[Funland] Cái thú chơi âm thanh!

wave-tau

Xe container

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Bác up cái hình cho em ngó tý được không? Dạo này em toàn nghe nhạc trong phòng ngủ với cái loa bluetooth hoặc bộ 5.1 thấy cũng muốn thưởng thức một tẹo :D
Kiểu e nó sẽ ntn cụ ah!
Sexy phết:)

trauxanh

Xe lăn
Em tưởng cụ Xuân Diệu có câu: “nhanh lên chứ, vội vàng lên với chứ” cơ mà bác :D
Cụ Xuân Diệu là em trai của cụ Xuân Rượu.
Cụ Xuân Rượu nói thế này: “Việc này muốn nhanh thì cứ phải từ từ”. :))

CR-Vic

Xe container
Hay quá! Bác trauxanh nói chí lý! Em rót rượu mời bác mà máy nó không cho!

Cụ Xuân Diệu là em trai của cụ Xuân Rượu.
Cụ Xuân Rượu nói thế này: “Việc này muốn nhanh thì cứ phải từ từ”. :))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi hơi dốt tý là cái này là mono bloc hả bác? Thợ lắp là người ở Hà Nội hay SG nhỉ?
Amplifier chứ cụ! Lão này trong sg cụ zalo tt thì lão í tư vấn chuẩn. Cụ search gg: audiokit vnav là ra shop luôn.

coolpix8700

Xe ngựa
Amplifier chứ cụ! Lão này trong sg cụ zalo tt thì lão í tư vấn chuẩn. Cụ search gg: audiokit vnav là ra shop luôn.
Do em dùng đôi loa rất đói công suất nên đồ đèn em tự ráp cái line amp thôi. Tầng amp em vẫn phải dùng đồ bán dẫn.
Cũng mất khá nhiều công để trị tiếng ù humming cho nên nó khá im lặng.
Được cái nó khá hợp, làm mềm được thể loại nhạc MP3. Em vẫn thích nghe thể loại nhạc CM đỏ cũ ngày xưa, chỉ có dưới dạng này. Do loại nhạc này được số hoá từ băng được lưu trữ khá cẩu thả sau đó được "làm sạch" cũng nghiệp dư, nhưng em rất thích không chỉ nội dung khá trau chuốt, mà cả cách thể hiện rất có hồn của các ca sỹ thời đó. Nhiều bác chỉ trích kiểu "thợ nghe âm thanh", nhưng không phải ai cũng phải thành "thợ" như vậy khi hơi bị để ý đến từng chi tiết của âm thanh trong bộ giàn!

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Do em dùng đôi loa rất đói công suất nên đồ đèn em tự ráp cái line amp thôi. Tầng amp em vẫn phải dùng đồ bán dẫn.
Được cái nó khá hợp, làm mềm được thể loại nhạc MP3. Em vẫn thích nghe thể loại nhạc CM đỏ cũ ngày xưa, chỉ có dưới dạng này. Do loại nhạc này được số hoá từ băng được lưu trữ khá cẩu thả sau đó được "làm sạch" cũng nghiệp dư, nhưng em rất thích không chỉ nội dung khá trau chuốt, mà cả cách thể hiện rất có hồn của các ca sỹ thời đó. Nhiều bác chỉ trích kiểu "thợ nghe âm thanh", nhưng không phải ai cũng phải thành "thợ" như vậy khi hơi bị để ý đến từng chi tiết của âm thanh trong bộ giàn!
Tức là tầng đầu dùng đèn tầng khuyếch đại cụ vẫn dùng bd, quá chuẩn bài rồi:)

trauxanh

Xe lăn
"Thợ nghe" thì cũng chẳng có gì là xấu, vì đó là sở thích của người ta. Mỗi người một sở thích thì mới đa dạng chứ môn này mà ông nào cũng 1 kiểu như nhau thì còn gì mà nói nữa? :D
Lại kể đến việc "thợ nghe" còn có mặt tích cực của nó.
Có phải bỗng nhiên bài hát chạy được đến tai người nghe đâu, mà nó phải qua cả một hệ thống thì ông mới nghe được tiếng phát ra từ cái loa chứ.
Bài hát gốc nó thế , nhưng bộ dàn có thể hiện được cái "gốc" đó không?
Khi này thì "thợ nghe" sẽ phát hiện ra khiếm khuyết của bộ dàn mà khắc phục, như vậy là tích cực.
Chả có nhẽ ta ngồi trên chiếc xe, phát hiện lốp căng hay non quá, mà lại không tìm cách xì bớt hơi hoặc bơm thêm lên à?
Thế nên theo em thì cái gì cũng là hay hết, miễn là đúng phạm vi của nó! :D