Cảm biến áp suất lốp cho TOYOTA. Em mới chuột bạch với Camry 2.5G :)

Athena

Xe tăng
Em có rồi ạ! Nhưng bộ của em lại báo lần lượt từng lốp, van thì lắp ngoài, không phải bộ van chuyên nghiệp như của cụ! Lắp cạnh nút mở gương cũng được! Nhưng em thấy hơi khuất! Mang ra thợ có khi phá hơn mình ý cụ ạ! Em thích tự sướng! Nên em nghĩ cứ lôi được cái ô chờ ra là ok ngay! Lắp ô kia thì câu nguồn bảng cầu chì hả cụ?
Câu nguồn từ hộp cầu chì cụ ạ.

Bộ em là bộ này, em thích vì có thể tự thay pin cảm biến, cảm biến trong thì hết pin chỉ có thay mới, vì đồ khựa nên em không tin pin được 5-6 năm như quảng cáo!
Cụ đo thử kích thước xem có vừa ko đã nhé. ^^

Cụ có thể chụp cho em cái nắp chờ đó để em xem lẫy vị trí nào để em cạy ạ!
Em đi camry nên ko có altis cậy cho cụ xem rồi. Cụ chốt lắp ở vị trí nào chưa? Mai em chụp cho cụ xem cái nắp đấy mặt sau nó thế nào nhé.

sutuvang

Xe tải
Câu nguồn từ hộp cầu chì cụ ạ.

Cụ đo thử kích thước xem có vừa ko đã nhé. ^^

Em đi camry nên ko có altis cậy cho cụ xem rồi. Cụ chốt lắp ở vị trí nào chưa? Mai em chụp cho cụ xem cái nắp đấy mặt sau nó thế nào nhé.
Vâng, ý em là cụ chụp giúp em chân cái ô đó ạ! Em nghĩ toyota thì cái ô đó chắc như nhau, kích thước như nhau! Em cảm ơn cụ ạ!

sutuvang

Xe tải

Athena

Xe tăng

sutuvang

Xe tải
Cái nắp đây cụ nhé.
Nắp này thì cậy trong mới chuẩn, cậy ngoài cũng hơi khó đấy cụ nhỉ?

Nếu nối vào hộp cầu chì thì có phải dùng cái này không cụ
Của xe altis thì tháo tấm pa nen trên chân ga phanh là ra hả cụ?

Athena

Xe tăng
Nắp này thì cậy trong mới chuẩn, cậy ngoài cũng hơi khó đấy cụ nhỉ?

Nếu nối vào hộp cầu chì thì có phải dùng cái này không cụ
Của xe altis thì tháo tấm pa nen trên chân ga phanh là ra hả cụ?
Dùng dây này ngon nhưng chỉ sợ khó mua với lại lắp dây này không đóng nắp chụp vào kín được đâu do dây lắp thêm nó vướng, em hay tuốt dây kẹp hẳn vào cầu chì luôn cho gọn ạ.

sutuvang

Xe tải
Dùng dây này ngon nhưng chỉ sợ khó mua với lại lắp dây này không đóng nắp chụp vào kín được đâu do dây lắp thêm nó vướng, em hay tuốt dây kẹp hẳn vào cầu chì luôn cho gọn ạ.
Vâng! Em cũng nghĩ kẹp luôn cho nó nhanh! Nhưng kẹp dây vào chân đích cầu trì hẳn là chuẩn hơn cụ nhỉ?

goal2012

Xe tải
Chả là con camry 2.5G của em còn dư cái nút dự phòng bên cạnh nút P mà chưa lắp gì, nên em đã chuột bạch hệ thống cảm biến áp suất và nhiệt độ lốp lắp vừa đúng vào vị trí cái nút đấy. TPMS thì các cụ đều biết rồi.

Hệ thống gồm 4 cảm biến đã gắn sẵn pin và gán mã duy nhất. Pin thấy bảo được 5 năm. Còn thực tế thì bao giờ hết mới biết được ạ. :))

Bộ hiển thị và cài đặt trung tâm nhỏ xíu như cái nút ấn.

Hình ảnh sau khi lắp đặt nó như thế này.

Có 2 chế độ hiển thị là Psi hoặc Bar. Còn nhiệt độ thì chỉ có độ C.

Em đã test thử xì hơi lốp thì nó báo lỗi bằng còi píp píp và đèn nền thay đổi màu xanh / đỏ. (âm thanh píp píp kêu ồn quá nên em tắt để quay clip cho các cụ xem - tắt bằng cách ấn nút SET 1 lần)

Khi để chế độ hiển thị PSI thì như sau:
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=0mesSF2mJQ0[/YOUTUBE]

Khi để chế độ hiển thị Bar thì như sau:
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=upHzH2qGs7M[/YOUTUBE]

Ngoài ra, thiết bị cho phép lập trình lại thứ tự lốp vì khi bảo dưỡng định kỳ sẽ bị đảo lốp nên phải gán lại thứ tự mới hiển thị đúng với vị trí lốp thực tế.

