Thảo luận Cảm giác lái xe Porsche như thế nào?

Tý phệ

Xe điện
Thôi cụ ơi. Em hãi lắm! Em nhớ đận ấy thay accqui mà thằng em nó kêu hết 80tr. Chả rõ chém hay không.
80tr cái ắc quy là chém dồi, nhưng bảo dưỡng vớ vẩn thay dầu, cao su chân máy, linh tinh ... cùng công mà vào hãng cũng giật mình đấy ah. :))

hoangnam123

Xe máy
Ấn tượng :-bd

Thực ra thì em thích những chiếc xe thể thao của Anh và không thực sự là một fan của của Porsche. Và em cũng rất hài lòng với chiếc Volvo C70 Cabrio cũ của mình, cái xe mà tôi đã mua với mức giá ‘rẻ như cho tặng’ và em rất thích nó.

Cùng thời điểm, một người bạn của em đã mua một chiếc Porsche Targa mới đập hộp, và em hỏi cụ ấy về sự khác biệt về giá cả. Và các bác biết gì cụ ấy trả lời sao không, cụ ấy bảo: "Đi thì biết ..."

Em cực kỳ ngạc nhiên khi chưa bao giờ cảm thấy an toàn hơn trong xe hơi: một cảm giác cực êm khi lái - ngay cả khi lái tốc độ cao và khi vào cua. Và tăng tốc cực kỳ nhẹ nhàng, chính xác, mạnh mẽ và trực tiếp và phanh thì tốt khỏi chê. Cách âm tốt, lái rất tự tin, linh hoạt. Một chiếc xe thanh lịch và nhẹ nhàng như một chiếc áo len cashmere hoặc một đôi găng tay Hermes theo một cách nào đó. Hoàn toàn không tỳ vết và không có vấn đề gì mà chúng ta phải lo lắng và có thể bình tĩnh quan sát đôi môi của mình đang nở nụ cười.

Và đó chỉ là trải nghiệm lái, và thậm chí chưa phải là độ hoàn thiện về chất lượng, bởi vì mọi thứ về Porsche Targa đều... hoàn hảo. Bên ngoài và bên trong. Ghế ngồi, da và đường khâu, sự sắp xếp của các đồ chơi, và tất nhiên là âm thanh: Thật đầy đủ, nhẹ nhàng. Các bác có thể nhận ra một chiếc Porsche bằng âm thanh của nó, một thời gian khá lâu trước khi bạn nhìn thấy nó. Và em gần như nghi ngờ rằng trần xe Targa có thể được mở ra rộng rãi chỉ vì bởi vì chúng ta muốn nghe nó chạy tốt hơn, mãnh liệt hơn...

Lái một chiếc Porsche có lẽ tốt nhất nên được mô tả là "sự hoàn hảo cực kỳ hấp dẫn" và em thậm chí chưa đề cập đến các hệ thống an toàn và độ tin cậy mà các lái xe khác rời khỏi làn đường tay trái mà vào lúc đó, gương chiếu hậu của họ bị che khuất...

Không, thực sự phải là: niềm vui lái xe thuần túy.

Tuy nhiên, em không thể tưởng tượng rằng em sẽ mua một chiếc như này. Giá sẽ cực kỳ cao ngay cả khi em sung túc nhất. Ngay cả đối với sữa Milchmädchen cũng rất là đắt. Nghiêm túc: bỏ từng đó tiền cho một chiếc xe??? Đặc biệt là có rất nhiều chiếc xe tuyệt vời khác giá rẻ hơn. Nhưng…. Nó rất đáng tiền. Chắc chắn rồi.

Chà, em đi mua vietlot đây. Hẹn gặp các bác sau nhé kaka
Chúc bác may mắn ẵm được cậu vàng về nhé :)))

muoibaconcho

Xe điện
Xe thể thao thì em có đi chiếc Huyndai Genesis xuyên nửa Việt. Dĩ nhiên là tầm cách Porsche xa quá nên em không biết gì về Porsche để đánh giá. Nhưng em thấy là đi đường VN thì xe thể thao khổ hơn con hổ: 1 là nhỡ vào cái ổ gà thì thốn tận óc; 2 là thấp quá, ngồi cứ ngả ra sau không quen, tối bị xe khác chiếu cho mù mắt; 3 là mạnh vượt sướng nhưng cũng ít dám vì sợ bị bắn tốc độ; 4 là dễ bị chú ý, sểnh tí là bị phạt.

heyhello

Xe máy
Con này ngon mà cụ

Azeglio

Xe điện
Ồn lắm. Nho cũng xanh nữa. Không thèm.

tranviethoang

Xe đạp
Ấn tượng :-bd

Thực ra thì em thích những chiếc xe thể thao của Anh và không thực sự là một fan của của Porsche. Và em cũng rất hài lòng với chiếc Volvo C70 Cabrio cũ của mình, cái xe mà tôi đã mua với mức giá ‘rẻ như cho tặng’ và em rất thích nó.

Cùng thời điểm, một người bạn của em đã mua một chiếc Porsche Targa mới đập hộp, và em hỏi cụ ấy về sự khác biệt về giá cả. Và các bác biết gì cụ ấy trả lời sao không, cụ ấy bảo: "Đi thì biết ..."

