[Funland] Cảm giác Alone - U40

Chopchopchop

Xe buýt
Em vừa hơn 40 một xíu, nhưng khác cụ!

Em vẫn có cuộc sống gia đình bình thường, hai bên họ hàng, bạn bè, người ngoài ...nhìn vào đa số là đánh giá tốt. Cá nhân em cũng rất thương vợ em và bọn trẻ, cũng quan tâm, chăm sóc gia đình khá đầy đủ. Ngược lại, vợ em cũng vậy! Bọn em cũng là tình đầu của nhau.

Nhưng em lại không vượt qua được. Em có tình cảm với 1 người khác. Cô ấy đem lại cho em những cảm xúc rất đặc biệt, như khi mới yêu lúc trẻ, thứ cảm xúc mà lâu rồi em không còn thấy trong cuộc sống gia đình.

Bọn em đến với nhau không vì bất cứ thứ gì khác ngoài tình cảm. Sex là thứ yếu. Em thấy em giống như người đàn ông trong bóng tối của các mợ Chopchopchop hay mợ langthangnoidau :(

Gần nửa năm nay, bọn em trong tình trạng cứ quyết tâm chia tay nhau. Xa nhau 1 tháng, tháng rưỡi, rồi lại quay lại với nhau. Tình cảm dồn nén, chăm sóc, quan tâm nhau 2-3 tuần rồi lại xa nhau. Giờ cũng đang vậy!

Em thực sự thấy mình có tình cảm với cả vợ em và cô gái đó. Em muốn có cả hai (em tham quá) - nhưng cả hai lại đều không sẵn sàng chấp nhận việc này (vợ em không biết)

Em thấy mình rất tệ, vì em không mang lại sự bình an, và mong muốn được rõ ràng, công khai cho cô gái kia. Nhưng để buông tay thì em không làm được.

Các cụ mợ mắng em đi! Cuối tuần em nhận hết, đọc dần.
Mối quan hệ của cụ tồn tại được bao lâu rồi? Có khi cụ và mợ kia cứ xoã thoải mái đi rồi đến lúc tự nhạt tự chán cụ ạ. Chứ cứ dồn nén rồi lại bung ra. Có lần em đọc ở đâu đó tình cảm của đàn ông nó có chu kỳ cụ ạ. Mà em với cụ hình như từng gặp nhau ở cái thớt cụ nào nói về người có chồng yêu người có vợ hồi lâu lắm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

LienPhuong

Xe điện

Em vẫn có cuộc sống gia đình bình thường, hai bên họ hàng, bạn bè, người ngoài ...nhìn vào đa số là đánh giá tốt. Cá nhân em cũng rất thương vợ em và bọn trẻ, cũng quan tâm, chăm sóc gia đình khá đầy đủ. Ngược lại, vợ em cũng vậy! Bọn em cũng là tình đầu của nhau.

Nhưng em lại không vượt qua được. Em có tình cảm với 1 người khác. Cô ấy đem lại cho em những cảm xúc rất đặc biệt, như khi mới yêu lúc trẻ, thứ cảm xúc mà lâu rồi em không còn thấy trong cuộc sống gia đình.

Bọn em đến với nhau không vì bất cứ thứ gì khác ngoài tình cảm. Sex là thứ yếu. Em thấy em giống như người đàn ông trong bóng tối của các mợ Chopchopchop hay mợ langthangnoidau :(

Gần nửa năm nay, bọn em trong tình trạng cứ quyết tâm chia tay nhau. Xa nhau 1 tháng, tháng rưỡi, rồi lại quay lại với nhau. Tình cảm dồn nén, chăm sóc, quan tâm nhau 2-3 tuần rồi lại xa nhau. Giờ cũng đang vậy!

Em thực sự thấy mình có tình cảm với cả vợ em và cô gái đó. Em muốn có cả hai (em tham quá) - nhưng cả hai lại đều không sẵn sàng chấp nhận việc này (vợ em không biết)

Em thấy mình rất tệ, vì em không mang lại sự bình an, và mong muốn được rõ ràng, công khai cho cô gái kia. Nhưng để buông tay thì em không làm được.

Cụ buông tha cho vợ cụ đi ạ.

• Vang
Reactions: Fvb

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]

Ngày xưa vì hiểu sói em, vì biết anh ấy sẽ như này, nên em rất đề cao cảnh giác, phải tạo ra cuộc sống hấp dẫn cho sói và các con, để anh ấy ko lạc lòng.
Sói em là người giống cụ, sống tình cảm, có trách nhiệm, nhưng nếu sa vào là chả ra nổi ...
Thương cho gấu nhà cụ,nếu biết tan nát hết ...

