Thảo luận Cảm giác lái của Subaru

lapin

Xe container
Cụ nào đi nhanh hơn là em nhường. Có điều nhiều cụ thích bấm còi hay sao ấy??? Em xi nhan phải, thả ga mà khi vượt ngang vẫn cho em ăn còi, vãi lúa thật!!!:))

vinaflame

Xe máy
Cụ nào đi nhanh hơn là em nhường. Có điều nhiều cụ thích bấm còi hay sao ấy??? Em xi nhan phải, thả ga mà khi vượt ngang vẫn cho em ăn còi, vãi lúa thật!!!:))
Nói thì nói vậy chứ đi đường mà có bố nào cứ còi còi là em rê cho một đoạn khoảng 2km mới thả cho đi :D một trải nghiệm thật:
- Bữa đó em với 1 bạn cùng lớp vừa thi hết học kỳ xong đang trên đường đi từ thành phố Hà Nam đi lên huyện Hà Nội chơi thì có 1 bác chạy INOVA rất đẹp trai kiểu Soái ca, lúc đầu chạy cũng có tý trêu nhau ai dè sau trêu thành thật bác ý dắt em 1 quãng tầm 500m, đang sẵn niềm vui vừa thi hết học kỳ 5 xong, em với bạn vọt lên dắt bác ý tầm 12km từ gần đầu cao tốc Đồng Văn - Hà Nôi đến gần hết ( em cà-rốt cũng ko để ý km lắm) chỉ nhớ bữa đó rất vui. thế là khi qua trạm thu phí do đổi tiền chẵn ra tiền lẻ mà bác ý dọt trước 1 đoạn chặn ngay đầu xe em. Khổ thân bác ý xe em nó có võ nên bữa đó có hơi làm bác mất vui (có gì bác trách em thu phí đồi tiền chậm - chứ em zọt trước thì anh em về Hà Nội có phải đỡ hùng hổ bao nhiêu ko. Có bác nào vô tình lên đây đọc được thì em xin phép được kể lại ạ.
(......đây 1 câu truyện được chia sẻ bởi thanh niên hay hóng chuyện hàng nước cho hay)

duyhoangduong

Xe đạp
Thần gió thì thì chỉ chém thôi chứ ko nhất thiết phải có cờ nhíp, ke ke.
Nói đến cờ nhíp E lại đau lòng. Hôm trước Su ca nhà E đọc được còm trên này của E, cũng có tí máu lửa, định rằng cuối tuần cho 2 chị em nhà Su giao lưu hưởng ứng ngày chạy Olympic, thiết thực chào mừng kỷ niệm 70 năm truyền thống ngành thể dục thể thao, làm cái cờ nhíp cho nó máu, tiện thể tét cái cam hành trình E nào nét hơn. 2 A E đang chém gió tung zời, bỗng nghe tiếng "E hèm, 2 A E vào tao bẩu". Hoá ra là Su phụ nhà E các cụ ạ.
Su phụ nhà E từ tốn bẩu " 2 A E mày đều có vợ 2 đẹp, chân dài, gầm cao, máy thoáng, mỗi đứa một vẻ mười phân vẹn mười, lại còn chị em một nhà, há sao để gà cùng một mẹ lại còn đá nhau?" 2 A E nhà Su tiu nghỉu. Trầm ngâm vài giây, Su phụ nói nói tiếp " Tao thì cũng có tuổi rồi (U60), Vợ già chân ngắn, được cái là gái Nhật, không leo trèo đồi núi được như vợ chúng mày được. Nhưng nếu chúng mày định cho 2 con vợ đua đường thẳng thì ra hỏi vợ tao xem đứa nào chạy được với nó thì hẵng chạy thi. Chứ chạy xong đưa cờ nhíp lên các anh Su ca trên ô făn cười cho". 2 A E đánh liều ra hỏi bà vợ 2 của Su phụ, gặp quả mắt gườm gườm, họng rung lên ở 5.800 rpm. Thế là chẳng ai bảo ai, 2 A E đều thở dài "Thôi nhỉ".
Haizzz, các cụ thông cảm cho E nhé. Hì. Ah mà đố các cụ đoán được tên vợ dài chân ngắn của U60 nhà E.

