[Funland] Cảm giác Alone - U40

LeTai1979

Xe cút kít
Còn con cái ạ. Thằng em em u35, ly dị rồi, thương con quá lại muốn hàn gắn với con vợ. Lý do ly dị do con vợ cặp bồ. Nó còn bẫy ghi âm chồng (chuyện công việc của chồng kể cho vợ nghe lúc 2 vợ chồng còn yên ấm) để tống tiền khi ly dị.
Con cái mà ở trong môi trường cha, mẹ như mặt trăng với mặt trời vậy cũng đâu có khá hơn? Em thấy nhiều đôi ly hôn xong lo cho con còn tốt hơn khi ở cùng. Thằng em Cụ bị thế mà còn muốn quay lại thì em cũng bó tay.

TPS

Xe điện
Bất kỳ trong hoàn cảnh nào thì phụ nữ luôn là người thiệt thòi.
Tùy thôi cụ ơi. Hạng vợ rắn rết lúc vợ chồng đang yên ấm mà đã nghĩ ghi âm chồng lại phục vụ sau này dọa chồng thì không chịu thiệt mảy may. Thằng em em hiền, tử tế, chơi đẹp. Bị chơi xấu nhưng ly dị xong rồi nó mua oto mới, định cho vợ oto cũ để đưa đón con tiện lợi. Vợ cũ bảo: sang tên oto mới cho nó nó mới lấy =))=))
Bó tay thật đấy cụ ạ.

BSG

Xe đạp
Tuổi này cũng bắt đầu phát sinh nhièue cụ nhể :D

hanoipho79

Xe lăn
Thâm tâm cũng muốn gặp một người phù hợp để sẻ chia những bi ai trong cuộc sống. Nhưng thực sự khó đấy cụ ạ. Nên em tự nhủ cứ chăm sóc nuôi dậy các con đã. Sau này may mắn có ai hợp thì nương tựa với nhau lúc già. Chứ giờ này mà lo cho hạnh phúc của riêng mình thì con mình sẽ chịu thiệt đầu tiên
Mợ suy nghĩ thế theo cá nhân em là đúng.
Mai sau con cái lớn rồi thì có ai hợp thì về ở chung nương tựa nhau lúc tuổi già...lúc đấy hết ham muốn thì tình cảm nó mới đẹp.

LeTai1979

Xe cút kít
Tùy thôi cụ ơi. Hạng vợ rắn rết lúc vợ chồng đang yên ấm mà đã nghĩ ghi âm chồng lại phục vụ sau này dọa chồng thì không chịu thiệt mảy may. Thằng em em hiền, tử tế, chơi đẹp. Bị chơi xấu nhưng ly dị xong rồi nó mua oto mới, định cho vợ oto cũ để đưa đón con tiện lợi. Vợ cũ bảo: sang tên oto mới cho nó nó mới lấy =))=))
Bó tay thật đấy cụ ạ.
Rắn rết rồi đến lúc gặp thợ rắn thôi Cụ, rồi cũng ko hp với thằng kia vì thằng kia nó sẽ đề phòng chứ ko hết lòng đc.
Đúng là ăn mày đòi ăn xôi gấc. :))

TPS

Xe điện
Con cái mà ở trong môi trường cha, mẹ như mặt trăng với mặt trời vậy cũng đâu có khá hơn? Em thấy nhiều đôi ly hôn xong lo cho con còn tốt hơn khi ở cùng. Thằng em Cụ bị thế mà còn muốn quay lại thì em cũng bó tay.
Phía đằng thằng em em không bao giờ nói xấu vợ. Ly dị nửa năm rồi bố mẹ nó mới biết đã ly dị. Nhưng đứa con trong tuần ở nhà này, cuối tuần ở nhà kia không tránh khỏi ở cả hai nhà ông bà đều chiều vì sợ cháu dỗi, vì muốn bù đắp cháu. Thấy khó dạy con hơn, nên muốn hy sinh quay lại nghĩ là dạy con cái tốt hơn.

November123

Xe tải
Tôi hy vọng.mọi chuyện sẽ chấm dưts trc khi vợ bạn ý biết
Chuyện tình cảm là điều rất khó nói, mình chỉ nêu quan điểm của bản thân về vấn đề của mợ, quyết định như thế nào vẫn là ở mợ.

Mình không có kinh nghiệm trong vấn đề này nên nếu có lỡ lời, mong mợ bỏ qua.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

atoxet

Xe tăng
Trong thời gian xa nhà như vậy cụ có thú vui hay đam mê gì ko. Cụ vẫn nghĩ về vợ chăm con vất vả để cân nhắc hành động của bản thân như vậy thì tốt quá.
Em thuộc tuýp người hướng nội, ít giao lưu, sau giờ làm việc chủ yếu xem phim, đọc sách/truyện, thể dục (tuần em thường chạy 3-4 lần, mỗi lần 1-2h), xem bóng đá, game (em chỉ xem Chim sẻ AoE thôi), mỗi ngày cố gắng kèm đứa lớn học tầm 45-60 phút qua video call, thỉnh thoảng gặp bạn bè chém gió tí.

