[Funland] Cấm chặn ngã tư việt nam nên áp dụng

bomon

Xe tăng
Đúng là một số nút hợp lý, nhưng làm hàng loạt như hiện nay ko ổn, một số dg hẹp rất khó quay đầu thậm chí phải lùi mấy đỏ gây ách tắc
Đọc bài viết là thấy cụ thớt thuộc loại đọc tít không đọc nội dung rồi. Người ta đã thử và thực tế là bịt ngã tư tốt hơn trong nhiều trường hợp đường hẹp (đa số) và ý thức kém (đa số). Khó quay đầu cũng không phải kẹt cứng chặn đầu nhau giữa ngã tư.

New car 2023

Xe container
Ở đâu em ko biết, nhưng Hà nội em đề xuất nên biến ngã tư thành ngã ba. 1 luồng cấm rẽ trái thì sẽ thông thoáng hơn.
Muốn rẽ trái xe phải đi thêm đoạn nữa
Tôi thấy cách chặn hẳn 1 hướng đi qua ngã tư, nhất là chỗ có điều kiện như Ngã Tư Sở, là hợp lý.
Hoặc như ngã ba Cầu 361 với Đường Láng, cũng nên chặn.
Các xe rẽ trái ==> rẽ phải rồi quay đầu.

Thực tế là cách mở rộng ngã tư ra, như thế đi tốt hơn nhiều, đặc biệt là Ngã Tư Sở.

hiep1750

Xe buýt
Đọc bài viết là thấy cụ thớt thuộc loại đọc tít không đọc nội dung rồi. Người ta đã thử và thực tế là bịt ngã tư tốt hơn trong nhiều trường hợp đường hẹp (đa số) và ý thức kém (đa số). Khó quay đầu cũng không phải kẹt cứng chặn đầu nhau giữa ngã tư.
Chính do bị kẹt cứng tại ngã tư nên mới cấm chặn ngã tư để thông ko kẹt cứng đó cụ, vấn đề vẫn là ý thức và có nên đưa vào luật để áp dụng ko thôi

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
E tham gia giao thông ở Tây Ban Nha hầu như ko thấy ngã 4-5-6-7 mà có đèn xanh đèn đỏ gì cả, toàn đảo tròn thôi, cứ thế các xe giảm tốc độ và xoay vòng theo đảo để rẽ vào các "ngã" họ cần thôi.
Làm như thế lấy tiền ở đâu ra để báo mỗi bộ đèn mấy trăm triệu cụ ơi. Vấn đề là cứ 1 bộ đèn lag mấy trăm triệu cứ kẹt xe là việc thằng đi, ko liên quan đến thằng lắp và mua đèn.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thấy cách chặn hẳn 1 hướng đi qua ngã tư, nhất là chỗ có điều kiện như Ngã Tư Sở, là hợp lý.
Hoặc như ngã ba Cầu 361 với Đường Láng, cũng nên chặn.
Các xe rẽ trái ==> rẽ phải rồi quay đầu.

Thực tế là cách mở rộng ngã tư ra, như thế đi tốt hơn nhiều, đặc biệt là Ngã Tư Sở.
Mở rộng ngã 4 ah????
Dễ thôi.
Nhưng CÓ TIỀN KHÔNG đã ???
:D

caisua

Xe lăn
Ở ta cấm đi ngược chiều, cấm vượt đèn đỏ từ mấy chục năm rồi mà giờ thành phong trào, cấm thêm ích gì

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Em hỏi hơi lạc đề tý, em để ý ở gần nhà em (ngã 4 Phố Nối) cái vạch liền ở ngã tư dừng đèn đỏ là các xe thi nhau phóng sang phía đường ngược chiều đứng đợi ở đó. Đấy là hệ ý thức kém, bất chấp luật pháp hay là lâu em ko update luật ? Dạo này phải đến 1 năm nay ko thấy Picachu đóng chốt nữa,

phuongmit

Xe cút kít
Đọc hiểu có vấn đề mà nhiệt tình lập thớt thật nguy hiểm quá :))

New car 2023

Xe container
Mở rộng ngã 4 ah????
Dễ thôi.
Nhưng CÓ TIỀN KHÔNG đã ???
:D
Mở rộng theo nghĩa đẩy chỗ Rẽ trái từ trong ngã tư chật hẹp ra chỗ khác mà bác.
Như thế, diện tích thực tế của cái Ngã bốn được "mở rộng" tương ứng.
Trước đây Ngã tư Sở làm rồi mà bác:
Bác đi từ Láng rẽ trái vào Tây Sơn: Phải đi thẳng vào Trường Chinh rồi quay đầu và rẽ phải vào Tây Sơn.
Đường đi thẳng Tây Sơn - Nguyễn Trãi bị chặn hoàn toàn vật lý.

hiep1750

Xe buýt
Ko biết bạn có ở VN ko, chứ oto cứ đi về phía trc là đằng sau xe tự lấp kín, việc lùi lại 30 đến 50cm để tiếp tục quay đầu 180 độ là rất khó nên mới gây ùn tắc tại những chỗ quay đầu 180 độ dg hẹp đó

haitotbung

Xe tải
Cụ chủ topic chắc không đọc kỹ nên hiểu sai ý bài viết rồi.
Cái này thì riêng em cũng hay tự giác. Đường quá đông mà đèn xanh còn vài giây, ước chừng không qua được là em cũng dừng.

tuy nhiên áp dụng luật chế tài thì cũng sẽ vướng nhiều thứ. Ví dụ như giao thông nhà mình xe máy rất hay vượt đèn đỏ theo bầy đàn. Nhiều khi mình đi đúng như gặp đội vượt đèn hung hãn quá là cũng thành chôn chân giữa ngã tư.

ở việt nam cứ làm nghiêm được cái vượt đèn đỏ (đặc biệt là xe máy) là mừng lắm rồi. Còn cái này nó... văn mỉnh level cao quá, chắc chưa áp dụng được

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Cứ cấm rẽ trái là tốt nhất. Cái trò rẽ trái này gây xung đột giao thông dễ tắc cục bộ.

VuHai123

Xe hơi
Áp dụng phải phù hợp với cơ sở hạ tầng và ý thức cộng đồng nữa cụ ơi. Thế nên chẳng thể đem so nước nọ với nước kia hết. Muốn giống nhau phải giống nhau cơ bản hầu hết những cái liên quan khác như giáo dục, chính trị, ... bất khả thi!!!

poiuy

Xe ba gác
Cứ cấm rẽ trái là tốt nhất. Cái trò rẽ trái này gây xung đột giao thông dễ tắc cục bộ.
Cực kỳ lộn xộn là nhã tư Đê LT vs Ng Chí Thanh. Đèn xanh cho cả 2 chiều xuôi ngược NCT nên vô tư rẽ trái vào ĐLT chặn đường dòng xe đi thẳng.

Muon_biet

Xe cút kít
Mình thấy luật Cấm chặn ngã tư việt nam nên áp dụng để giảm ách tắc ko?, nhưng hiện nay chúng ta lại bịt ngã tư khắp nơi bắt đi vòng có hợp lý không? Mời các cụ cùng cho ý kiến nhé

Tăng kích cầu cụ nhé, nên phải chặn để đi vòng thôi.

edc

Xe lăn
Cứ vợt hết đám 2 và 4 bánh vượt đèn đỏ, đi ngược chiều, dừng sai phần đường làn đường đã. Làm món này trước khi làm việc khác.