Cam hành trình bị lỗi ghi hình. Cần các cụ cao thủ trợ giúp!

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Có thể các cụ không biết. Tất cả các thương hiệu Cam hiện nay, trừ mấy dòng Hàn quốc. Còn Hp, Đài loan, mỹ, nga, nhật... đểu Oem ở các nhà máy China.
Em còn biết Hp họ đặt mẫu gì, số lượng bao nhiêu và em cũng đặt mẫu y như vậy, brandname em đặt là Carcam thôi.
Cả bây giờ bán đã có bảo hành, các cụ đừng lo. Tỉ lệ lỗi dòng nào cũng có, có model tỉ lệ lỗi lên đến hơn 10 % các cụ ạ. Nhà máy họ cũng thường đổi mới hết.
Một số dòng lỗi nhiều thường chỉ tồn tại vòng đời ngắn. Vấn đề về pin thì bị nhiều nhất là Gt680w. Họ cũng đã chuyển sang 1s nhưng mẫu này ko thích hợp ở Vn.
Họ cũng chuyển từ dùng pin sang dùng tụ điện để an toàn, nhưng hiện đa số vẫn là pin

Tuan 678

Xe tải
Nếu cụ muốn có save lại trước khi tắt máy cụ phải ấn stop (nút ở cạnh trên góc phải) rồi mới được tắt máy. Tương tự các file khác nếu cụ muốn save chắc chắn đoạn vừa ghi. Tất nhiên là mất thời gian nên chẳng ai làm.
Khi cụ mới mua thì pin nó còn ngon, khi cụ tắt máy nó vẫn có điện để save lại. Pin cam hành trình bé tẹo, lởm phò nên dùng vài tháng là chai hết, không lưu được như ban đầu nữa.
Em trả lời thế đã được gọi là cao thủ chưa cụ? Fun tý :))
Khả năng cao là hỏng pin. Cụ thử thay xem sao?
Cám ơn các cụ đã tư vấn.
Em sẽ thử thay pin mới xem có được không

Rượu

Xe buýt
vâng, nhưng nhiều cụ thì cứ phải hàng có tên tuổi như hp, lukas.... mới là hàng hịn. nên cụ phát biểu vậy thì carcam nhà cụ turn cũng chết.
Em vẫn tin tưởng cam nhà cụ ấy là hàng tốt, bạn bè anh em giới thiệu em toàn chỉ qua đó mua. Cụ suy diễn ra rồi bảo cụ ấy chết. Em không ưng ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Rượu

Xe buýt
Cám ơn các cụ đã tư vấn.
Em sẽ thử thay pin mới xem có được không
Em tháo ra thử thay rồi nhưng pin ấy thay cũng không hết bệnh. Vấn đề là phải dùng tụ điện như cụ turnviet nói. Cụ đem qua 21A Lê Văn Lương cụ ấy xem rồi tư vấn cho nhé. Cụ Chinh là chuyên gia món này đới

Rượu

Xe buýt
Có thể các cụ không biết. Tất cả các thương hiệu Cam hiện nay, trừ mấy dòng Hàn quốc. Còn Hp, Đài loan, mỹ, nga, nhật... đểu Oem ở các nhà máy China.
Em còn biết Hp họ đặt mẫu gì, số lượng bao nhiêu và em cũng đặt mẫu y như vậy, brandname em đặt là Carcam thôi.
Cả bây giờ bán đã có bảo hành, các cụ đừng lo. Tỉ lệ lỗi dòng nào cũng có, có model tỉ lệ lỗi lên đến hơn 10 % các cụ ạ. Nhà máy họ cũng thường đổi mới hết.
Một số dòng lỗi nhiều thường chỉ tồn tại vòng đời ngắn. Vấn đề về pin thì bị nhiều nhất là Gt680w. Họ cũng đã chuyển sang 1s nhưng mẫu này ko thích hợp ở Vn.
Họ cũng chuyển từ dùng pin sang dùng tụ điện để an toàn, nhưng hiện đa số vẫn là pin
Bác Chinh biết chế như nào để từ cục hít sang băng dính không ạ? Em dùng con GT680W quen rồi giờ chuyển sang con K6 giời nắng nó cứ bị rơi.

Tuan 678

Xe tải
Em tháo ra thử thay rồi nhưng pin ấy thay cũng không hết bệnh. Vấn đề là phải dùng tụ điện như cụ turnviet nói. Cụ đem qua 21A Lê Văn Lương cụ ấy xem rồi tư vấn cho nhé. Cụ Chinh là chuyên gia món này đới
Cụ turnviet ơi thay tụ gì đó có sửa dc lỗi này ko. Nếu sửa dc lúc nào em phi đến chỗ cụ

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Cụ turnviet ơi thay tụ gì đó có sửa dc lỗi này ko. Nếu sửa dc lúc nào em phi đến chỗ cụ
Dạ em không sửa cụ ạ, trước thì có giờ em làm phân phối không có thời gian, cứ nhiệt tình nhận rồi ko làm cácc cụ mắng cho.