[Funland] Cái thú chơi âm thanh!

vietzung

Đi bộ
Các cụ có cụ nào chơi cặp Quad II 40 không ạ? Em tìm mãi mà không có.

daochinghi

Xe buýt
Em làm bên nhà cũ đây mà! Nick này âb đấy! :D
2m2 thì chỉ = cửa thôi ạ? Vọt lên trần cho phóng khoáng!
Gỗ gì thế cụ? E đang muốn đóng trần kiểu này. Bnh tiền mét vuông ạ

Có cụ nào dùng chú này làm nguồn phát (nhạc lossless) không ợ?

A410 được trang bị chip DAC ESS Sabre 192 kH/ 24 – bit dành cho các audiophile, đây cũng là dòng chip DAC được trang bị trên thương hiệu Oppo nổi tiếng.

Đây là chipset có khả năng giải mã tín hiệu âm thanh độ phân giải 192KHz/24-bit… cho chất lượng âm thanh đạt ở mức cao nhất. Đồng thời, với việc được trang vị bộ Audio codec gần như đầy đủ mà Popcorn Hour A-410 có khả năng chơi được hầu hết các định dạng nhạc thông dụng từ cơ bản như mp3 cho đến những dạng nhạc chất lượng cao lossless như flac, ape…

Audio
M4A, MP1, MP2, MP3, MPA, WAV, WMA, FLAC, OGG, TTA, AAC, DTS, DSD...

Tính năng chơi nhạc lossless trên các đầu phát hiện nay không phải là hiếm, nhưng việc được trang bị chip xử lý âm thanh DAC giúp cho Popcorn Hour A-410 trở nên chuyên nghiệp bao giờ hết trong chức năng nghe nhạc của mình. Và chắc chắc rằng đây là một trong những tính năng mà dân chơi audiophile không thể bỏ qua.

https://tinhte.vn/threads/dap-hop-popcorn-hour-a410-voi-sigma-design-8911-va-sabre-192khz-24bit-dac.2284517/
http://www.phim.vidia.vn/bi-kip/[Review]-Dau-phat-Popcorn-Hour-A-410--Su-tro-lai-cua-dong-dau-chipset-Sigma-phat-cao-cap-voi-nhieu-tinh-nang-noi-bat-334-1
Em cần mua chiếc này, cụ cho xin link bán ạ

ZARG

Xe container
Amp bán dẫn cổ thì khác gì bố già, linh kiện chi chit sát sạt thay nhau trục trặc.
Amp đèn thì khác, mạch đơn giản hơn nhiều lần, và thường thiết kế poin to poin rất dễ nhìn, linh kiện rất ít.
Còn về nguyên tắc thì bán dẫn hay đèn sau vài ba chục năm cũng phải sevice tổng thể vì linh kiện (nhất là tụ điện) xuống cấp, sai chế đọ làm việc hoặc hỏng hẳn.
Amp đèn thì gần như chỉ thay mấy con tụ là ổn, mạch miếc tự hàn nối cũng được, lại dùng thêm vài chục năm. :D
Cụ định hướng quá chuẩn. Em nhớ cũng khoảng gần chục năm bạn em bê hết cái Receiver này đến cái khác về xoay xoay vặn vặn đến nhà chơi bắt phải nghe radio " chưa chơi cái này là kém rồi.." Giờ đến nhà chả thấy cái Receiver nào và bắt nghe cassette...dù nhà đủ các thể loại. Bố ấy nhìn xa trông rộng " món Cassette này mang đi được và khi già nằm trên giừơng với tay là nghe mà cũng chả kém thằng Cối.
Híc...tầm nhìn cụ bằng bạn em không......xợ quá.
Chơi thì cứ loanh quanh cụ ạ.

Em thích màu mè :D

ZARG

Xe container
Chơi cái j là mệt cái í cụ ah, e thích nhất loa đài là đã ốm dồi. Nhiều ông xe đạp, xe máy cổ lại chim cò...
Em chơi tất!

Máy ảnh film, điện thoại cổ, loa đài ít hơn tý, xe cộ trước có nhưng giờ chưa có điều kiện.

Mỗi thứ có cái hay riêng cụ ạ!

Kicker

Xe điện

canhhoabatdiet

Xe container
Có cụ nào hay chơi dòng Boombox ngày xưa không?
Cụ nào chơi rồi cho em xin 1 sô chia sẻ về kinh nghiệm chơi, chất lượng âm thanh của dòng này với.
Em xin cảm ơn ạ

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em chơi tất!

Máy ảnh film, điện thoại cổ, loa đài ít hơn tý, xe cộ trước có nhưng giờ chưa có điều kiện.

Mỗi thứ có cái hay riêng cụ ạ!
E rất kết e aura của cụ! Đẹp tuyệt:)

Giadoianvung

Xe tải
Em thấy dây điện cổ của WE (loại bọc sợi vải như dây bàn là) sau dùng làm dây loa tốt phết. Tất nhiên là với hệ thống cần dây Cu.
Cụ cho em thêm chi tiết về dây này được không, em có thể mua dc ở đâu ạ?

