California loanh quanh ký

bo_vang

Xe tải
cám ơn bác vì ảnh rất đẹp, rất chân thực . Em cũng có bà bác ở Cali cứ rủ sang suốt, bác cho em hỏi thủ tục và chi phí hòm hòm thế nào với nhá, em đang tích gạo hi vọng sang năm đi đc

vumanhduy

Xe tăng
Cụ có một chuyến đi thật tuyệt vời .Em xép gạch chờ cụ ..:P

drxuxu

Xe máy
Nhà cháu chân đất mắt... thời toét. Dưng mà hôm nay được mở toa mắt ra mà dòm rồi các cụ nhỉ!...nhà cháu lại hóng...**==

Vaan

Xe buýt
đẹp quá, em đánh dấu theo dõi .

maxinh84

Xe tăng
Hay và đẹp quá ! Mời cụ 1 ly ! (b)

lubugo

Xe đạp
hic đi 1 chuyến thế này 100 củ đủ ko. T.T

muadem

Xe cút kít
Trước khi up tấm ảnh này lên, em cũng suy nghĩ khá lâu xem có nên up hay không. Sẽ có những ý kiến trái chiều nhưng em tin rằng phần lớn các cụ trong này đều có chung cảm nghĩ như em.

Người lính không tạo nên chiến tranh mà là chiến tranh tạo nên người lính. Dù sao đi nữa thì cũng là người Việt Nam, bất kể kẻ thắng người thua thì ai cũng có mất mát, cũng có phần hi sinh. Cũng giống như ở Việt Nam dựng nên tượng đài những người anh em XHCN đã ủng hộ giúp đỡ, thì ở đây người Mỹ cũng dựng nên tượng đài cho binh lính Mỹ và những người lính CH chiến đấu, và hi sinh cùng họ. Đây là vấn đề mang tính nhân văn nhiều hơn là chính trị.
Cụ thật là người sâu sắc, ep vote cụ :-bd

muadem

Xe cút kít
Nhưng muốn qua đường thì nhất thiết phải bấm nút này. Bao giờ có tín hiệu thì mới được qua. Qua sớm bị đâm chết ráng chịu, còn nếu không chết thì phải đền cho chủ xe...Thật là 1 xã hội tàn nhẫn

Cái này thật là tuyệt, em cũng muốn VN mềnh tiến đến cái này :41:
@chủ thớt: cụ chụp máy gì lens gì mà ảnh đẹp thế ???

Thiepk32

Xe tăng
nước ngoài có khác. khác hẳn ở Việt.

duylinh.vn

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Cuộc sống của bọn tư bản đang giãy chết thật là... =)) =))

Thanks chủ thớt, ảnh rất đẹp. :)

maple_leaf

Xe điện
Văn cụ kể ngắn gọn xúc tích rất hay - Em cũng đồng ý quan điểm comment ở dưới của cụ, vì người nhà em cũng ở Little Saigon nên em hiểu tâm trạng của các bác bên ý, dù sao người Mỹ dựng nên như vậy là mang tính nhân văn, chính vì vậy có cái gì hay hay cụ cứ phọt lên cho ae hiểu biết thêm, đây cũng chỉ là một chuyến đi mà cụ (b)
Người nhà của em còn là tác giả của những bức tượng như thế này

Mẹ Việt Nam bồng con ra biển lớn
Trùng khơi trước mặt, súng thù sau lưng

Chỉnh sửa cuối:

chie85

Xe tải
Đi dạo một vòng quanh hồ em phát hiện thấy rất nhiều bìm bịp, ăn lang thang như gà, thấy động là phóng vù xuống nước

Em ném vụn bánh mỳ cho ăn thì bỗng nhiên từ đâu kéo đến cả 1 bầy :))

Hội này rất gan, chẳng ngại ngần gì

Vô cùng dạn dĩ

Bọn tư bản giãy chết sao thanh bình thế nhỉ sắp chết thật rồi chăng ?
Nhìn bầy bìm bịp này mà ngâm rượu thì tê phải biết :D:D:D

MyMac

Xe điện
Chúc mừng cụ đã được đến và xem bọn nó "giãy chít" nhá. hihi. Cái bọn từ đâu kéo đến một đàn và vô cùng dạn dĩ ấy ngày xưa từng nuôi sống em trong những ngày cơ cực ở đấy đấy ạ. Cứ đi qua bụi rậm mà thấy có một mợ quàng quạc trong đấy là kiểu gì cũng có trứng ăn.

