Cảm giác thú vị khi đi du lịch Thái Lan

daomaihuong

Xe đạp
Chả là hè vừa rồi em có chuyến đi thực tế sang bên đất Thái. Chuyến đi rất vui vẻ với những con người xa lạ nhưng chỉ với 5 ngày mà chúng tôi đã trở nên thân thiết như những người bạn lâu ngày mới được gặp lại nhau. Có cái gì đó hơi xa lạ nhưng cũng thật gần gũi! Các bạn trẻ thì khỏi nói về cái độ nhắng nhít, nhưng các bác U60 thì cũng xì tin thôi rồi, cũng tạo dáng, cũng bay, cũng nhảy sóng chụp ảnh như thanh niên. Chúng tôi mỗi người một cảm xúc, một niềm vui khác nhau trong chuyến đi. Còn tôi, thik nhất lúc ngồi cano ra đảo San Hô ở Pattaya, bình thường chỉ mất 20p ra đảo thôi, nhưng hôm tôi đến đó thì có sóng lớn nên đáng ra là đi vào buổi sáng thì đoàn lại chuyển xuống buổi chiều. Chúng tôi ngồi trên cano 40p mới ra đc đảo, đi ra và đi về đất liền thì khỏi nói sóng to đến mức nào, đi trên biển mà cảm tưởng như đi vào đường toàn ổ voi ở VN ý. Vừa thik vừa sợ nhưng cứ đòi ngồi ở phía đầu. Mỗi khi có sóng là người chúng tôi ai nấy đều bị tung lên cao rùi lại rơi xuống ghế ở trạng thái rơi tự do và không ngừng hét lên, hét vì sợ, hét vì đau, nhưng cũng hét vì thik thú, y như chơi trò cảm giác mạnh vậy. Cứ bật lên bật xuống như vậy suốt chuyến đi, sợ và vui là cảm giác của lũ trẻ chúng tôi. Còn các bác lớn tuổi thì ngồi tụng kinh mong cho đoàn được bình an. Về đến đất liền thì có bác ghé tai tôi bảo: sống rồi con ơi! Mỗi người một nỗi niềm nhưng chúng tôi đều vui hết mình!

HoangGiang35

Xe buýt
Tôi cũng có 1 tour như Cụ chủ Thớt cuối 10/2012,nhưng biết thân biết phận là em chị Huệ(Say xe lắm) chủ động bỏ tour ra đảo nên chả biết Đảo San hô dư lào:-??
Chỉ biết Pà con tour thăm đảo gần 11h đã có mặt ở phòng ăn và hôm đó cơm trưa KS ế 1/2.Xin dưa góp vài ảnh,đây là KS Tụi Tôi ở Pattaya

Đối diện KS có tòa nhà như này,nhưng Tôi chả biết sự tích

Dạ vì vinh dư là thành viên Ôphở thấy ôtô là chụp,xin tặng các Cụ hội Dê(ISUZU) nguyên bản này

Thái họ hô biến thành MU7... đuôi này

Mặt tiền xéo ngang này

Chỉnh sửa cuối:

lukuka

Xe máy
Đi thái mà chưa thấy ảnh "đặc sản" thái cụ nhỉ ;)

PleaseTryAgain

Xe tải
Cụ/mợ ở KS Royal Palace Hotel ợ? Tối có ra đường, trước sảnh làm vài cuốc massage chân ko vậy? Em khoái massage bên đó lắm

inovavgj

Xe container
hóng hớt tý :D

Tây Độc

Xe điện
Cái này là bọn Riley, Believe it ỏ not. Đại loại là chuyên trưng bày mấy cái kỷ lục với chuyện lạ nọ kia. Kiểu người cao nhất, thấp nhất. Thằng khâu lắm kim băng lên mặt nhất. Dân tộc lùn nhất.....

HoangGiang35

Xe buýt
Đi thái mà chưa thấy ảnh "đặc sản" thái cụ nhỉ ;)
Tôi xin phép Cụ chủ Thớt phọt ảnh xem show Alcaza ,ai đi tour Họ đều cho xem,cảnh mở màn

Một thoáng Việt nam qua bài hát của ca sĩ Hồng Ngọc,Tôi nghe và so sánh thấy gia điệu,phối khí nhạc hiện đại nhất show(đáng tự hào nên hăng vỗ tay máu lắm,về KS sưng đỏ 2 bàn tay nhưng OK.)

