Thảo luận Cam 2.5 đời 2022: Sau khi mua xe mới những việc cần làm?

Hoang.Berty

Xe buýt
Nghe như sách giáo khoa ấy nhỉ
Con xe nào vào tay bác chắc phải chạy 100 vạn ấy luôn :))
Dạ đi bảo dưỡng cái gì cần thay thì mình thay thôi ạ. Trước đó xe vẫn còn đi ngon chán. Xe e đi toàn đến 10v là đổi r ạ.

dán kính xe, mua thêm cái bơm lốp dự phòng còn bảo dưỡng thì cụ đi nhiều thì thay dầu 1v đến hạn thì thay tiếp. đến 4v thì thay lốp, vệ sinh bình xăng, bướm ga. đến 6v thì thay má phanh, 8v thì thay dầu hộp số :D
Cụ cho e hỏi phát ạ: thay dầu xe trong 1000km đầu với về sau cụ hay thay dầu gì ạ. Nhập mỹ hay của toy thái ạ? Cám ơn cụ

Được gửi từ iPhone - Otofun

civic trần 1987

Xe điện
dán kính xe, mua thêm cái bơm lốp dự phòng còn bảo dưỡng thì cụ đi nhiều thì thay dầu 1v đến hạn thì thay tiếp. đến 4v thì thay lốp, vệ sinh bình xăng, bướm ga. đến 6v thì thay má phanh, 8v thì thay dầu hộp số :D
4 vạn thì thay lốp, 6 vạn thay cặp má thì cụ đúng là đại gia! Em lốp 11 vạn, má phanh vẫn...chưa thay!

Hoang.Berty

Xe buýt
Con này cam 360 mờ quá cụ chủ nhỉ?
E đang tính thay cam 360 mới đây.
Đừng nghịch dại cụ ơi :)))), thay cam mới k cải thiện đc mấy đâu, nó do cái màn hình, cụ thay mới cải thiện có 10%. E để nguyên màn, mua cái android box Zestech cắm vô là ngon. Cam đủ dùng là đc rồi mà. Cụ mà thay nó ảnh hưởng cả hệ thống xe, hệ thống cảm biến các kiểu... Thợ ngon thay k sao, chẳng may gặp ông lởm là đi đấy, sau khó bảo hành lắm. Lái 1 thời gian quen ngay ý mà. Bạn e làm gara khuyên đừng thay phí tiền.

BILY.HD

Xe hơi
Đừng nghịch dại cụ ơi :)))), thay cam mới k cải thiện đc mấy đâu, nó do cái màn hình, cụ thay mới cải thiện có 10%. E để nguyên màn, mua cái android box Zestech cắm vô là ngon. Cam đủ dùng là đc rồi mà. Cụ mà thay nó ảnh hưởng cả hệ thống xe, hệ thống cảm biến các kiểu... Thợ ngon thay k sao, chẳng may gặp ông lởm là đi đấy, sau khó bảo hành lắm. Lái 1 thời gian quen ngay ý mà. Bạn e làm gara khuyên đừng thay phí tiền.
Nếu như cụ nói là do cái màn hình, thì mình thay màn hình khác vào có ổn k cụ?

Nếu như cụ nói là do cái màn hình, thì mình thay màn hình khác vào có ổn k cụ?
Thay là mất loa đấy cụ, loa nghe ngon lắm, màn xem youtobe cũng ngon :)))) theo e cụ k nên thay :). Để màn zin mà dùng. TSS nó cứu em mấy lần rồi nên em rất chi là yêu nó và k có khái niệm thay màn cũng như thay Cam 360. Vì cơ bản thay xong nó sẽ xáo trộn toàn bộ xe với cảm biến, hậu quả khó lường lắm :))) hôm qua có con cross biển 30H mới toanh tự bốc cháy, nghi do chập điện kìa cụ :D

BILY.HD

Xe hơi
Thay là mất loa đấy cụ, loa nghe ngon lắm, màn xem youtobe cũng ngon :)))) theo e cụ k nên thay :). Để màn zin mà dùng. TSS nó cứu em mấy lần rồi nên em rất chi là yêu nó và k có khái niệm thay màn cũng như thay Cam 360. Vì cơ bản thay xong nó sẽ xáo trộn toàn bộ xe với cảm biến, hậu quả khó lường lắm :))) hôm qua có con cross biển 30H mới toanh tự bốc cháy, nghi do chập điện kìa cụ :D
Thay cái màn khác nó lại liên quan đến hệ thống TSS hả cụ? E nghĩ nó chỉ là cái màn hình để hiển thị thôi.

