[Funland] Cám cảnh có nhà mặt phố cho thuê 24 củ một tháng

kiamorningslx

Xe buýt
Cụ bán nhà đi, đặt cá độ bóng đá, 1 là đổi đời hai là mất chỗ dựa kinh tế, buộc phải phi thân ra kiếm xèng he he

messi1986

Xe buýt
cụ hãy nhìn xuống xem bao nhiêu người nhà ko có mà ở kia kìa, cụ như thế rồi còn than vãn. Nếu muốn cụ có thể bán nhà đi mua 1 mảnh đât nhỏ, số tiền còn lại tự kinh doanh hoặc đầu tư

ExclMan

Xe điện
Em đang cám cảnh có nhà mặt phố cho thuê 24 củ một tháng. Hiện đang đi làm nhà nước lương 7 củ một tháng. Tổng total một tháng khoảng 33 củ cho một gia đình 3 người ở thủ đô đắt đỏ chi phí sinh hoạt và dịch vụ. Tài sản ngoài nhà mặt phố các cụ thân sinh để lại chẳng có thêm gì nổi trội, hiện em vừa ở vừa cho thuê. Cụ nào vừa ở vừa cho thuê mới thấm cảnh chật chội, tù túng. Cảm giác 3x tuổi mà tham vọng làm giàu có mà ko biết biến thành hiện thực, năng lực mức loàng xoàng, luôn mơ đột phá một cái gì đó mà chả biết làm gì. Mỗi năm lĩnh tiền nhà một cục sau khi trừ chi phí chỉ biết gửi Bank lãi suất 8%. Tích lũy đến giờ được 600 triệu. Làm nhà nước tham nhũng đấu đá thì em chịu, chả lẽ cứ sống hết đời bình bình rồi đến lúc nghỉ hưu nhận sổ và kiến tha lâu đầy tổ mua cho con cái một cái nhà chung cư. Cảm giác tuyệt vọng và sống mòn tựa như nhân vật Hộ trong truyện ngắn " Đời Thừa" của nhà văn Nam Cao. Cccm cho em lời khuyên được không? Giá mà không có cái nhà cho thuê các cụ để lại em đã quyết đoán và mạnh mẽ hơn bây giờ, thay vì yên phận bình bình như vậy.
Em thu nhập ít hơn cụ nhưng sướng một cái là tự mình làm ra. Cụ hơn em 20 năm rồi!

jafwm

Xe điện
Éo mịa, đọc cái tiêu đề thớt phi vào đọc nội dung...xong, lẩm bẩm cún cút lủi ra, chạ biết lói zề!?

Thường Lạc

Xe đạp
vậy mà cụ còn than vãn, cụ thử nhìn xuống xem sao. Hà Nội thì cụ nhìn xuống là thấy đầy ra.
có thể tư duy, cách nghĩ mỗi người mỗi khác, nhưng giờ cụ cũng có 1 số vốn gọi là, có thể đem ra mà đầu tư.
kể ra thủ đô mà lương 7 củ thì cũng ko trông mong gì lắm

moongket

Xe điện
Nói thật là cụ nói nghe ngứa *** thật đó cụ ạ :))

vneseman

Xe lăn
Tháng ngồi không cũng có $1k vào túi mà cụ còn than vãn =))

Khem

Xe buýt
Em đang cám cảnh có nhà mặt phố cho thuê 24 củ một tháng. Hiện đang đi làm nhà nước lương 7 củ một tháng. Tổng total một tháng khoảng 33 củ cho một gia đình 3 người ở thủ đô đắt đỏ chi phí sinh hoạt và dịch vụ. Tài sản ngoài nhà mặt phố các cụ thân sinh để lại chẳng có thêm gì nổi trội, hiện em vừa ở vừa cho thuê. Cụ nào vừa ở vừa cho thuê mới thấm cảnh chật chội, tù túng. Cảm giác 3x tuổi mà tham vọng làm giàu có mà ko biết biến thành hiện thực, năng lực mức loàng xoàng, luôn mơ đột phá một cái gì đó mà chả biết làm gì. Mỗi năm lĩnh tiền nhà một cục sau khi trừ chi phí chỉ biết gửi Bank lãi suất 8%. Tích lũy đến giờ được 600 triệu. Làm nhà nước tham nhũng đấu đá thì em chịu, chả lẽ cứ sống hết đời bình bình rồi đến lúc nghỉ hưu nhận sổ và kiến tha lâu đầy tổ mua cho con cái một cái nhà chung cư. Cảm giác tuyệt vọng và sống mòn tựa như nhân vật Hộ trong truyện ngắn " Đời Thừa" của nhà văn Nam Cao. Cccm cho em lời khuyên được không? Giá mà không có cái nhà cho thuê các cụ để lại em đã quyết đoán và mạnh mẽ hơn bây giờ, thay vì yên phận bình bình như vậy.
Em hiểu tâm tư của cụ, vì nó giống của bọn em mươi năm trước.