Dạ đây là màn chót

Xem trong rạp xong ra sân chụp cùng các Ẻm chuyển giới xinh như Hoa hậu,mỗi lần chụp cùng giá chung là 40 Bat

Chỉnh sửa cuối:

HoangGiang35

Xe buýt
Cụ/mợ ở KS Royal Palace Hotel ợ? Tối có ra đường, trước sảnh làm vài cuốc massage chân ko vậy? Em khoái massage bên đó lắm
Cụ nói khoái là thật và tiệm massage có ở khắp nơi nhiều như các Ẻm đứng đầy đường ven biển nhưng Mềnh chả có thời gian vào nhưng có thử matxa cá dỉa tầu nhành 20 phút như này ở phố đi bộ các Cụ ạ cũng phê lòi

bim_vip

Xe tải
Mợ Maihuong là of mới mà vừa mở thớt các cụ nhà mềnh đã diễu võ..làm mợ ý chạy mất rồi.

daomaihuong

Xe đạp
em cũng thik xem Alcaza Show - tiết mục này khách VN rất chuộng, em thấy bảo khách nào đi Thái cũng đòi phải đi xem bằng được cái này! Ah, lưu ý với các cụ là ở Thái có 2 chỗ biểu diễn Alcaza là ở Bangkok và Pattaya, nhưng ở PTY là đẹp và hoành tráng hơn, mẫu cũng đẹp hơn và giá vé đương nhiên là cao hơn hẳn ở BKK. Nhiều công ty du lịch vẫn cho khách xem ở BKK cho rẻ, nhưng các cụ đi Thái thì nên hỏi rõ cty bên này là xem ở BKK hay PTY, phải xem ở PTY mới đáng các cụ ah!

HoangGiang35

Xe buýt
sao không có hinh xxx nơi hi
Tôi nại xin phép Cụ chủ thớt nhá!\:D/
xxx... Dạ nếu nghĩa bóng thì xin Cụ chuẩn bị 1800 Bat=60$ qua" tua gai"chui vào đây xem S...nhưng không chụp choạp

Dạ xxx theo nghĩa đen thì xin có ngay ạ. Tôi thấy Họ mặc đẹp và đi giầy cao cổ nom rất Gấu\m/

lesontb

Xe hơi
Đường phố Thái cũng giống việt nam nhỉ

HoangGiang35

Xe buýt
Đường phố Thái cũng giống việt nam nhỉ
Dạ Tôi thấy Bangkok sạch và hiện đại hơn SG.Xin đưa vài ảnh Tôi chụp trên cầu vượt 1 đại lộ Bangkok,ôtô nhều thiệt

Còn đường nhiều tầng,Tôi chụp qua kính dán phim tối xe tour như này ạ.

Tôi có chụp được cao ốc bỏ hoang ,Cụ nào biết xin cho hay ạ.

Chỉnh sửa cuối:

benq

Xe điện
Ở Thái phải nói là CN du lịch mới chuẩn, cá nhân e đi 1 lần là chán. Tất cả hầu hết là hàng giả...>-)

Ducbin

Xe máy
Cái cao ốc mà bác chụp đó ở bên cạnh ngôi chùa và chắn ánh sáng ban sáng của ngôi chùa. Dân ở đó kể rằng, ngay từ ngày khởi công công trình đó, chủ đầu tư đều bị phá sản hoặc bị ảnh hưởng rất nặng về sức khỏe, công nhân thi công thì bị tai nạn chết liên tục. Cao ốc này đã thay nhiều chủ đầu tư nhưng kết đều như nhau. Em nhớ không nhầm thì cao ốc này bỏ hoang khoảng 15 năm nay rồi.

Chỉnh sửa cuối:

TL_Vietnam

Xe lăn
Mấy cái ảnh chuyển giới biết trước rồi mà nhìn vưỡn phê kụ nhờ :D

2R+

Xe điện
Tôi có chụp được cao ốc bỏ hoang ,Cụ nào biết xin cho hay ạ.
Cái cao ốc mà bác chụp đó ở bên cạnh ngôi chùa và chắn ánh sáng ban sáng của ngôi chùa. Dân ở đó kể rằng, ngay từ ngày khởi công công trình đó, chủ đầu tư đều bị phá sản hoặc bị ảnh hưởng rất nặng về sức khỏe, công nhân thi công thì bị tai nạn chết liên tục. Cao ốc này đã thay nhiều chủ đầu tư nhưng kết đều như nhau. Em nhớ không nhầm thì cao ốc này bỏ hoang khoảng 15 năm nay rồi.
Chứng tỏ bọn TL này Quy hoạch cũng lung tung nhỉ.Ngay cạnh 1 ngôi chùa cổ kính mà cũng cấp phép cho cái cao ốc kia mọc lên