Cảm giác khi rời khỏi gara Hiệp Hoà trên phố Láng Hạ, HN

Trạng thái
Thớt đang đóng

ZIN7588

Xe buýt
Xin mời cụ Vòi chầu cà phê nhẩy! Dưng để tuần sau đã nhá, mai em nượn nghe ca cổ trong trỏng mất roài.
Em không tiếc tiền, không ấm ức về cái thái độ của GARA này, em chỉ ức nó bóc tem mất máy con vợ em roài thôi. ~X(
Muốn thỉnh Cụ Vòi thêm vài thông tin để nếu trong khả năng, em xin phép được hứa như hứa trước Quốc Hội của các Bộ trưởng là sẽ LÀM CHO QUÁ TRÌNH HTX CỦA CÁI HTX NÀY kéo dài thêm 1 thời gian nữa.:-ss

tymobai

Xe điện
Có phải ông chủ Gara này có cái nhà tập thể ở Giảng Võ ko cụ Vòi? :P

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Có phải ông chủ Gara này có cái nhà tập thể ở Giảng Võ ko cụ Vòi? :P
Nhà ở ngõ Thái Hà ợ. Bố của ông chủ (mấy bác bẩu tên Dũng ấy, 6x chưa vợ :D) là Chủ nhiệm HTX gì đó trên cái biển ấy, hình như là HTX cơ khí láng hạ .... đã bằng nhiều cách gom hết cổ phần của xã viên lâu rồi, nhưng hiện nay chưa bánh trôi thành đất thường được b-(

Chỉnh sửa cuối:

NCC

Xe tải
Cái gọi là gara này buổi tối 1/2 diện tích của nó biến thành quán phở & nhậu nhỏ nhỏ.
Ban ngày thì cứ trung bình 1 tuần có 1 xe vào sửa.
Bác chủ topic nhìn gara thế mà cũng cho xe vào kể cũng lạ

anchibui

Xe điện
nếu bác có thông tin đúng là chủ gara đó có nick trên OF thì công bố luôn

Một trong những nguyên tắc "xóa bài" ở Quán cũng như ở bất cứ chỗ nào trên OF là những khiếu nại "vô danh" - tức là người bị khiếu nại không có cơ hội trao đổi qua lại trên OF để mọi người cùng có thông tin 2 chiều, đánh giá khách quan.

Vậy em đề nghị cứ tạm để bài này để bác chủ thớt, hoặc bác nào biết sự việc, người liên quan vào có ý kiến. Đến 12h trưa mai không có thêm thông tin 2 chiều em xin phép lĩnh 50k xóa bài này.
Xin bác đừng xóa. Cái thông tin này quan trọng với AE Ofer, vì biết để mà tránh.
Nếu chủ gara không phải dân OF ta thì sao mà biết đc để thông tin 2 chiều , mà không có Nick trên OF thì đối thoại sao đc.

kính tứ chi

Xe đạp
nếu đúng thế thì hơn cướp cụ ạ, anh cụ là quá lành và quá dễ dãi khi giao xe cho người khác và đặc biệt là những nơi có sẵn các thiết bị mổ thịt con ngựa của mình.
Nhưng nói gì thì nói nếu k đc phép của chủ xe mà tự ý bổ máy tính tiền á, phải em em cho bọn chíp nhà em xuống san phẳng cái gara đấy luôn.
Em nói hơi quá các cụ đừng mắng, mình chỉ biết điều với người biết việc còn cái gara đó xử sự như vậy là quá hơn phân, ngang với cướp, mà đã là gặp cướp thì cũng nên hành xử kiểu xã hội ...

ZIN7588

Xe buýt
nếu đúng thế thì hơn cướp cụ ạ, anh cụ là quá lành và quá dễ dãi khi giao xe cho người khác và đặc biệt là những nơi có sẵn các thiết bị mổ thịt con ngựa của mình.
Nhưng nói gì thì nói nếu k đc phép của chủ xe mà tự ý bổ máy tính tiền á, phải em em cho bọn chíp nhà em xuống san phẳng cái gara đấy luôn.
Em nói hơi quá các cụ đừng mắng, mình chỉ biết điều với người biết việc còn cái gara đó xử sự như vậy là quá hơn phân, ngang với cướp, mà đã là gặp cướp thì cũng nên hành xử kiểu xã hội ...
Không nên manh động cụ ơi, biết mình biết người. Ông anh ở bển về, bon chen chạy xe ngoài đường giờ ngon rồi nhưng kiểu làm việc ăn cắp thì không chấp nhận được. Về VN làm việc thà ổng được trả công cao hơn thì nhận chứ không chấp nhận chịu ăn cắp được nhiều hơn lương dù có cơ hội cụ ơi. Thế mới dễ mang xe vứt đó cả mấy ngày không lăn tăn.