Có gì hay hoặc dở em sẽ update tiếp sau. :D Còn về tính thẩm mỹ thì các cụ thấy thế nào? :))
cụ Sơn cho em hỏi , em mới đổi lốp, vậy lập trình sau để đổi thứ tự lốp lại ah. Ấn nút lúc lâu đến tắt nguòn lên lại cũng ko được, rút nguòin hẳn ra cũng vậy?

bebean

[Tịch thu bằng lái]
Vios 2014 có lắp dc không vậy

Athena

Xe tăng
cụ Sơn cho em hỏi , em mới đổi lốp, vậy lập trình sau để đổi thứ tự lốp lại ah. Ấn nút lúc lâu đến tắt nguòn lên lại cũng ko được, rút nguòin hẳn ra cũng vậy?
Em xì hơi cả 4 lốp xuống non non tầm 1,7kg rồi sau đó ấn và giữ nút set 1 lúc để màn hình nó sang chế độ cài đặt lại code cảm biến của 4 bánh, trên màn hình nó sẽ hiện mã code của cảm biến với biểu tượng lốp tương ứng nhấp nháy. Lúc này chỉ cần bơm cái lốp tương ứng đang nháy lên là nó nhận mã code mới. Được lốp nào rồi thì giữ SET thoát ra ngoài để nó lưu thông số luôn rồi làm lại từ đầu cho bánh kế tiếp. Đừng chờ bơm 4 lốp mới giữ SET để lưu vì có khả năng thao tác của mình lâu, nó tự trở về màn hình HOME là nó không lưu những bánh mình đã set trước đấy đâu.

goal2012

Xe tải
Em xì hơi cả 4 lốp xuống non non tầm 1,7kg rồi sau đó ấn và giữ nút set 1 lúc để màn hình nó sang chế độ cài đặt lại code cảm biến của 4 bánh, trên màn hình nó sẽ hiện mã code của cảm biến với biểu tượng lốp tương ứng nhấp nháy. Lúc này chỉ cần bơm cái lốp tương ứng đang nháy lên là nó nhận mã code mới. Được lốp nào rồi thì giữ SET thoát ra ngoài để nó lưu thông số luôn rồi làm lại từ đầu cho bánh kế tiếp. Đừng chờ bơm 4 lốp mới giữ SET để lưu vì có khả năng thao tác của mình lâu, nó tự trở về màn hình HOME là nó không lưu những bánh mình đã set trước đấy đâu.
cái e hiện biểu tượng lốp nhấp nhay mà ko hiện mã code của cảm biến nhỉ . Cái của anh đánh số 1,2,3,4 trên cảm biến. Cái e ghi tiếng Tàu trên cảm biên như sau ( trái trước, trái sau, phải trước, phải sau). Liệu như thế nó có tự nhận code mới ko

Athena

Xe tăng
cái e hiện biểu tượng lốp nhấp nhay mà ko hiện mã code của cảm biến nhỉ . Cái của anh đánh số 1,2,3,4 trên cảm biến. Cái e ghi tiếng Tàu trên cảm biên như sau ( trái trước, trái sau, phải trước, phải sau). Liệu như thế nó có tự nhận code mới ko
Mỗi cảm biến có mã code riêng dạng Hex (có 65536 giá trị khác nhau) nên không quan trọng cái thứ tự đấy đâu. Đảo lốp xong chỉ việc lập trình lại thứ tự lốp là okie. :))

goal2012

Xe tải
Tks anh Sơn đã tư vấn nhiệt tình, ít bữa có vụ start/stop zin cho altis2015, làm giống xe ccary của anh , giới thiệu e với nhé? chắc sau Tết coa lúa làm thêm, vừa rùi làm nhiều quá hết lúa tiêu Tết luôn
Mỗi cảm biến có mã code riêng dạng Hex (có 65536 giá trị khác nhau) nên không quan trọng cái thứ tự đấy đâu. Đảo lốp xong chỉ việc lập trình lại thứ tự lốp là okie. :))

laobo

Xe buýt
Yaris 2011 của e cũng còn chỗ lắp ko biệt vừa :(? Cụ @Athena ib em thủ 1 bộ.@

Chỉnh sửa cuối:

Athena

Xe tăng
Yaris 2011 của e cũng còn chỗ lắp ko biệt vừa :(? Cụ @Athena ib em thủ 1 bộ.@
Ra tết cụ nhé, giờ sát tết rồi không kịp ship đâu ạ. Em lấy về 10 bộ nữa. Có cụ nào đăng ký thì comment nhé. (không cần đặt cọc, chỉ cần đăng ký là được ạ). :)

laobo

Xe buýt

Athena

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

goal2012

Xe tải
Cảm nhận của e thôi nhé: Lời khuyên chân thành, việc đầu tiên các cụ nên độ xe là lắp bộ cảm biến áp suất lốp. Mấy hôm nay trời lạnh, em lấy xe ra thấy báo lốp 1.9, nghĩ là đi chút chắc lốp căng lên ( do e mới công tác 15 ngày về) , đi được nửa ngày vẫn thế nên đánh vào gara bơm lại chuẩn luôn. Cái quan trọng của xe bốn bánh là bốn...lốp các cụ ah. Đừng tiếc tiền khoản này nhé