Cảm biến điều hòa Fiesta lỗi?

drchimnon

Xe tăng
Thế thì cụ ko đi được Mec GL rồi, nóng lắm.

animalth

Xe máy
em cũng bị vấn đề này để 22 thì nóng 21 thì lạnh vợ con cứ kêu loạn xạ =))

pamasi

Xe tải

letuan.hth

Xe hơi
Em có 1 xe khác là Merc E250, cảm biến điều hòa của Merc cực chuẩn không bị khó hiểu như Ford ạ. Lexus hạng sang mà cảm biến điều hòa lởm vậy à cụ?
Xe em Focus Ecoboot mới hiện tượng như cụ chủ. Nhưng em thì thấy nó phả hơi nóng ra lại dễ chịu :D, nó phả 1 lúc sau đó em thấy nó lại tự chuyển về hơi mát. Xe em mới nên chắc ko phải lỗi điều hòa, nếu mùa hè nó phả hơi nóng mới sợ cụ ạ.

willboy

Xe buýt
xe e cũng bị thế. đi altis để auto khá dễ chịu trong khi đi ffi thì phải chỉnh tay lúc thì lạnh quá lúc thì nóng quá.
e có cả list vấn đề vs ffi đây. mua về mới biết. chán vô cùng :(
Cụ list ra đi để xem em có bổ xung được ko? Rồi cùng tìm cách giải quyết!

vtdhdbka

Xe đạp
vụ sang số e kêu chán r. lúc thì 2000 v chuyển số lúc thì lên đến 3000v mới chuyển ( các cụ đừng phán e chân to, e ko ngu đến mức ko phân biệt đc nhé )
đánh lái thì kêu kin kít ko biết cọ cái j.
để xe tự đi garanty thì bên tự trả lái bên ko tự trả lái
cuối cùng là service thì như CCC ( e quá ức chế ) từ bọn FVN cho đến đại lý.
có thế thôi cụ à
ngoài lề thì cảm biến gạt mưa, cảm biến đèn cũng như cức ngu như cái điều hoà auto luôn. mang tiếng auto mà toàn phải dk
đánh lái thì kêu kin kít ko biết cọ cái j. => CỤ có lắp thêm thảm sàn ko, nếu có cụ kiểm tra xem thảm sàn của cụ có chạm vô lăng không nhé :)

vtdhdbka

Xe đạp
Kính thưa các cụ, xe Fiesta Ecoboost của em cảm biến báo nhiệt độ ngoài trời là 29, em bật điều hòa để 26 thì phun ra toàn khí nóng, giảm xuống 24 cũng vẫn là khí nóng, đến khi giảm xuống 23 thì mới ra khí mát, cơ mà 26 thì em thấy vừa chứ để 23 thì lạnh nên rất khó chịu bực mình với chuyện này. Ko biết như các xe ford khác có bị như thế hay ko hay chỉ mỗi xe em bị thôi? Em đi xe của hãng khác để nhiệt độ điều hòa cứ thấp hơn nhiệt độ môi trường bên ngoài dù chỉ 1 độ thôi thì xe cũng vẫn ra khí mát đúng chuẩn nguyên tắc điều hòa, đây là chiếc ford đầu tiên của em nên em thấy hiện tượng này lạ quá.
.

EM xin chia sẻ một chút với cụ về nguyên lý hoạt động:
Các cảm biến nhiệt độ bên ngoài cũng như trong xe chỉ có chức năng khi cụ để chế độ điều hòa tự động ( xe titanium có chức năng điều hòa tự động ). Khi cụ ấn nút Auto là nó tự tính toán nhiệt độ ngoài trời trong xe để điều chỉnh cửa gió trộn gió giữa dàn lạnh và dàn sưởi sao cho phù hợp.
CÒn khi cụ set chế độ nhiệt độ là 26 độ, tức là đang dùng Manual thì điều hòa nó sẽ dựa vào nhiệt độ trong xe để điều chỉnh cửa gió trộn giữa dàn lạnh và heater sao cho phù hợp với nhiệt độ cụ Set.
Tuy nhiên em nghĩ nó cũng có chút sai số, đã kỹ thuật thì cũng có sai số, mỗi nấc set nhiệt độ là cách nhau 0.5 độ, nhiệt độ set thấp nhất là 15 là MIN và tăng dần lên 30 là MÃ, cụ set 26 mà thấy ko được thì cụ chuyển vềcácc mức thấp hơn thử xem, như em đi mùa hè thường để MAX, mùa đông thì thường để tầm 21-22 độ là vừa.