[Funland] Cảm giác bị lợi dụng

Imex

Xe tải
Nếu một ngày các cụ mợ chợt nhận ra trong một mối quan hệ, mình thì cho là thân thiết đến mức mình hết lòng hết dạ với họ, họ gặp khó khăn hay cần sự trợ giúp gì mình đều hết lòng. Nhưng rồi, với sự khó khăn của mình, họ cũng tỏ ra giúp đỡ nhưng rất hời hợt cho có lệ vì không thể từ chối được. Mình chợt nhận ra mình bị lợi dụng bấy lâu nay, họ chỉ quan hệ hay chơi với mình vì mình có giá trị nào đó để lợi dụng.
Buồn lắm các cụ mợ ạ. Buồn vì mình nhìn nhầm người, chơi nhầm người
Đời nó là thế mà mợ ơi! Mấy khi trao đi mà nhận lại được như ý đâu ạ. Dù sao cũng may mắn khi có việc mà phát hiện ra sớm bản chất con người mà mợ đã hết lòng hết dạ, kẻo uổng phí cái lòng và cái dạ của mợ mãi thôi!

Bemagauvn

Xe điện
Người ta không từ chối vì việc người ta có thể giúp nhưng cũng hơi cách rách chút. Người ta nhận lời vì biết không thể từ chối em vì họ đã nhận quá nhiều sự giúp đỡ của em. Em cũng không phải mong muốn họ trả ơn, nhưng việc lúc đó cũng gấp mà em nghĩ lĩnh vực họ làm họ có thể giúp nên em chỉ hỏi thử thôi. Họ nhận lời nhưng cảm nhận của em là họ không được nhiệt tình và mấy hôm nay có hiện tượng tránh mặt em. Em thì cho rằng mối quan hệ này cũng thân thiết, nếu khó khăn quá họ không giúp được họ cứ nói thẳng để em tìm cách khác cho khỏi lỡ việc của em, em cũng không trách họ không giúp được. Mà em buồn vì họ tìm cách tránh mặt em.
Vâng vậy cụ vui vẻ lên và em cũng chúc cụ vui vẻ. Rồi cũng vui vẻ mà nói hẳn trực tiếp như cụ cảm giác ý, đến đâu thì đến.
Còn case của cụ thì cũng không có gì đâu cụ, chắc cụ tuýp người tình cảm nên cũng hụt hẫng khó chịu. Độp thẳng một lần rồi thôi cụ ạ.

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Nếu một ngày các cụ mợ chợt nhận ra trong một mối quan hệ, mình thì cho là thân thiết đến mức mình hết lòng hết dạ với họ, họ gặp khó khăn hay cần sự trợ giúp gì mình đều hết lòng. Nhưng rồi, với sự khó khăn của mình, họ cũng tỏ ra giúp đỡ nhưng rất hời hợt cho có lệ vì không thể từ chối được. Mình chợt nhận ra mình bị lợi dụng bấy lâu nay, họ chỉ quan hệ hay chơi với mình vì mình có giá trị nào đó để lợi dụng.
Cuộc sống ko bao giờ có sự win-win về tình cảm đâu mợ, mợ nên quen dần cho thanh thản.

Chopchopchop

Xe buýt
Vâng vậy cụ vui vẻ lên và em cũng chúc cụ vui vẻ. Rồi cũng vui vẻ mà nói hẳn trực tiếp như cụ cảm giác ý, đến đâu thì đến.
Còn case của cụ thì cũng không có gì đâu cụ, chắc cụ tuýp người tình cảm nên cũng hụt hẫng khó chịu. Độp thẳng một lần rồi thôi cụ ạ.
À. Vâng. Nếu có cơ hội nhìn mặt nhau, em chắc chắn sẽ nói thẳng

appco

Xe buýt
Cụ vẫn còn Xuân chán khi nhận ra mà chưa thiệt hại gì lớn. Nhiều trường hợp do quá tin tưởng khi bị lật xuống hoặc bỏ rơi vì mối lợi khác mới ngộ ra cơ.

