[Funland] Cái đèn pha của những người thành phố...

BACHLC2203

Xe tải
Nói chung tất cả là do ý thức con người, chả nền giáo dục nào dạy đc hết đâu các cụ ợ. Em đi đường thấy xe trước đèn pha, em nháy, đường thoáng mà ko cụp xuống cos là em pha xe em lên và lao thẳng vào, hơi nguy hiểm và sợ bị chặn lại đánh nhưng em vẫn làm để họ có thể hiểu nỗi khổ khi bị đèn pha chiếu vào mắt mình.

tuangiga31mes2c

Xe container
Ức chế lắm nhưng làm gì được với những cái thân người đầu nhợn lái xe ra đường đâu cụ. Ông bạn thân của em có lần còn gân cổ bảo trong phố cũng phải bật đèn pha kia, em giải thích ko nghe cho đến lúc bị xxx tóm mới thôi.

Han Riverside

Xe buýt
Ụi chết mịa nó đi cụ . Tay lái xe nhưng não để ngoài quần .

Dragon Carp

Xe máy
Cái đèn pha
Có thể em có tuổi, nên hay giận dữ??? Nhưng thực tình e phải nói là chiều chiều đi làm về thì ngày nào cũng gặp phải những tình huống phải "chửi thề" đối với những đứa-xin lỗi em phải xưng như thế. Vì làm "người nhớn" thì phải biết suy nghĩ. Chuyện là cái đèn pha....
Dạo này e không hiểu sáng kiến của ông LED ntn mà khá nhiều xe trang bị dải led biển số trước, trên nóc, trước khoang lái...vv Trời mùa đông, tối nhanh, tầm 18h là trời tối thui rồi à. Đường Hà Nội chật chội đông đúc, người ken người...xe máy, xe đạp xe ô tô len lỏi, lóc lách trên các con phố hối hả. Bỗng chốc một thằng ngược chiều loi lên.....chói lòa...tổ sư nó...mình nó có đèn à các cụ nhỉ, nó bật hết cả lò nó lên.... ....E nháy pha để hiểu xem nó có não ko và cụp con mịa cái mắt lòi nó xuống...ấy vậy mà nó thản nhiên trôi qua...Nhiều và rất nhiều lần e gặp phải. Thử hỏi sao dạo này bọn này xuất hiện nhiều thế.....??
Cụ/Mợ nào thông thái trên đây Vote cái nhé để chúng ta là những lái có văn hóa, có đc đào tạo.
E cảm ơn...
Cho một comment hay like để hiểu cụ/ mợ đồng thuận,
Thực sự là e cực bức xúc
Ps
Ví dụ minh họa ạ

Em cũng như cụ. Em chỉ muốn chửi thẳng vào mặt thằng đối diện. Em nháy pha các kiểu mà chúng nó cứ như mù. Nhiều xe chị em đi em ko thèm chấp nhưng nhiều thằng trông rất có học thức mà cư xử vô văn hoá khi đi xe

vnstar

Xe đạp
Pha còn đỡ. Cụ gặp lũ súc vật lắp led bar mới điên cơ.

alovtc

Xe tải
Hôm trước thằng xe hơi nó pha thẳng mặt, bực mình em lao sát nó luôn. Nó chửi em đui các cụ ạ, e phang cho câu "Mày bật pha vậy thằng cha mày còn không thấy đường nói gì tao"

alovtc

Xe tải
Ức chế lắm nhưng làm gì được với những cái thân người đầu nhợn lái xe ra đường đâu cụ. Ông bạn thân của em có lần còn gân cổ bảo trong phố cũng phải bật đèn pha kia, em giải thích ko nghe cho đến lúc bị xxx tóm mới thôi.
Tụi nó có tóm mấy ông bật pha đâu.

hoahuongduong

Xe buýt
Em cũng như cụ. Em chỉ muốn chửi thẳng vào mặt thằng đối diện. Em nháy pha các kiểu mà chúng nó cứ như mù. Nhiều xe chị em đi em ko thèm chấp nhưng nhiều thằng trông rất có học thức mà cư xử vô văn hoá khi đi xe
quả thực đúng như vậy cụ nhỉ
Cho về quê lưu hành, đi đêm soi ếch chắc sáng phải biết, ra phố làm gì...cụ nhể
Hôm trước thằng xe hơi nó pha thẳng mặt, bực mình em lao sát nó luôn. Nó chửi em đui các cụ ạ, e phang cho câu "Mày bật pha vậy thằng cha mày còn không thấy đường nói gì tao"
Hay...hay...nhưng nó mà vác dao, mã tấu là cụ phải chạy , hay xin ấy nhé....cứ nhịn cho lành cụ ạ.

haipvg

Xe tăng
Thế thì dễ oánh nhao to lắm cụ ạ.

cutic

Xe buýt
Hôm rồi làm về xẩm tối. Có lão ngược chiều bật led trắng xóa luôn. Mình coi như mù, em nháy pha 2 phát ý để nó biết mà nó không xi nhê . Nó ngang thân xe em giơ mẹ nó ngón tay thối, ko biết nó hiểu không.
Em đi mui trần.

