Cảm giác fiesta đầm và mướt thật.

Trunghieu77

Xe hơi
Tình hình này e phåi quyêt dįnh chia Tay v2 thôi các cu ah. Cu nào có nhu câu Mua ffi hattback màu trāng thì pm cho e nhé. Xe e chay hon 6000km thui a. Xe e chính chû tôi ngû cùng chû luôn các cu à!

luxury235

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi nhanh, đỡ phải lâph thớt mới cho khổ!
Xe e chạy dc 3000km rồi, lúc đầu e để lọ nước hoa xe hơi mùi rất thơm dễ chịu, 1 thời gian sau k hỉu vì sao k còn mùi nước hoa nữa, chỉ còn mùi điều hòa và mùi xe thôi, e thấy lọ gần hết nên đi thay lọ mới, nhưng vẫn k có 1 tí mùi nào cả, mặc dù e để bên ngoài rất thơm, đây e để vào xe thì phải dí mũi vào mới thấy chút mùi, mà e đã mở nắp hết cỡ rồi, còn thiếu mỗi là e vẩy khắp xe nữa thui ><, vậy là tại sao các cụ nhỉ?
Kể cả làm thoáng xe e cũng làm rồi, hum rồi về quê gió mát a cũng mở hết cửa ra cho thoáng để bay mùi điều hòa rồi đóng lại nhưng cũng chả có tí mùi nước hoa nào cả, e pó tay luôn! Mà lần đầu thì mới để vào xe cả xe đã thơm phức rồi, e còn phải đóng bớt lại vì sợ mùi nhiều quá, g thì mở toang cả nắp ra để cả đêm vẫn chả ngửi thấy gì???? (k phải tại nước hoa đểu, vì e mang vào phòng e, rộng hơn 20m2 để 1 tí buổi tối mà thơm khắp phòng rồi, huống chi cái khoang oto bé xíu vậy lại k thơm dc??)

HNmember

Xe tăng
E thì treo một miếng giấy thơm hình cây thông thấy thơm nhức cả đầu. E nghĩ Kụ luxury235 nên làm vệ sinh lại đường gió điều hòa; Kụ mở hết cửa ra, bật quạt gió lên mức tối đa (số 4) rồi lại về 0 vài lần- đảm bảo bụi bay đầy xe luôn. Lấy gió ngoài Kụ nhé.

luxury235

Xe buýt
Vâng, để tối e thử phát luôn xem sao ạ? Hic thế bụi đầy xe vậy thì e đi hút và lau chết mất ^^

nguyenducduy

Xe điện
Thế nào đấy nhỉ, xe của em từ ngày mua đã chạy 6000Km rồi mà trên xe em không để cái gì để khử mùi cả, nhiều người ngồi nên xe bảo xe mới sao không có mùi xe mới, hay là xe em để nguyên ghế nỉ , con tucson của ông cụ nhà em thì sau khi thay ghế da vào đi gần 02 năm vẫn có mùi xe mới

cankinhtrang

Xe máy
Em này nhìn thế nào nhỉ ?

Bimbimbem

Xe hơi
Ngày nào cụ cũng đi xe nên thành quen rùi, chỉ những người khác vào xe cụ mới thấy mùi thơm thôi. E thấy chẳng sao đâu ạ!

luxury235

Xe buýt
K phải đâu ợ, e bỏ xe gần 2 tuần k đi, đến lúc mở cửa xe ra cũng chả thấy mùi gì ngoài mùi điều hòa và mùi xe, pó tay! Bực quá, chả lẽ xe mình có " tính năng " triệt hạ mùi hương ^^

Piesta

Xe tải
K phải đâu ợ, e bỏ xe gần 2 tuần k đi, đến lúc mở cửa xe ra cũng chả thấy mùi gì ngoài mùi điều hòa và mùi xe, pó tay! Bực quá, chả lẽ xe mình có " tính năng " triệt hạ mùi hương ^^
Trường hợp này thì bv tai mũi họng thẳng tiến nhé, chắc bác bị quen mùi xe của mình rồi!

hoatra

Xe điện
đã thế cho thêm viên gạch cho thớt hết tào lao

HNmember

Xe tăng
Hôm rồi E đi rửa xe, thấy 1 mợ rửa xe Yaris yêu cầu rửa cả khoang máy, thợ rửa xe phun nước như bình thường làm E thấy...choáng! Rửa xong nổ máy thấy vẫn bình thường? Chứng tỏ em Yaris này LÀNH thật! Mỗi tội E sờ tay vào máy Yaris thấy rung bần bật chứ ko êm như FFi nhà mình.
Ko biết có Kụ nào dám xịt nước vào khoang máy chưa?

