụ lại xui dại em rồi. Em vẫn thích dùng iphone hơn cả nên chưa có ý định bán

Chắc mang iphone đi sửa quá... Cụ tố chả bảo sửa ở đâu? như thế nào ? Lại xui người ta bán.

Voted cho các cụ rồi nhá!

danglong

Xe tăng
Đùa cụ chút thôi, cụ đua iphone về DFU xem itunes có nhận ra iphone ko. Sau đó bác bác thử cắm vao PC khác xem dư nào
Ý cụ là đưa về cài đặt mặc định của Apple?

Đôi khi là lỗi win. Desktop của em cũng thế. Cắm ipod vào cũng bị như cụ, em cài lại win nhận luôn
Em ngại cài lại win lắm cụ ạ. Để em thử trên máy tính khác xem có bị không đã.

Bjo cụ làm theo em nhé,cụ giữ chặt phím Home và nút nguồn của iPhone cho đến khi tắt hẳn màn hình,cái này ngta gọi là hard reset,sau đó để mấy giây cụ lại giữ phím nguồn của iPhone để bật lên.Lưu ý là phải luôn connect iPhone vs máy khi cụ thực hiện tất cả các thao tác trên nhé,em dự đoán là chuẩn đấy.
Em tưởng chiêu này là Soft reset chứ cụ? Thỉnh thoảng máy treo em vẫn làm như thế suốt, sau dấy máy bật lên vẫn như cũ chứ có phải như mới ở nhà máy xuất ra đâu ạ? Để em thử làm với phần bôi đậm cụ chỉ

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
1.Cụ thay cho em cái cáp usb trước cho em nhờ
2.cắm IP vào PC và khởi động lại PC
3.Vẫn không nhận thì đập 1 trong 2 thứ đi mua cái mới,trước khi đập hỏi xem có ai cần không :21::21::21::21:

Lamphuong

Xe đạp
Lỗi có thể như sau:
1. cable USB chập chờn
2. bẩn chân tiếp xúc trên điện thoại
3. Cài sai driver rồi lại kick vào dont ask again nên nó ko hỏi nữa, nó báo nguyên như thế ạ.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
đưa về DFU dư này
giữ home 10s
home+power 30s
nhả power giữ tiếp home 10s
trong tất cả các bước đều phải giữ nút home và sync iphone với PC
nếu Iphone vãn ko sync dc thì mang Iphone sang máy khác cắm thử
bác xem lại FW của máy xem thế nào , nếu bác mang ra hàng up FW thì vè phải cài itune tầm 8.0 nhé nếu ko nó cũng ko nhận ra iphone đâu . các bước đó mà vẫn ko đc thì xem dây usb có vấn đè gì ko , cuối cùng cài lại win , vẫn ko đc thì ới em nhé . em thanh lý cho

danglong

Xe tăng
Cháu sửa được rồi ạ! Nguyên nhân là do em làm rơi, có tý nước ngấm vào làm hỏng 1 cái mạch điều khiển.

Em đem đi thay ở 11 Lê Đại Hành, Mr. Tài, 350,000đ, mất 3 giờ.

Bây giờ lại ngon rồi ạ! Tks các bác!

Dochoioto

Đi bộ
Ban thu mang sang may cua nguoi khac cam thu xem nao.

miountimo

Xe máy
Hỏng chân sạc thôi ,nếu thử các kiểu thì chắc bác này cũng thử rồi .

halobuy_vn

Xe đạp
em cũng có con iphone cắm vào con HP compar nó cũng ko nhận usb. có bác nào biết chỉ giúp em với toàn tiếng anh em chịu :D thank bác trước.

oto1899

Đi bộ
IP4 của em cắm vào Lap dùng win 7 thì nhận và hiện thư mục để mình sao chép dữ liệu, nhưng chuyển sang cắm vào máy khác (dùng win xp) thì lại không thấy hiện lên thư mục gì cả, đã thử trên 2 máy dùng win xp đều không được. Mong các bác nhiều kinh nghiệm giúp (G470 - Win 7, HP 520 - win xp)