Cam 2.4G và Mondeo 2.3 - Tại sao?

vietran

Xe ba gác
Cụ nói Mondeo đời nào? Theo em biết thì đời 2.3 cũng cực lành, em đi hơn 2 năm rồi chưa hỏng gì, điều hòa vẫn ngon.
Dăm bẩy năm thậm chí chục năm điều hòa vẫn rét sun cờ him là chuyện thường, dăm năm mà điều hòa đã phải đụng vào thì vứt đi

thacnguyen

Xe máy
Em là dân Ford, xe Ford thì ổn định lái và độ an toàn cao hơn Toy, còn Toy thì tiết kiệm xăng hơn, sau khi mua xe thì sử dụng dịch vụ của Toy ngon hơn, bên Ford chỉ bán cả cụm không bán lẻ như Toy, nếu các bác cứ chạy khoảng 120-140 km/h thì mới nhận được sẽ khác biệt của Ford

hungbm

Xe điện
Lại là 1 đề tài xôm tụ và tranh cãi nảy lửa.

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Em là dân Ford, xe Ford thì ổn định lái và độ an toàn cao hơn Toy, còn Toy thì tiết kiệm xăng hơn, sau khi mua xe thì sử dụng dịch vụ của Toy ngon hơn, bên Ford chỉ bán cả cụm không bán lẻ như Toy, nếu các bác cứ chạy khoảng 120-140 km/h thì mới nhận được sẽ khác biệt của Ford
Cụ ơi ở VN đường nào cho chạy 120-140km/h ( xxx bắn tốc độ đi...........................................;))

hoalocvung

Xe điện
Em đang chạy Cam LE đây. Em cũng chạy Mondeo của ông anh rồi, em thấy nội thất Mon sơ sài, không trau chuốt như Cam, mặc dù Cam chạy có ồn. Nhưng nói chung chạy xe, em nghĩ cũng phải có tiếng ồn chút.

Chỉnh sửa cuối:

phongvvv

Xe tải
Cụ xem lại cái dòng đỏ đỏ dùm em. Đồ của TÔ cũng có rẻ đâu. Vào hãng nó chặt cho bay đầu :-ss
Dù sao đồ nó ở ngoài cũng dễ kiếm hơn, chứ so đồ chính hãng thì thằng nào cũng giống thằng nào thôi. Mà suy cho cùng cũng đúng, nó còn cả bộ máy, cơ sở vật chất bán bằng hàng ngoài thì ăn cháo. Nhưng bù lại hàng chính hãng còn có xuất xứ bảo đảm, hàng ngoài vô cùng lắm chẳng biết đâu mà lần. Vài cái phụ kiện vớ vỉn còn mua ở ngoài được, chứ quan trọng như giảm xóc, thước lái ( nếu phải thay ) ít cụ nào mua ngoài lắm.

lmtuan

Xe tăng
Dù sao đồ nó ở ngoài cũng dễ kiếm hơn, chứ so đồ chính hãng thì thằng nào cũng giống thằng nào thôi. Mà suy cho cùng cũng đúng, nó còn cả bộ máy, cơ sở vật chất bán bằng hàng ngoài thì ăn cháo. Nhưng bù lại hàng chính hãng còn có xuất xứ bảo đảm, hàng ngoài vô cùng lắm chẳng biết đâu mà lần. Vài cái phụ kiện vớ vỉn còn mua ở ngoài được, chứ quan trọng như giảm xóc, thước lái ( nếu phải thay ) ít cụ nào mua ngoài lắm.
Em thấy phụ tùng xe Ford vào hãng hạt dẻ hơi. Mấy thằng nhật này hút máu quá thể x-(

blackpaint

Xe container
Thế nên Châu Âu hay Mẽo mới chuộng hàng này, ... còn ở VN mấy khi mà được thoải mái đạp ga thế ...

Chỉnh sửa cuối:

Pham Thai Hoang

Xe tải
Hic, Dân mình ít dùng xe ford, phải chăng cũng do cái chữ đo đỏ ấy bác nhở

phuongtv_76

Xe container
Trc khi mua xe đã ngâm cứu kĩ, thấy mình mua xe mua cả dịch vụ nữa, do ko pahỉ chuyên gia trong lĩnh vực xe hơi, chỉ coi xe là cái phương tiện đi lại, do vậy với e dịch vụ sau bán hàng là rất quan trọng, khi đó ông fo huyền này yếu kém nhất nhì VN trong dịch vụ này, tất nhiên là chọn toy rồi, ngoài ra cái tiếng uống xăng như nc của fo cũng khó gột rửa, mà cái môngdau này đại diện ưu tú gây ra cái tiếng xấu đó, do vậy chọn cam là an toàn nhất

drduc

Xe buýt
Nếu mà so sánh thì nó vô cùng lắm,nhưng theo em thì dư này:
1. Cam thưong hiệu của toy, ưa chuộng ở VN.
2.Cam đi thuần, ít hỏng vặt, bền,
3. tốn xăng ít hơn chút xíu, chỉ hơn Ford ~ 1l./100km.
4.MÁy chạy êm,
Ford:
1,ít ưa chuộng ở VN. nhưng rất ưa chuộng âu,mỹ,
2. kén người lái hơn, chạy 10 năm sau hỏng vặt nh hơn,
3. tốn xăng hơn chút ít,
4. máy chạy kêu hơn tí,
5. Nội thất đơn giản, nhưng toát lên vẻ sang trọng theo đúng nghĩa, tiêu chuẩn mỹ, mặc dù về VN đã bị cắt chút ít,
6.Vỏ dày, cách âm tốt, ngồi trong nghe nhạc Tuấn vũ thì quên sầu,
7. nhiều Option, cửa nóc, 6 túi khí, 8 loa, 10 đầu đĩa DVD.
8. cảm giác lái tốt cho tốc độ cao,
.....còn tùy thuộc vào các đời khác nhau ah
:)

