Cái gạt đề leo dốc có cơ chế thế nào hở các bác. giúp em với

tim nguoi yeu

Xe đạp
thiệt ra mà nói nhỏ tới lớn em quen chạy xe đạp mini với xe máy thôi. Bữa nhân dịp thằng em họ nó hứng chí rủ về quê chơi bằng xe đạp cho nó" bảo vệ môi trường". đạp xong về bở cả hơi tai nhưng may là cái xe nó có cái gạt đề leo dốc nếu không thì chắc về sụm gối luôn quá. Mà các bác có ai biết cái gạt ấy cơ chế nó thế nào không??? em toàn chơi xe mini nên chẳng biết thế nào .Hỏi thằng em nó cũng bảo chỉ biết dùng chứ cũng chẳng hiểu cơ chế là mô tê gì!!!

lengkeng

Xe tăng
cơ chế chính là nếu muốn lợi về lực thì thiệt về quãng đường (hoặc ngược lại)

Hung Ngo

Xe buýt
Cơ chế nữa là càng nhiều xiền thì gạt càng sướng ah

Duatretoxac

Xe buýt
thiệt ra mà nói nhỏ tới lớn em quen chạy xe đạp mini với xe máy thôi. Bữa nhân dịp thằng em họ nó hứng chí rủ về quê chơi bằng xe đạp cho nó" bảo vệ môi trường". đạp xong về bở cả hơi tai nhưng may là cái xe nó có cái gạt đề leo dốc nếu không thì chắc về sụm gối luôn quá. Mà các bác có ai biết cái gạt ấy cơ chế nó thế nào không??? em toàn chơi xe mini nên chẳng biết thế nào .Hỏi thằng em nó cũng bảo chỉ biết dùng chứ cũng chẳng hiểu cơ chế là mô tê gì!!!
Cái gạt đấy nó có tích hợp pin Li ti um - Bô ly me dung lượng cao, lúc cụ độp đường bằng thì nó tích điện, lúc lên dốc hai cái xen xơ gắn gần cái đĩa với cái líp nó nhận biết vòng tua của cụ và lực căng của xích để xả năng lượng đã nạp trợ lực giúp cụ độp lên dốc. :)

thieutuan

Xe hơi
Bác chạy xe độp điện rùi!