[Funland] Cảm giác Alone - U40

Codai81

Xe đạp
Vợ chồng e nhiều hôm tắt đèn nói chuyện xuyên đêm rồi nhưng chỉ thấy thêm mệt chứ ko tìm đc tiếng nói chung. Quá nhiều suy nghĩ khác biệt gần như trong mọi vấn đề. Cả e và vợ thì đều chưa xuất hiện mối qhe nào khác nên mọi thứ vẫn tiếp tục duy trì như này. Nhưng rồi ko biết sẽ đc bao lâu nữa
Lội còm, cảm giác như cụ quá hờ hững và có phần cá nhân rồi. Để thời gian trôi lãng phí quá. Vốn dĩ, ai chẳng có quan điểm của mình. Sao cứ nhất thiết phải như nhau?. Cái chính là cả hai có ý thức giữ gìn HP gia đình hay ko thôi. Nếu có thì sẽ tự khắc điều chỉnh để dung hoà.

Codai81

Xe đạp
Cụ tin là cả e và vợ đều là mối tình đầu của nhau ko. Yêu và cưới cũng nhanh nên nhiều điều có thể là ngộ nhận.
Ở vs nhau ngần ấy năm mà vẫn chưa biết mình ngộ nhận hay ko thì chính tự cụ tạo ra cái Alone này cho mình rồi. Lỗi chả do ai. Chính là do cụ đấy 😂.

Huricane.GL

Xe tải
Còn lâu em mới vạch áo cho người xem lưng. ;) 8-x

Codai81

Xe đạp
Mình cũng biết trường hợp như này kể cho mọi người nghe xem sao nhé. Có cô bạn yêu một anh này đã có gia đình, tgian yêu đâu loanh quanh cũng một năm. Trong quá trình đó cô bạn cũng thấy ko ổn và chia tay đi yêu người khác. Nhưng một tgian sau lại quay lại với a đã có gia đình kia. Về sau gia đình và bạn bè biết được phản ứng rất gay gắt nên cô bạn yêu và có bầu luôn với một anh mà gia đình đã nhắm. Bên ngoài tỏ ra yêu thương, chiều chuộng anh này nhưng vẫn luôn mặn nồng với anh có gia đình kia. Đến tận giờ vẫn ko dứt ra đc và chưa biết sẽ kéo dài tiếp tục bao lâu.
Mình kể vắn tắt vậy để mọi người cùng nghĩ xem về trường hợp này.
Hì hì. Mình thấy vẫn là tham lam và ích kỉ thay vì do yếu đuối không vượt qua được những ràng buộc khác xung quanh.

NgVuBi

Xe tải
Lội còm, cảm giác như cụ quá hờ hững và có phần cá nhân rồi. Để thời gian trôi lãng phí quá. Vốn dĩ, ai chẳng có quan điểm của mình. Sao cứ nhất thiết phải như nhau?. Cái chính là cả hai có ý thức giữ gìn HP gia đình hay ko thôi. Nếu có thì sẽ tự khắc điều chỉnh để dung hoà.
Ở vs nhau ngần ấy năm mà vẫn chưa biết mình ngộ nhận hay ko thì chính tự cụ tạo ra cái Alone này cho mình rồi. Lỗi chả do ai. Chính là do cụ đấy 😂.
e cũng đâu có đổ lỗi do ai đâu. Kết quả thế nào cũng là từ cả 2 phía mà (phần ít - phần nhiều mà thôi). Nhiều cụ trên này cũng tích cực hướng tới những hoạt động, theo đuổi đam mê và sở thích, dành thời gian cho bản thân để vượt qua cảm giác Alone. Dù sao vẫn có một mái nhà mặc dù còn nhiều vấn đề cần nỗ lực để gìn giữ ^^!

NgVuBi

Xe tải
Hì hì. Mình thấy vẫn là tham lam và ích kỉ thay vì do yếu đuối không vượt qua được những ràng buộc khác xung quanh.
Đúng là chỉ người trong cuộc mới có thể lý giải vì sao họ lại lựa chọn như vậy. Nhìn bề ngoài chắc chắn ko ai ủng hộ và khuyến khích rồi. Liệu có thỏa thuận ngầm ko nhỉ, mợ đoán thử xem sao ^^~

Codai81

Xe đạp
Đúng là chỉ người trong cuộc mới có thể lý giải vì sao họ lại lựa chọn như vậy. Nhìn bề ngoài chắc chắn ko ai ủng hộ và khuyến khích rồi. Liệu có thỏa thuận ngầm ko nhỉ, mợ đoán thử xem sao ^^~
Thoả thuận ngầm thế nào m chưa nghĩ ra. Chắc phải để các tiểu thuyết gia vẽ 😂. Dù thế nào thì chỉ vì cái ham muốn của mình mà lừa dối người thật lòng vs m là chưa đàng hoàng rồi ( Ít nhất là 2 người - Vợ + chồng của "hai kẻ đang yêu" kia).

NgVuBi

Xe tải
Thoả thuận ngầm thế nào m chưa nghĩ ra. Chắc phải để các tiểu thuyết gia vẽ 😂. Dù thế nào thì chỉ vì cái ham muốn của mình mà lừa dối người thật lòng vs m là chưa đàng hoàng rồi ( Ít nhất là 2 người - Vợ + chồng của "hai kẻ đang yêu" kia).
Ngắn hạn thì có thể là ko ai biết, nhưng tgian dài thì khó, có thể giả thiết tất cả cùng biết và chấp nhận được ko nhỉ

Codai81

Xe đạp
Ngắn hạn thì có thể là ko ai biết, nhưng tgian dài thì khó, có thể giả thiết tất cả cùng biết và chấp nhận được ko nhỉ
Thế xong rồi chồng và vợ của hai người ngoại tình vì yêu kia cũng lại yêu lẫn nhau như thế phỏng có đc ko? 😂🤣😅. Gì cũng có giới hạn của nó nha 😋😋

chaytim

Xe điện
Em U50 quá tuổi rồi em đi ra

NgVuBi

Xe tải
Thế xong rồi chồng và vợ của hai người ngoại tình vì yêu kia cũng lại yêu lẫn nhau như thế phỏng có đc ko? 😂🤣😅. Gì cũng có giới hạn của nó nha 😋😋
Yêu lẫn nhau thì chắc ko nhưng cũng có thể yêu người khác, cơ mà nói chung cũng đầy bất ổn mợ nhỉ

heyhello

Xe máy
Em chạy grab tối ngày nên chả thấy alone tẹo nào các cụ ạ

Codai81

Xe đạp
Yêu lẫn nhau thì chắc ko nhưng cũng có thể yêu người khác, cơ mà nói chung cũng đầy bất ổn mợ nhỉ
Hic. Vậy là cắm sừng lẫn nhau. Đồng sàng dị mộng. Ông ăn chả, bà ăn nem..... đủ cả. Cs phong phú thế có thể nào ko bất ổn.
Thôi thì , bình tâm lại. Xem mình thực sự mình muốn gì rồi lựa chọn. :) Chọn rồi thì bằng lòng vs nó thế là ổn 😋😋😋

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em tò mò, nhà cụ chủ đang ở phương trời nào rồi?

Chopchopchop

Xe buýt
Ngoài alone, giờ còn đang lo tết này ra làm răng đây :((

transporter3

Xe điện
Con cái lớn, tcam vc nguội, trống vắng thì tìm tri kỷ bầu bạn cũng đc.