TÔN

Xe container
Xời, chỗ đấy em toàn nhậu buổi đêm thôi, ban ngày em ko bao giờ vào!
chuẩn ko phải chỉnh
khổ nhất tối đi vệ sinh ko có đèn,mà bên cạnh là ĐSQ Mẽo nên ko bậy đc ở vỉa hè =))

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Nhân tiện đây em cũng nói.....tuy nhiên không phải 1 GARA như Hiệp Hòa đâu ạ.
Năm ngoái khi em còn yêu em Mắc Nợ nhà em. Được 1 đồng chí bạn giới thiếu đến Địa chỉ: GARA DŨNG SÀI GÒN trên đường Phạm Văn Đồng , Cầu Giấy, Hà Nội
Với bệnh tình : Xe của em đi cà dật cà dờ, tăng ga đột xuất, vù ga tùm lum. sau 1 hồi kiểm tra anh DŨng chủ GARA hoành tráng nói xe của chủ bị hỏng phần điện, Mobin điện., củ đề...........hầm bà làng và yêu cầu để xe lại để kiểm tra.
Tùm lum sau 2 ngày em mới được lấy xe thì có giá phải trả là 12,5 triệu đồng.Híc.
- Thay củ đề : 6,5 triệu
- Chạy lại điện : 3 triệu
- Công thợ : 1 triệu
- Mobin điện second hand : 2 triệu
Ngậm đắng nuốt cay vì phó thác cho thợ tưởng là chỗ quen..... Các bác ở Khu vực Cầu giấy lưu ý nhé. Cú 1 cái là sau khi mất ngần đấy tiền xe của em đi được 1 tuần lại vẫn bị bệnh như cũ.....
Chuyện đã cũ và em đã cạch rồi.....giờ nhân tiện mới kể.

Chỉnh sửa cuối:

chauchau

Xe điện
@ các cụ

dạ, em vẫn hóng chứ đâu xóa ngay. Cũng chỉ lường trước chuyện 1/2 cái bánh mì thôi...

ông voiz có phóng sinh sự hay hay về cái bác HTX này thì phóng luôn đi...

RedAnt

Xe tải
Em mới vào đấy bơm lốp, không biết có bị chăn khong nữa

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
@ các cụ
dạ, em vẫn hóng chứ đâu xóa ngay. Cũng chỉ lường trước chuyện 1/2 cái bánh mì thôi...
ông voiz có phóng sinh sự hay hay về cái bác HTX này thì phóng luôn đi...
Hix em có phóng sự gì đâu, em chỉ biết và cam đoan mấy điểm như các cụ ý nói và em cũng đã nói:

1) Lưu lượng khách ra vào sửa chữa là khoảng 1 chiếc/1 tuần
2) Không có thợ, thợ đúng nghĩa là thợ chứ không phải mấy chú lau nhau
3) Ông chủ không có gì phiền lòng về việc vắng khách vì mục đích như em đã nói
Thực ra chả cứ ga ra này, kể cả đi quán ăn các bác cũng phải nhìn ngó đánh giá xem nó có ok không, có ai vào ăn không rồi hãy vào. Nhất là để xe lại lâu như anh của bác chủ thớt thì đúng là vô ý quá khi không tìm hiểu quan sát bệnh viện để khám chữa cho vợ xe

toanvinh_forever

Xe điện
Nhân tiện đây em cũng nói.....tuy nhiên không phải 1 GARA như Hiệp Hòa đâu ạ.
Năm ngoái khi em còn yêu em Mắc Nợ nhà em. Được 1 đồng chí bạn giới thiếu đến Địa chỉ: GARA DŨNG SÀI GÒN trên đường Phạm Văn Đồng , Cầu Giấy, Hà Nội
Với bệnh tình : Xe của em đi cà dật cà dờ, tăng ga đột xuất, vù ga tùm lum. sau 1 hồi kiểm tra anh DŨng chủ GARA hoành tráng nói xe của chủ bị hỏng phần điện, Mobin điện., củ đề...........hầm bà làng và yêu cầu để xe lại để kiểm tra.
Tùm lum sau 2 ngày em mới được lấy xe thì có giá phải trả là 12,5 triệu đồng.Híc.
- Thay củ đề : 6,5 triệu
- Chạy lại điện : 3 triệu
- Công thợ : 1 triệu
- Mobin điện second hand : 2 triệu
Ngậm đắng nuốt cay vì phó thác cho thợ tưởng là chỗ quen..... Các bác ở Khu vực Cầu giấy lưu ý nhé. Cú 1 cái là sau khi mất ngần đấy tiền xe của em đi được 1 tuần lại vẫn bị bệnh như cũ.....
Chuyện đã cũ và em đã cạch rồi.....giờ nhân tiện mới kể.
hơ hơ, xe cụ xe hàn nhỉ, xe em cũng xe hàn, nhưng em thay mobin có 800k, chạy ngon lành, mà là bây giờ tiền mất giá, chứ không phải 1 năm trước đâu
em cũng chưa hiểu chạy lại điện là như nào. hỏng đâu thì sửa đấy chứ