Chopchopchop

Xe buýt
Kính thưa CCCM
Vừa rồi xôn xao các chủ đề về bồ bịch, đánh ghen, tiểu tam...vv
Vậy có Cụ, mợ nào vì lý do hay hoàn cảnh nào đó mà sống cuộc sống hàng ngày tuy vợ chồng hờ hững nhưng không hề có những mối quan hệ khác, nhất là ở độ tuổi U40.
CCCM đã ở tình trạng như vậy bao lâu rồi và những niềm vui hàng ngày như nào để vượt qua được trước những cám dỗ của mối quan hệ ngoài luồng?
Mà giờ mới để ý cụ này là cụ hôm nọ lập thớt mất ngủ, cụ lại lập thớt giờ này thì chắc cụ vẫn chưa chữa được bệnh phỏng?

langthangnoidau

Xe buýt
Chuyện tình cảm là điều rất khó nói, mình chỉ nêu quan điểm của bản thân về vấn đề của mợ, quyết định như thế nào vẫn là ở mợ.

Mình không có kinh nghiệm trong vấn đề này nên nếu có lỡ lời, mong mợ bỏ qua.
Bạn bè tôi đã chả dám nói vì biết chắc sẽ bị cả hội cạch mặt.
Tôi cũng mong sớm tỉnh táo lại đây

LeTai1979

Xe cút kít
Phía đằng thằng em em không bao giờ nói xấu vợ. Ly dị nửa năm rồi bố mẹ nó mới biết đã ly dị. Nhưng đứa con trong tuần ở nhà này, cuối tuần ở nhà kia không tránh khỏi ở cả hai nhà ông bà đều chiều vì sợ cháu dỗi, vì muốn bù đắp cháu. Thấy khó dạy con hơn, nên muốn hy sinh quay lại nghĩ là dạy con cái tốt hơn.
Quay lại rồi suốt ngày đề phòng nhau sống sao? Rồi đc một time nó lại gặp ai đấy nó tếch đít đi còn nhục nữa. Giờ em Cụ cứ ở vậy rồi tìm hiểu dần kiểu gì chả gặp người hợp ý, phụ nữ đang ế đầy ra ấy mà. :))
Vào hoàn cảnh vậy thương con mấy cũng ko đc chiều, chiều nó sẽ sinh ra tính ích kỷ càng về sau càng khó bảo.

• Vodka
Reactions: TPS

NgVuBi

Xe tải
Mà giờ mới để ý cụ này là cụ hôm nọ lập thớt mất ngủ, cụ lại lập thớt giờ này thì chắc cụ vẫn chưa chữa được bệnh phỏng?
Đêm qua là thức xem đá bóng, xong thấy tức cảnh sinh tình nên lập thread này mợ ợ ^^

Mưa tháng 11

Xe tăng
Em thuộc tuýp người hướng nội, ít giao lưu, sau giờ làm việc chủ yếu xem phim, đọc sách/truyện, thể dục (tuần em thường chạy 3-4 lần, mỗi lần 1-2h), xem bóng đá, game (em chỉ xem Chim sẻ AoE thôi), mỗi ngày cố gắng kèm đứa lớn học tầm 45-60 phút qua video call, thỉnh thoảng gặp bạn bè chém gió tí.
Cụ là cụ hay là mợ? Hihi, cụ sống chuẩn nhỉ. Gần đây em hay nghe các sư giảng pháp, thấm thía được nhiều điều. Một trong những điều ấy là cần phải hướng vào bản thân, ngày xưa các cụ Nho cũng dạy "tu thân". Tu thân bao gồm hoàn thiện bản thân và tôn trọng bản thân. Mình thức khuya nhiều quá là mình không biết thương mắt mình, mình làm việc nhiều quá là mình không biết thương cái đầu mình. Mình phải kiểm soát được mình trước rồi hẵng ngó nghiêng sang bên cạnh. Nhiều cụ/mợ cứ đòi hỏi người khác phải thế này, phải thế kia mà chả chịu nhìn vào bản thân mình gì cả. Ngay cả khi mình giận người ta thì người tổn thương đầu tiên là mình, tim mình nóng bỏng, gan mình đau, vậy là hại cho mình chứ người ta đâu có sao. Vậy nên mình cứ hướng vào mình, tận tuỵ hoàn thiện và bình thản với xung quanh. Khi mình hoàn thiện, ai không tôn trọng mình chỉ có thiệt, vì mình hoàn thiện, mình sẽ đem điều tốt đẹp đến với tất cả.

scorp8x

Xe container
Em alone 8 năm rồi đây :) Vẫn đang đồng hành cũng bạn đời 10 năm qua, có lẽ ngoài nói chuyện về con cái & kiếm $ ra thì gần như chẳng có điểm gì chung & hợp nhau giữa 2 người. Cuộc sống quả thực vô cùng nhạt nhẽo nhưng đó là người minh đã chọn, ko có lỗi gì cả, đã cùng mình tạo nên cơ nghiệp từ 2 bàn tay trắng haizzzzzza thành ra dù đã vài lần muốn thay đổi, làm lại nhưng cuối cùng lại ko nỡ khổ người khổ con

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
E là cụ ạ.
Hoạt động hàng ngày của e là sáng gọi 2 công chúa dậy cho ăn, đưa đi học. Xong e đi cày. Tối đón về cho ăn, dạy học. Xong e đi ngủ :((
Cuối tuần, bên ngoại vui thì đón về chơi, ko thì e lại chăm nốt 2 ngày weeken ạ.
Nói thật là e cũng có bạn. Nhưng bạn e cũng có 1 cậu con trai. Nên hè thì gặp đc nhau nhiều chứ bg thì hơn Ngưu Lang Chức Nữ, gặp nhau khó hơn lên giời
Nói chung là cs boring cụ ạ
Không có cuộc sống boring, chỉ có người boring ;)
Nghĩ rằng bồ bịch là hết boring thì quá là boring :)>-