November123

Xe tải
Ngày xưa vì hiểu sói em, vì biết anh ấy sẽ như này, nên em rất đề cao cảnh giác, phải tạo ra cuộc sống hấp dẫn cho sói và các con, để anh ấy ko lạc lòng.
Sói em là người giống cụ, sống tình cảm, có trách nhiệm, nhưng nếu sa vào là chả ra nổi ...
Thương cho gấu nhà cụ,nếu biết tan nát hết ...
Đồng ý với mợ, mình cũng sẽ đứng về phía người vợ.

Nếu cụ ấy có một lần nghĩ đến cảm giác của người vợ thì sẽ biết bản thân nên làm gì.

Hai vợ chồng nên hâm nóng lại tình cảm, cái đã được xây dựng nhiều năm qua. Chuyện tình cảm - hôn nhân - gia đình không có chỗ cho sự tham lam, đây không phải là thời phong kiến, mợ nhỉ?

NgVuBi

Xe tải
Vâng ạ! Chính là em!
Bọn em quen nhau cũng lâu rồi, thân nhau theo kiểu hay nói chuyện, nhắn tin thì cũng cỡ 2-3 năm, và bắt đầu gần nhau, rồi có tình cảm với nhau cũng hơn 1 năm rồi. Bọn em cũng qua giai đoạn xõa, kiểu buông xuôi, bất chấp để đến với nhau. Nhưng rồi vẫn là buông hay níu. Em chưa buông được, vì còn tình cảm nên không nỡ. Bạn kia thì em biết vẫn còn tình cảm, nhưng cố buông :(

Em nên buông ai? Khi mà em muốn cả :(
Dù gì cụ vẫn còn tình cảm với vợ, yêu thương con cái. Tình huống này thì ai cũng sẽ nghĩ cụ nên chấm dứt với cô bạn thôi, và cô ấy cũng đã muốn dừng lại rồi. Nói thì dễ, nhưng ai cũng có lòng tham, luôn muốn có được nhiều.

thanhlam171

Xe tăng
Gặp được tri kỷ mà không đúng thời điểm còn mất mát nhiều hơn, cảm giác là của nhau mà không đến được với nhau nó thật sự bi ai. Ờ dưng mà có đến với nhau thì có khi chả còn là tri kỷ nữa:)):)):))
Tình đẹp khi còn dang dở mà mợ. Sớm tối nắm tay nhau chắc gì đã đẹp. Em nghĩ cái gì thấy thiếu thì quý... Phụ nữ thiệt thòi hơn ở đàn ông là cần có sự đồng cảm mới đến sex, còn đàn ông có thể ngược lại nên tìm mối quan hệ mới khó.

thanhlam171

Xe tăng
Nhiều lúc em cũng vẫn nghĩ sẽ cho hai vợ chồng 1 cơ hội làm lại, nghĩ thương các cháu vô cùng, nhìn chúng nó ríu rít khi bố đến thăm, thật em toàn phải né đi chỗ khác vì không cầm được lòng. Nhưng cứ nghĩ đến cảnh mấy năm sống trong dằn vặt, uất ức, hoảng loạn, em thấy sợ. Có lẽ em không được đại lượng và khá cố chấp nên em sợ rằng khi quay về với nhau, cuộc sống sẽ lại là những trận cãi vã, dày vò chả khác gì trước đây nên em không dám nữa. Hỏi em hết tình cảm với chồng chưa? Em nói rất thật là có thể tình yêu thì em đã hết, nhưng em vẫn thương và xót chồng mỗi khi thấy chồng lầm lũi chia tay bọn trẻ và đi về. Nhưng cứ nghĩ quay về với nhau sông không hạnh phúc sẽ ảnh hưởng tệ hại hơn đến bọn trẻ , em lại phải gạt đi cái cảm xúc mủi lòng.
Mợ mở lòng gần gũi lại xem, thỉnh thoảng chồng đến cho ngủ lại. Một vài lần có sự đồng điệu về cảm xúc sẽ hàn gắn về tâm hồn. Tôi nghĩ mợ vẫn có cảm xúc khi gần chồng. Chẳng qua mợ bị ám ảnh quá khứ thôi. Còn ko được thì thôi, dù gì cũng là vợ chồng gần nhau xyz chẳng mất mát gì.