Bus_nhanh

Xe điện
Nhà cháu cũng được một lần vào để các anh chị Gara đó phục vụ.
Cảm giác đầu tiên đưa xe vào là không khí vắng lặng, có 3 bốn ông trẻ đang ngồi bắn thuốc, bên trên văn phòng thì thấy có ông bê cái nồi cứ ra ra vào vào. Lúc đó cũng thấy hơi mất cảm tình.
Cháu vào thay cái gạt nước, các bác bảo có ngay. Thế là có chú ra tháo và bẻ luôn cái cũ....hơ hơ, đợi mãi 20p vẫn chưa thấy mang cái mới ra....hóa ra còn chạy đi lấy ở đâu đó.
Thấy lâu, cháu tặc lưỡi bào thay dầu luôn, vì cũng gần đến kỳ thay. Xong cả thay dầu...vẫn chưa thấy gạt mưa đâu.
Rồi gạt mưa cũng được lắp vào, nhưng ôi thôi ...về nhà mới phát hiện ra gạt mưa gì mà lại dài hơn kính đến 4cm X_X.
Chắc các đại ca bên gara Hiệp hòa quý...nên mới lắp cho loại thừa ra, thế nó mới sạch ??????:((

cuky99

Xe buýt
Hóng mãi không thấy cụ Dũng chủ Gara lên tiếng nhỉ???? Đây cũng chỉ là đôi lời góp ý nếu đúng cụ là dân Ofer >>>>mong cụ mạnh dạn lên tiếng.

@lão Vòi: Lão toàn chơi đá tảng ...Kinh quá :))

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Các bác : Gara Hiệp Hoà không biết gì về OF và chủ gara cũng không có nick trên OF - chính xác đấy ạ.

xebuytmatphanh

Xe buýt
Em biết rất rõ gara này vì trước em ở ngay khu tập thể đối diện cổng sau Đại sứ quán Mỹ, cách gara này không quá 20m. Lưu lượng vào sửa cực ít, chủ yếu đến tối để trông xe. Có lần em vào thay dầu và thay gạt mưa mà cũng phải chờ hơn tiếng đồng hồ để đi lấy hàng nơi khác về. THợ làm hay chửi nhau, có anh quản lý tầm gần 50 tuổi cao lêu khêu nhìn như nghiện và 1 anh lùn lùn hay ghi chép.... theo cảm quan của em thì 2 anh rất hay hý hoáy tìm cách múc tiền của chủ ( ý chủ quan của em đoán thế thôi) Nói chung là 1 gara mà khi bước vào cảm thấy lạnh lẽo, vắng vẻ thì anh em nên tránh cho lành.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ Vòi nói tương đối chuẩn,gara Hiệp hòa nó dạng hợp tác xã,dập dòm chuyển đổi để bán đất lâu rồi ko thành,tính cả chuyện làm Building nữa,trong thời gian chạy chọt,cầm cự bằng việc sửa ô tô nhưng đó chỉ là lòe thiên hạ.

Cái món sửa xe không khác nghề bác sỹ cứu người,nó cần có chữ "tâm",chứ mà làm tiền thì đơn giản lắm.Do vậy,nên vào những gara nào tin cậy,uy tín đặc biệt là có tí quan hệ.Em nhớ có lần cái xe của em nó bị lục khục giảm xóc trước,em cứ nằng nặc đòi thay cả đôi giảm xóc trước (mặc dù giảm xóc ko hỏng) nhưng chỗ anh em họ bảo để họ xử lý,đệm thêm đôi cao su vào là hết luôn,thiệt hại 100k thay vì ngót 4 củ.

Trạng thái
Thớt đang đóng