[Funland] Cái thú chơi âm thanh!

freeboy10000

Xe hơi

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phán chuẩn ạ. Trước em cũng có một bộ Linn mua ở showroom cuối Xuân Diệu, nhưng sau cần xèng phải giải tán và tạm gác thú thỉnh âm sang một bên :((
E cũng gt e nó vì e ko có phòng nghe! Loa katan, pre wakoda, pow lk140, cdp karkik3. Dây loa l400, tín silver, cụ e mua chạy tít mù hơn năm trời lỏng cọc loa vưỡn hú ông anh xuống bh, e bẩu a bận nó bẩu e cho lx lên tận nhà. Xuống làm cho e, lại bia vs gơn nữa chứ:))

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em mua cái LiOA này hồi 2014 hình như 12 triệu VNĐ thì phải (hoặc rẻ hơn một ít vì nhớ được chiết khấu 25% so với giá niêm yết). Hồi đầu mới dùng thì thấy nó cũng hơi ù ù một tẹo khá khó chịu nhưng một thời gian sau thì im phăng phắc không rung rinh ù ì gì sất! :D
Nó do đầu vào nhà cụ đấy! E đã ngó rồi, đầu vào cuộn sơ cấp thay đổi nhiều thì con nào cũng ù hết kể cả loại đắt tiền, theo kn của e thì dòng eu nó lại hạp vs tự ngẫu, bacl hợp vs đồ nhật, mỹ. H linh oanh toàn dây nhôm bọc đồng. Vứt:)

CR-Vic

Xe container
Phòng nghe nhạc xem phim của em nhỏ nên chơi loa búc seo thôi. Dyn thì em thấy nó khá dễ chơi các thể loại từ phim ảnh cho đến giao hưởng (trừ karaoke) mà Plinius thì bọn Tây nó cũng khuyên dùng với Dyn :D mình bắt chước cho nó nhanh đỡ mất thời gian :)

Ngưỡng mộ thiết bị trong phòng nghe của cụ quá ! Toàn Dyn với Pli

Ngưỡng mộ thiết bị phòng nghe cụ quá ! Toàn Dyn với Plinius thế này chắc học phí cụ trả cũng kha khá lắm rồi nhi?

CR-Vic

Xe container
Tự ngẫu có phải là loại ổn áp có servo mà LiOA hay Standa hay bán ngoài cửa hàng phải không bác? Cái loại nó cứ kêu roẹt roẹt mỗi khi điện áp thay đổi ý.

Nó do đầu vào nhà cụ đấy! E đã ngó rồi, đầu vào cuộn sơ cấp thay đổi nhiều thì con nào cũng ù hết kể cả loại đắt tiền, theo kn của e thì dòng eu nó lại hạp vs tự ngẫu, bacl hợp vs đồ nhật, mỹ. H linh oanh toàn dây nhôm bọc đồng. Vứt:)

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Tự ngẫu có phải là loại ổn áp có servo mà LiOA hay Standa hay bán ngoài cửa hàng phải không bác? Cái loại nó cứ kêu roẹt roẹt mỗi khi điện áp thay đổi ý.
Con của cụ là biến áp ko phải ổn áp nên đầu vào thay đổi thì đầu ra cũng thay đổi theo tỉ lệ vòng dây thôi. Bacl thì nó thay đổi chậm hơn nên cụ nghe âm thanh khó nhận biết đc, còn cái ổn áp thì nhận biết liền.

trauxanh

Xe lăn
Tự ngẫu là cuộn sơ và cuộn thứ liền nhau.
Cách ly là sơ và thứ không nối trực tiếp với nhau mà ra diện bên thứ cấp (bên cấp cho thiết bị) bằng cảm ứng điện từ (tức là sơ cấp và thứ cấp là 2 cuộn riêng biệt).

