[Funland] Cái giá của sự coi thường nghị định 100

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Quyết định hành chính không hiển thị số trang ở trang 1 nhé!

toimuondie

Xe container
Cụ phát biểu linh tinh. Mời cụ xem bản ký của NĐ 100 xem trang 1 có đánh số không? có ai ký nháy không, thậm chí người ta còn đánh số trang trên header.
Cụ lại còn đòi giáp lai trong khi quyết định kia nó in 2 mặt.
Em vừa xem lại, đúng là quy định không được đánh số trang 1. Link đây ạ: http://www.chinhphu.vn/portal/page/portal/chinhphu/hethongvanban?class_id=1&mode=detail&document_id=99777
Còn cụ kia em không bàn đến nữa.

VUDINHKY

Xe tải
Buốt quá cụ ạ. em cũng phải tuyệt đối cai thôi, tấm gương sáng nhất là ông em cụ đó...

Bluesky 6789

Xe hơi
Website
dautubatdongsan24h.vn
Giá mà để 35tr đó đi taxi về có phải vui vẻ bao người không cụ nhỉ.

Hai Toan

Xe container
Ngụy biện của bọn nghiện rượu. Tính thử xem cả đợt tết chết ít hơn hay nhiều hơn tết năm ngoái hay chỉ so ngày mùng 1 năm nay với mùng 1 năm ngoái. 100% các bác sỹ trực cấp cứu ở bệnh viện tết năm nay đều bảo nhàn hơn tết mọi năm nhiều lần.
Nhàn là nó đâm phát chết ngay,không phải vào viện,Tết năm nay mấy ngày đầu chết nhiều hơn năm ngoái 47%,mà ngày Mùng 1 mưa gió chả ai đi đâu.

Hai Toan

Xe container
Vãi. Gần như toàn bộ xã hội ý thức như ccc, không bao giờ tự giác thì chỉ có phạt nặng nhé.
Đẻ ra là có ý thức rồi à cụ,ý thức đc tạo thành bởi hai yếu tố nhé:Giáo dục và Pháp Luật.Mà ở mình hai cái này nó tệ thế nào cụ tự hiểu.
Cũng con người đấy lạc vào XH Văn Minh thì lại là công dân gương mẫu.

Hai Toan

Xe container
nhà vk em cụ đểu nhỉ :D, em từ tết đến giờ toàn vk em lái, kể cả uống từ tối hôm trước đến tối hôm sau thì cứ để vk lái cho yên tâm.

kể cả chuyển trước 100tr em cũng đếch uống, có phải mỗi 40 củ là xong đâu, cave mà giờ treo bím 2 năm thì vỡ alo à cụ :D.
Cụ ngây thơ nhỉ,có 40 củ thì em gọi cứu hộ nó cẩu cả xe lẫn người về tận nhà ,bế lên tận giường cũng chỉ hết nửa tiền.
Đã uống là không lái nhé.

đạt 882

Đi bộ
Thôi có cái nghị định này nó cũng đỡ hẳn đi mấy vụ nát

redflame

Xe tăng
Đẻ ra là có ý thức rồi à cụ,ý thức đc tạo thành bởi hai yếu tố nhé:Giáo dục và Pháp Luật.Mà ở mình hai cái này nó tệ thế nào cụ tự hiểu.
Cũng con người đấy lạc vào XH Văn Minh thì lại là công dân gương mẫu.
Cụ hiểu rồi đấy. Giáo dục giờ khá hơn về dạy dỗ trẻ có ý thức, vd: vứt rác, tôn trọng luật GT, trung thực... nhưng nhiều bậc cha mẹ vô ý thức thì dạy sao được, nên phải có Luật. Luật không chịu theo nữa thì phải tăng nặng cho sợ thì dần dần mới tạo thành thói quen văn minh được. Giờ này năm sau, câu chuyện không uống rượu khi lái xe nó sẽ trở thành bình thường như cân đường hộp sữa, nhờ phạt nặng thế là thành văn minh , được chưa cụ?
Xã hội văn minh nó cũng phạt nặng đấy cụ, không theo là sml ngay.

NQN

Xe tăng
Bằng móa con 11pro max

Hai Toan

Xe container
Cụ hiểu rồi đấy. Giáo dục giờ khá hơn về dạy dỗ trẻ có ý thức, vd: vứt rác, tôn trọng luật GT, trung thực... nhưng nhiều bậc cha mẹ vô ý thức thì dạy sao được, nên phải có Luật. Luật không chịu theo nữa thì phải tăng nặng cho sợ thì dần dần mới tạo thành thói quen văn minh được. Giờ này năm sau, câu chuyện không uống rượu khi lái xe nó sẽ trở thành bình thường như cân đường hộp sữa, nhờ phạt nặng thế là thành văn minh , được chưa cụ?
Em nghĩ chả cần phạt nặng tiền như vậy,thiếu gì cách phạt cho chừa hẳn luôn mà không cứ là tiền,cái quan trọng nữa là PL phải nghiêm minh và công bằng,cái này ở mình cũng hỏng.

toimuondie

Xe container
Em không đồng ý với cụ.
Giáo dục thời nào cũng dạy trẻ con ý thức, vấn đề dạy ở trường lớp không ăn thua so với những gì trẻ em thấy ngoài xã hội.
Ở trường được học 1 kiểu nhưng về nhà lại thấy bố mẹ cư xử 1 kiểu thì không nền giáo dục nào có thể thành công được đâu ạ.

sonphdmg

Xe tải
Nhiệt tình thì cứ uống thoải mái, nhưng sau đó không lái xe về thì có sao đâu.

đạt 882

Đi bộ
nchung nghị định ra thì nhiều gia đình vk ăn cơm dc với ck nhieu hơn vào mỗi tối

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Với 1 nhân viên đánh máy bình thường thì người ta tự biết phải làm như thế nào để ra 1 văn bản chuẩn mực.
Cái đó không cần nói.
Cái muốn nói ở đây là trang 1 là trang chế cháo, trang 2 lấy trên mạng.
Vì chế cháo nên đánh 1 trang mới và quên không set page number :D
Đơn giản thế thôi.
Thế theo Cụ Em chế cháo mang nên đây để làm gì ???. Hay Cụ cũng hay làm vậy nên nghĩ người khác cũng thế.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Em không đồng ý với cụ.
Giáo dục thời nào cũng dạy trẻ con ý thức, vấn đề dạy ở trường lớp không ăn thua so với những gì trẻ em thấy ngoài xã hội.
Ở trường được học 1 kiểu nhưng về nhà lại thấy bố mẹ cư xử 1 kiểu thì không nền giáo dục nào có thể thành công được đâu ạ.

Trong trường các cô dạy về luật giao thông mỏi miệng khô cổ rã họng. Mà không phải ngày nào cũng có tiết về luật giao thông

Chẳng bằng mỗi ngày trên dưới 1 tiếng đi, trên dưới 1 tiếng về các con ngồi trên xe đưa đón, các bác tài tạt ngang tạt ngửa, cắt mặt xe khác, chen làn lên cầu vượt. Thậm chí đèn chớm đỏ vẫn vượt suốt.... Các co ngồi trên xe hàng ngày chứng kiến đủ

redflame

Xe tăng
Em không đồng ý với cụ.
Ý em cũng giống của cụ mà :D
Do nhiều người lớn vẫn còn vô ý thức nên chờ sự tự giác là rất khó kể cả vài chục năm nữa, vì vậy cần phạt nặng đám người lớn thì mới mong thay đổi được ạ