Cấm để con đội vào cạnh dưới ba-bô-lê

quanvantruong

Xe hơi
Thợ gara đúng là làm rất thiếu trách nhiệm, làm cứ như của công, xe thì bật nhạc loạn xạ, chỉnh lung tung hết cả lên. Chung quy cũng tại USD thấp và ý thức chỉ dạy của chủ không tốt thôi. Cứ như hãng, léng phéng là đuổi việc ngay thì mấy ông công nhân mới ý thức được..

quanvantruong

Xe hơi
Nhà cháu hôm trước sửa điều hòa, do bận ko ở lại xem gara làm được, khi về thanh toán xong kiểm tra xe thì thấy xe cộ lung tung hết cả lên, lắp thì gãy hết cả chân, gỏi bắt đền chúng nó thì nó cãi là gãy từ trước và lấy vít ra găm lung tung, bực không chịu được. Thợ thuyền gara chán thật đấy.

boTeppi

Xe hơi
Có chú thợ ở ga-ra quen mọi khi vẫn làm khá tốt, 1 hôm nọ thế nào thay dầu cho 1 ông khách, xả dầu xong là đóng lắp capô luôn -- QUÊN ĐỔ DẦU MỚI. Ông khách đi được hơn km thì alô về chửi xe tao báo đèn đỏ dầu !!!, thế là anh em nhà nó tức tốc mang bình dầu ra để đổ :(. May mà có lẽ vẫn còn 1 ít dầu trong khoang k thì đi động cơ rồi, mà có lẽ cũng phải bị dính nặng hay nhẹ rồi.

*** tin được thợ thuyền ở VN nào hết. Xểnh mắt ra là ăn đòn với nó.

Cho xe vào ga-ra, dù lạ hay quen, cũng như là vào bệnh viện VN bây giờ, sơ sểnh là lợn lành hoá hợn què, đi Văn Điển luôn.
cụ cho tên cái gara đó lên 4R để anh em biết còn tránh ạ

tuanhaicot

Xe hơi
-Em vào ĐL của Toy thấy sau khi đổ dầu xong thì thợ phải dùng que thăm để kiểm tra nên cũng khó mà quên được, ga ra ngoài toàn thợ vườn em chả chơi!
Bác cứ phải cẩn thận kể cả vào hãng. Đợt em vào Toy Thăng Long bảo dưỡng 10k km, em đứng kè kè bên cạnh xem chú thợ thao tác, vậy thế mà khi xong sắp hạ xe xuống thì em bảo là chưa vặn ốc bánh xe trước bên phụ, chú thợ bảo là rồi mà, em liền lấy tay lay lay suýt rơi bánh, lúc đó chú ấy mới vặn lại cho em. Nói tóm lại là cứ phải để ý kỹ các bác ah.

sparkvan

Xe điện
cụ lại làm sao thế cụ login ơi, 4h em ngồi với một cụ wg đấy, cụ cafe được ko nhỉ?

dò đường

Xe tải
các cụ phải thông cảm cho tụi thợ bọn em chứ, trước ở quê em chỉ sáng dắt trâu ra đồng, chiều về buộc vào cọc, cái xe nhiều long đen ốc vít thế em nhớ thế léo nào được :))

dvc_hue

Xe buýt
Tùy xe thôi cụ ơi, đối với xe có chatxi liền khối ( như mấy xe loại nhỏ, mini, se dan ...) thì chỗ đặt kich chính là mép dưới babule nhưng ở hai đầu của babule ( ngay sau bánh trước và ngay trước bánh sau), chỗ đó nhà sản xuất đã hàn thêm tôn tăng cường và có hai khuyết bán khuyên nhỏ đó. Đối với xe to chatxi rời ( suv, ...) thì phía trong babule mới có ụ để đặt con đội.
Cụ thật am hiểu. Quả thật em chưa bao giờ tự thay cái lốp, nên chưa bao giờ đặt con đội. Mà em cũng vào gara nhiều lần, quan sát thấy đúng là như cụ nói. Tùy xe mà cách đặt nó khác nhau. SUV thì có thể đặt con đội ở rất nhiều chỗ khác nhau, chứ không nhất thiết chỗ ụ đặt.