Chopchopchop

Xe buýt
Cụ vẫn còn Xuân chán khi nhận ra mà chưa thiệt hại gì lớn. Nhiều trường hợp do quá tin tưởng khi bị lật xuống hoặc bỏ rơi vì mối lợi khác mới ngộ ra cơ.
Vầng. Có lẽ em cũng thuộc tuýp người nhạy cảm nên cũng may mắn nhận ra sớm

chanthat123

Xì hơi lốp
Tại vì khi giúp người cụ lại mong muốn sau này họ sẽ abc... ntn, ntk, chứ cụ giúp xong để gió cuốn đi thì ko sao cả

Chopchopchop

Xe buýt
Tại vì khi giúp người cụ lại mong muốn sau này họ sẽ abc... ntn, ntk, chứ cụ giúp xong để gió cuốn đi thì ko sao cả
Cụ à. Em buồn vì họ tránh mặt em. Chứ họ nói thẳng là họ không giúp được em lại không trách. Vì em cho rằng thân nhau không cần khách sáo. Giúp được thì giúp, không giúp được thì nói luôn là khó khăn để em tính đường khác cho khỏi lỡ việc

motthoidongbim

Xe điện
Cụ phải thấy đấy là niềm vui vì mình còn có giá trị lợi dụng. Vs em thì bị thế nhiều rồi nên giờ em cứ chìa tay vs người ngoài 2 lần, người nhà 3 lần. Lúc em cần không chìa lại là rõ ràng luôn. Vẫn quan hệ nhưng ở mức xã giao. Sống thế cho thanh thản

Vi Tiểu Bả0

Xe máy
Cảm giác hết nước hết cái xong nhận ra nó lừa mình mới cay cơ cụ ơi. Cụ ngta k giúp lại thôi đã cú rồi thì bị lừa cụ nghĩ sao. Cứ coi mình hãn may mắn đi cụ ơi :D

Thôi thì buồn tí nhưng cũng chả sao, lần sau sẽ lý trí hơn, thằng/con ngu kia mới là mất nhiều, có điều ngu nên nó ko biết được nó mất cái quan trọng hơn đâu :)

doccocuukiem

Xe điện
Nhân nào quả nấy. Nếu nghi ngờ thì tốt nhất chấm dứt quan hệ đừng chơi với nó nữa. Nếu quả thật xưa nay nó là loại lợi dụng mình để sống, thì nó sẽ gặp quả báo số phận chẳng ra gì. Còn nếu nó vẫn OK khi không lợi dụng được mình thì có lẽ bản thân mình hơi ảo tưởng quá về sự lợi dụng này, có thể là quan hệ sòng phẳng hai bên đều có lợi

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đấy mới chỉ là mối quan hệ bạn bè,anh em,hay xã hội thôi. Khi nào bị vợ hoặc chồng nó chơi kiểu đó mới thấy thế nào là buồn!

Chopchopchop

Xe buýt
Đấy mới chỉ là mối quan hệ bạn bè,anh em,hay xã hội thôi. Khi nào bị vợ hoặc chồng nó chơi kiểu đó mới thấy thế nào là buồn!
Em là người sống tình cảm và dễ tin người nên cũng gặp nhiều trái ngang lắm rồi. Tuy nhiên, ngược lại cũng vẫn có nhiều người cũng rất tốt với em. Nhưng ai tốt với em, em đều luôn ghi nhớ trong lòng và có cơ hội em đều đền đáp

Chopchopchop

Xe buýt
có, trong 1 topic nào đó rất nhạy cảm, cụ có kể sơ sơ chuyện của cụ, em vẫn nhớ đấy, tiếc topic đó chủ top hãi quá phải xóa rồi :)
Có vài chuyện em kể luyên thuyên trên này nếu phù hợp với toppic đó. Nhưng chả chuyện nào liên quan đến chuyện nào hết

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em là người sống tình cảm và dễ tin người nên cũng gặp nhiều trái ngang lắm rồi. Tuy nhiên, ngược lại cũng vẫn có nhiều người cũng rất tốt với em. Nhưng ai tốt với em, em đều luôn ghi nhớ trong lòng và có cơ hội em đều đền đáp
Vậy thì coi nó như bình thường đi,có đi,có lại. Buồn chả giải quyết vấn đề gì.

Rivers

Xe container
Nếu đúng như cụ nói thì thằng kia mới là đứa phải buồn.

yuh2105

Xe tăng
Chuyện thường thôi. Bản thân em ít khi nghĩ dựa dẫm vào ai. Còn người nhờ mình vẫn oke mà