CR-Vic

Xe container
Năm kia đi Nhật định mua chiếc N70A mà các cửa hàng từ to đến nhỏ đều không có hàng sẵn - chỉ có mỗi một chỗ trên khu gì ở Tokyo chuyên đồ audio có cái hàng trưng bày thì em lại không khoái mua vì không phải mới tinh. Công nhận nom NA8005 với N70A rất chắc chắn mà nó có cả màn hình hiển thị to cũng hay (N70A)

Em marantz na 8005 đang hạ sắp đến đáy roài, nghe đâu còn nhỉnh hơn pioneer n 70a tí tí. :D

trauxanh

Xe lăn
Cụ cho em thêm chi tiết về dây này được không, em có thể mua dc ở đâu ạ?
Thi thoảng thấy có chỗ bán chứ không có nơi nào chuyên doanh cái này cụ ạ.
Cũng rẻ, chắc tầm dăm bảy trăm là đươcj một bộ, tất nhiên là dây cắt mét không đầu jack (vì nó vốn là dây điện). Về muốn dùng jack thì làm thêm vào thôi.
Dây này thấy rõ nhất là lợi trung- trầm. Tiếng hát ấm lên, bass mạnh và rõ ràng gọn gàng.

huytct

Xe tăng
Các cụ tư vấn giúp bộ nào tầm 30tr cho phòng khách 14-16m2; kích thước khoảng 4x4m. Em thích loa bookself cho nhẹ nhàng ạ. Và em cũng nghe nhạc nhẹ nhàng, tạp phế lù ạ

trauxanh

Xe lăn
Các cụ tư vấn giúp bộ nào tầm 30tr cho phòng khách 14-16m2; kích thước khoảng 4x4m. Em thích loa bookself cho nhẹ nhàng ạ. Và em cũng nghe nhạc nhẹ nhàng, tạp phế lù ạ
Em phát biểu tạm:
Phòng nhỏ nên nghe amply có chất âm "mềm" thì nghe đỡ bị áp lực (chối, mệt) hơn là amply loại cứng- lực
Nghe nhẹ nhàng và đa dạng, nếu dùng bán dẫn thì em sẽ chọn Marantz pm-4 esotic hoặc pm-5 khoảng trên chục tr. Loa dùng Ditton 15 hoặc KLH-17 cũng tầm tiền đó. Còn khoảng 5-7 tr mua CDP và dây các loại là vừa đủ 30tr.
Thực ra có rất nhiều lựa chọn với tầm dựng cấu hình same same như thế.

Giadoianvung

Xe tải
Thi thoảng thấy có chỗ bán chứ không có nơi nào chuyên doanh cái này cụ ạ.
Cũng rẻ, chắc tầm dăm bảy trăm là đươcj một bộ, tất nhiên là dây cắt mét không đầu jack (vì nó vốn là dây điện). Về muốn dùng jack thì làm thêm vào thôi.
Dây này thấy rõ nhất là lợi trung- trầm. Tiếng hát ấm lên, bass mạnh và rõ ràng gọn gàng.
Cám ơn cụ, cụ có thể cho xin ảnh dây được không, em không rót tiếp cụ được ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
Đúng thế!
Nhưng có điều là thay thế đèn rất đơn giản, mỗi động tác cắm và rút.
Cái nữa là ông nào chơi đèn gì thì chẳng tàng trữ sẵn vài cặp loại đó rồi, nên là cũng nhất cử lưỡng tiện. :D
Cắm rút thì đồ bán dẫn vẫn làm được, chỉ trừ khi linh kiện họ làm bằng SMD (dán) thôi.
Mấy cái đầu CD (và cả cái pre đang dùng) em toàn nhổ IC ra thay bằng sốc kết cho tiện cắm rút.
Nhưng vẫn đề là khi đi mua tube, chỉ trừ loại tube mới chưa dùng (nhưng khi về lại mất công hơn phải burn rà), còn mấy cái số đo của người bán cũng chẳng tin được. Em cũng bị mấy cái ống hồi hộp chờ đợi síp về cắm vào và ngồi nghe tiếng vọng như trong Cathedral, đành nhổ ra vứt vào xó nhà!

huytct

Xe tăng
Em phát biểu tạm:
Phòng nhỏ nên nghe amply có chất âm "mềm" thì nghe đỡ bị áp lực (chối, mệt) hơn là amply loại cứng- lực
Nghe nhẹ nhàng và đa dạng, nếu dùng bán dẫn thì em sẽ chọn Marantz pm-4 esotic hoặc pm-5 khoảng trên chục tr. Loa dùng Ditton 15 hoặc KLH-17 cũng tầm tiền đó. Còn khoảng 5-7 tr mua CDP và dây các loại là vừa đủ 30tr.
Thực ra có rất nhiều lựa chọn với tầm dựng cấu hình same same như thế.
Em cảm ơn cụ đã tư vấn cho em. Hiện em đang chơi tạm bộ cỏ úa này. Đang tính nâng cấp ạ