Cảm giác thú vị khi đi du lịch Thái Lan

daomaihuong

Xe đạp
Tôi có chụp được cao ốc bỏ hoang ,Cụ nào biết xin cho hay ạ.
[/QUOTE]

Đây là tòa nhà ở gần chùa Xá Lợi các cụ ah! Theo như em được biết thì trước khi khởi công, người chủ có đi xem phong thủy xem có xây được hay không, vì người Thái trước khi làm 1 việc gì lớn cũng đều có thói quen đi xem bói - theo cách nói của mình. Ông ấy được biết là đất này gần 1 ngôi chùa thiêng - chùa Xá Lợi, nếu xây nhà ở thì được, còn nếu xây nhà cao tầng thì đặc biệt nguy hiểm với kinh doanh và tính mạng. Bởi người Thái coi trọng đạo Phật, chùa ở gần với dân nhưng phải là cao nhất, không gì được vượt lên trên, có như thế ánh sáng của Phật pháp mới phổ độ được cho toàn bộ chúng sinh. Nhưng người chủ vẫn nhất quyết xây tòa cao ốc này, sau 2 năm thì nhiều việc bất lợi xảy ra trong kinh doanh của họ và người nhà của ông ta hình như cũng bị thiệt mạng, nên ông ta quyết định di chuyển công ty đến nơi khác và tòa nhà này bị bỏ hoang.
Thông tin này em được anh HDV người Thái chia sẻ nên chỉ biết có vậy! Có gì sai thì các cụ vào đính chính cho em biết với nhé!

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com

Lavender79

Xe đạp
Sao lại tụt, đẹp thế còn gì cụ?

chuotlang

Xe lừa
Em chả thích mấy show kiểu này, đi nhìn ngượng chết :P

tụt đến đâu rùi cụ Túng Tiền ới??? :))
Ơ....dưng mờ ko nói là chuyển giới thì cũng chẳng ai biết là chuyển giới. hị hị
Tới lưng lửng rồi mợ à :P Giáp mặt nhìn phát hiện ngay mà mợ, tô vẽ chụp ảnh trông thế thôi :)

banmerc200

Xe hơi
Chả là hè vừa rồi em có chuyến đi thực tế sang bên đất Thái. Chuyến đi rất vui vẻ với những con người xa lạ nhưng chỉ với 5 ngày mà chúng tôi đã trở nên thân thiết như những người bạn lâu ngày mới được gặp lại nhau. Có cái gì đó hơi xa lạ nhưng cũng thật gần gũi! Các bạn trẻ thì khỏi nói về cái độ nhắng nhít, nhưng các bác U60 thì cũng xì tin thôi rồi, cũng tạo dáng, cũng bay, cũng nhảy sóng chụp ảnh như thanh niên. Chúng tôi mỗi người một cảm xúc, một niềm vui khác nhau trong chuyến đi. Còn tôi, thik nhất lúc ngồi cano ra đảo San Hô ở Pattaya, bình thường chỉ mất 20p ra đảo thôi, nhưng hôm tôi đến đó thì có sóng lớn nên đáng ra là đi vào buổi sáng thì đoàn lại chuyển xuống buổi chiều. Chúng tôi ngồi trên cano 40p mới ra đc đảo, đi ra và đi về đất liền thì khỏi nói sóng to đến mức nào, đi trên biển mà cảm tưởng như đi vào đường toàn ổ voi ở VN ý. Vừa thik vừa sợ nhưng cứ đòi ngồi ở phía đầu. Mỗi khi có sóng là người chúng tôi ai nấy đều bị tung lên cao rùi lại rơi xuống ghế ở trạng thái rơi tự do và không ngừng hét lên, hét vì sợ, hét vì đau, nhưng cũng hét vì thik thú, y như chơi trò cảm giác mạnh vậy. Cứ bật lên bật xuống như vậy suốt chuyến đi, sợ và vui là cảm giác của lũ trẻ chúng tôi. Còn các bác lớn tuổi thì ngồi tụng kinh mong cho đoàn được bình an. Về đến đất liền thì có bác ghé tai tôi bảo: sống rồi con ơi! Mỗi người một nỗi niềm nhưng chúng tôi đều vui hết mình!
Em thấy còn một điều quan trọng nữa chưa thấy cụ kể...???