Em tin lời cụ là cụ muốn quay trở lại. Vì ở đó chắc chắn cụ thấy THANH BÌNH.

maxinh84

Xe tăng
chie85 nói:
Bọn tư bản giãy chết sao thanh bình thế nhỉ sắp chết thật rồi chăng ?
Nhìn bầy bìm bịp này mà ngâm rượu thì tê phải biết :D:D:D
Sao nhiều cụ cứ dùng cụm từ " bọn tư bản giãy chết " thế nhỉ , thể hiện " trình độ văn hoá " hay sao chứ

huylinht

Xe buýt
cám ơn bác vì ảnh rất đẹp, rất chân thực . Em cũng có bà bác ở Cali cứ rủ sang suốt, bác cho em hỏi thủ tục và chi phí hòm hòm thế nào với nhá, em đang tích gạo hi vọng sang năm đi đc
Vé máy bay sang Cali thì rẻ thôi cụ. Khứ hồi nếu đặt sớm chỉ hết tầm 7-800$. Còn nếu cụ có người nhà ở bên đấy thì em nghĩ cái chuyện ăn ở nó cũng không đáng kể. Thực ra khó là khó ở cái thủ tục xin visa thôi. Thường thì mua tour sẽ xin được visa dễ hơn đi lẻ. Mà đi tour bờ Tây nước Mỹ thì bâyh tầm khoảng 3000-3500$ ( tất tần tật )

Cái này thật là tuyệt, em cũng muốn VN mềnh tiến đến cái này :41:
@chủ thớt: cụ chụp máy gì lens gì mà ảnh đẹp thế ???
Em dùng máy đểu lens còi thôi cụ ạ. D5000 + kit hehe

Sao nhiều cụ cứ dùng cụm từ " bọn tư bản giãy chết " thế nhỉ , thể hiện " trình độ văn hoá " hay sao chứ
chắc là các cụ muốn nói cho vui vui thôi. Kiểu như em sang bên này cũng toàn bảo mình là con cháu Việt Cộng ấy mà :-$ hehe

Chúc mừng cụ đã được đến và xem bọn nó "giãy chít" nhá. hihi. Cái bọn từ đâu kéo đến một đàn và vô cùng dạn dĩ ấy ngày xưa từng nuôi sống em trong những ngày cơ cực ở đấy đấy ạ. Cứ đi qua bụi rậm mà thấy có một mợ quàng quạc trong đấy là kiểu gì cũng có trứng ăn.

Em tin lời cụ là cụ muốn quay trở lại. Vì ở đó chắc chắn cụ thấy THANH BÌNH.
Rất thanh bình cụ ạ. Từ con người cho đến con vật. Đi dạo dọc bờ hồ gặp những đôi vợ chồng già đi tập thể dục, đi qua nhìn mình baoh họ cũng gật đầu cười chào hello, how are you, how you doin' mặc dù tuổi mình chắc chỉ bằng tuổi con họ. Còn cái bọn quàng quạc kia thì đầu gấu lắm cụ ạ. Thấy ăn là cứ sấn vào tấn công làm mình cũng phát sợ

Chỉnh sửa cuối:

vietnamarc

Xe điện
Ảnh chủ thớt đẹp quá! Kết nhất cái kiểu nhà sát hồ. Chúc cụ vui vẻ!

huylinht

Xe buýt
Mấy hôm sau em quyết định đi Disneyland một lần cho biết. Trên thế giới hiện nay có 6 công viên Disney bao gồm 2 ở Mỹ ( Cali và Florida ), 1 ở Nhật, 1 ở Pháp, 1 ở Hồng Kông và 1 mới mở ở Thượng Hải. Trong đó thì Disneyland ở Cali ra đời đầu tiên từ năm 1955, nhưng lớn nhất thì phải kể đến Disneyworld ở FL. Thôi thì có đâu xem đó, vậy là em lên đường

Thời tiết vô cùng lý tường

Đến bãi gửi xe xong xuôi mà, trông chẳng thấy Disneyland đâu cả, chỉ thấy mỗi cái nghách bé bé mà ai cũng chui vào

Hoá ra từ bãi gửi xe thì còn phải đi Tram ( xe điện ) 1 đoạn thì mới đến

Xe điện rất dài, 1 chuyến nối tầm chục cái toa nhỏ, mỗi toa lại từng này người, mặc dù vậy vẫn phải xếp hàng

Đến nơi rồi, đây là cổng ra vào

Bốt bán vé. Ở phía xa kia California Adventure Park, chuyên sâu về những trò cảm giác mạnh có khả năng làm con người ta ...ái ra quần hic hic. Em thần kinh yếu chẳng dám đi, vào Disneyland cho thanh cảnh

Đây là giá vé. Chia làm 2 loại người, 1 loại người bé và 1 loại người lớn. Ở đây cứ trên 10 tuổi là người lớn hết. Mình ở đây toàn người lớn cả rồi em xin giải thích phần người lớn hehe
- 1 ngày 1 công viên là 80$
- 1 ngày 2 công viên là 105$ ( hooper có nghĩa là các bác có thể nhảy đi nhảy lại tùy ý bao nhiêu lần cũng đc )
- 2 ngày mỗi ngày 1 công viên : 158$
- 2 ngày nhảy lung tung : 173$
- Cái So.Cali City Pass là vé chung cho tất cả những công viên, theme park, danh lam thắng cảnh vùng Nam Cali, từ Los Angeles xuống đến San Diego: $276
- Cái bên cạnh là vé cả năm, thôi chắc cái này mình cũng ko phải quan tâm :D

Đại lộ danh vọng :P

Nắm chặt vé trên tay. Let the memories begin, chuẩn bị trở về tuổi thần tiên nào

Tiến vào cổng chính

Chỉnh sửa cuối:

TuaBin

Xe tăng
đẹp quá em vodka cụ, lót dép ngồi hóng ảnh tiếp

hungbm

Xe điện
Bên đó cụ có thể lái xe mà dùng GPLX của VN trong vòng 30 ngày đó