Bát_Quái

Xe buýt
về ngoại hình thì mỗi người mỗi kiểu nhưng phần lớn thích camry hơn nhưng còn về vận hành cảm giác lái thì lại khác, Mondeo luôn được đánh giá cảm giác lái hơn Camry, cách âm ko thua.

thực dụng mua mondeo cũng ổn, mà bản 2012 chưa chộ thông tin chi cả

Chất lượng của 2 em này thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu, em nghe mấy cụ bảo bên châu Âu Mondeo được chuộng hơn. Còn lý do ở VN mình thì em dự như sau:
1. Khâu quẩng cấu tiếp thị của Fo hơi bèo.
2. Chất lượng sau bán hàng bị kêu ca nhiều.
3. Ở VN ta, xe máy thì Honda, điện thoại Nokia, ô tô thì Tô dô ta... 2 mảng đầu đã thay đổi nhưng mảng thứ 3 thì em e hơi lâu vì ô tô là cả 1 tài sản lớn, người tiêu dùng không dám phiêu lưu :)
Em bổ sung thêm:
4. Thị phần Cam vẫn ổn định, còn thị phần Mon rụng thảm hại bởi sự cạnh tranh quá quyết liệt của mấy ẻm: Teana, Sonata, K5, Accord. Thế nên nếu đưa lên bàn cân đo thì Mon cần giảm giá sâu hơn nữa may ra mới có người mua.

longhai

Xe tăng
Các bác: Em hỏi tí, tại sao khoảng cách giữa Camry 2.4G LD và Ford Mondeo (Mondeo 2.3L) càng ngày càng xa vậy? trước nó chênh nhau mấy chục củ, bi giờ chênh cả trăm mà thị phần vẫn cách xa nhau quá thế ợ? Phải chăng Mondeo thật sự quá kém so với Cam 2.4 LD? Hay "Vì lý do gì"???
Nghe nói Mon hay bị hỏng vặt cụ ợ.

trung3399

Xe máy
Mondeo đời mới em thấy quá xấu

Pham Thai Hoang

Xe tải
Em bổ sung thêm:
4. Thị phần Cam vẫn ổn định, còn thị phần Mon rụng thảm hại bởi sự cạnh tranh quá quyết liệt của mấy ẻm: Teana, Sonata, K5, Accord. Thế nên nếu đưa lên bàn cân đo thì Mon cần giảm giá sâu hơn nữa may ra mới có người mua.
Hic, thưa thật với các cụ, lấy con vợ Hai này cũng ko phải chỉ phục vụ cho riêng em, bà cả nhà em cũng dùng mừ, ác cái là nó bị tư víu nhiều quá nên cứ căn vặn em, nhức hết cả đầu, vấn đề này quả là nan giải các cụ ợ. Chắc giảm nữa thì Ford nó ko giảm đâu, giờ nó đã cách Cam 2.4G LD đến hơn trăm củ roài còn gì. Cảm ơn các cụ đã cho ý kiến. Em đã ngiêng hẳn về Mon roài

Isu_zu

Tháo bánh
Ý cụ là mua Mondeo xong thì sang Mỹ sống ạ, hay Ford VN nộp giúp tiền phạt, bác có biết chạy như bác nói, xxx nó phạt khủng như thế nào ko? Thiết kế của Mondeo có vấn đề, e thích Mon, mà thất vọng khi nhìn thực tế, nên ko mua Mon nữa!

Bát_Quái

Xe buýt
Mondeo thực sự nó ngon mà, nhiều ưu điểm hơn Camry, chẳng qua vì dân ta ko thích kiểu của nó thôi

toanthangcs

Xe điện
Ford theo e đi sướng, cũng ko ăn xăng nhiều. Nhưng quan trọng là design của Ford e chưa thấy đẹp, trừ Mondeo 2003-2005. Ngay Fiesta hay Focus, cũng thấy ngoại hình ko bắt mắt lắm...mà hình thức là quan trọng nhất!
Nhất trí với bác, nhất là đoạn màu xanh.

minh0075

Xe điện
Ý cụ là mua Mondeo xong thì sang Mỹ sống ạ, hay Ford VN nộp giúp tiền phạt, bác có biết chạy như bác nói, xxx nó phạt khủng như thế nào ko? Thiết kế của Mondeo có vấn đề, e thích Mon, mà thất vọng khi nhìn thực tế, nên ko mua Mon nữa!
e tưởng chạy tốc độ cao nó ổn thì nó chưng tỏ là khung gầm nó tốt chứ.

Nếu cam mà chạy tầm đó đã rung thì càng phải xem lại.