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Tới lưng lửng rồi mợ à :P Giáp mặt nhìn phát hiện ngay mà mợ, tô vẽ chụp ảnh trông thế thôi :)
Đúng thật....người khác nhìn chắc ước ao đc xinh như thế. công nhận là xinh thật. nhưng iem nhìn cứ thấy...ghê ghê sao á??? Cụ Chuột ngượng là phải. nếu có show nữ chuyển giới thành nam, iem xem cũng ngượng :))

no-kia

Xe máy
Em ở khách sạn Welcome Palace ngây bên cạnh. Kiến trúc giống hệt!

daomaihuong

Xe đạp
em đang up ảnh lên cho mấy bác xem mà nó cứ bị out ra, mấy lần liền, em chả biết mạng bị lỗi hay sao ý!

Đúng thật....người khác nhìn chắc ước ao đc xinh như thế. công nhận là xinh thật. nhưng iem nhìn cứ thấy...ghê ghê sao á??? Cụ Chuột ngượng là phải. nếu có show nữ chuyển giới thành nam, iem xem cũng ngượng :))
Giống anh, anh chỉ muốn cái cũng thật dù cái thật đấy không đẹp như đồ giả trên:D

daomaihuong

Xe đạp
Thực ra Alcaza là biểu diễn văn hóa các nước chứ có gì đâu mà các cụ phải sợ? Ở đấy theo cá nhân em hiểu là người Thái họ muốn phô trương công nghệ chuyển giới của họ đạt đến trình độ cao cỡ nào và họ muốn giới thiệ với du khách rằng họ hiểu về văn hóa các nước như thế nào thôi. Có khi bản thân mỗi chúng ta cũng chưa chắc đã biết nhiều về đặc trưng văn hóa các nước, có thể xem xong buổi biểu diễn này các cụ lại có thêm kiến thức văn hóa! Em thấy chương trình này rất hay, văn minh và đáng xem các cụ ah!

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Thực ra Alcaza là biểu diễn văn hóa các nước chứ có gì đâu mà các cụ phải sợ? Ở đấy theo cá nhân em hiểu là người Thái họ muốn phô trương công nghệ chuyển giới của họ đạt đến trình độ cao cỡ nào và họ muốn giới thiệ với du khách rằng họ hiểu về văn hóa các nước như thế nào thôi. Có khi bản thân mỗi chúng ta cũng chưa chắc đã biết nhiều về đặc trưng văn hóa các nước, có thể xem xong buổi biểu diễn này các cụ lại có thêm kiến thức văn hóa! Em thấy chương trình này rất hay, văn minh và đáng xem các cụ ah!
Là 1 kiểu PR cho lĩnh vực chuyển giới của họ phải ko mợ Hương???

daomaihuong

Xe đạp
Là 1 kiểu PR cho lĩnh vực chuyển giới của họ phải ko mợ Hương???
Dạ, ý em k phải thế đâu ah! Là em thấy họ giỏi thật, mà bên mình chưa có chứ em có dám PR gì đâu ah! Cơ mà em nói thật, các bác nào chưa đi thì đi cho biết, sang đấy nhiều thứ thú vị lắm, mà em nói ra đây thì khi các bác sang lại k có hứng khám phá!

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Dạ, ý em k phải thế đâu ah! Là em thấy họ giỏi thật, mà bên mình chưa có chứ em có dám PR gì đâu ah! Cơ mà em nói thật, các bác nào chưa đi thì đi cho biết, sang đấy nhiều thứ thú vị lắm, mà em nói ra đây thì khi các bác sang lại k có hứng khám phá!
ý iem là họ làm chương trình đó giống như 1 kiểu Pr, chứ iem đâu có bảo mợ PR :D
Thui, mợ thử up lại ảnh lên đi. iem hóng quá trời :D