Cấm đỗ ô tô trên tất cả các đường phố - Chỉ thị mới của Thủ tướng

chinhatm

Xe container
Tất cả chỗ nào được phép đều đã có cắm biển của Sở GTCC bác nhé, kèm theo kẻ vạch nữa, đối với trường hợp được phép đỗ trên vỉa hè thì biển báo có thêm cả diện tích được đỗ ghi rồi nhé. Cái này ở trước cửa các cơ quan thì có nhiều đấy. Bác đi xe mà chả để ý gì, phán lung tung quá hehe. Nên đọc kĩ nội dung bác nhé. Khéo một lúc nữa bác lại hỏi bên GTCC có được cấp phép hay không nữa đây, lúc đầy bác lại hỏi anh Gú gờ nhé :D
Bác không chịu đọc kỹ để hiểu ý người khác. Tôi quan tâm đến việc anh em mình đỗ xe trên các con phố không có biển cấm đỗ, chứ quan tâm đến mấy nơi kinh doanh điểm đỗ xe làm quái gì?

codate

Xe tăng
giật mình thon thót, cấm kẻ vạch trông xe bừa bãi thôi mà, em tưởng ko cho đỗ nữa

mrkoi

Xe tăng
Theo như ngụ ý của e là không phải sẽ cấm hết các chỗ đỗ xe, mà chỗ nào đã được cấp phép thì vẫn được đỗ, chỗ nào mà cấp phép rùi nhưng bây giờ khi đỗ nhưng nơi đó sẽ gây ảnh hưởng tới việc ùn tắc thì sẽ bị thu hồi lại. Nếu mà đỗ hết thế thì chắc chỉ còn một mình ông xe bus một đường hoặc các cụ đi xe cứ chạy vòng vèo khi nào hết xăng vào cây xăng đổ tiếp còn khi nào muốn vào đâu thì xe đi khoảng 5km/h sau đó sẽ mở của bay ra ngoài giống như các cascadeur

tlockts

Xe hơi
Bác không chịu đọc kỹ để hiểu ý người khác. Tôi quan tâm đến việc anh em mình đỗ xe trên các con phố không có biển cấm đỗ, chứ quan tâm đến mấy nơi kinh doanh điểm đỗ xe làm quái gì?
Bác đọc lại mấy cái ý của bác đi nhé. Bác nói chuẩn thì người ta đã không phải chỉnh . Đây, em đưa nguyên văn "ý người khác" (tức là ý của bác) đây nhé, em gạch chân mấy cái ý chính của bác rồi đấy

Theo tôi hiểu, chỉ thị này cấm đỗ ô tô, xe máy trên tất cả các tuyến phố, cả vỉa hè và lòng đường.
Có thể xảy ra hai trường hợp:
- Sở GTVT Hà Nội và TP Hồ Chí Minh sẽ cắm biển cấm đỗ tại tất cả các phố nội ngoại thành.
- Theo lý luận của Tòa án Hà Nội, Công dân Việt Nam phải biết và tuân thủ chỉ thị của Thủ tướng, như vậy sẽ không cần cắm biển nữa, và ô tô, xe máy đỗ trên bất kỳ con phố nào của HN và TP HCM đều sẽ bị phạt.

chinhatm

Xe container
Bác đọc lại mấy cái ý của bác đi nhé. Bác nói chuẩn thì người ta đã không phải chỉnh . Đây, em đưa nguyên văn "ý người khác" (tức là ý của bác) đây nhé, em gạch chân mấy cái ý chính của bác rồi đấy

Theo tôi hiểu, chỉ thị này cấm đỗ ô tô, xe máy trên tất cả các tuyến phố, cả vỉa hè và lòng đường.
Có thể xảy ra hai trường hợp:
- Sở GTVT Hà Nội và TP Hồ Chí Minh sẽ cắm biển cấm đỗ tại tất cả các phố nội ngoại thành.
- Theo lý luận của Tòa án Hà Nội, Công dân Việt Nam phải biết và tuân thủ chỉ thị của Thủ tướng, như vậy sẽ không cần cắm biển nữa, và ô tô, xe máy đỗ trên bất kỳ con phố nào của HN và TP HCM đều sẽ bị phạt.
Chịu, chẳng hiểu bác gạch chân để làm gì

tlockts

Xe hơi
vì bác bảo là em đọc không kĩ để hiểu ý bác nên em mới gạch chân để bác thấy là giữa "ý của bác" với mấy cái phân tích trả lời anh em trên này chả liên quan đến nhau. Thế thôi. Túm lại là góp ý để bác đọc cho kĩ rồi hãy giật tít không có anh em lại giật mình thon thót vì mấy cái phân tích không chuẩn của bác. Em té, không tranh luận với bác nữa cho đỡ mất thời gian của em, của bác và của anh em khác.