Có đi khắc có đến cụ ơi!

Cẩn thận ra thì không đổi chác gì cái nhà. Vì đó là bến đỗ an toàn của cụ. Cụ có vốn dận lưng những 600, cũng ko ít đâu ạ. Làm được khối thứ ra tiền ạ.

Roses

Xe điện
E thấy cụ nthe là hơn khối người. Bằng lòng với nhg gì m có cụ ạ. Chúc cụ an nhiên !

brick

Xe buýt
cụ thớt điển hình giai HN gốc luôn. Có nguồn thu ổn định nên 0 có chí tiến thủ, đi làm cho vui, thi thoảng chán đời mà về cơ bản cụ sẽ hết mỗi khi nhận tiền nhà. Hehe. Cỡ như cụ, cùng cảnh ngộ, khác mỗi quả 24 củ đập vào mặt hàng tháng, em khuyên chân thành cụ về nhà mà chơi. Kiếm con xe cỏ chạy loanh quanh, sáng chè bồm thuốc lào, chiều quại bia đĩa lạc, tối về nhảy vợ dăm nháy rồi ngủ. Đời sướng sướng là.

huyvq75

Xe tải
Đọc bài cụ thớt mà em cám cảnh cho em quá

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Kiến tha lâu cũng đầy tổ nhé
cụ thớt điển hình giai HN gốc luôn. Có nguồn thu ổn định nên 0 có chí tiến thủ, đi làm cho vui, thi thoảng chán đời mà về cơ bản cụ sẽ hết mỗi khi nhận tiền nhà. Hehe. Cỡ như cụ, cùng cảnh ngộ, khác mỗi quả 24 củ đập vào mặt hàng tháng, em khuyên chân thành cụ về nhà mà chơi. Kiếm con xe cỏ chạy loanh quanh, sáng chè bồm thuốc lào, chiều quại bia đĩa lạc, tối về nhảy vợ dăm nháy rồi ngủ. Đời sướng sướng là.
Có 600 rồi
Ăn tiêu tiết kiệm, mỗi tháng để ra trăm rưỡi. Ba năm sau có 1tỷ gửi tiết kiệm, mỗi năm lãi 80 triệu. Hai mươi năm sau thành 3 tỷ.

Mỗi tháng tiết kiệm 150triệu, hai mươi năm sau có 3 tỷ.

Vị chi hai mươi năm sau, tức là lúc về hưu có cái nhà cho thuê mỗi tháng 24tr, có 6tỷ gửi tiết kiệm mỗi tháng lãi 48 triệu. Tiền lương hưu tháng dăm triệu nữa

Ấy là thu nhập cao hay thấp? Là ít hay nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Khem

Xe buýt
À, cá nhân em thấy chủ thớt chả than vãn gì, em coi đó như tâm tư. Thà nghĩ được vậy còn hơn yên phận. Chỉ có điều phải cẩn trọng bảo toàn gia sản của mình thế nào thôi ợ.

mango

Xe tăng
Các cụ cứ chửi cụ chủ thớt.
Khéo f1 các cụ sau này cũng tương tự đấy.
Bố mẹ bục mặt đi kiếm tiền mua cho con cái nhà làm của hồi môn. Ai dè lại làm hại con.
Em có ông anh họ cũng vậy. Giờ thằng con giai chả làm ăn gì. Cũng chả lấy vợ luôn.