nissanafrica

Xe hơi
Vâng ạ! Chính là em!
Bọn em quen nhau cũng lâu rồi, thân nhau theo kiểu hay nói chuyện, nhắn tin thì cũng cỡ 2-3 năm, và bắt đầu gần nhau, rồi có tình cảm với nhau cũng hơn 1 năm rồi. Bọn em cũng qua giai đoạn xõa, kiểu buông xuôi, bất chấp để đến với nhau. Nhưng rồi vẫn là buông hay níu. Em chưa buông được, vì còn tình cảm nên không nỡ. Bạn kia thì em biết vẫn còn tình cảm, nhưng cố buông :(

Thật ra thì người như cụ trong xã hội không phải là hiếm. Em biết ít nhất 3 4 trường hợp tương tự như cụ. Mấy câu chuyện kia thường là, bà vợ biết, có thể đánh ghen, có thể bất lực, đau khổ, dằn vặt, nhưng chồng không dứt được cô thứ 3. Cứ dây dưa mãi cho đến khi cô thứ 3 có con. Rồi bà vợ cũng chấp nhận như vậy, chẳng giữ nữa. Nhưng lạ là, đến khi buông cho đôi trẻ tha hồ tự do với nhau, thì ông chồng lại tìm cách hâm nóng với bà vợ cả 😁. Tóm lại mấy đôi đấy cũng cứ sống thế đấy, đẩy qua đẩy lại. Kể cũng bó tay sức chịu đựng của mấy bà vợ/ cô thứ ba.

Ai cũng có lòng tham hết cụ ạ. Nhưng chịu thiệt về cảm xúc của mình, để những người khác được hạnh phúc, chỉ có đàn ông tốt mới làm được thôi.

LienPhuong

Xe điện
Mợ này có vấn đề. Nhà người ta có con cái đầy đủ, ai vô duyên nhảy vào bảo nhõn câu ly hôn đi như mợ bao giờ.
Vâng thưa cụ (thánh), cụ mới có vấn đề. Ở topic vợ ngoại tình, 90% các cụ kêu sút vợ đi trong khi cũng con cái đuề huề đây, cụ rảnh tay vào đó vang hết hộ em. Bớt đạo đức giả đi cho xã hội được nhờ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Thời gian nào mà rảnh rỗi (ít việc), mà tiền rủng rỉnh là em rất hay dậm dật cái thằng người lắm! Không hiểu sao lại thế?
Cụ để ý cho em có đôi nào rx 350 ko nhá, thanks cụ nhiều

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý với mợ, mình cũng sẽ đứng về phía người vợ.

Nếu cụ ấy có một lần nghĩ đến cảm giác của người vợ thì sẽ biết bản thân nên làm gì.

Hai vợ chồng nên hâm nóng lại tình cảm, cái đã được xây dựng nhiều năm qua. Chuyện tình cảm - hôn nhân - gia đình không có chỗ cho sự tham lam, đây không phải là thời phong kiến, mợ nhỉ?
Cụ ấy tham quá! Tham thì thâm thôi! Đời này chả cho cụ mãi thế được đâu!
Mà xin lỗi em ko thể hiểu nổi tim cụ ấy có mấy ngăn :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng ạ! Chính là em!

Rồi cụ sẽ phải trả giá lớn cho lòng tham của mình!
Em tin chắc thế!
Một ngày ko xa, em cho là cụ sẽ vào đây khóc lóc về hoàn cảnh mới :P
Nếu em là gấu của cụ, em sẽ ko tha thứ và sẽ chia tay ngay, vì nếu say nắng, em còn kéo về, chứ còn đã yêu đã chìm thì em chả hơi đâu mà giữ trai tim ko thuộc về mình, có quá nhiều ngăn, quá tham lam ko biết điểm dừng :P
Ai cũng có lòng tự trọng, tự tôn của mình, cũng ko nhiều người vì con mà níu kéo, giờ phụ nữ cũng độc lập, cũng yêu mình lắm rồi. Họ ko chấp nhận bị tổn thương...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ở thớt đàn ông có vợ yêu đàn bà có chồng,có mấy cụ như cụ khongbietgidau , mọi người cũng tranh luận phân tích mãi rồi, và cuối cùng các cụ vẫn đắm chìm trong chuyện tình "éo le" đó. Em thật sự hiểu cảm giác và hoàn cảnh của các cụ ý. Đúng là không dễ gì mà dứt ra được khi con tim lấn át lý trí. Khi lý trí lên tiếng thì dằn vặt rồi chia tay. Nhưng cũng chỉ ít bữa, con tim lại thôi thúc tìm đến nhau. Cứ luẩn quẩn như vậy. Em cũng từng như vậy, xa nhau rồi lại có lý do tìm đến nhau. Nhưng khi ở gần nhau cũng chẳng vui đâu, cảm giác tội lỗi, cảm giác mình khốn nạn, rồi lại chia tay. Lần vừa rồi, em cũng nói năng khá nặng lời hy vọng động chạm đến tự ái của mỗi bên mà dứt nhau ra. Hy vọng lần này sẽ chấm dứt hẳn.
Họ chả phải yêu gì cụ đâu, chỉ là tham lam thôi.
Nếu yêu thực sự, họ đã dám dứt bỏ để cho cụ một danh phận, chứ éo có cái kiểu day dứt, đau khổ, mà bên nào cũng giữ :P
Chả qua bao biện cho thói ích kỷ, ko ăn cũng ko cho ai ăn, giữ tất hixx.