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cách ly là sơ và thứ không nối trực tiếp với nhau mà ra diện bên thứ cấp (bên cấp cho thiết bị) bằng cảm ứng điện từ.
Cứ lấy đh vạn năng đo R cuộn sơ thông, cuộn thứ thông mà ngc lại ko thông là bacl a nhể? Mà sờvaof cuộn thứ 1 dây ko giật là chuẩn man luôn:))

CR-Vic

Xe container
Cám ơn hai bác :D

Cơ bản món audio này cứ phải tìm hiểu dần dần nó mới thú phải không các bác!

Cách ly là sơ và thứ không nối trực tiếp với nhau mà ra diện bên thứ cấp (bên cấp cho thiết bị) bằng cảm ứng điện từ.
Con của cụ là biến áp ko phải ổn áp nên đầu vào thay đổi thì đầu ra cũng thay đổi theo tỉ lệ vòng dây thôi. Bacl thì nó thay đổi chậm hơn nên cụ nghe âm thanh khó nhận biết đc, còn cái ổn áp thì nhận biết liền.

trauxanh

Xe lăn
Cứ lấy đh vạn năng đo R cuộn sơ thông, cuộn thứ thông mà ngc lại ko thông là bacl a nhể?:))
Thì nó cách nhau mà.
Ưu điểm của BACL là chạm vào bất kỳ 1 điểm nào ở đầu ra thiết bị thì không bị giật (chạm 2 điểm sẽ bị giật như thường), nên an toàn hơn.
Ngoài ra thì BACL còn có khả năng giảm bớt nhiễu tiêu cực của dòng cấp so với đầu vào sơ cấp.
Ấy là nghe đồn thế. :D

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn hai bác :D

Cơ bản món audio này cứ phải tìm hiểu dần dần nó mới thú phải không các bác!
Vầng! Nó cũng ko khó lắm đâu ah, e thì chơi đồ vintage khác trường phái eu của bác!

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Thì nó cách nhau mà.
Ưu điểm của BACL là chạm vào bất kỳ 1 điểm nào ở đầu ra thiết bị thì không bị giật (chạm 2 điểm sẽ bị giật như thường), nên an toàn hơn.
Ngoài ra thì BACL còn có khả năng giảm bớt nhiễu tiêu cực của dòng cấp so với đầu vào sơ cấp.
Ấy là nghe đồn thế. :D
Sao cái này ko có thí nghiệm trực quan a nhể? Máy móc đo cũng sẵn, e ko phải dÂn điện nên cũng nghe đồn như a:))

freeboy10000

Xe hơi
Phòng nghe nhạc xem phim của em nhỏ nên chơi loa búc seo thôi. Dyn thì em thấy nó khá dễ chơi các thể loại từ phim ảnh cho đến giao hưởng (trừ karaoke) mà Plinius thì bọn Tây nó cũng khuyên dùng với Dyn :D mình bắt chước cho nó nhanh đỡ mất thời gian :)
Like cụ !Chắc cụ có tham gia Vnav, Hy vọng sẽ có dịp giao lưu cùng cụ !

CR-Vic

Xe container
OPPO mới ra quả 205 này nhìn lại muốn vác một chiếc về thưởng thức quá! Các bác ít người để ý anh OPPO khựa này nhỉ :D

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
OPPO mới ra quả 205 này nhìn lại muốn vác một chiếc về thưởng thức quá! Các bác ít người để ý anh OPPO khựa này nhỉ :D

E lại thích cdp chứ ko khoái đồ mạng mủng vs dac. Nếu thích chơi los e chơi dac denon 1600al rẻ hơn nhiều.

CR-Vic

Xe container
Em thấy nó đa chức năng nên cũng thấy tiện vì bớt đi ối các thiết bị khác :D

Mà bác thử nghe CD bằng OPPO dòng 205 này (hoặc 105D) xem có đạt yêu cầu không?

E lại thích cdp chứ ko khoái đồ mạng mủng vs dac.