Thay cái màn khác nó lại liên quan đến hệ thống TSS hả cụ? E nghĩ nó chỉ là cái màn hình để hiển thị thôi.
Mất loa JBL cụ, còn cái TSS e nói ở trên là nó cứu e mấy lần và e k có ý định thay màn là 2 ý riêng biệt chứ k phải thay màn mất TSS. Chỉ mất loa JBL thôi. Bạn e khuyên k nên thay, loa đang ngon. Với thay màn với cam nhiều khi nó phát sinh nhiều cái zời ơi đất hỡi. E đc nhiều ng khuyên k nên thay rồi nên mới chơi android box

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Chả là em mới cưới vk 2 được khoảng 2 tuần, Cam 2.5 đời 2022, do lần đầu e mua xe mới còn nhiều bỡ ngỡ, kính nhờ các cụ chỉ giúp e, các việc cần làm sau khi mua xe, ví dụ lịch trình bảo dưỡng ntn, cần quan tâm những vấn đề gì khi sử dụng xe. Càng chi tiết càng tốt ạ. E xin cám ơn nhiều.
Mấy hôm nay em chạy bản 2.0Q, âm thanh loa thấy chán nhỉ, nên lắp quả Android box cho đa dạng app hơn

BILY.HD

Xe hơi
Mất loa JBL cụ, còn cái TSS e nói ở trên là nó cứu e mấy lần và e k có ý định thay màn là 2 ý riêng biệt chứ k phải thay màn mất TSS. Chỉ mất loa JBL thôi. Bạn e khuyên k nên thay, loa đang ngon. Với thay màn với cam nhiều khi nó phát sinh nhiều cái zời ơi đất hỡi. E đc nhiều ng khuyên k nên thay rồi nên mới chơi android box
Thay màn hình lại mất loa zin JBL của xe hả cụ? Chả nhẽ thay màn hình, phải thay cả loa?
Thế mà E hỏi mấy chỗ bảo thay màn hình k ảnh hưởng gì đến loa.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Thay màn hình lại mất loa zin JBL của xe hả cụ? Chả nhẽ thay màn hình, phải thay cả loa?
Chơi loa đài thì tốn xèng lắm cụ ơi. Em có khách mua Fortuner xong phát ra làm bộ loa hơn 70 củ luôn

Đó là thông tin đứa bạn e bảo vậy cụ ạ. Còn thông tin cụ thể cụ hỏi ngay cụ D.Safety - bên dưới. Cụ ấy trong hãng sẽ cho cụ thông tin cụ thể và chính xác

Mấy hôm nay em chạy bản 2.0Q, âm thanh loa thấy chán nhỉ, nên lắp quả Android box cho đa dạng app hơn
Lắp android vào hết nước chấm, chạy youtobe với xem hình nét căng, cái ông lắp android cho e còn bảo sao đời này cắm adr vào màn nó chất thế, nghe bolero phê lắm :D :)))))))) nên càng thêm động lực k thay màn

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Lắp android vào hết nước chấm, chạy youtobe với xem hình nét căng, cái ông lắp android cho e còn bảo sao đời này cắm adr vào màn nó chất thế, nghe bolero phê lắm :D :)))))))) nên càng thêm động lực k thay màn
Xe cụ bản 2.0 hay 2.5, em đang chạy Q 2.5, chạy 2.0Q thấy ga đầu ì ì tợn, nhưng bon rồi thì thấy ok phết.