cháu lên 3

Xe container
dẹp mịe hết cái bọn kinh doanh điểm đỗ đi, dân nộp thuế làm đường giờ lại đi bán cho mấy cái công ty kinh doanh điểm đỗ, thế cái bọn KD điểm đỗ chẳng cần phải làm gì cũng được kiếm tiền à, tốt nhất là cắm biển cấm đỗ xe thì là cấm đỗ, còn đường nào ko cắm biển thì kệ người ta ai đỗ thì đỗ, sinh ra cái biển báo làm cái éo giè

ZAD Viet

Xe điện
Cụ làm em tưởng bở!
Cấm tiệt thế đi để em lên phố mua lại xe của mấy ổng trên đó về quê em đi cho nó rẻ!
Cái đó cụ phải đọc hết câu cho em nhờ nhá!
Cái này là để thịt mấy chú tranh cơm của GT Công Chén thôi!

Dominico

Xe buýt
Em đọc thì lại hiểu thành "Nghiêm cấm sử dụng đường phố, vìa hè làm điểm đỗ trái phép hoặc làm nơi kinh doanh điểm đỗ o tô, giữ mô tô, xe gắn máy trái phép". Trái phép ở đây có thể được hiểu với người điều khiển phương tiện là nơi có cắm biển cấm đỗ, và trái phép có thể được hiểu với các đơn vị kinh doanh tổ chức trông giữ phương tiện mà không có giấy phép kinh doanh và đóng thuế theo quy định.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Nghiêm cấm sử dụng đường phố, vỉa hè làm điểm đỗ hoặc làm nơi kinh doanh điểm đỗ ô tô, giữ mô tô, xe gắn máy trái phép.

Đan Mạch, có mỗi 1 cái chỉ thị mà câu cú lộn xộn, ý tứ thì như mứt, đọc xong mỗi thằng hiểu 1 kiểu thì áp dụng vào cuộc sống kiểu gì hả các cụ!!! Nó phản ánh cái tư duy thằng soạn đã N.GU, thằng kí cũng N.GU nốt.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Sửa thế này có phải dễ đọc, dễ hiểu, dễ áp dụng hơn không!? Đúng là N.GU mà cứ thích tỏ ra nguy hiểm.

Đọc báo Tuổi trẻ và Tiền phong đều thấy đăng tin này:

Với Hà Nội và Tp HCM, Chính phủ yêu cầu thực hiện quyết liệt các giải pháp nhằm hạn chế ùn tắc giao thông.
Cụ thể, tổ chức phân làn lưu thông hợp lý cho từng loại phương tiện trên tất cả các tuyến phố.
Xóa bỏ các điểm đỗ và trông giữ ô tô, mô tô và xe gắn máy không phép. Đình chỉ, thu hồi giấy phép kinh doanh điểm đỗ ô tô, giữ mô tô, xe gắn máy đã được cấp phép nhưng gây cản trở giao thông.
Rà soát hệ thống biển báo, đèn tín hiệu giao thông để điều chỉnh, dỡ bỏ hoặc bổ sung cho hợp lý nhằm đảm bảo khai thác tối ưu khả năng thông xe qua của hệ thống kết cấu hạ tầng giao thông hiện có.
Thành phố Hà Nội chỉ đạo nghiên cứu ngay việc xây dựng cầu vượt lắp ghép cho phương tiện cơ giới đường bộ có trọng tải nhẹ từ 3 tấn trở xuống tại các nút giao thông đồng mức có mật độ giao thông lớn, thường xuyên gây ra ùn tắc giao thông tại khu vực nội đô dành cho xe du lịch, taxi, xe mô tô, xe gắn máy trên các trục hướng tâm, nếu khả thi, an toàn thì cho phép xây dựng 1-2 vị trí thí điểm, rút kinh nghiệm triển khai tiếp.

Vn-Index

Xe tải
Em vừa rao bán xe rồi đi căng hải cho lành ;));));))

chinhatm

Xe container
Đan Mạch, có mỗi 1 cái chỉ thị mà câu cú lộn xộn, ý tứ thì như mứt, đọc xong mỗi thằng hiểu 1 kiểu thì áp dụng vào cuộc sống kiểu gì hả các cụ!!! Nó phản ánh cái tư duy thằng soạn đã N.GU, thằng kí cũng N.GU nốt.
Bác nói thế phạm thượng chết!
May cái chỉ thị này không phải là văn bản quy phạm pháp luật, chứ văn bản quy phạm pháp luật mà như thế này chắc chết dân.

noname00

Xe hơi
Các bác làm e giật cả mình. Đi xe buýt cho lành

seadogs

Xe tăng
ôi Việt Nam, mua được xe đã khó, tìm chỗ đỗ xe còn khó hơn#:-s