[Thảo luận] Cãi nhau tay đôi với xxx tại ngã tư Khuất Duy Tiến - Lê Văn Lương.

xherox

Xe điện
Sáng 16/08/2012,em đi làm qua ngã 4 trên từ phía Lê văn Lương.Đến gần ngã 4 thì đèn sắp chuyển sang đỏ.Em liền phi cố qua khi đèn chớm vàng.Em nghĩ trong đầu quả này chắc mấy chú xxx lại tóm thôi,đúng như dự đoán.Khi đến đúng giữa đoạn gầm cầu thì 1 xxx vàng xách cạp nong chặn đường em.Do đã lường trươc sự việc,nên em cũng phanh lại từ từ rồi dừng trước mặt xxx.
xxx : Mời anh xuống xe cho tôi kiểm tra giấy tờ.
Em : Tôi phạm lỗi gì ?
xxx : Anh đã vi phạm lỗi vượt đèn đỏ rồi chỉ tay về phía đèn đỏ bên Lê văn Lương kéo dài ( khi này đèn đã đỏ)
Em : Khi tôi đi bên Lê văn Lương sang đây thì đèn chưa đỏ,tôi ko vi phạm.Anh có thể chứng minh tôi phạm lỗi vượt đèn đỏ ko ? Anh có ảnh chụp ko ?
xxx lúc này kéo ra 5 chú cả xanh cả vàng. chú xxx chặn xe em giơ tay tắt máy rút chìa khóa xe em,lúc này em vẫn ngồi trên xe liền cầm tay xxx giật lại chìa khóa.Mấy xxx quây quanh gầm ghè em.Em nhất định ko nhận và làm căng lên vì biết chỉ cần mềm 1 tý là bị các xxx cho quả lỗi vượt đèn đỏ ngay.
Sau một hồi tranh luận và em vẫn khăng khăng : tôi ko sai,tôi ko vượt đèn đỏ,các anh ko có quyền chặn xe tôi. Thì các xxx xoay qua bảo em lỗi ko gương,em vẫn ngồi trên xe và nói : các anh lập biên bản lỗi ko gương đi,tôi ký ngay,còn lỗi vượt đèn đỏ tôi ko nhận.
xxx vàng lúc này tức lắm rồi,giọng nói và khuôn mặt hầm hầm,đòi xem giấy tờ em.Em rút giấy tờ ra nhưng giơ ra trước mặt ko đưa.
Lúc này xxx đội trưởng già già đi ra nói nhỏ nhẹ : thôi em đứng vào đưa giấy tờ cho anh ấy kiểm tra,có gì anh em thanh niên nói nhỏ nhẹ với nhau ,sao lại làm to chuyện lên thế.
Sau một hồi xuôi xuôi,em cũng dắt xe vào lề và đưa giấy tờ cho xxx trẻ kiểm tra.chú xxx này đã mất bình tĩnh và buông 1 số lời nói mà chỉ cần em ghi âm được thì chú này sẽ mệt....
Ông đội trưởng ra xoa dịu em 1 lúc rồi thả em đi sau khi tuôn ra những lời nói y hệt giọng điệu các Ofer nhà mình từng nghe khi cãi nhau thắng xxx.
Nói chung là một khi đã chắc mình đúng thì cứ làm căng lên thì xxx mới nhả,chứ mềm 1 tý là bị o ép ngay các cụ nhỉ

ITMaster

Xe hơi
Theo em cụ không nên cố phi qua làm gì, biết sắp chuyển đỏ nên giảm và chờ cho nó thong thả, an toan.

bmw318i

Xe tăng
Thế mà Gấu nhà em cứ cằn nhằn khi em vào OF nhiều. Mấy mụ ấy đâu có bằng được anh em ta trong những trường hợp này nhỉ.

Little Sushi

Xe buýt
Cụ đi thế cũng khá nguy hiểm,tốt nhất sau đừng đi như vậy nữa cụ ạ,dù sao cũng hoan nghênh cụ đã chiến thắng XXX

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Nói chung là nên hạn chế lỗi nhạy cảm 50/50, có cãi thắng cũng mất thời gian hơn là chờ 1 nhịp đèn đỏ nhể >:D<