hoviba

Xe container
Rồi cụ sẽ phải trả giá lớn cho lòng tham của mình!
Em tin chắc thế!
Một ngày ko xa, em cho là cụ sẽ vào đây khóc lóc về hoàn cảnh mới :P
Nếu em là gấu của cụ, em sẽ ko tha thứ và sẽ chia tay ngay, vì nếu say nắng, em còn kéo về, chứ còn đã yêu đã chìm thì em chả hơi đâu mà giữ trai tim ko thuộc về mình, có quá nhiều ngăn, quá tham lam ko biết điểm dừng :P
Ai cũng có lòng tự trọng, tự tôn của mình, cũng ko nhiều người vì con mà níu kéo, giờ phụ nữ cũng độc lập, cũng yêu mình lắm rồi. Họ ko chấp nhận bị tổn thương...
Thật ra nếu đúng như cụ ấy chia sẻ, thì cụ ấy vẫn còn may là người tình của cụ ấy đang muốn buông. Chỉ là cụ ấy thấy tiếc nên tìm cách níu kéo. Chỉ khi nào mọi chuyện vỡ lở thì cụ ấy mới thấm, chứ giờ chẳng ai khuyên được cả.

Hy vọng là khi mọi chuyện đổ vỡ, các con của cụ ấy vẫn còn nhỏ, chứ nếu các cháu đã lớn thì sẽ bị ảnh hưởng bởi việc ngoại tình của bố mẹ. Có nhiều trường hợp khi dính vào rồi, người trong cuộc còn tìm mọi cách để níu kéo hay phá vỡ gia đình của đối tác.

Em mong cụ ấy sớm tự thoát ra được khi mà cô người tình đang tìm cách rút lui. Chỉ sợ cụ ấy lại vứt tất cả để chạy theo tiếng gọi của tình yêu thì toang thật. Nhưng cụ ấy có nói thêm là cụ ấy vẫn yêu vợ thương con, chỉ là tham lam không muốn mất đi một người tình. Thôi thì câi gì cũng có giá của nó, cụ ấy nhắm trả được thì cứ việc tham thôi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra nếu đúng như cụ ấy chia sẻ, thì cụ ấy vẫn còn may là người tình của cụ ấy đang muốn buông. Chỉ là cụ ấy thấy tiếc nên tìm cách níu kéo. Chỉ khi nào mọi chuyện vỡ lở thì cụ ấy mới thấm, chứ giờ chẳng ai khuyên được cả.

Hy vọng là khi mọi chuyện đổ vỡ, các con của cụ ấy vẫn còn nhỏ, chứ nếu các cháu đã lớn thì sẽ bị ảnh hưởng bởi việc ngoại tình của bố mẹ. Có nhiều trường hợp khi dính vào rồi, người trong cuộc còn tìm mọi cách để níu kéo hay phá vỡ gia đình của đối tác.

