[Thảo luận] Cãi thắng XXX: rẽ trái từ Cát Linh ra Tôn Đức Thắng trên làn đường đèn đỏđược rẽ phải

dongkijote

Xe điện
Thế nếu cụ đi từ xa thấy đèn xanh, làn đó vắng ko có người đứng, cụ đi vào đó đến đúng vạch giới hạn thì đèn chuyển sang vàng rồi đỏ thì cụ đứng thế nào? Cụ chỉ cãi lý khi các thiết chế về giao thông tại nút này chưa đầy đủ thôi. Đi như thế ko nên và mọi người sẽ đánh giá là cụ bon chen đấy.

longkn

Xe tải
Tinh thần OFFER là xin xỏ hả các kụ??????

phinm

Xe tăng
Kinh hồn với kiểu tham gia giao thông của cụ chủ. Đứng từ làn rẽ phải rẽ một phát trái luôn
Các cụ hình dung đường có 3 làn mà cụ chủ đi kiểu này thì sao nhỉ
Cũng buồn cho một bộ phận không nhỏ các cụ vỗ tay hoan nghênh cụ chủ

minck

Xe container
Chẳng hay ho gì khi mà phần đó ko dành cho mình...Phần đường dành cho PT rẽ phải khi đèn đỏ...Các phương tiện ko rẽ phải thì ko nên đi vào đấy...
Nói như cụ chủ: Cứ chỗ nào ko có biển "Cấm Đ'ai Bậy" thì cứ việc Đ'ai vô tư sao???.
Nói "chuột bạch" rồi lại xin xỏ...Sao tự nhiên "hèn" thế.
AI CŨNG HIỂU-CHỈ MỘT VÀI NGƯỜI KHÔNG HIỂU.

Chỉnh sửa cuối:

AcidS

Xe điện
Chả ủng hộ được vụ này, chả lẽ lại vang đỏ...Tất nhiên là cãi được, người dân được phép làm những gì luật pháp không cấm, tuy nhiên cái này nó thuộc ý thức...
Đã định rẽ trái thì sang làn rẽ trái từ đầu, bon chen sang làn rẽ phải để cãi nhau thì cũng chịu... mà chắc chắn rẽ thế thì sẽ cản trở các xe định đi thẳng... vẫn phạt được...
Em chỉ thích cãi thắng ở những đoạn XXX làm bẫy lái xe với cả biển mới không nhắc nhở mà phạt luôn...

Chỉnh sửa cuối:

theanh212

Xe điện
Đoạn đấy may là ko đi thẳng được nên chỉ rẽ phải hoặc trái thôi, nếu ko cụ chủ bị chửi thầm rồi đới. Còn cụ bảo muốn làm chuột bạch em ko tin lắm vì cụ có nói đến giờ đi làm rồi nên xin nó cho xong. Tóm lại lần sau ko nên thế cụ ợ.

ron7810

Xe tải
Tóm lại là cụ vẫn đi mà không mất bác hồ là ngon rồi

an-duong

Xe tải
Thắng mà phải xin thì thắng cái gì hả cụ

FujiS5200

Xe điện
Đi như cụ mà chẳng may có ông OFer nào đi sau chụp được cái ảnh, hôm sau quăng lên đây thì cụ chủ nhận gạch đá phải biết. Dù là về luật cụ cãi thắng nhưng đi mà như thế thì rất rất rất không nên.

hahuyson

Xe tải
Theo em thì cụ chủ ko lần sau ko nên đi như thế. Đi như cụ xxx vãn có thể phạt được cụ, May cho cụ là xxx yếu bóng vía.

nqt

Xe tải
Cụ không sai về lý nhưng Em cũng đã từng rất ức chế vì những xe đỗ vào làn dành cho phương tiện được rẽ khi đèn đỏ. Đề nghị cụ Chủ rút kinh nghiệm.

