[Funland] Cấm hát Karaoke bằng loa kẹo kéo.

Cam kết không hát karaoke bằng loa

• Tổng bình chọn
    43

congthuong

Xe điện
Chỉ nên cấm gây ồn ảnh hưởng tới người khác thôi (cái này hình như có luật rồi).

Hoặc treo biển cấm tại nơi công cộng, đông người.

Chứ cái loa có tội gì mà cấm ??

Các ông ra đảo hoang thì hát thoải mái.

Thi thoảng đi chơi, ra khu hoang vắng cũng cần có đồ để xõa chứ. Cái gì cũng cấm thì cuộc sống còn lại gì ?

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Em nghĩ vấn đề ở việc thực thi thôi.
Cứ giao cho đội xxx phường kết hợp với mấy ông dân phòng, chiều đi đuổi chợ tối đi bắt karaoke kẹo kéo. Bắt đc phạt nặng, trích hẳn 90% số tiền thu đc cho liên quân này. Đảm bảo là sau 1 thời gian sẽ sạch bóng quân thù.
Mà em thấy bọn thanh niên giờ nhạt nhẽo thật. Tối nào ở khu em ở cũng có bọn tụ tập ở mấy quán trà sữa trà đá vỉa hè rồi hát hò ầm ĩ. Mà hát thì như đấm vào tai.

quy la tien

Xe điện
Dcm một hồi cấm bán báo dạo bằng loa...anh,chị bán báo nào thò mặt ra là vồ,cấm đánh giày dạo,hở ra là bớ...giờ bọn loa kéo bán rong,hát hò rên rỉ đ éo bớ.
Giờ báo giấy khó bán nên họ bỏ chứ kg phải cấm được cụ ạ.

hd-vt

Xe container
Cứ giao cho đội xxx phường kết hợp với mấy ông dân phòng, chiều đi đuổi chợ tối đi bắt karaoke kẹo kéo. Bắt đc phạt nặng, trích hẳn 90% số tiền thu đc cho liên quân này. Đảm bảo là sau 1 thời gian sẽ sạch bóng quân thù.
Mà em thấy bọn thanh niên giờ nhạt nhẽo thật. Tối nào ở khu em ở cũng có bọn tụ tập ở mấy quán trà sữa trà đá vỉa hè rồi hát hò ầm ĩ. Mà hát thì như đấm vào tai.
Chả phải thanh niên cũng không phải hát hò ầm ĩ. Đủ loại tuổi cụ ơi, nghe các thể loại chuyện họ nói với nhau, cười choe chóe, thì thật là yomot :D.

Toang

Xe tải
Chỉ nên cấm gây ồn ảnh hưởng tới người khác thôi (cái này hình như có luật rồi).

Hoặc treo biển cấm tại nơi công cộng, đông người.

Chứ cái loa có tội gì mà cấm ??

Các ông ra đảo hoang thì hát thoải mái.

Thi thoảng đi chơi, ra khu hoang vắng cũng cần có đồ để xõa chứ. Cái gì cũng cấm thì cuộc sống còn lại gì ?
Cụ ra nơi hoang vắng để nghỉ ngơi du lịch đc thế ng khác ko ra đc hả cụ. Thử tưởng tượng cụ đang nằm thư giãn bên hồ, không gian yên tĩnh, nghe tiếng gió tiếng chim tiếng lá cây xào xạc bỗng một giọng nhừa nhựa khàn khàn nam đế ra nam nữ đé ra nữ gào lên...đời ng con gái chưa mộ lần yêu ai...,và kéo dài cả mấy tiếng đồng hồ thì cụ thấy sao?
Không ai cấm hát nhưng đừng đi đâu cũng lôi cái loa theo. Muốn vui vẻ ok thôi nhưng nghĩ đến ng khác một tí. Cái loa nó không có lỗi nhưng cái loa nó ko phải con người, nó không có nhân tính và hơn nữa, nó không có tai.

duccong799

Xe buýt
Quan trọng là có thực thi hay ko thôi. Hồi trước trưởng công an phường chỗ e, bản thân ổng ghét mấy cái vụ hát hò om xòm lắm, nên chỉ nghe báo là có hát hò um xùm là chết với ổng. Bữa có nhà 12g đêm vẫn gào thét bolero như chết cha, chết mẹ, hàng xóm nó gọi phường, conan xuống ngay lập tức, lập biên bản tội gây rối rồi đem luôn cái máy karaoke về phường. Hôm sau gia chủ lên đóng phạt 500 ngàn, mới cho đem máy về, kèm theo fai cam kết ko lộn xộn như vậy nữa. Nhục hết mặt, còn cả xóm thì được phen hả hê.
Người thực thi mới là quan trọng nhất. Gặp mấy cha lười nhớt, xuề xòa thì đẻ ra cả đống qui định cũng như ko
Cụ dân miền Nam hả?