Ob3xuT

Xe điện
Theo em cụ không nên cố phi qua làm gì, biết sắp chuyển đỏ nên giảm và chờ cho nó thong thả, an toan.
Cụ đi thế cũng khá nguy hiểm,tốt nhất sau đừng đi như vậy nữa cụ ạ,dù sao cũng hoan nghênh cụ đã chiến thắng XXX
em thấy tuỳ từng trường hợp thôi các cụ ạ, nhiều trường hợp đi cũng dở mà dừng cũng dở lắm (dừng lúc í là dễ bị nát mít lắm :-ss)

xherox

Xe điện
Nói chung là nên hạn chế lỗi nhạy cảm 50/50, có cãi thắng cũng mất thời gian hơn là chờ 1 nhịp đèn đỏ nhể >:D<
Nói chung là lúc đấy cũng lỡ đà ,và lúc em đi qua thì đèn cũng vừa chuyển từ xanh sang vàng chứ ko phải đã chuyển rồi.Nhưng em cũng xác định là sẽ đấu với xxx nếu bị chặn.Tại em đi đường này nhiều thấy xxx khệnh khạng lắm nên ghét.

elegantteam

Xe tăng
Đường vắng thì cố được chứ đường đông thì ko nên, lắm lúc kể cả còn 5s đèn xanh mà đường đông em còn dừng lại cơ. Thằng nào mà bim bin sau em thì chắc chắn mình bị nó chửi thầm rồi.

xherox

Xe điện
Đường vắng thì cố được chứ đường đông thì ko nên, lắm lúc kể cả còn 5s đèn xanh mà đường đông em còn dừng lại cơ. Thằng nào mà bim bin sau em thì chắc chắn mình bị nó chửi thầm rồi.
Lúc em đi qua tất cả các xe vẫn đang lưu thông theo chiều em đi nên em mới đi tiếp,chứ nếu luồng xe bên Phạm Hùng đã di chuyển rồi thì em dừng lại ngay.

xherox

Xe điện
Riêng cái kiểu thò tay rút chìa khoá mà gặp phải Em thì mệt
Xxx trẻ giơ tay tắt máy máy rút chìa khóa xe em,em liền giật lại chìa khóa và nói : Anh ko được rút chìa khóa xe của tôi.
xxx tẽn tò nên càng hầm hè em.Em cũng bực vì thái độ nên cứng lại hoàn toàn luôn,thích đến đâu thì đến.

master_leader

Xe buýt
Chúc mừng cụ đã chiến thắng XXX, nhưng lần sau e nghĩ cụ không nên tiếc vài giây làm gì. Cứ từ từ cho nó an toàn cụ ah.

alongcamepolly

Xe lăn
em đọc xong nhưng vẫn lăn tăn là cụ chủ đi 2b hay 4b ạ? em thì ko máu được như cụ trong trường hợp này nên thường là em dừng lại thôi ạ!

totolo

Xe hơi
chuẩn luôn, để an toàn thì cứ chớm vàng là dừng cho nó lành

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Không những mất thời gian mà còn mệt người, bực mình vì mình đúng mà người ta cứ bảo mình sai. Gân cổ lên cãi nhau giữa ngã tư hay ho gì đâu. Nói chung em nghĩ không nên cố đưa ta vào tình thế này làm gì cả.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mà còn 5s đã dừng thì chả phải có 1 thằng rủa đâu mà có lẽ cả đàn. cụ cẩn thận quá k cần thiết

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
em đọc xong nhưng vẫn lăn tăn là cụ chủ đi 2b hay 4b ạ? em thì ko máu được như cụ trong trường hợp này nên thường là em dừng lại thôi ạ!
ủa cụ k đọc đoạn xxx định giơ tay ra rút chìa khóa xe à. xe o tô thì việc gì phải rút khóa chứ. chạy lên trời.

dcfocus

Xe tăng
Cụ thế là sai rồi. Vẫn biết lỡ đà thì cố nhưng em nghĩ cụ không nên đi thế, nhỡ gặp con 4b nó phi sang thì mệt lắm. Với lại anh em OF chỉ cổ vũ anh em chiến đấu với xxx bắt láo thôi, bắt đúng thì mình phải chấp hành thôi cụ nhỉ!

henryk

Xe buýt
Xxx trẻ giơ tay tắt máy máy rút chìa khóa xe em,em liền giật lại chìa khóa và nói : Anh ko được rút chìa khóa xe của tôi.
xxx tẽn tò nên càng hầm hè em.Em cũng bực vì thái độ nên cứng lại hoàn toàn luôn,thích đến đâu thì đến.
Em là ghét nhất cái hành động rút chìa khóa của XXX. Như quân ăn cướp ấy.