Em mong cụ ấy sớm tự thoát ra được khi mà cô người tình đang tìm cách rút lui. Chỉ sợ cụ ấy lại vứt tất cả để chạy theo tiếng gọi của tình yêu thì toang thật. Nhưng cụ ấy có nói thêm là cụ ấy vẫn yêu vợ thương con, chỉ là tham lam không muốn mất đi một người tình. Thôi thì câi gì cũng có giá của nó, cụ ấy nhắm trả được thì cứ việc tham thôi.
Phụ nữ hay ngây thơ lắm ah, khi có một người đàn ông yêu mình, say mê mình, thì hay cả nể, hay ưu ái lắm :)
Nên hay tha thứ cho cái tội tham lam ích kỷ của họ :P con rô cũng tiếc, con giếc cũng muốn :(
Cụ ấy ko bỏ được đâu,một bên là say mê tình dục và sự mới lạ, một bên là cuộc sống êm ấm, chu toàn như thế, nhưng tình dục và sự mới mẻ ko còn :P
Cuộc sống vốn công bằng mà...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vầng. Em cũng nghĩ vậy. Nên em cũng không muốn tiếp tục như thế. Bản thân em cũng mới chỉ đang ly thân cũng chưa ly hôn nên em cũng chả trách được người khác. Còn bạn em thì vợ ngoại tình 6 năm rồi, cũng đã tha thứ hâm nóng các kiểu nhưng vợ vẫn dây dưa. Lần này thấy bạn ý bảo chắc vợ cũng thôi hẳn rồi nhưng hoàn toàn mất cảm xúc với vợ. Giờ mỗi thằng 1 phòng. Lý do không bỏ vợ thì có rất nhiều lý do và em hoàn toàn thông cảm với những lý do đó. Nếu là em trong hoàn cảnh bạn ý , em cũng không dám ly hôn
Em ko cho là thế, chỉ là sự bao biện cho hèn nhát và tham lam của đối tác cụ thôi :P
Khi sống như thế, có ai hạnh phúc, cả mình, cả vợ, cả con?
Vậy ko dám thay đổi là vì cái gì?

hoviba

Xe container
Vầng. Em cũng nghĩ vậy. Nên em cũng không muốn tiếp tục như thế. Bản thân em cũng mới chỉ đang ly thân cũng chưa ly hôn nên em cũng chả trách được người khác. Còn bạn em thì vợ ngoại tình 6 năm rồi, cũng đã tha thứ hâm nóng các kiểu nhưng vợ vẫn dây dưa. Lần này thấy bạn ý bảo chắc vợ cũng thôi hẳn rồi nhưng hoàn toàn mất cảm xúc với vợ. Giờ mỗi thằng 1 phòng. Lý do không bỏ vợ thì có rất nhiều lý do và em hoàn toàn thông cảm với những lý do đó. Nếu là em trong hoàn cảnh bạn ý , em cũng không dám ly hôn
Em không hiểu việc ly thân của mợ lắm nên em muốn trao đổi để hiểu thêm về suy nghĩ của cả hai vợ chồng mợ trong vấn đề này.

Theo như mợ chia sẻ thì vợ chồng mợ đã ly thân cũng được thời gian rồi. Cả hai đã không còn tình cảm nữa, hoặc ít ra là từ phía mợ. Vậy thời gian ly thân vẫn chưa đủ để mợ quyết định ly hôn, hay vì một lý do gì đó mà hai vợ chồng mợ vẫn chưa đi tới quyết định này.

Bởi trên pháp lý thì quyết định ly hôn của toà thì mới có giá trị, còn việc ly thân chỉ là giải pháp về tình khi hai người không thể sống chung được nữa. Nhưng tình trạng ly thân không thể kéo dài vì nếu không hàn gắn được mối quan hệ vợ chồng thì trước sau gì cũng phải ly hôn. Dù sao trách nhiệm với con cái thì có ly hôn hay ly thân cũng giống nhau cả.

Chopchopchop

Xe buýt
Em không hiểu việc ly thân của mợ lắm nên em muốn trao đổi để hiểu thêm về suy nghĩ của cả hai vợ chồng mợ trong vấn đề này.

Theo như mợ chia sẻ thì vợ chồng mợ đã ly thân cũng được thời gian rồi. Cả hai đã không còn tình cảm nữa, hoặc ít ra là từ phía mợ. Vậy thời gian ly thân vẫn chưa đủ để mợ quyết định ly hôn, hay vì một lý do gì đó mà hai vợ chồng mợ vẫn chưa đi tới quyết định này.

Bởi trên pháp lý thì quyết định ly hôn của toà thì mới có giá trị, còn việc ly thân chỉ là giải pháp về tình khi hai người không thể sống chung được nữa. Nhưng tình trạng ly thân không thể kéo dài vì nếu không hàn gắn được mối quan hệ vợ chồng thì trước sau gì cũng phải ly hôn. Dù sao trách nhiệm với con cái thì có ly hôn hay ly thân cũng giống nhau cả.
Em ly thân và cũng đang tiến hành thủ tục ly hôn thì bên nhà chồng xảy ra biến cố lớn. Em không nỡ trong lúc mọi người đang rối ren, em lại tàn nhẫn làm theo ý mình. Nên chuyện ly hôn em gác lại, một thời gian nữa sẽ tiếp tục. Em cũng làm việc với toà xong rồi