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Để em giải thích rõ :
Có con gà thì có con qué, con qué là con có hình dáng bên ngoài của con gà nhưng bên trong không phải là gà. Các cụ ngày xưa thấy gà mái gáy là thịt ngay.
Có con chó thì có con má, con má là con có hình dáng bên ngoài của con chó nhưng bên trong không phải là chó. Chó không ăn thịt chó, những con vẫn ăn thì đích thị là má.
Có con ngựa thì có con nghẽo con nghẽo là con có hình dáng bên ngoài của con ngựa nhưng bên trong không phải là ngựa. Ngựa không bao giờ phản chủ.
Vậy thì cụ thừa biết có con người nhưng cũng có con ngợm.

hoahuongduong

Xe buýt
Để em giải thích rõ :
Có con gà thì có con qué, con qué là con có hình dáng bên ngoài của con gà nhưng bên trong không phải là gà. Các cụ ngày xưa thấy gà mái gáy là thịt ngay.
Có con chó thì có con má, con má là con có hình dáng bên ngoài của con chó nhưng bên trong không phải là chó. Chó không ăn thịt chó, những con vẫn ăn thì đích thị là má.
Có con ngựa thì có con nghẽo con nghẽo là con có hình dáng bên ngoài của con ngựa nhưng bên trong không phải là ngựa. Ngựa không bao giờ phản chủ.
Vậy thì cụ thừa biết có con người nhưng cũng có con ngợm.
Cụ thâm phết :)

meomun346

Xe container
Ko phải ngẫu nhiên người ta có câu Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng bác ạ :)
Nhưng nói chung, dân mình xuề xoà, dễ tính -> coi nhẹ; coi nhẹ mình và coi nhẹ người khác :)
Thích bật đèn pha trong phố là bật; thích rẽ là rẽ ngay
Xe nào cũng có câu, khởi động 1 thời gian cho nóng máy rồi mới chạy. Em nói cũng nhiều lần nhưng con sói nhà em nó cứ lên xe, nổ máy là đi luôn. cái loại ý thức bé như con ruồi :)):)):))

Oh không đâu cụ ạ, xe hịn như em này nếu mà bật cả thì....chấp cả thế giới (hình ảnh minh họa thôi ạ :) )

Nguyên bản dàn đèn theo xe à cụ, hay cụ độ thêm????

Đúng là phản đòn thôi rồi :)
Em có thằng em chạy 2 bánh. Nó găm cái đèn siêu sáng của police. Gặp xe ngược chiều mà nháy pha cứ làm ngơ vô ý thức. Nó rọi luộn đèn pin vào mặt
Rọi thẳng cái đèn siêu sáng vào mặt ăn đèn hơn là cứ để pha thẳng cụ ạ. Vì pha thẳng cố định là chiếu thẳng. Đằng này nó rọi chếch sang ăn đèn thẳng vào mắt bất kể xe ngược kia đi hướng nào.
Vậy nó lái xe máy 1 tay à cụ, lại còn để mắt rọi đèn cho trúng nữa, ko an toàn đâu cụ ơi.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Có khi làm quả led bar trong xe, để chỗ kính lái ấy. Gặp kiểu này dựng led bar lên cho đỡ chói mắt :D
Em có led bar trên nóc xe, có công tắc riêng, khi nào cần sẽ bật. Mịe lắm hôm cay quá em bật lên dọi cmn thẳng mặt thằng đi ngược chiều. Em chả mấy khi dùng cái này vì hay sáng chói.

muca

Xe tăng
Cái này ko phải do dân trí, bằng chứng là càng vùng cao thì càng pha cos chuẩn.
Chữ ký em khẳng định bọn này là súc vật rồi.
Hơ hơ, cái này em thấy đúng cụ ạ, trước em đi đường miền núi, 2 bánh thôi nhưng các bác vùng cao khá là có ý thức, thậm chí còn chủ động cúp pha trước cả em ấy...thấy yên tâm hẳn

ngocmai227

Xe lăn
Mấy thằng mất rậy í mà, cụ chấp với nó hoá ra cụ bằng nó à :D

muca

Xe tăng
Xe container, xe khách...lắp led bar cố định ko chỉnh được, sáng toé lóe, đường hẹp ghê răng chết luôn, đi đường thật may rủi.

dealer-ck

Xe tăng
Mấy thành phần đi phố bật pha phải nói trông ... hãm vl