ozzfan

Xe tải
Ở chỗ rửa xe Tăng Bạt Hổ có dịch vụ làm sạch khoang máy bằng khi CO2 thì phải. Em thỉnh thoảng rửa xe ở đó, thấy bảo công nghệ của Đức. Em chưa thử bao giờ nhưng bỏ thêm ít tiền cho yên tâm chứ xịt thẳng nước vào khoang máy thế cũng hơi ghê răng.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Hôm rồi E đi rửa xe, thấy 1 mợ rửa xe Yaris yêu cầu rửa cả khoang máy, thợ rửa xe phun nước như bình thường làm E thấy...choáng! Rửa xong nổ máy thấy vẫn bình thường? Chứng tỏ em Yaris này LÀNH thật! Mỗi tội E sờ tay vào máy Yaris thấy rung bần bật chứ ko êm như FFi nhà mình.
Ko biết có Kụ nào dám xịt nước vào khoang máy chưa?
Em mua máy bơm áp lực nên toàn tự rửa xe ở nhà, đã tự rửa khoang máy nhiều lần (xịt thẳng vào máy khi nguội, để khô tự nhiên) 1 em Civic và 1 em Arcord, 1 em CRV bao năm nay chả xe nào hỏng cả (em biết vì em bán cho người nhà đang đi), ông chú hàng xóm cung toàn rửa thế, từ yaris, BMW X5...cũng chả thấy sao. Nhưng từ lúc đi Fi, lật nắp capo lên rồi đóng lại, đếch dám xịt vì nhìn lằng nhằng quá

lolotica

Xe điện
luxury235 nói:
Các cụ cho e hỏi nhanh, đỡ phải lâph thớt mới cho khổ!
Xe e chạy dc 3000km rồi, lúc đầu e để lọ nước hoa xe hơi mùi rất thơm dễ chịu, 1 thời gian sau k hỉu vì sao k còn mùi nước hoa nữa, chỉ còn mùi điều hòa và mùi xe thôi, e thấy lọ gần hết nên đi thay lọ mới, nhưng vẫn k có 1 tí mùi nào cả, mặc dù e để bên ngoài rất thơm, đây e để vào xe thì phải dí mũi vào mới thấy chút mùi, mà e đã mở nắp hết cỡ rồi, còn thiếu mỗi là e vẩy khắp xe nữa thui ><, vậy là tại sao các cụ nhỉ?
Kể cả làm thoáng xe e cũng làm rồi, hum rồi về quê gió mát a cũng mở hết cửa ra cho thoáng để bay mùi điều hòa rồi đóng lại nhưng cũng chả có tí mùi nước hoa nào cả, e pó tay luôn! Mà lần đầu thì mới để vào xe cả xe đã thơm phức rồi, e còn phải đóng bớt lại vì sợ mùi nhiều quá, g thì mở toang cả nắp ra để cả đêm vẫn chả ngửi thấy gì???? (k phải tại nước hoa đểu, vì e mang vào phòng e, rộng hơn 20m2 để 1 tí buổi tối mà thơm khắp phòng rồi, huống chi cái khoang oto bé xíu vậy lại k thơm dc??)
Cụ vệ sinh ngay lọc gió đh nhé

Tuệ Trường

Xe hơi
Em mua máy bơm áp lực nên toàn tự rửa xe ở nhà, đã tự rửa khoang máy nhiều lần (xịt thẳng vào máy khi nguội, để khô tự nhiên) 1 em Civic và 1 em Arcord, 1 em CRV bao năm nay chả xe nào hỏng cả (em biết vì em bán cho người nhà đang đi), ông chú hàng xóm cung toàn rửa thế, từ yaris, BMW X5...cũng chả thấy sao. Nhưng từ lúc đi Fi, lật nắp capo lên rồi đóng lại, đếch dám xịt vì nhìn lằng nhằng quá
Điều náy chứng minh là động cơ Fi là động cơ tân tiến đó bác.

crazycoder

Xe tải
Cái này là naked car, bác cakom rửa naked bike mãi rồi mà còn xoắn à... :D

Trunghieu77

Xe hơi
Chia tay các cụ sử dụng fiesta e đang tìm hiểu về focus và hội RS.