[Thảo luận] Cãi nhau tay đôi với xxx tại ngã tư Khuất Duy Tiến - Lê Văn Lương.

Kụ chủ sai lè ra rồi. chỉ riêng lỗi ko gương XXX cũng thừa thẩm quyền để kiểm tra giấy tờ xe của kụ. Chắc các XXX thấy kụ đi 2B nên cho qua thôi, giành thời gian vợt món khác ngon hơn

vaytienmuaxe

Xe hơi
Cụ thích đi cố khi gần đèn vàng với đỏ khi không may gặp khoảng 5 cụ khác cũng cố như cụ khi xảy ra chuyện giề cụ còn ngồi để mà gõ bài cho anh em học kinh nghiệm không?

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Sáng 16/08/2012,em đi làm qua ngã 4 trên từ phía Lê văn Lương.Đến gần ngã 4 thì đèn sắp chuyển sang đỏ.Em liền phi cố qua khi đèn chớm vàng.Em nghĩ trong đầu quả này chắc mấy chú xxx lại tóm thôi,đúng như dự đoán.Khi đến đúng giữa đoạn gầm cầu thì 1 xxx vàng xách cạp nong chặn đường em.Do đã lường trươc sự việc,nên em cũng phanh lại từ từ rồi dừng trước mặt xxx.
xxx : Mời anh xuống xe cho tôi kiểm tra giấy tờ.
Em : Tôi phạm lỗi gì ?
xxx : Anh đã vi phạm lỗi vượt đèn đỏ rồi chỉ tay về phía đèn đỏ bên Lê văn Lương kéo dài ( khi này đèn đã đỏ)
Em : Khi tôi đi bên Lê văn Lương sang đây thì đèn chưa đỏ,tôi ko vi phạm.Anh có thể chứng minh tôi phạm lỗi vượt đèn đỏ ko ? Anh có ảnh chụp ko ?
xxx lúc này kéo ra 5 chú cả xanh cả vàng. chú xxx chặn xe em giơ tay tắt máy rút chìa khóa xe em,lúc này em vẫn ngồi trên xe liền cầm tay xxx giật lại chìa khóa.Mấy xxx quây quanh gầm ghè em.Em nhất định ko nhận và làm căng lên vì biết chỉ cần mềm 1 tý là bị các xxx cho quả lỗi vượt đèn đỏ ngay.
Sau một hồi tranh luận và em vẫn khăng khăng : tôi ko sai,tôi ko vượt đèn đỏ,các anh ko có quyền chặn xe tôi. Thì các xxx xoay qua bảo em lỗi ko gương,em vẫn ngồi trên xe và nói : các anh lập biên bản lỗi ko gương đi,tôi ký ngay,còn lỗi vượt đèn đỏ tôi ko nhận.
xxx vàng lúc này tức lắm rồi,giọng nói và khuôn mặt hầm hầm,đòi xem giấy tờ em.Em rút giấy tờ ra nhưng giơ ra trước mặt ko đưa.
Lúc này xxx đội trưởng già già đi ra nói nhỏ nhẹ : thôi em đứng vào đưa giấy tờ cho anh ấy kiểm tra,có gì anh em thanh niên nói nhỏ nhẹ với nhau ,sao lại làm to chuyện lên thế.
Sau một hồi xuôi xuôi,em cũng dắt xe vào lề và đưa giấy tờ cho xxx trẻ kiểm tra.chú xxx này đã mất bình tĩnh và buông 1 số lời nói mà chỉ cần em ghi âm được thì chú này sẽ mệt....
Ông đội trưởng ra xoa dịu em 1 lúc rồi thả em đi sau khi tuôn ra những lời nói y hệt giọng điệu các Ofer nhà mình từng nghe khi cãi nhau thắng xxx.
Nói chung là một khi đã chắc mình đúng thì cứ làm căng lên thì xxx mới nhả,chứ mềm 1 tý là bị o ép ngay các cụ nhỉ
XXX có bảo là : " Thôi ae thanh niên chú xin anh thì a cho qua chứ làm gì mà căng đúng k, xong bảo thêm" nhưng em vẫn sai đấy nhé"

tuantu68

Xe buýt
Cụ đi thế cũng khá nguy hiểm,tốt nhất sau đừng đi như vậy nữa cụ ạ,dù sao cũng hoan nghênh cụ đã chiến thắng XXX
Em không ủng hộ cụ chủ mặc dù cụ cãi thắng .đúng là đúng , sai là sai .cụ chủ đi thế là sai rồi ,không đúnng tinh thần ofers rồi