Meoden007

Xe máy
Cụ ra nơi hoang vắng để nghỉ ngơi du lịch đc thế ng khác ko ra đc hả cụ. Thử tưởng tượng cụ đang nằm thư giãn bên hồ, không gian yên tĩnh, nghe tiếng gió tiếng chim tiếng lá cây xào xạc bỗng một giọng nhừa nhựa khàn khàn nam đế ra nam nữ đé ra nữ gào lên...đời ng con gái chưa mộ lần yêu ai...,và kéo dài cả mấy tiếng đồng hồ thì cụ thấy sao?
Không ai cấm hát nhưng đừng đi đâu cũng lôi cái loa theo. Muốn vui vẻ ok thôi nhưng nghĩ đến ng khác một tí. Cái loa nó không có lỗi nhưng cái loa nó ko phải con người, nó không có nhân tính và hơn nữa, nó không có tai.
Bữa em ra Bình Ba, mọe nó chứ, giữa trưa đang nằm võng thư thả bên làn gió biển hiu hiu thì 1 tml nào đó lấy loa kéo xách tay,giọng thì y chang đờm vĩnh hưng nó tra tấn . Tưởng ra đảo dc yên bình nghĩ ngơi, ai dè....

mrspooky

Xe tăng
Ra luật rồi xem thực thi thế nào mới quan trọng. Lúc nào cũng ra rả Giàu mạnh văn minh mà cái gì cũng để quá ra rồi mới ý kiến ý cò cấm.

Toang

Xe tải
Bữa em ra Bình Ba, mọe nó chứ, giữa trưa đang nằm võng thư thả bên làn gió biển hiu hiu thì 1 tml nào đó lấy loa kéo xách tay,giọng thì y chang đờm vĩnh hưng nó tra tấn . Tưởng ra đảo dc yên bình nghĩ ngơi, ai dè....
Vâng cụ, em cũng dính đôi lần. Lại nhớ thời sinh viên du lịch cắm trại phượt phủng tất nhiên cũng hát hò. Đêm bên đống lửa ôm ghi ta bập bùng hát Đà Giang... Cũng may thời đấy chưa có loa kẹo kéo không thì =))
Tự biện minh là dù sao thời đấy cũng chưa có vấn đề ô nhiễm âm thanh, không như bây giờ kinh khủng quá rồi =))o:-)

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Chỗ nhà em cũng bị thế. Em ra hỏi chú mua cái loa này ở đâu đấy, nhìn xanh đỏ đẹp nhỉ, cho anh mượn cho trẻ con nó chơi. Chạy mất dép.

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Chả phải thanh niên cũng không phải hát hò ầm ĩ. Đủ loại tuổi cụ ơi, nghe các thể loại chuyện họ nói với nhau, cười choe chóe, thì thật là yomot :D.
Chỗ em thì đa số toàn bọn thanh niên choai choai. Bảo các cụ có tuổi tối nhàn rỗi thì lê la hàng quán chè cháo bàn chuyện chính sự đã đành. Đằng này bọn thanh niên sức dài vai rộng tối đến chỉ biết cắm mặt vào cái mic để gào thét thì em cũng chịu. Em cũng tầm tuổi thanh niên, mà đi làm cả ngày mệt phờ râu. Tối về cơm nước tắm giặt tý là hết toi buổi tối, thế mới thấy nhiều bọn rảnh háng thật.

Hoangsonacv

Xe tải
Hàng xóm nhà em cũng đam mê ca hát nên nhức đầu vì loa kẹo kéo

VIKO L

Xe điện
Dân mình khôn bỏ cha đi. Cấm thì phải định nghĩa thế nào là loa kẹo kéo. Cãi nhau với cơ quan thực thi luật thì mình luôn về nhất.
.
ví dụ
Chuẩn, phải định rõ loa kéo là gì. Để dẹp vấn nạn này thì em nghĩ các anh thực thi pháp luật chưa nghiêm hoắc chưa giỏi vận dụng luật thôi, vì hát như vậy là ô nhiễm tiếng ồn, mất trật tự công cộng...rồi. Nay cấm loa kéo, mai nó mang cả dàn loa ra hát thì khác gì

congthuong

Xe điện
Ngẫm lại thấy cụ nói đúng. Nói chung là nên cấm tiệt.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Riêng món loa kẹo kéo tốt nhất cấm triệt để. Ô nhiễm âm thanh mà tra tấn người phải nghe.