SuperLinh

Xe tải
dongkijote nói:
Thế nếu cụ đi từ xa thấy đèn xanh, làn đó vắng ko có người đứng, cụ đi vào đó đến đúng vạch giới hạn thì đèn chuyển sang vàng rồi đỏ thì cụ đứng thế nào? Cụ chỉ cãi lý khi các thiết chế về giao thông tại nút này chưa đầy đủ thôi. Đi như thế ko nên và mọi người sẽ đánh giá là cụ bon chen đấy.
Nói kiểu cụ là kiểu dùng các mánh khoé rồi. Em chỉ chuột bạch vì thấy nhiều bác tài bị tóm ở đấy rồi. Em muốn chứng minh là trường hợp bị xxx dừng ở đấy, vẫn cãi được vì thực tế mình không đi sai cụ ạ.
Em có cổ xuý cho việc đi trên làn đó để rẽ trái đâu. Còn nếu cụ thích dùng trick, thưa cụ đến đấy mà đèn đỏ thì bật xi-nhan phải và rẽ phải ạ

nqt

Xe tải
Nói kiểu cụ là kiểu dùng các mánh khoé rồi. Em chỉ chuột bạch vì thấy nhiều bác tài bị tóm ở đấy rồi. Em muốn chứng minh là trường hợp bị xxx dừng ở đấy, vẫn cãi được vì thực tế mình không đi sai cụ ạ.
Em có cổ xuý cho việc đi trên làn đó để rẽ trái đâu. Còn nếu cụ thích dùng trick, thưa cụ đến đấy mà đèn đỏ thì bật xi-nhan phải và rẽ phải ạ
Nói chung là không hay ho gì. Nếu là em,em chấp nhân nộp phạt.

SuperLinh

Xe tải
nqt nói:
Cụ không sai về lý nhưng Em cũng đã từng rất ức chế vì những xe đỗ vào làn dành cho phương tiện được rẽ khi đèn đỏ. Đề nghị cụ Chủ rút kinh nghiệm.
Em không dừng cụ nhé. Vì nếu dừng là sai rồi ạ :)

HaiNQ1983

Xe buýt
Em thấy hài thật CSGT trình độ hiểu luật kém nhưng lúc nào cũng muốn dân phải phục, phải xin. Xin lỗi nếu động chạm cụ nào mem OF chứ mấy đứa bạn cấp 3 của em toàn đứa dốt nhất lớp bây giờ làm CSGT, Cơ động, rồi CA phường ... em cũng đến chịu

SuperLinh

Xe tải
phinm nói:
Kinh hồn với kiểu tham gia giao thông của cụ chủ. Đứng từ làn rẽ phải rẽ một phát trái luôn
Các cụ hình dung đường có 3 làn mà cụ chủ đi kiểu này thì sao nhỉ
Cũng buồn cho một bộ phận không nhỏ các cụ vỗ tay hoan nghênh cụ chủ
Cụ không nên vơ đũa cả nắm. Ngã tư đấy không đi thẳng mà chỉ rẽ trái hoặc rẽ phải được thôi ạ :)

anhtu4_9

Xe tải
như vậy là Cụ chủ đúng hay sao ạ?

Nam béo

Xe tải
minck nói:
Chẳng hay ho gì khi mà phần đó ko dành cho mình...Phần đường dành cho PT rẽ phải khi đèn đỏ...Các phương tiện ko rẽ phải thì ko nên đi vào đấy...
Nói như cụ chủ: Cứ chỗ nào ko có biển "Cấm Đ'ai Bậy" thì cứ việc Đ'ai vô tư sao???.
Nói "chuột bạch" rồi lại xin xỏ...Sao tự nhiên "hèn" thế.
AI CŨNG HIỂU-CHỈ MỘT VÀI NGƯỜI KHÔNG HIỂU.
Em thấy cụ hơi nâng cao quan điểm nhé. Cụ lấy cái ví dụ kia thì k tương đương. Chỗ đấy có CẤM đâu mà cụ :)
Còn "xin" ở đây không HÈN. Cụ xin cảm ơn thì có HÈN k ạ?
Em thấy cụ cũng hiểu. Nhưng mà chưa kỹ lắm!
Còn tình huống này tất cả các xe lúc đó đều rẽ trái, cụ chủ thớt mà đi đúng làn khéo lại dính một cái đèn đỏ nữa. Thế mới là cản trở giao thông đấy ạ. Như cụ rẽ từ đường trên cao xuống đường 5 ấy. Tất cả các xe đều đi đúng làn nên là ...tắc cả đường trên cao. Như thế thì có phải là cản trở giao thông không ạ?
Đa phần xxx bây giờ chỉ chờ bắt chứ quên luôn nhiệm vụ đầu tiên của mình là "đảm bảo giao thông" nên theo em xxx phải cảm ơn cụ chủ vì đã đi như thế :)

haruharu

Xe buýt