Gyn G.O

Xe hơi
Lần sau tốt nhất cụ nên dừng. Vừa an toàn cho bản thận vừa đỡ mất tgian. Nhà cháu thấy thời gian cụ cãi nhau vs xxx thì cụ đã về đến nhà r :))

ndkhoivtv

Xe tăng
Cụ phạm lỗi không gương thì cũng không nên cứ dứ dứ giấy tờ mà không đưa cho xxx kiểm tra như thế!

scud122

Xe tăng
nói chung đã đèn vàng, theo luật xe chưa qua vạch dừng đỗ, k được đi vàon ngã 4, đèn vàng chỉ dùng cho xe đang trong ngã 4 đi tiếp, nếu đã chót vượt rồi thì cố mà cãi, vì chẳng có chụp ảnh, camera mà sợ, nhưng cách tót nhất là dừng lại, cố vài chcj giây cũng chẳng làm gì các cụ nhể

thangktvta

Xe tăng
Mấy chú xxx trình non thôi, vụ không gương là cụ mệt rồi: bình thường 90k, có lỗi tăng nặng là 100k ( tăng nặng vì cụ cãi xxx :)) - cái này trời qui định ), trong nội thành theo ND 34 ở HN sẽ nhân đôi --> 200k --> 200k thì phải về đội giải quyết :)), cụ mất khá nhiều time so với 5s đấy nhá :))

ChuyenDaQua

Xe tăng
Giỏi quá.Em câu view đc 50 bài rồi.

thichduaxe

Xe máy
Cụ làm quá chuẩn. Xin cụ ly nữa rồi trả cụ cả chai |-)

libetta

Xe đạp
Ngày xưa e đi học luật các thầy luôn dặn là nếu nhìn đèn mà còn 5s thì tốt nhất nên dừng lại vì có cố cũng ko kịp đc, cụ vượt hơi liều vì e thấy người hà nội toàn đi từ lúc đèn đỏ còn 2s, cụ đi như vậy có ngày là xoàng đấy ạ. Cụ mà xin hình ảnh ở hải phòng thì cụ tắt điện luôn, ở hải phòng đèn đỏ chuyên quay xong mới bắt

namhen

Xe buýt
Đoạn này có đồng hồ đếm ngược, theo em mình không nên cố. Em sợ nhất bị lỡ chớn do không có đồng hồ. cố vượt thì nguy hiểm, dừng lại thì sợ vỡ mít.
Vodka cụ chủ chiến thắng, cái hành động rút chìa khóa của XXX bị vin vào tội gì hả các bác, bác nào biết nêu lên để lần sau anh em còn nói cho XXX biết để bớt ngông nghênh đi.

VuQuangHieu

Xe tải
xxx chỗ này chuyên môn bắt vượt đèn đỏ và rẽ phải không xin nhan từ Khuất Duy Tiến vào Lê Văn Lương các cụ ạ. Căn bản là cái ngã từ nó hơi dài nên 1 hay 2 giây đèn xanh tưởng là kịp nhưng mà không phải

timeltdco

Xe hơi
lắm lúc không dám dừng cơ các cụ ạ, dừng lơ mơ xe sau nó đâm chết liền

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
alongcamepolly nói:
em đọc xong nhưng vẫn lăn tăn là cụ chủ đi 2b hay 4b ạ? em thì ko máu được như cụ trong trường hợp này nên thường là em dừng lại thôi ạ!
Cụ này kém môn logic quá. Đọc đoạn rút chìa khoá thì phải nghĩ ngay đên 2b chứ. Chẳng nhẽ 4b nó thò tay qua vô lăng mà rút chìa hả cụ

diepta

Xe tải
"Em liền phi cố qua khi đèn chớm vàng" Cụ sai rồi đèn vàng cũng đâu dc đi, vớ vẩn lại có mấy thằng du côn mặc thường phục nó đánh hội đồng cho ấy chứ

duckking06

Xe hơi
Riêng cái kiểu thò tay rút chìa khoá mà gặp phải Em thì mệt
Có thông tu luật định, điều lệ nào cho cái việc ... có thể nói hơi quá một chút là mất dạy này không cụ. Em cũng rất ức chế mấy lần vs xxx vì cái kiểu chộp giật chìa khóa như cướp đường này rồi/

king.chum

Xe đạp
cụ nên rút kinh nghiệm lần sau, mình chậm 1 tý nhưng an toàn cho cả người khác nữa các cụ nhỉ!