darkxt

Xe buýt
Bác đừng khoe là cụ nhà bác có em Boxer trong gara nhé ah... =P~

duyhoangduong

Xe đạp
Bác đừng khoe là cụ nhà bác có em Boxer trong gara nhé ah... =P~
Cũng không được boxer cụ ạ. Cũng chỉ là sedan thôi. Các cụ xem mặt mũi thế này mà ghê phết đấy ạ. Đường thẳng thì thôi FXT cũng xin kiếu ạ.

tungkhuyen

Xe điện
Cũng không được boxer cụ ạ. Cũng chỉ là sedan thôi. Các cụ xem mặt mũi thế này mà ghê phết đấy ạ. Đường thẳng thì thôi FXT cũng xin kiếu ạ.
Infinity G35 hoặc G37 khoảng đời 2010 phải ko ạ? Con này 3.5 V6 cũng tầm 300 mã rồi nên FXT hít khói thì cũng ko có gì buồn ạ :)

Hôm qua e cũng đoán Infiniti nhưng bác cho ita thông tin quá. Infiniti là hãng hạng sang của Nhật có nhiều xe thể thao nhất hay nhập về Vnam nên xác suất đoán trúng cao, ke ke.
Acura cũng có nhưng e thấy cực kì ít.
Lexus thì chả có con nào mà chạy có cảm giác thể thao cả. IS 250 thì chả khác gì con Vios, chán kinh.

darkxt

Xe buýt
hehe, em cứ tưởng đại ka cụ chạy Boxer :) nhạc phụ thằng bạn em có một em Boxer trong gara, em với nó vẫn chưa nghĩ ra mẹo nào để mượn chạy thử được :D

duyhoangduong

Xe đạp
Infinity G35 hoặc G37 khoảng đời 2010 phải ko ạ? Con này 3.5 V6 cũng tầm 300 mã rồi nên FXT hít khói thì cũng ko có gì buồn ạ :)

Hôm qua e cũng đoán Infiniti nhưng bác cho ita thông tin quá. Infiniti là hãng hạng sang của Nhật có nhiều xe thể thao nhất hay nhập về Vnam nên xác suất đoán trúng cao, ke ke.
Acura cũng có nhưng e thấy cực kì ít.
Lexus thì chả có con nào mà chạy có cảm giác thể thao cả. IS 250 thì chả khác gì con Vios, chán kinh.
Vâng G35 đấy bác ạ. Trên 300 mã, nẹt pô nghe cũng ghê lắm. Đúng là gái Nhật cũng có nhiều loại, nhưng Su thì đúng là bền bỉ và làm mình sướng âm ỉ chứ không ồn ào, ấn đến đâu sướng đến đó.

haidoc

Xe máy
Vâng G35 đấy bác ạ. Trên 300 mã, nẹt pô nghe cũng ghê lắm. Đúng là gái Nhật cũng có nhiều loại, nhưng Su thì đúng là bền bỉ và làm mình sướng âm ỉ chứ không ồn ào, ấn đến đâu sướng đến đó.
Bác so thế này thì khác gì đấm bốc lệch hạng cân ạ b-( ^:)^

darkxt

Xe buýt
Hehe, thực ra so cũng được ko sao ợ - vì chỉ chênh nhau tầm này thì vẫn có thể cân được nếu chạy kiểu Autocross :)

Còn so cùng cân hạng thì em nó so với Legacy GT cũng sẽ hay lắm đấy ah :D

haidoc

Xe máy
Hehe, thực ra so cũng được ko sao ợ - vì chỉ chênh nhau tầm này thì vẫn có thể cân được nếu chạy kiểu Autocross :)

Còn so cùng cân hạng thì em nó so với Legacy GT cũng sẽ hay lắm đấy ah :D
Nếu đấu kiểu autocross thì lại liên quan nhiều đến kỹ năng lái nữa bác nhỉ 8-> chóng mặt lắm ạ :-ss

bach82

Xe hơi
hehe, bị For nháy đèn thì đúng là ức các cụ nhỉ :) em thì bị từ Mec, Bim, Lex nháy đèn hết rồi, và sau khi giao lưu với em xong các cụ ý đều chạy rất điềm đạm ợ >:)