Em cực kỳ ngạc nhiên khi chưa bao giờ cảm thấy an toàn hơn trong xe hơi: một cảm giác cực êm khi lái - ngay cả khi lái tốc độ cao và khi vào cua. Và tăng tốc cực kỳ nhẹ nhàng, chính xác, mạnh mẽ và trực tiếp và phanh thì tốt khỏi chê. Cách âm tốt, lái rất tự tin, linh hoạt. Một chiếc xe thanh lịch và nhẹ nhàng như một chiếc áo len cashmere hoặc một đôi găng tay Hermes theo một cách nào đó. Hoàn toàn không tỳ vết và không có vấn đề gì mà chúng ta phải lo lắng và có thể bình tĩnh quan sát đôi môi của mình đang nở nụ cười.

Và đó chỉ là trải nghiệm lái, và thậm chí chưa phải là độ hoàn thiện về chất lượng, bởi vì mọi thứ về Porsche Targa đều... hoàn hảo. Bên ngoài và bên trong. Ghế ngồi, da và đường khâu, sự sắp xếp của các đồ chơi, và tất nhiên là âm thanh: Thật đầy đủ, nhẹ nhàng. Các bác có thể nhận ra một chiếc Porsche bằng âm thanh của nó, một thời gian khá lâu trước khi bạn nhìn thấy nó. Và em gần như nghi ngờ rằng trần xe Targa có thể được mở ra rộng rãi chỉ vì bởi vì chúng ta muốn nghe nó chạy tốt hơn, mãnh liệt hơn...

Lái một chiếc Porsche có lẽ tốt nhất nên được mô tả là "sự hoàn hảo cực kỳ hấp dẫn" và em thậm chí chưa đề cập đến các hệ thống an toàn và độ tin cậy mà các lái xe khác rời khỏi làn đường tay trái mà vào lúc đó, gương chiếu hậu của họ bị che khuất...

Không, thực sự phải là: niềm vui lái xe thuần túy.

Tuy nhiên, em không thể tưởng tượng rằng em sẽ mua một chiếc như này. Giá sẽ cực kỳ cao ngay cả khi em sung túc nhất. Ngay cả đối với sữa Milchmädchen cũng rất là đắt. Nghiêm túc: bỏ từng đó tiền cho một chiếc xe??? Đặc biệt là có rất nhiều chiếc xe tuyệt vời khác giá rẻ hơn. Nhưng…. Nó rất đáng tiền. Chắc chắn rồi.

Chà, em đi mua vietlot đây. Hẹn gặp các bác sau nhé kaka
Có công mua vé có ngày nổ to thôi :)) chúc bác sớm bế được cậu vàng cả cậu xe này :)))

Hơn con morning của em tý

vieteuro

Xe container

Dòng thể thao đi rất bốc

Hieumos

Xe container
Đọc có vẻ như là cụ chủ Google dịch từ trang nước ngoài thì phải, có mỗi câu cuối mua Vietlot là chính chủ :D

athk

Xe tăng
Sao cái anh gì đó chuyên Khen Xe mà youtube có 1tr sub bảo là giờ BMW lái hay hơn Porsche? :-??

hoangduc.sbr

Xe container
Em chưa phải boss nên mấy con xe ntn phải tự tay cầm lái thì mới sướng. Chứ nếu chỉ ngồi thì em ngồi X6 của bạn còn thấy ko khoái bằng Crv, Rav4 vì ko thoáng bằng.

Euro Decor

[Tịch thu bằng lái]
Targa/ Boxer luôn là mơ ước của em

5599

Xe buýt
Về porsche, có nét đặc trưng khác nhưng xe Đức khác là người mua được lựa chọn option.
Thích gì thì cứ tích vào sẽ được đáp ứng, vì thế giá mua xe sẽ luôn khác nhau dù bên ngoài nhìn chả khác nhau gì.
Một con xe, có thể giá chênh nhau từ 500tr cho đến 3 tỷ cũng là bình thường. Trước nhà em có một em, nếu so với bản base thì đồ lắp thêm gần 2 tỷ.

gld

Xe điện
Năm 2009 em mượn xe thằng em chơi cùng chạy HN- LS- HN mà đổ mất mẹ nó gần 2 triệu tiền xăng cho con Porsche Caynen GTS.
Vãi linh hồn.
Ha ha cụ chủ giống em, mượn xe ô anh lướt ĐS, chỉ đến nhà khách Bộ XD xong về luôn mà đi hết 1 bình xe GTS, cơ mà đc cái cản giác dính lưng ghế

nguyenhuy2210

Xe điện
Em chưa cầm lần nào nhưng e nghĩ ngang vios là cùng

Thaoprohp

Xe tăng
Porsche là dòng xe thể thao, nên độ ồn và độ xóc luôn lớn hơn những dòng sedan cùng tầm tiền (Merc S, Bim7, Lexus LS )
Lưng ghế ko hề êm ái, tay lái nặng, ngay cả gạt xi nhan, gạt mưa, cần số, thậm chí bấm còi... cũng cần phải lực mạnh hơn bình thường.
Do thiết kế theo triết lý của nhà SX đã như vậy rồi, nên các cụ nào thích sự êm ái nhẹ nhàng khi vận hành thì ko nên xài.

Đồ thay thế , đương nhiên rất đắt và ít. Có những cái cần thay hãng, nhưng có những cái ko quan trọng đến an toàn thì khỏi cần (gạt mưa, ắc quy..)
Năm 2017, xe tôi phải thay ắc quy (Panamera 4S) , hãng báo hơn 2 chục chưa VAT, tôi thay tạm ắc quy ngoài, 3 triệu, dùng từ đó đến giờ, chạy được thêm 5 vạn km chưa hỏng.

Xe Porsche khá lành, rất ít hỏng vặt, các chi tiết nhỏ như đèn , gương, nước sơn cảm giác rất cứng cáp.