Cải tạo nội thất chung cư

0914014354

Xe điện
Cụ chủ lại tính sài tủ bếp của cđt? cháu mà hoành tráng như cụ cháu đặt nguyên bộ + thiết bị châu âu về , hoặc bét làm chuyến quảng châu phật sơn shops bing cho máo , căn cụ toa thế nài cơ mà.
Cháu thật cụ bỏ quá cho , cháu ko thích kiểu thiết kế tả pín lù như này !

Ftanan

Xe hơi
Cụ chủ lại tính sài tủ bếp của cđt? cháu mà hoành tráng như cụ cháu đặt nguyên bộ + thiết bị châu âu về , hoặc bét làm chuyến quảng châu phật sơn shops bing cho máo , căn cụ toa thế nài cơ mà.
Cháu thật cụ bỏ quá cho , cháu ko thích kiểu thiết kế tả pín lù như này !
Cháu nhìn cái thiết kế mà xót xa cho cụ chủ nhà. Các chú thiết kế chắc chưa bao giờ nhìn thấy căn hộ chung cư nó ra làm sao. Kiểu thiết kế này chắc công ty thiết kế giao việc cho 3-4 chú, mỗi chú làm một phòng, xong chập làm một thế là thành một cái design :))

0914014354

Xe điện
Cháu nhìn cái thiết kế mà xót xa cho cụ chủ nhà. Các chú thiết kế chắc chưa bao giờ nhìn thấy căn hộ chung cư nó ra làm sao. Kiểu thiết kế này chắc công ty thiết kế giao việc cho 3-4 chú, mỗi chú làm một phòng, xong chập làm một thế là thành một cái design :))
Dạ làm thật thì vưỡn là làm ạ.
Đây là công tờ rôn C với ctrl V luôn , xong co kéo + render ạ !

Lãng Du

Xe tải
Parkhill P1 phải không cụ. Thiết kế quá vụn vặt, chắp vá và cực lai tạp, không có một style rõ ràng. Các bạn thiết kế quá lạm dụng các model đồ vật có sẵn cùng trí tưởng tượng haiif hước để đưa vào bản vẽ, không phù hợp thực tế sử dụng. Cụ bỏ ra một số tiền lớn mua 2 căn đập thông mà thiết kế rẻ tiền quá. Xem lại nghiêm túc bản thiết kế này đi cụ :(
PS: Cụ tha lỗi nếu thiết kế này là cây nhà lá vườn của cụ :)
Em có phải dân về xây dựng/ kiến trúc đâu mà cây nhà lá vườn :). cái này thuê công ty thiết kế, họ chuyển cho bản thiết kế ban đầu như vậy nên xin các Bác góp ý để thảo luận với họ. Nếu các góp ý chi tiết thì tốt cho em. cám ơn Bác

Lãng Du

Xe tải
Các bác cho em hỏi cái cửa kính nhỏ cao sát trần như trong hình thì chất liệu làm bằng kính cường lực khung gỗ, hay khung gỗ nhựa? hay khung nhôm, nhựa lõi thép vân gỗ? Thanks

Nobita

Xe hơi
Em (chủ nhà) cũng đang sửa 2 căn đập thông nên cũng loay hoay mãi như cụ.
Khen thì khỏi nói làm gì còn lại có mấy ý sau cụ xem
. Nhà cụ ko có master bathroom, nhà rộng như vậy ít nhất phải có 1-2 phòng tắm thật rộng đủ không gian ăn chơi
. Hành lang và các dt lãng phí bên ngoài phòng nhiều, lối đi hẹp kéo dài nên dt ko ghép dc vào 1 cụm
. Em đã xem kỹ thực sự 2 căn của cụ tách lẻ ok mà ghép vào cực khó vì hẹp, dài mà trục kt vs lại chốt ngay chính giữa nhà @@
. Cụ có thể cân nhắc bán chuyển một căn to hoặc chọn 2 căn khác để ghép

Chỉnh sửa cuối:

Nobita

Xe hơi
Đây cụ xem ví dụ căn ghép của em, ko bàn đẹp xấu abc nhưng em muốn công năng ntn thì em đều có đất để thực hiện dc cụ ah

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
cụ thích phong cách trầm ấm cổ điển như này ạ. Đây là phong cách sang kiểu quý ông ạ. Nhưng hợp với không gian rộng thì lộng lẫy, nếu nhà nhỏ thì sẽ gây ngột ngạt mặc dù nhìn thiết ế 3D bg cũng lung linh, ko biết tổng 2 căn nhà cụ là bn m2 ạ

Lãng Du

Xe tải
Đây cụ xem ví dụ căn ghép của em, ko bàn đẹp xấu abc nhưng em muốn công năng ntn thì em đều có đất để thực hiện dc cụ ah
vâng, em có ý định mua muộn nên ít lựa chọn, căn to nhất cũng chỉ 178m2, loại 2 căn cạnh nhau lúc đó cũng gần như hết. Nhà ít người nhưng nhu cầu của mỗi thành viên cũng khá hóc búa :). tạm thời em đành AQ là tất cả các phòng đều có mặt thoáng rộng với cửa sổ :).
Mặt bằng của Bác em thấy đẹp, ưng nhất là cái Bể cá :)

Chỉnh sửa cuối:

Lãng Du

Xe tải
cụ thích phong cách trầm ấm cổ điển như này ạ. Đây là phong cách sang kiểu quý ông ạ. Nhưng hợp với không gian rộng thì lộng lẫy, nếu nhà nhỏ thì sẽ gây ngột ngạt mặc dù nhìn thiết ế 3D bg cũng lung linh, ko biết tổng 2 căn nhà cụ là bn m2 ạ
2 căn của e tổng là 245 m2. Đồ nội thất rời tường em dùng chủ yếu của hãng Jang In, cổ điển nhưng ko quá rườm rà và nặng nề, nói chung là tạm ok.

trungkts

Xe tải
Quan trọng là cụ nghe tư vấn của bên thiết kế của cụ có quan điểm thế nào cho sản phẩm của mình và cụ thấy hợp với nhu cầu và thẩm mĩ của cụ hay không thôi !

Chuphuchung84

Xe đạp
Chào cụ. Bên tke họ lên pán cũng rất công phu.
E dưa góp tý thôi.
Cụ đập thông 2 căn để có dt và kg nhưng mb cải tạo lại ko thể hiện được sự rộng rãi đó. Ko gian bị đẩy sang 2 bên rất thiếu sự kết nối. 2 wc ở giữa nhà về phong thuỷ nên tránh vừa bị mùi lại ko có ánh sáng. Vào nhà đập vào mắt chỉ thấy phòng gv với wc. Khu này nên để shc với kg rộng rãi, bếp vẫn như cũ, còn phòng ngủ lớn và wc đưa vào phía shc đang bố trí. Như thế kết nối được kg mà ko bi tách biệt các khu. Nôi thất đang bị thiếu xuyên suốt chủ đề. Nên theo một chủ đề và có vài điểm nhấn tạo phong cách bằng màu sắc hoặc chất liệu nổi bật so với các mảng khác

Mamabig

Xe máy
Túm lại là trăm người 10 ý. Cụ cứ thấy ưng cái bụng là được. Về nguyên tắc đúng là nên để các phần shc vào khu vực trung tâm. Cụ nghĩ xem có cách nào ko chứ để lệch 1 bên em thấy ở cũng ko ổn thật. Mà 13 phương án mới ra được em này ah cụ ?