Cao tốc dòng SUV chắc chỉ ngại mấy em Pọc chơ thôi, nhưng mấy em đấy lại chả bao giờ đá đèn em :D
Chém gió có cơ sở nên vẫn ối người tin sái cổ bác ạ :))
có bác nào tin subie cỏ 97 mà chạy >160 trên hn-hp ko? Chạy 3 xịc km, còn chạy gato trên ĐLTL e cho chiến binh ranger mới hít khói ( chắc còn do iem liều)

darkxt

Xe buýt
hehe, có gì đâu mà không tin được ợ :D

darkxt

Xe buýt
Nếu đấu kiểu autocross thì lại liên quan nhiều đến kỹ năng lái nữa bác nhỉ 8-> chóng mặt lắm ạ :-ss
+ may mắn nữa ah :D giao thông VN rất khó lường, nên may mắn là yếu tố không thể ko tính đến ợ >:)

BVTL

Xe điện
Người OF
Kể vài chuyện hài với các cụ một tí.
Hôm đang leo đèo lên Sapa, 2 anh em đang phê trong cảm giác lái Subaru, phê trong tiếng nhạc của OB (loa ngon phết), mở cửa trời để tận hưởng khí zời, bỗng nhiên nghe tiếng vọng lại bên kia đường của 2 thanh niên quần rằn ri áo cờ đỏ sao vàng :" Xe gì đẹp mà leo đèo ghê phết, nhìn như xe Tàu ông ạ". Lúc đấy cảm xúc đang dâng trào tự nhiên tụt lại, lòng ấm ức. Ông em thỏ thẻ với ông anh: " Đại ca, hay mình giả vờ chết máy, rồi nhờ 2 phịch thủ đẩy xem sao, xe Tàu chết máy là chuyện thường mà. Nhờ nó đẩy khoảng đôi trăm mét chắc cũng không sao, đến đoạn đẹp mình chạy S# nhỉ?". Đại ca nhếch mép:" Thôi chú ạ, mình Su ca không chơi trò đấy".
Rồi hôm sau có ông trông xe hỏi:" Xe gì đẹp mà lạ thế, Đài Loan hay Tàu, sao không bắn nẹp gương với logo vào, không sợ bị vặt ah?" E lại phải từ tốn đáp: " Không, xe Trung Quốc ạ, vứt mãi ngoài đường đợi nó vặt để thay đồ mới cho oách mà có thằng nào vặt đâu A". Haizzz.
Rồi hôm về cao tốc có bác Toy Fortuner đóng chắc phải 130, còi sau nháy đèn inh ỏi, đang xinhan chưa kịp chuyển làn là bác ấy vèo lên rồi tạt đầu, phanh gấp trước cái xe Tàu, mở kính mặt đỏ tía cười mỉa "Xe Tàu đi chậm thế?". Đại ca lúc đấy mới thỏ thẻ:" S hay S# chú?", "S thôi A ạ, E đang chóng mặt với cái thằng lắc lư phía trước lắm rồi". Thế là Toy Fortuner xuất hiện ở gương chiếu hậu suốt chặng.
Cụ thật có khiếu viết và hài hước! Em bên ford sang hóng các cụ tí ah!

linhpeo

Xe đạp
Xe của e là FXT 2015,các cụ xem hộ em chứ em nó ăn uống như thế này em hơi bị lo ạ.
Em bám càng tý tẹo. Chả hiểu sao nhìn quả ảnh này mà em thấy vợ 2 nhà em ăn uống tốn kém quá. Dự kiến đủ 1 vạn cây, em "văn dốt võ dát" làm bài rì pọt hầu các Su ca ném đá nhưng tiết sờ lộ 1 chút vậy.

Các ca đoán em nó là "ai" :P

Baohuy

Xe tải
E này là e gì vậy cụ? Chắc cụ chạy tp à?